เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:21:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โจรใต้ยิงถล่มรถรับ-ส่งครู ดับ 2 ศพ บาดเจ็บ 1  (อ่าน 1903 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 09:37:58 PM »

2 มิย. 2552 20:49 น.

เมื่อเวลา 17.45 น. วันนี้ (2มิ.ย.) เกิดเหตุคนร้ายไม่ทราบกลุ่มและจำนวนลอบใช้อาวุธปืนสงคราม ยิงถล่มรถรับส่งครูโรงเรียนบ้านดุซงญอ หมู่ 1 ต.ดุซงญอ อ.จะแนะ จ.นราธิวาส บริเวณบ้านเจ๊ะเก หมู่ 4 ต.บาโงสะโต อ.ระแงะ จ.นราธิวาส ส่งผลให้มีผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บ

นายมะสักกรี หะยีมูซอ ครูโรงเรียนบ้านดุซงญอ หมู่ 1 ต.ดุซงญอ อ.จะแนะ จ.นราธิวาส ซึ่งเป็นคนขับรถยนต์ กะบะยี่ห้ออีซูซุ สีบรอนซ์เงิน คันถูกยิงถล่ม เปิดเผยว่า ได้ขับรถพาเพื่อนครูรวม 6 คน เดินทางจาก อ.จะแนะ มุ่งหน้ากลับบ้านพักใน อ.ระแงะ มาตามถนนสายอ.จะแนะ-อ.ระแงะ เมื่อมาถึงบ้านเจ๊ะเก หมู่ 4 ต.บาโงสะโต อ.ระแงะ จ.นราธิวาส ได้มีคนร้ายดักซุ่มรออยู่ข้างทาง แล้วใช้ปืนอาก้ากราดยิงใส่รถของคณะครูจนเป็นเหตุให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บและเสียชีวิตดังกล่าว

ภายหลังจากเสียงปืนสงบ พบว่ามีครูเสียชีวิต 2 คน คือนางอัชราพร เทพษร ครูโรงเรียนบ้านดุซงญอ ซึ่งตั้งครรภ์ 8 เดือน และนางวารุณี นวกะ ครูโรงเรียนริแง ต.ผดุงมาตร อ.จะแนะ และมีผู้บาดเจ็บ 1 คน คือนายมะสักกรี มะฮีมูซอ เจ้าหน้าที่ได้นำตัวส่งโรงพยาบาลระแงะ ส่วนครูอีก 3 คน คือ นางนิตย์ ยะโก๊ะ ครูโรงเรียนบ้านดุซงญอ, น.ส.วโรชา ขวัญเทียน ครูโรงเรียนบ้านน้ำหอม ต.ผดุงมาตร และนางอำนวย วรายู ครูโรงเรียนบ้านริแง ปลอดภัย

ผู้สื่อข่าวรายงานว่าล่าสุดเจ้าหน้าที่ตำรวจและทหารได้นำกำลังเข้าตรึงในที่เกิดเหตุ พร้อมไล่ล่าคนร้ายแล้ว

http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?lang=th&newsid=384301

Undecided Undecided Undecided

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 09:52:50 PM »

ไม่มีรถทหารคุ้มกันครูเลยหรอครับ  Huh

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 09:55:01 PM »

ผมอยากรู้จริงๆ ว่าพวกแกนนำระดับสูงนี่มันเป็นคนพวกไหน  ถ้าพวกมันเป็นคนไทยบอกตรงๆว่าโทษตายไม่สมควรด้วยประการทั้งปวงมันต้องโดนยิ่งกว่าโทษตาย
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:07:07 PM »

........................................................... ..........................ไอ้พวกจัญไร เกินบรรยายได้ด้วยอักษร ยี๊ ยี๊ ยี๊
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:24:21 PM »

คนที่ขับรถไม่น่าจะจอดรถให้พวกมันลงมือ......

ที่สุดครูที่นับถือพุทธทั้ง 2 ท่านก็ถูกเลือกให้ต้องตาย Angry Angry
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:31:01 PM »

ทั้งหมดนี้เกิดขึ้นมาจากวาทะน่าอดสูของใครคนหนึ่งที่ สำรอกคำว่า ..... " โจรกระจอก " ...... ณ วันนั้น  ยี๊

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 11:17:33 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 12:46:40 AM »

พูดอะไร  ไม่ออกเลย   จริง ๆ      Huh

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:21:50 AM »

ทั้งหมดนี้เกิดขึ้นมาจากวาทะน่าอดสูของใครคนหนึ่งที่ สำรอกคำว่า ..... " โจรกระจอก " ...... ณ วันนั้น  ยี๊

