เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:32:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .22 LR JHP อานุภาพรุนเเรงเเค่ใหน  (อ่าน 2218 ครั้ง)
KLEAW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 05:47:40 PM »

อยากเห็นภาพทดสอบอานุภาพ .22 LR หัวรู ว่ามันจะสร้างความเเตกต่างกับกระสุนขนาด .22 LR กันมากน้อยเเค่ใหน
มีใครเคยทำกันมาเเล้วบ้างครับ ถึงไม่มีการบันทึกภาพ ช่วยอธิบายหน่อยก็ยังดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 05:49:32 PM โดย KLEAW » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 05:59:48 PM »

จขกท. นั่นแหละลองครับแล้วถ่ายรูปหรือบรรยายให้ท่านอื่นอ่านครับ... เห็นปืนประจำตัวก็ลูกกรดตั้งสองกระบอกเลยนี่ครับ...

เอาน่ะ... ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว... ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 06:01:23 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 06:05:36 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=56414.0

ลองดูครับแบบชาวบ้าน  Grin

KLEAW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:07:28 PM »

จขกท. นั่นแหละลองครับแล้วถ่ายรูปหรือบรรยายให้ท่านอื่นอ่านครับ... เห็นปืนประจำตัวก็ลูกกรดตั้งสองกระบอกเลยนี่ครับ...

เอาน่ะ... ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว... ฮา

คือมานยังงี้ คุณสมชายยย  มีเเต่ปืนเเบบว่า เเละลูกหัวรูก็เพิ่งซื้อมาครับ cci หัวรู Mimi mag อะไรนี่เเหละ เเต่ยังไม่ได้จังหวะเอาไปทดลอง ก็เลยอยากถามท่านที่เคยลองมาเเล้วบ้างว่าเป็นไงบ้าง  (ไว้มีโอกาสลองเสร็จเมื่อไดเเล้วจะรายงาน)
บอกอะไรอย่างคุณสมชาย(ฮา) ชื่อจริงของผมก็สมชายเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 11:12:54 PM โดย KLEAW » บันทึกการเข้า
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:12:12 PM »

ลองเลยครับ จขกท. เดี๋ยวรอชม ผมมันประเภทขี้เกียจล้าง

3'SF TRAINING COMPANY.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:04:42 PM »

ผมเคยใช้ยิงพวกหนูหรือพวกกระรอกที่ชอบมาสร้างความเสียหายให้กับผลไม้ที่บ้าน  ลูก.22 Lrเวลายิงถูกตามลำตัวก็จะเป็นแค่รูเล็กเท่านั้น   แต่ถ้าป็นลูกหัวรูยิงถูกตามลำตัวหรือถูกที่ท้องจะเป็นรูขนาดใหญ่ครับ  ซึ่งบางตัวที่ถูกผมยิงจะมีแค่หนังติดอยู่ที่ท้องนิดหน่อยเอง (ผมเอาลูก.22 LR มาเจาะรูเองรูอาจใหญ่กว่าที่มีขายทั่วไปครับและบางนัดผมได้ใช้มีดผ่าหัวกระสุนให้เป็นสี่แฉกด้วย  แบบยิงถูกก็อยู่ตรงนั้นเลยไม่ต้องการให้หนีไปตายที่อื่นแล้วส่งกลิ่นเหม็นให้มากวนใจอีก) ลองทำยิงดูก็ได้ครับ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:12:08 PM »

[/quote]

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 02:58:39 PM »

.22 lr lead round nose ผมเคยลองยิงผลส้มโอ  เพราะคิดว่ามีในบรรดาผลไม้  ส้มโอมีความคล้ายคลึงเนื้อคน
 ระยะ 15 เมตร    รูเข้า เหมือนตะเกียบเอ็มเคจิ้มเข้าไป  รูออกใหญ่กว่า  มีแตกปรินิดหน่อย
ผ่าผลส้มโอออกตามแนวกระสุน  ข้างในเป็นโพรงแห่งความช้ำไม่มาก    ยังกินเนื้อส่วนใหญ่ได้
แต่ถ้าเป็นลูกหัวรู    เดาว่า  ว่าเละครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2009, 03:01:21 PM โดย Chayanin » บันทึกการเข้า

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
KLEAW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 10:06:47 PM »

ยังคิดไม่ออกจะลองกับอะไรดี  สงสัยก็คงเป็นผลไม้อะไรสักอย่าง
รอหน่อยครับเพื่อนสมาชิกที่อยากเห็นผลงาน  อยากได้ครับเเนะนำเหมือนกันครับ ว่าเอาไปลองกับอะไร เเต่อย่าหาของหายากๆนะครับ
ก็ขอเเค่เพียงลองสัก 10 นัด ก็คงรู้ผลมันเเล้ว    เเล้วก็ขอเก็บใว้ใช้เฉพาะกิจดีกว่า  เพราะผมมีอยู่เเค่ 200 นัดเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2009, 10:11:01 PM โดย KLEAW » บันทึกการเข้า
witthaya *รักในหลวง*
หวังเหวิดทุกคน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 11:21:58 PM »

ยังคิดไม่ออกจะลองกับอะไรดี  สงสัยก็คงเป็นผลไม้อะไรสักอย่าง
รอหน่อยครับเพื่อนสมาชิกที่อยากเห็นผลงาน  อยากได้ครับเเนะนำเหมือนกันครับ ว่าเอาไปลองกับอะไร เเต่อย่าหาของหายากๆนะครับ
ก็ขอเเค่เพียงลองสัก 10 นัด ก็คงรู้ผลมันเเล้ว    เเล้วก็ขอเก็บใว้ใช้เฉพาะกิจดีกว่า  เพราะผมมีอยู่เเค่ 200 นัดเองครับ

เพื่อนผมเอาลูกแบบนี้มาให้ลองกับ 452 ของผม มันปิดหน้าลูกเลื่อนไม่ได้ครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร แต่ถ้าหัวดำธรรมดาไม่มีปัญหาครับ

ผมลูกครึ่ง  สุราษฎร์ + กระบี่ ครับ
KLEAW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 11:43:03 PM »

เพื่อนผมเอาลูกแบบนี้มาให้ลองกับ 452 ของผม มันปิดหน้าลูกเลื่อนไม่ได้ครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร แต่ถ้าหัวดำธรรมดาไม่มีปัญหาครับ

ของผมก็เป็นครับ เวลาใช้ลูกของ Armscor  HV หัวทองเเดงธรรมดา ยิงกับ 452 เเต่ก็ปิดลูกเลื่อนได้ครับ  เเต่ต้องออกเเรงตบคันลูกเลื่อนเเรงๆเพิ่มอีกหน่อย (ลูกมันเวลายิงเสียงดังค่อนข้างมากครับ)  เเต่กับยี่ห้ออื่นยังไม่เคย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2009, 11:51:58 PM โดย KLEAW » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์