เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:24:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่คุ้มค่าที่สุด?  (อ่าน 6583 ครั้ง)
golf cz
Jr. Member
**

คะแนน 0

รักชาติยิ่งชีพ

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 12:04:26 PM »

-ขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋าครับ  ชอบอันไหนยี่ห้อไหนซื้อเลยครับ  ใช้ไม่เป็นอันตรายทุกกระบอกครับ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมีอยู่   มีไว้แล้วอุ่นกายสบายใจครับชอบทั้งนั้นแหละ ครับขอให้เป็นปืน::010::

teeyai03
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 12:45:46 PM »

ปืนราคาแสนจะแพง ถ้าเทียบกับชีวิตเราก็เทียบไม่ติด แต่ถ้าไม่มีเงินจะซื้อมาป้องกันชีวิตละ เพราะร้านค้าตั้งราคากันแบบนี้ ไม่รู้จะเรียกร้องให้ราคาปืนถูกลงหรือเรียกร้องให้โจรทั้งหลายอย่าก่อเหตุ อย่างไหนจะเป็นไปได้มากกว่ากัน หรือไม่มีทางเป็นไปได้ เรื่องความคุ้มค่ากับการใข้งานนั้น ถ้าราคายังเป็นดังปัจจุบันนื้ ก็น่าคิดเหมือนกันว่าจะคุ้มค่ามั้ย
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 12:49:44 PM »

อี่เดี่ยว ไบคาล... ราคายังวิ่งอยู่ในวงแคบๆ... Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 04:10:25 PM »

ปืนทุกกระบอกที่เป็นของเราคับ ผมคิดว่าเป็นปืนที่คุ้มค่าที่สุด

เพราะเราซื้อและพยายามอย่างตั้งใจในการได้มันมาครอบครอง

แม้ปัจจุบันยังไม่เคยมีเหตุจำเป็นให้ต้องใช้นอกสนาม

แต่มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าเวลาจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มีคับ...

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 04:25:57 PM »

::002::colt.45 เยี่ยม
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 02:21:34 AM »

...ถ้าคุณสามารถมีปืนกระบอกใดกระบอกหนึ่งได้ตามสิทธิ  ปืนอันนั้นแหละที่คุณควรมองว่าคุ้มแล้วที่ได้มีมันไว้  เพราะสมัยนี้การครอบครองปืนโดยถูกกฎหมายจะเป็นไปโดยยากเย็น  ทั้งโดยราคาและกลไกการควบคุมของของรัฐ 
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 03:05:39 AM »

.

สำหรับผมกระบอกนี้ใช้คุ้มค่าน้อยที่สุดครับ ซื้อมาแพง พึ่งยิงเล่นไปได้พันกว่านัดเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 03:27:07 AM »

โห.....  ไม่สู้แล้วคร๊าบบบบ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 05:57:33 AM »

colt govverment 1911 มรดกคุณพ่อ ยังยิงกลุ่มแน่นอยู่เลยใชงานมา 41 ปีแล้ว

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 06:02:55 AM »

colt govverment 1911 มรดกคุณพ่อ ยังยิงกลุ่มแน่นอยู่เลยใชงานมา 41 ปีแล้ว
เอามาให้ผมดูแลต่อดีไหมครับพี่ จะได้ SP 01 แล้ว เดี๋ยวไม่มีที่เก็บครับ อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 06:45:51 AM »

เอามาให้ผมดูแลต่อดีไหมครับพี่ จะได้ SP 01 แล้ว เดี๋ยวไม่มีที่เก็บครับ อิอิ
ให้ทดลองยิงได้ปืนรุ่นสงครามเวียดนามแต่ทำให้ประชาชนถึงเรียกว่า GOVERMENT ยังยิงแม่นอยุ่เลยครับ

vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 07:20:31 AM »

คุ้มค่าทางการเงิน หรือทางการใช้งาน หรือทางจิตใจ ก็มีหลายประเภทครับ
สำหรับพวกที่มีเพื่อป้องกันตัวอย่างเดียวก็คงเป็นแบบถ้าได้ใช้ปืนกระบอกไหนปกป้องชีวิตทรัพย์สินได้มากที่สุดก็กระบอกนั้น ไหว้
ส่วนพวกที่เเข่งขันก็คงเป็นปืนที่ยิงแข่งมากที่สุดแถมคว้ารางวัลติดมือมาให้ด้วยแหละ เยี่ยม
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 07:36:49 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก ได้ชื่นชมครั้งใด สุขใจทุกที  คุ้มค่าทุกกระบอกที่มี และยังไม่มี แต่ชอบครับ
  อัตราคุณค่าเปรียบเทียบ(ความสุข 1 ครั้ง เท่ากับ เงิน 1 แสน)...รวยเป็นล้าน..เลยนะเนี่ย  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 07:48:40 AM »

ให้ทดลองยิงได้ปืนรุ่นสงครามเวียดนามแต่ทำให้ประชาชนถึงเรียกว่า GOVERMENT ยังยิงแม่นอยุ่เลยครับ
ต้องหาวันว่างซะแล้วเรา

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 09:06:58 AM »

สำหรับผมปืนที่คุ้มค่าที่สุด คือปืนกระบอกเราที่มีอยู่และได้ใช้มันคุ้มครองชีวิตของเรา ณเวลานั้นๆ ....ไม่ว่าจะเป็นปืนถูกหรือแพง ลูกจุมากหรือน้อย แต่มันช่วยเราได้ ก็ถือว่าคุ้มที่สุดแล้วครับ .....................หากไม่มีกำลังทรัพย์พอ ไม่ต้องไปดิ้นรณหาเงินมากมายกับปืนที่ร้านมันขายแพงๆเลยครับ ปืนมือสองก็ใช้งานได้ดี เพราะปืนมันไม่เหมือนอุปกรณ์อื่นๆที่ต้องดูอายุปี เก็บมานานมันก็ไม่มีอะไรเสื่อมเท่าไหร่หรอกครับ ไหว้.....................แต่ถ้าเหลือๆผมก็จะซื้อมัน ไม่ว่ามันจะราคาเท่าใด ถ้าชอบมัน ยิ้มีเลศนัย

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์