มั่วเข้าไป..ทักษิณหนีหัวซุกหัวซุนไปถึงไหนต่อไหนตั้งหลายปีแล้ว เคยลงใต้แล้วเห็นป้ายขนาดใหญ่ปักเด่นติดถนนสายหลักว่า"ทักษิณมาใต้เจอตีน"มั้ยครับ อิธิพล บารมีและฐานเสียงในพื้นที่ภาคใต้ของทักษิณไม่มีหรือมีไม่ถึงจริงๆ คนใต้เปิดastvดูแทบทุกบ้าน มันไม่เกี่ยวกับทักษิณแล้ว หรือจะว่าโจรมันเคืองที่ไปดูถูกมัน แล้วคนเป็นโจรแบ่งแยกดินแดนสมควรชมหรือครับ ผมว่ารัฐบาลนี้ต่างหากที่ควรรับผิดชอบต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้และไม่สามารถแก้ปัญหาได้ นายกฯลงใต้สักครั้งรึยัง มีแต่ไปเหนือ-อิสานให้เค้าไล่ทุบไล่ตีเล่น ในพื้นที่ 3 จชต.บรรดาแม่ทัพก็เสนอหน้าตามป้ายคัทเอ้าใหญ่ๆในข้อความที่ว่า-ผมจะไม่ยอมให้ลูกหลานเราติดยา-อะไรทำนองนี้ มันเป็นปัญหาหลักหรือครับ เอาเข้าจริงก็แก้ไม่ได้สักปัญหา โจรแบ่งแยกดินแดนก็ยังเคลื่อนไหวอย่างเสรี งบประมาณที่ลงไปทำได้นี้เหรอครับ ครูท้อง 8 เดือนถูกยิงตายถ้าในต่างประเทศเค้ารับผิดชอบด้วยการลาออกไปแล้วครับ
ผมว่าพี่ปู45 เจตนาพูดถึงต้นเหตุนะครับ เพราะก่อนหน้านี้ เหตุการณ์ต่างๆ รัฐควบคุมสถานการณ์ได้
พอมีคำพูดนี้ออกมา ยิ่งทำให้เหตุการณ์บานปลาย จนนำไปสู่การเข่นฆ่าแบบนองเลือด รุนแรงตามมา
จะให้รัฐบาลที่รับผิดชอบในขณะนี้ลาออก เพื่อรับผิดชอบต่อสถานการณ์ พูดช้าไปหรือเปล่าครับ..?

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:20:49 AM »

พวกสนัข  ลอบกัด

ขอให้ดวงวิญญาณของครูทั้งสอง และลูกไปสู่สุขติ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:35:04 AM »

น่าจะทำเหมือนสมัยก่อนนะ  "จับได้ประหาร ๗ ชั่วโคตร"  เดี่ยวก็หมด  รับรองเกิดไม่ทันแน่ ๆ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:40:45 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวครูผู้สูญเสียด้วยครับ.... ไหว้

เป็นมานานครับการหน้านี้อีก
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:41:13 AM »

..ด้วยความเคารพนะครับท่าน จขกท ผมว่าข่าวแบบๆนี้ ในสื่ออื่นๆก็นำเสนอมากพออยู่แล้ว ส่วนตัวก็รู้สึกไม่ดีที่มีข่าวแบบนี้ออกมาทางสื่อต่าง เราติดตามกับสื่อต่างๆได้ไหม หดหู่ แค้นเหมือนกันครับ.. เศร้า อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:25:08 AM »

หากจับได้ เอามาตัดหัวเสียบประจาน   
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณครูผู้สูญเสียด้วยครับ

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:31:29 AM »

มั่วเข้าไป..ทักษิณหนีหัวซุกหัวซุนไปถึงไหนต่อไหนตั้งหลายปีแล้ว เคยลงใต้แล้วเห็นป้ายขนาดใหญ่ปักเด่นติดถนนสายหลักว่า"ทักษิณมาใต้เจอตีน"มั้ยครับ อิธิพล บารมีและฐานเสียงในพื้นที่ภาคใต้ของทักษิณไม่มีหรือมีไม่ถึงจริงๆ คนใต้เปิดastvดูแทบทุกบ้าน มันไม่เกี่ยวกับทักษิณแล้ว หรือจะว่าโจรมันเคืองที่ไปดูถูกมัน แล้วคนเป็นโจรแบ่งแยกดินแดนสมควรชมหรือครับ ผมว่ารัฐบาลนี้ต่างหากที่ควรรับผิดชอบต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้และไม่สามารถแก้ปัญหาได้ นายกฯลงใต้สักครั้งรึยัง มีแต่ไปเหนือ-อิสานให้เค้าไล่ทุบไล่ตีเล่น ในพื้นที่ 3 จชต.บรรดาแม่ทัพก็เสนอหน้าตามป้ายคัทเอ้าใหญ่ๆในข้อความที่ว่า-ผมจะไม่ยอมให้ลูกหลานเราติดยา-อะไรทำนองนี้ มันเป็นปัญหาหลักหรือครับ เอาเข้าจริงก็แก้ไม่ได้สักปัญหา โจรแบ่งแยกดินแดนก็ยังเคลื่อนไหวอย่างเสรี งบประมาณที่ลงไปทำได้นี้เหรอครับ ครูท้อง 8 เดือนถูกยิงตายถ้าในต่างประเทศเค้ารับผิดชอบด้วยการลาออกไปแล้วครับ

คนในพื้นที่เหรอครับ
ป้าย  "ทักษิณมาใต้เจอตีน"  ผมเห็นติดที่หาดใหญ่  กับที่นคร  แต่ติดได้ไม่กี่วันก็โดนปลด  เพราะตอนนั้นพวก แม่ง ยังเรืองอำนาจ  ที่3 จชต.ไม่เคยเห็น

แต่ถ้ามีช่วยตอบผมหน่อย 

1.มันเคยติดที่อำเภอใหน
2.เหตุผลที่ต้องติด
3.หน่วยงานใหน  โดนยุบด้วยกลุ่มบุคคลใด  ที่ทำให้ควบคุมมวบชลไม่ได้  จนมันเละมาถึงวันนี้

ผมไม่ใช่คนพื้นที่  แต่มาอาศัยข้าวพี่น้องชาวนราฯมานานพอสมควร 
หน้า: [1] 2
  พิมพ์