เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:26:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อวป.น่าจะถึงเวลามีคอลัมน์สำหรับAirsoft Gun หรือยัง  (อ่าน 4751 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:40:18 PM »

ขอนอกเรื่องนิดนะครับ
จากความฮิตของ BB Gun จนเริ่มมีคนเล่นเยอะมากขึ้นเรื่อยๆ
ผมให้หวาดกลัว...
กลัวว่าจะมีคนจำนวนมากขึ้นที่คิดสั้นเอา BB Gun มาขู่คนอื่นเวลามีปํญหาเรื่องการขับรถกันบนถนน

อย่างเช่นเป็นเด็กนักศึกษาที่อาจคิดว่าอีกฝั่งไม่มีอาวุธ
...
...สมมุติว่าเขาขับรถเบียดกับคุณโอแล้วลงมาโวยวาย  แต่เจ๊ไม่ยอมให้ด่าฝ่ายเดียว
น้องเขาเลยหันไปเปิดประตูรถคว้า BB ในรถมาถือในมือ  กะจะให้เจ๊เกรงใจแล้วเงียบเสียงน่ะครับ
ไม่อยากคิดจริงๆ ตกใจ

ขับไปเบียนเจ๊ = คิดสั้น แล้วครับ อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 08:56:07 AM »

จากความฮิตของ BB Gun จนเริ่มมีคนเล่นเยอะมากขึ้นเรื่อยๆ
กลัวว่าจะมีคนจำนวนมากขึ้นที่คิดสั้นเอา BB Gun มาขู่คนอื่นเวลามีปํญหาเรื่องการขับรถกันบนถนน

อย่างเช่นเป็นเด็กนักศึกษาที่อาจคิดว่าอีกฝั่งไม่มีอาวุธ
...
...สมมุติว่าเขาขับรถเบียดกับคุณโอแล้วลงมาโวยวาย  แต่เจ๊ไม่ยอมให้ด่าฝ่ายเดียว
น้องเขาเลยหันไปเปิดประตูรถคว้า BB ในรถมาถือในมือ  กะจะให้เจ๊เกรงใจแล้วเงียบเสียงน่ะครับ

เรียกรถมูลนิธิได้เลยครับ รับรองว่าไม่รอด  คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:11:49 AM »

ป่านนี้  สำลักกาแฟแล้วมั้ง....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:36:36 AM »

ในความคิดเห็นของผม... ผมคิดว่าไม่ควรเอาเรื่อง BB มาใส่ว้ครับ... เหตุผลเพราะผมเห็นว่าแยกวงกันไว้ดีกว่าครับ... เดี๋ยวสับสน... อีกอย่างถ้ามีคอลัมน์ BB ขึ้นมา... บรรดาแฟนๆ รุ่นเล็กหัวเกรียนๆ คงมาวิ่งไล่ยิงกันในบอร์ดนี้มากขึ้น... แค่นี้ก็เยอะแล้วครับ... แต่ไม่ได้หมายถึงสมาชิกที่เป็นเด็กทุกคนนะครับ... เพราะสมาชิกเด็กในนี้หลายคน... มีวุฒิภาวะสูงกว่าผู้ใหญ่บางคนซะอีก...

...ถ้าจะเพิ่มเนื้อหาจริงๆ เพิ่มโควต้าตรงสนทนาภาษาปืนกับสไนเปอร์ฯ ดีกว่าครับ... จะขึ้นราคาก็ยอม... Grin Grin Grin
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:41:05 AM »

...

