เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:26:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่คุ้มค่าที่สุด?  (อ่าน 6624 ครั้ง)
Biggun หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 07:28:09 AM »

ปืนที่คุ้มค่าที่สุดเหรอ.......แฮะ ปืนยืม ลูก ขอ ครับ ฮ่า ล้อเล่นครับ จริงๆที่ใช้  sigsauer p 226 ครับ
pol2373
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 07:58:48 AM »

ของท่านอื่นผมไม่ทราบครับ แต่ส่วนตัว ผมยังมองไม่ออกเลยว่ากระบอกใหนคุ้มค่าที่สุด
เพราะตั้งแต่ซื้อมา ต้องคอยหลบๆซ่อนๆ เจ้าหน้าที่ จะเอาไปซ้อมยิงที่สนาม ก้ต้องโทรเช็ค
ในเส้นทางว่ามีด่านอยู่ข้างหน้าหรือเปล่า จะนำพาไปใหนตอนค่ำคืน ก็ระแวงว่าจะไปเจอด่าน
ข้างหน้า
      ตอนขอซื้อให้เหตุผลว่า เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน แต่พอได้มาแล้ว เราเองต่างหาก
ที่ต้องป้องกันปืนของเรา ให้พ้นจากเจ้าหน้าที่
--------------------------------------------------------------------------------------------------------
ถูกใจ ใช่เลย
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 03:53:55 PM »

ของท่านอื่นผมไม่ทราบครับ แต่ส่วนตัว ผมยังมองไม่ออกเลยว่ากระบอกใหนคุ้มค่าที่สุด
เพราะตั้งแต่ซื้อมา ต้องคอยหลบๆซ่อนๆ เจ้าหน้าที่ จะเอาไปซ้อมยิงที่สนาม ก้ต้องโทรเช็ค
ในเส้นทางว่ามีด่านอยู่ข้างหน้าหรือเปล่า จะนำพาไปใหนตอนค่ำคืน ก็ระแวงว่าจะไปเจอด่าน
ข้างหน้า
      ตอนขอซื้อให้เหตุผลว่า เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน แต่พอได้มาแล้ว เราเองต่างหาก
ที่ต้องป้องกันปืนของเรา ให้พ้นจากเจ้าหน้าที่
--------------------------------------------------------------------------------------------------------
ถูกใจ ใช่เลย
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

+1เห็นด้วยครับ เฉพาะเจ้าหน้าที่นี่ก็ไม่เท่าไหร่ แต่ทิ้งปืนไว้ที่บ้าน น่าเป็นห่วงที่สุด ปืนสั้นยังเก็บในเซฟได้ ส่วนปืนยาวหมดสิทธิ์ ทุกวันนี้ผมต้องกระเตงลูกๆ 3 กระบอกไว้ในรถไปทำงานด้วย ....ทู๊กกกกวัน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 12:54:58 PM »

ปืนยืม ... ลูกขอ ... แล้วได้รางวัลด้วย  ขณะที่เจ้าของปืน เจ้าของลูกยืนมองตาปริบๆ ไม่เข้าใกล้อันดับรางวัลเลยครับ
ผมเจอบ่อยๆ เวลามีแมทช์แข่งขันครับ ฮากันไม่หยุดเลยครับ

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
TOTA
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 02:59:17 PM »

ผมใช้ S&W M&P 9 ครับ พอใจ ดีใจ ไม่คิดอะไรแล้ว ชีวิตได้ตัวนี้มาเข้าท่าสุด ๆ ครับ
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 10:52:27 AM »

คุ้ม คือคุ้มครอง ค่า คือซื้อมาแพง เพราะฉะนั้น 2 คำรวมกันคือ ปืนราคาแพงต้องคุ้มครองเราได้ ความคิดผมนะ ต้องเอาติดรถไปด้วย เอาไว้บ้านเดี๋ยวลูกเอามาเล่น เสียว
s453
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 04:20:10 PM »

แต่ก่อนมองว่าเป็นกล็อค แต่เดี๋ยวนี้ราคาเกินจะคุ้มค่าแล้วครับ
REDDOT
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 04:35:41 PM »

ปืนสั้นทุกแบบทุกยี่ห้อคุ้มค่าครับ ถ้า ทำความรู้จักให้คุ้นมือและบำรุงรักษาเป็น
หนุ่มน้อย
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 12:52:59 PM »

คุ้มค่า คุ้มราคา ..  สำหรับผม..   จะเป็น ปืนนอก หรือ ปืนใน ไม่สำคัญ.. 

ผมคิดว่าอยู่ที่การใช้งานมากกว่าคับ ว่าจะใช้แบบไหน... ใช้ ยังไง..

และที่สำคัญ เวลาจะใช้งาน เอาแค่ ยิง ออกทุกเม็ด ไม่มีขัดลำหรือ มีปัญหา เวลายิงก็พอแล้วคับ..

ส่วนผม ใช้  ลาม่า .22 แม็กน่ำ คับ 

marine49 "รักในหลวง"
*-*จงเดินไปในที่ๆเป็นตัวตนของเราอย่าให้เงินเปลี่ยนเรา*-*
Jr. Member
**

คะแนน 1

สไนเปอร์นักรบผู้ปิดทองหลังพระ

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:02:15 PM »

เข้าใจแล้วครับขอบคุณมากครับคุณe  mail

*-*ได้เป็นนาวิกโยธินซั้กครั้งไซจักฝังหฤทัยจนวายปาน*-*
                   *ข้าจะสู้เพื่อชาติจนตัวตาย*
ประเทศไทยเป็นไทอยู่ได้จนมาถึงตัวเราคนหนึ่งนี้
เพราะบรรพบุรุษของเรา เอาเลือด เอาเนื้อ เอาชีวิต และความลำบากยากเข็น
เข้าแลกไว้ เราต้องรักชาติ เราต้องสระชีพเพื่อชาติ
fasai
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 01:46:33 AM »

น่าจะเป็นกระบอกที่ช่วยชีวิตนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 01:58:37 AM »

คุ้มค่า แต่ไม่มีทางกำไร
Laengtin
Jr. Member
**

คะแนน 27

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 07:53:01 AM »

เมื่อไหร่ เป็นไปตาม กรอก ป.1 ก็คุ้มครับ คือ ...ปกป้องชีวิตและทรัพย์สิน...จนวันนี้ผมก็ยังไม่ได้ใช้มันตามที่ว่าเลยครับ
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 09:50:21 AM »

ตอน Glock กับ CZ ราคา 26,000 - 28,000
ผมยังไปซื้อ Baretta92FS 33,000 .....เลยครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 11:28:18 AM »

...เวลามันอยู่ใกล้ตัวคุณ  คุณและคนที่คุณรัก  อุ่นใจไหมล่ะครับ แค่นั้นผมว่ามันเริ่มคุ้มค่าเพียงพอแล้ว

...แต่เวลามันอยู่ในฝากระโปรงท้ายรถ  แยกปืนแยกเครื่องกระสุน  ล๊อคกุญแจไว้ไม่ให้สามารถใช้การได้ทันที  อันนี้แหละไม่คุ้มค่า

...กฎหมายที่บูชาโจร ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกครับ  ว่าคนมันปล้นกันจะไวมากคิดแทบไม่ทันเลย
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์