เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:29:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โจรใต้ยิงถล่มรถรับ-ส่งครู ดับ 2 ศพ บาดเจ็บ 1  (อ่าน 1912 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 12:40:58 PM »

สุดๆ เลยครับ ยิ่งเมื่อวานเปิดเวปไปเจอทหารของเรา 2 นายที่ถูกฆ่าตัดหัว ยิ่งหดหู่ใจมากเลย  เศร้า  เศร้า  เศร้า

เมื่อไรเราจะเอาคืนพวกมันครับ Huh??  อยากทราบครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 12:59:49 PM »

ทั้งหมดนี้เกิดขึ้นมาจากวาทะน่าอดสูของใครคนหนึ่งที่ สำรอกคำว่า ..... " โจรกระจอก " ...... ณ วันนั้น  ยี๊

มั่วเข้าไป..ทักษิณหนีหัวซุกหัวซุนไปถึงไหนต่อไหนตั้งหลายปีแล้ว เคยลงใต้แล้วเห็นป้ายขนาดใหญ่ปักเด่นติดถนนสายหลักว่า"ทักษิณมาใต้เจอตีน"มั้ยครับ อิธิพล บารมีและฐานเสียงในพื้นที่ภาคใต้ของทักษิณไม่มีหรือมีไม่ถึงจริงๆ คนใต้เปิดastvดูแทบทุกบ้าน มันไม่เกี่ยวกับทักษิณแล้ว หรือจะว่าโจรมันเคืองที่ไปดูถูกมัน แล้วคนเป็นโจรแบ่งแยกดินแดนสมควรชมหรือครับ ผมว่ารัฐบาลนี้ต่างหากที่ควรรับผิดชอบต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้และไม่สามารถแก้ปัญหาได้ นายกฯลงใต้สักครั้งรึยัง มีแต่ไปเหนือ-อิสานให้เค้าไล่ทุบไล่ตีเล่น ในพื้นที่ 3 จชต.บรรดาแม่ทัพก็เสนอหน้าตามป้ายคัทเอ้าใหญ่ๆในข้อความที่ว่า-ผมจะไม่ยอมให้ลูกหลานเราติดยา-อะไรทำนองนี้ มันเป็นปัญหาหลักหรือครับ เอาเข้าจริงก็แก้ไม่ได้สักปัญหา โจรแบ่งแยกดินแดนก็ยังเคลื่อนไหวอย่างเสรี งบประมาณที่ลงไปทำได้นี้เหรอครับ ครูท้อง 8 เดือนถูกยิงตายถ้าในต่างประเทศเค้ารับผิดชอบด้วยการลาออกไปแล้วครับ

คนในพื้นที่เหรอครับ
ป้าย  "ทักษิณมาใต้เจอตีน"  ผมเห็นติดที่หาดใหญ่  กับที่นคร  แต่ติดได้ไม่กี่วันก็โดนปลด  เพราะตอนนั้นพวก แม่ง ยังเรืองอำนาจ  ที่3 จชต.ไม่เคยเห็น

แต่ถ้ามีช่วยตอบผมหน่อย 

1.มันเคยติดที่อำเภอใหน
2.เหตุผลที่ต้องติด
3.หน่วยงานใหน  โดนยุบด้วยกลุ่มบุคคลใด  ที่ทำให้ควบคุมมวบชลไม่ได้  จนมันเละมาถึงวันนี้

ผมไม่ใช่คนพื้นที่  แต่มาอาศัยข้าวพี่น้องชาวนราฯมานานพอสมควร 

เยี่ยม ถูกต้องครับ
เราต้องย้อนไปที่เหตุผลแต่ทีแรกครับ ก่อเรื่องนะง่ายแต่คนแก้มันยากมากทุกคนต่างรู้อยู่

ไหว้ขอแสดงความเสียใจกับผู้สุญเสียอย่างสุดซึ้งครับ ไหว้...อย่างน้อยช่วงเวลาหนึ่งในชีวิตผมก็เคยเป็นครูสอนหนังสือเด็กเหมือนกัน

Long Live The King

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์