เรียกรถมูลนิธิได้เลยครับ รับรองว่าไม่รอด  คิก คิก

ที่เมืองชลฯ และที่โคราช เคยมีกรณีมาแล้ว ครับ
และ  "ไม่รอด" ครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:42:55 AM »

ขอนอกประเด็นนิดครับ

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาผมไปถามซื้อ หนังสือ อวป ร้านประจำที่ตลาดราชวัต ทางร้อนบอกยังไม่มาเลย  และถามผมกลับว่า"ได้ข่าวว่า หนังสือ อวป จะออกสองเดือนเล่มเหรอ มีลูกค้ามาบอกกับทางร้าน" ผมก็บอกไปว่าไม่เห็นได้ข่าวอะไร ในเวบก็เงียบ ร้านก็บอกว่าเขาก็สงสัยแต่ไม่รู้จะถามใคร

เอามาแจ้งให้ทราบๆกันครับ ไม่ทราบว่าที่อื่นมีข่าวออกมาแบบนี้หรือปล่าว

ปล ร้านนี้ลดราคา อวป ให้เล่มละห้าบาทครับ

คริ คริ  อาทิตย์ที่ผ่านมา  แท่นพิมพ์ที่โรงพิมพ์ ไม่ว่าง ครับ
เพราะพิมพ์ cards งานแต่งงาน อยู่กั๊บ....คริ คริ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:46:16 AM »

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาผมไปถามซื้อ หนังสือ อวป ร้านประจำที่ตลาดราชวัต ทางร้อนบอกยังไม่มาเลย  และถามผมกลับว่า"ได้ข่าวว่า หนังสือ อวป จะออกสองเดือนเล่มเหรอ มีลูกค้ามาบอกกับทางร้าน" ผมก็บอกไปว่าไม่เห็นได้ข่าวอะไร ในเวบก็เงียบ ร้านก็บอกว่าเขาก็สงสัยแต่ไม่รู้จะถามใคร

เอามาแจ้งให้ทราบๆกันครับ ไม่ทราบว่าที่อื่นมีข่าวออกมาแบบนี้หรือปล่าว

ปล ร้านนี้ลดราคา อวป ให้เล่มละห้าบาทครับ

คริ คริ  อาทิตย์ที่ผ่านมา  แท่นพิมพ์ที่โรงพิมพ์ ไม่ว่าง ครับ
เพราะพิมพ์ cards งานแต่งงาน อยู่กั๊บ....คริ คริ

งั้นแสดงความยินดีล่วงหน้าครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:59:19 AM »

ใกล้งานเมาแล้วสิ เยี่ยม

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 10:05:00 AM »

เห็นที่โรงพิมพ์บอกว่า  อะไรพร้อม ๆ นี่แหละกั๊บ....คริ คริ หึ หึ หุ หุ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 10:12:29 AM »

ใกล้งานเมาแล้วสิ เยี่ยม

อิอิอิ  ครับงานแต่งรอบ 4 ของพี่แมลงวันสเปนหัวเขียว ๆ ฯลฯ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Lux ferrer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 10:17:36 AM »

ในความคิดเห็นของผม... ผมคิดว่าไม่ควรเอาเรื่อง BB มาใส่ว้ครับ... เหตุผลเพราะผมเห็นว่าแยกวงกันไว้ดีกว่าครับ... เดี๋ยวสับสน... อีกอย่างถ้ามีคอลัมน์ BB ขึ้นมา... บรรดาแฟนๆ รุ่นเล็กหัวเกรียนๆ คงมาวิ่งไล่ยิงกันในบอร์ดนี้มากขึ้น... แค่นี้ก็เยอะแล้วครับ... แต่ไม่ได้หมายถึงสมาชิกที่เป็นเด็กทุกคนนะครับ... เพราะสมาชิกเด็กในนี้หลายคน... มีวุฒิภาวะสูงกว่าผู้ใหญ่บางคนซะอีก...           
เห็นควรด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ   รำคาญพวกเกรียนครับ

...ถ้าจะเพิ่มเนื้อหาจริงๆ เพิ่มโควต้าตรงสนทนาภาษาปืนกับสไนเปอร์ฯ ดีกว่าครับ... จะขึ้นราคาก็ยอม... Grin Grin Grin
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 10:52:42 AM »

ประมาณนั้นเป็นผมขอหนังสือ อวป.  review ปืน และ มีด เพิ่มขึ้น สักหน่อยก็จะดีครับ

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
silencer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 11:15:40 AM »

