เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:19:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาปืนในอเมริกา?  (อ่าน 3156 ครั้ง)
Chanon_bigboy
Full Member

คะแนน 10

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 08:29:19 PM »

อย่าทราบว่าราคาปืนในอเมริกาเท่าไร เช่น..ซิกทุกรุ่น กล็อกทุกรุ่น ซีแซดทุกรุ่น เอชเคทุกรุ่น สมิททุกรุ่น ถ้าท่านใดพอทราบช่วยบอกด้วยครับ จะได้เทียบราคาในประเทศ หรือว่าถ้าท่านใดทราบเพียงบางรุ่นบางยี่ห้อก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 08:36:29 PM »

ลอง search หาในเวปเขาดูสิครับ หรือหาใน google ก็ได้ ..... แต่อย่าคิดมากล่ะ

หากต้องการความจริง ลองขอ ป.2 นำเข้าเองดูสักครั้ง

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 08:43:48 PM »

http://www.impactguns.com/store/hg_semi.html
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:28:46 PM »

ลอง search หาในเวปเขาดูสิครับ หรือหาใน google ก็ได้ ..... แต่อย่าคิดมากล่ะ

หากต้องการความจริง ลองขอ ป.2 นำเข้าเองดูสักครั้ง

จริงครับ ราคาบ้านเขา เอามาเป็นมาตรฐานบ้านเราไม่ได้ ดูอย่างคิมเบอร์ ที่อเมริกาแพงกว่าโคลท์ป็นร้อยเหรียญ
แต่มาถึงบ้านเรา (หน้าร้าน)โคลท์แพงกว่าหลายหมื่นบาท

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Chanon_bigboy
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:15:37 AM »

โอ้.โห..ดูราคาอเมริกาถ้าเทียบกับเมืองไทยนี่ คนละเรื่องเลยนะ กรรมกรคนอเมริกาทำงาน 1 อาทิตย์
ก็สามารถซื้อปืนได้ 1 กระบอกแล้ว ส่วนกรรมกรไทยจะเอาสักกระบอกคงต้องเก็บเงินหลายปี..เศร้า.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:18:09 AM »

โอ้.โห..ดูราคาอเมริกาถ้าเทียบกับเมืองไทยนี่ คนละเรื่องเลยนะ กรรมกรคนอเมริกาทำงาน 1 อาทิตย์
ก็สามารถซื้อปืนได้ 1 กระบอกแล้ว
ส่วนกรรมกรไทยจะเอาสักกระบอกคงต้องเก็บเงินหลายปี..เศร้า.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่จริงครับ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:21:30 AM »

ค่าครองชีพต่างกันมากเลยนะครับ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:27:48 AM »

หลงรัก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:37:59 AM »

ราคาปืนในอเมริกาถูกมาก  พอนำเข้าไทยราคา x3 หรือ x4  ได้เลยครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:39:41 AM »

ผมดูราคาปืนในอเมริกา ไม่เครียดครับ

เพราะผมอยู่เมืองไทย ไม่เครียด...

3'SF TRAINING COMPANY.
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 10:51:41 AM »

เห็นราคาแล้ว x ด้วยอัตราแลกเปลี่ยนปัจจุบัน แล้วก็ได้แต่ยิ้มครับ  Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 11:22:21 AM »

ผมดูราคาปืนในอเมริกา ไม่เครียดครับ

เพราะผมอยู่เมืองไทย ไม่เครียด...

ถูกต้องที่สุดครับ

ถ้าเราดู ค่ากิน ค่าอยู่ ค่าเดินทาง ภาษี ที่เมกาแล้วอาจเครียดนะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 11:36:59 AM »

ราคาปืนในอเมริกาถูกมาก  พอนำเข้าไทยราคา x3 หรือ x4  ได้เลยครับ  ไหว้
คูณเท่านั้นจะพอหรือครับ เอาเป็นข้อมูลละกัน ถอยมาล่าสุด 77,000 บาท ราคาในสหรัฐ 430 US ลองคูณด้วย 35 ดูครับ คูณสี่ไม่พอแล้วครับท่านผู้ชม  เศร้า จะรอปืนถูกต้องรอ สมาชิกใน Web เราเป็นรัฐมนตรีช่วย มหาดไทยก่อน  ขำก๊าก ขำก๊าก เดี๋ยวผมจะพยายามดูนะ สงสัยจะโดนยิงตั้งแต่ตอนลง อบต. บันไดขั้นแรกก่อนแหงๆ Grin Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 11:53:30 AM »

ราคา ปืนในเมกา จะต้อง + vat  ก็ราว ๘.๕ % +/-  ถ้ามาถึงร้านปืนบ้านเรา.. เมื่อแลกเป็นเงินบาทแล้ว

มีท่านหนึ่งในเวป เคยบอก ให้ x ๑๘๐ %  นั่นคือค่าโสหุ้ย   

ที่มาตั้งขายหน้าร้าน ส่วนต่างคือกำไร พอจะเห็นว่า มาล่อกำไรจากทุน(โสหุ้ย) ไม่น้อยกว่าเท่าตัว
ถ้ามองราคาปืนเมกาแล้ว  ก็ขอให้มองดูจากราคาปืนสวัสดิการ แล้วมาเทียบเคียง กัน

มีีเรื่องให้ท่านคิดสะระตะ.. ได้ต่อยอดเรื่องราคาปืนในบ้านเรา อีกหลาย  ..  คิก คิก

หน้า: [1]
  พิมพ์