เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:24:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่คุ้มค่าที่สุด?  (อ่าน 6613 ครั้ง)
Chanon_bigboy
Full Member

คะแนน 10

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 12:25:30 PM »

ท่านสมาชิกทุกท่านครับ เรามาโหวดกันมั้ยว่า ณ.ปัจจุบันนี้ ท่านคิดว่าปืนสั้นที่คุ้มค่าที่สุด
ในสายตาท่านว่า รุ่นไหน ยี่ห้อไหนที่คุ้มค่าที่สุดในปัจจุบัน หลงรัก หลงรัก

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 12:37:06 PM »

กล็อก ครับ...ซื้อมาแล้วก็ ยิง ยิง ยิง ไม่เลือกลูก...ล้างนิดหยอดน้ำมันหน่อย...ไม่ต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษ...ไม่กลัวสนิมไม่กลัวรอยขีดข่วน...ซื้อง่ายขายคล่องด้วย... Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 12:43:59 PM »

บอกตามตรงครับ  ราคาปืนในปัจุบันนี้มันไม่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ   นอกจากว่าเราได้ใช้มันตรงตามวัตถุประสงค์ที่ได้ขอซื้อไว้จริงๆเท่านั้นนะครับ    จึงจะนับว่าคุ้ม...
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:05:25 PM »

ปืนพกสั้นราคาสวัสดิการครับ  Grin โดยเฉพาะ  Glock ต่างๆ , PX4 , S&W ทั้งโม่และออโต้

แต่ถ้าเป็นปืนพาณิชย์ทั่วไป ผมมองเป็นพวก KIMBER , Les Baer , Colt  ราคาน่าจะค้มค่าที่สุดครับ

ผมมาสนใจปืนไม่นานครับ พวก 11 ราคาแทบไม่ขึ้นเลยครับ แต่กล๊อกจาก 60K  + / - ตอนนี้ไปใหญ่เลยครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:18:50 PM »

คงเป็นกล๊อคนะแหละครับ เค้าออกแบบมาใช้จริงๆ  แต่ผมก็ยังไม่มีนะ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:21:45 PM »

ของท่านอื่นผมไม่ทราบครับ แต่ส่วนตัว ผมยังมองไม่ออกเลยว่ากระบอกใหนคุ้มค่าที่สุด
เพราะตั้งแต่ซื้อมา ต้องคอยหลบๆซ่อนๆ เจ้าหน้าที่ จะเอาไปซ้อมยิงที่สนาม ก้ต้องโทรเช็ค
ในเส้นทางว่ามีด่านอยู่ข้างหน้าหรือเปล่า จะนำพาไปใหนตอนค่ำคืน ก็ระแวงว่าจะไปเจอด่าน
ข้างหน้า
      ตอนขอซื้อให้เหตุผลว่า เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน แต่พอได้มาแล้ว เราเองต่างหาก
ที่ต้องป้องกันปืนของเรา ให้พ้นจากเจ้าหน้าที่

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:37:44 PM »

ของท่านอื่นผมไม่ทราบครับ แต่ส่วนตัว ผมยังมองไม่ออกเลยว่ากระบอกใหนคุ้มค่าที่สุด
เพราะตั้งแต่ซื้อมา ต้องคอยหลบๆซ่อนๆ เจ้าหน้าที่ จะเอาไปซ้อมยิงที่สนาม ก้ต้องโทรเช็ค
ในเส้นทางว่ามีด่านอยู่ข้างหน้าหรือเปล่า จะนำพาไปใหนตอนค่ำคืน ก็ระแวงว่าจะไปเจอด่าน
ข้างหน้า
      ตอนขอซื้อให้เหตุผลว่า เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน แต่พอได้มาแล้ว เราเองต่างหาก
ที่ต้องป้องกันปืนของเรา ให้พ้นจากเจ้าหน้าที่
  คิดเหมือนกันเลยครับ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:38:54 PM »

ข้างหน้า

จริงอย่างท่านว่า

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
เชาวลิต
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 01:43:00 PM »

หวัดดีครับ ปืนที่คุ้มค่าที่สุด อยู่ที่ตัวเราจะคิดครับ ว่าคุ้มหรือไม่คุ้ม จะต้องดูว่าการใช้ประโยนช์จากปืนมากน้อยเพียงใด เช่น ป้องกันทรัพย์สินหรือเพื่อการกีฬา
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 02:22:30 PM »

คงเป็นกล๊อคนะแหละครับ เค้าออกแบบมาใช้จริงๆ  แต่ผมก็ยังไม่มีนะ

ถ้าราคาเป็นแสน ก็ไม่น่าคุ้มนะครับ Grin Grin
.888
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 02:32:32 PM »

ข้างหน้า
555! ถูกต้องเลยครับ โดนใจ!
ไก่ย่าง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 02:57:04 PM »

ข้างหน้า
เยี่ยมถูกใจ ใช่เลย  ยิ้มีเลศนัย
tommyvoil
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 04:16:48 PM »

ผมว่าปืนทุกกระบอกทุกยี่ห้อมันมีคุณค่าของมันอยู่ จะมีความคุ้มค่าหรือไม่คุ้มค่า น่าจะขึ้นอยู่กับเจ้าของปืนที่จะดูแลรักษามันอย่างไรและจุดประสงค์ของการมีปืนไว้เพื่อ.............................................. (เอาไว้ทำอะไร ต้องถามใจเจ้าของปืนครับ) มันเป็นความเห็นส่วนตัวของผมเองครับ ขำก๊าก

ก่อสร้างเทคโนตีนดอย  รุ่น 21 ศักดิ์ศรี  สามัคคี  ประเพณี  อาวุโส
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 04:26:07 PM »

ปืนที่ตกทอดมาจากรุ่นหนึ่งไปสู่อีกรุ่นหนึ่งครับ
ที่บ้านผมมีอยู่กระบอก colt ป๊อกเก็ต ขนาด .32 (สภาพผิวโทรม ๆ แต่ยังฝากผีฝากไข้ได้กับระบบปฏิบัติการ) ใช้มาตั้งแต่ปู่ทวด มาปู่ มาพ่อ..........และผมก็กะจะเก็บไว้ให้ลูกผมใช้ต่อเหมือนกัน Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 05:14:39 PM »

ใช้มากเป็นประโยชน์มากขอรับท่าน........................... ไหว้ ไหว้ ไหว้.....ค่าของมันอยู่ตรงนี้แหละท่าน.............. ไหว้ ไหว้
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์