น่าจะยากครับ เพราะบีบีกฎหมายยังลูกผีลูกคนอยู่ เดี๋ยวพวกมาเหมาปนกัน สำนักพิมพ์คงจะลำบากใจครับ Grin

เท่าที่ทราบ เคลียร์เรื่องกฏหมายแล้วครับพี่

คลิกด้านล่างได้เลย
http://www.thaiairsoftgun.com/board/index.php?PHPSESSID=27c76870370be68482ceaf41c680e55d&topic=1387.0

อันนี้ ขอตอบเกี่ยวกับ หนังสือนะครับ ไม่เกี่ยวกะเวบ  เพราะทั้งหนังสือและเวบไซด์ บีบีกันส์ก็มีอยู่แล้ว  ยิ่งสนามเล่น
ก็มีมากกว่าปืนจริง เพราะไม่ต้องขออนุญาต ยุ่งยากเหมือนสนามปืนจริง เสียงก็เงียบ ไม่กวนชาวบ้านชาวช่อง
ปีหนึ่งๆเปิดกันเกิน30สนาม  Grin Grin Grin

หากหนังสือ อวป.เพิ่มหน้าเกี่ยวกับ บีบีกันส์ ผมมองว่าจะหยิบประเด็นไหนมานำเสนอมากกว่า เพื่อให้ผู้อ่านที่เล่นปืนจริงได้อะไร
จากตรงนั้น

เชื่อมั่นว่า หากมีการเพิ่มขึ้นจริง ก็ไม่ทำให้ผู้อ่านผิดหวัง  แต่ถ้าไม่เพิ่มหน้าบีบี ก็ไม่ได้เสียหายอะไรครับ

ตรงนี้แหละครับที่ผมเคยคิดเหมือนกัน เพราะมันมีประเด็นมีหัวข้อให้เล่นได้เยอะ
แต่แหม...ผมจะคิดแทนทางนิตยสารก็กระไรอยู่นะครับ เลยได้แต่แสดงความเห็นไว้ครับ

ผมมานึกถึงที่สมาชิกหลายท่านแสดงความเห็นเชิงเป็นห่วงว่าควรแยกให้ชัดเจนระหว่างปืนจริงกับปืนBB ก็มีประเด็นครับ
เพราะปัจจุบันมี"แกะดำ"ที่ทำให้วงการBB หม่นหมองโดยการนำBB ไปใช้ประกอบอาชญากรรมและนำไปข่มขู่ผู้อื่น
ตรงนี้เป็นข้อที่หากทางนิตยสารจะทำคงต้องขบคิดกันให้รอบคอบ
ผมเข้าใจ(เอาเอง)ว่าสมาชิกบางท่านคงไม่อยากจะเสียเนื้อหาดีๆเกี่ยวกับอาวุธปืนไปหากถูกแทรกด้วยคอลัมน์ใหม่ขึ้นมา
อย่างไรก็ตามที่ผมเสนอความเห็นนี้ก็อยู่บนพื้นฐานความคิดว่าคนที่เข้ามาในแวดวงปืนคงเข้าใจและแยกได้อยู่แล้ว
ระหว่างปืนจริงกับปืนBB

ผมยืนยันว่าไม่มีเจตนาอื่นใดแอบแฝงและเพียงแต่เสนอความเห็นให้สมาชิกช่วยกันคิดและในที่สุดแล้วก็ขึ้นอยู่กับทางนิตยสารเองเป็นผู้พิจารณา
หากผมมีข้อความใดหรือทัศนะใดที่ทำให้ขัดเคืองก็ขออภัยด้วยความจริงใจไว้ ณ ที่นี้ครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 11:21:48 AM »

เมื่อเดือนสองเดือนก่อน... นายสมชายไปงานเฟอร์นิเจอร์ฯ ที่เมืองทองธานี เห็นมีบูธปืน BB ด้วย...

ก็เลยแวะไปตามประสาคนชอบปืน แต่เดินเข้าใกล้ได้หน่อยเดียวก็ต้องเดินออกครับ... รำคาญตามาก ที่เห็นคนยืนถือปืน BB (ซึ่งเหมือนของจริงมากๆ) เป็น G26 เที่ยวจี้ใส่หัว ในเอวคนที่มาด้วยกันเล่น...

นายสมชายว่าปืน BB จะมีประโยชน์มาก หัดซ้อมชัก ซ้อมยิงระหว่างเคลื่อนที่ หรือซ้อมยิงเร็วๆ ฯลฯ หรืออะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ละเมิดกฏความปลอดภัยขั้นพื้นฐานครับ...

กฏความปลอดภัยขั้นพื้นฐานมีหลายข้อ... แต่ข้อที่สำคัญที่สุดคือ 1) ระวังแนวลำกล้องไม่ให้ชี้ไปหาบุคคล สัตว์ สิ่งของที่ไม่ต้องการจะยิง และ 2) ไม่เอานิ้วใส่โกร่งไกหากไม่ตั้งใจจจะยิง...

แต่ที่นายสมชายเห็นพวกเล่นปืน BB ทำกันมันละเมิดทั้งหมดเกลี้ยงเลย... ที่น่ากลัวคือจะติดเป็นนิสัย มาถือปืนจริงแล้วแยกไม่ออก เพราะไม่ได้ฝังเอาไว้ในจิตสำนึก... ใครยืนอยู่ใกล้ซวยตายเลย... ฮา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 01:47:48 PM »

เมื่อเดือนสองเดือนก่อน... นายสมชายไปงานเฟอร์นิเจอร์ฯ ที่เมืองทองธานี เห็นมีบูธปืน BB ด้วย...

ก็เลยแวะไปตามประสาคนชอบปืน แต่เดินเข้าใกล้ได้หน่อยเดียวก็ต้องเดินออกครับ... รำคาญตามาก ที่เห็นคนยืนถือปืน BB (ซึ่งเหมือนของจริงมากๆ) เป็น G26 เที่ยวจี้ใส่หัว ในเอวคนที่มาด้วยกันเล่น...

นายสมชายว่าปืน BB จะมีประโยชน์มาก หัดซ้อมชัก ซ้อมยิงระหว่างเคลื่อนที่ หรือซ้อมยิงเร็วๆ ฯลฯ หรืออะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ละเมิดกฏความปลอดภัยขั้นพื้นฐานครับ...

กฏความปลอดภัยขั้นพื้นฐานมีหลายข้อ... แต่ข้อที่สำคัญที่สุดคือ 1) ระวังแนวลำกล้องไม่ให้ชี้ไปหาบุคคล สัตว์ สิ่งของที่ไม่ต้องการจะยิง และ 2) ไม่เอานิ้วใส่โกร่งไกหากไม่ตั้งใจจจะยิง...

แต่ที่นายสมชายเห็นพวกเล่นปืน BB ทำกันมันละเมิดทั้งหมดเกลี้ยงเลย... ที่น่ากลัวคือจะติดเป็นนิสัย มาถือปืนจริงแล้วแยกไม่ออก เพราะไม่ได้ฝังเอาไว้ในจิตสำนึก... ใครยืนอยู่ใกล้ซวยตายเลย... ฮา

นี่แหละครับที่ผมต้องปฏิบัติกับ BB ให้เหมือนปืนจริงทุกประการ... แม้ต่อตอนที่ต่อ LEGO เป็นปืนให้ลูกเล่น... ก็ยังต้องคอยสอนไม่ให้หันไปในที่ที่มีคน... เอาเป้ากระดาษติดผนังไว้ให้เล่นยิงด้วยปาก "ปังๆ" เพราะผมคิดว่าเมื่อเราเลือกที่จะมีความสุขกับปืน... กฏของความปลอดภัยทุกคนในบ้านต้องปฏิบัติได้... เลยต้องปลูกฝังตั้งแต่ยังเด็กๆ ครับ...
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์