เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:27:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ หัวสีบานเย็นลงรอบสองแล้วครับ (หน้า 1)  (อ่าน 4587 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 07:08:27 PM »

ขอบคุณครับ

ตามข่าว ไม่ใช่ผลงานนายกหน้าหล่อนะครับ

เค้าก็คงต้องคุยกันและครับ

อย่าเพิ่งไปโยง .. บัดเดี๋ยวจะมีข้อเท็จจริงที่คลาดเคลื่อน จะมองปัญหาผิด จะทำให้เดินผิดทาง

ต่างเป็นหัวหน้าพรรค เรื่องนี้ เป็นอำนาจจัดการได้โดยไม่ต้องรอการเห็นชอบ นอกกระทรวง
และจะต้องอาศัยข้าราชการประจำบางคน..  ชงเรื่องให้

รัฐบาลร่วมหลายพรรค ต้องแยกแยะให้ถูกพรรค .. ต้องไม่เหมารวม นะครับ.  Wink

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 07:21:42 PM »

หวังว่าคงไม่ต่อยอดมาถึง.45 กับ .357 อีกนะครับ

your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 07:37:45 PM »

หึๆ..

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 08:00:26 PM »

ผมอยากจะบอกท่านผู้ออกคำสั่งว่า คนนิยมปืน มีหลายประเภทนะครับ ใช่ว่าจะเหมือนกันหมด
                    บางคนชอบ ลูกซอง
                    บางคนชอบ ลูกกรด
                    บางคนชอบปืนพก
                    บางคนก็เห็นเป็นการลงทุน
                    บางคนชอบสะสมชื่นชมกลไก ศาสตร์และศิลป์ ทางวิทยาการ
                    บางคนต้องมีไว้เพื่อปกป้องสิ่งอันเป็นที่รัก 
                    บางคนมีไม่มากแต่ยิงบ่อย ยิงทุกเวลาที่โอกาสจะอำนวย หลายคนก็มีความชอบต่างกันไป ความจำเป็นในการแสวงหาก็ต่างกัน  อย่างตัวผมเองชอบทุกแบบที่เป็นปืน แต่ก็ชอบปืนยาวมากกว่า โอกาสจะยิงก็มีน้อยมาก ปีหนึ่งปีหนึ่ง ได้ยิงแค่สอง สามครั้ง ยังน้อยกว่าตอนซื้อด้วยซ้ำ มีโอกาสมีทรัพย์มากพอ ก็จะซื้อเท่าทีจะสามารถทำได้ ส่วนมากจะเช็ด ล้างลูบคลำ กะว่าเมื่อไหร่ งานการมันอยู่ตัวแล้วก็จะค่อยๆ ทะยอยขนออกมายิง อย่างตอนนี้ผมมีคิวที่รอจะนำไปยิงอยู่เกือบสิบ ซื้อๆ มาก็ยังไม่มีเวลา และเวลานำไปยิงจริง ก็ กระดาษ กระป๋อง หรืออะไรที่พอจะหาได้บ้าง สิ่งมีชีวิตก็ไม่เคยเลย

ผมเชื่อว่าในความแตกต่าง ของนักนิยมปืนหลายๆประเภท โดยส่วนมากจะมีอย่างนึงที่เหมือนๆกันคือ ไม่มีเจ้าของปืนคนไหนในที่นี้หรอกครับ ที่จะนำปืนที่เป็นที่ชื่นชอบของตนเองไปยิงในสิ่งที่ไม่เป็นมงคลกับปืนของตน ยิ่งโดยเฉพาะกับสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่าเดรัจฉานด้วยแล้ว ไม่คุ้มหรอกครับที่จะเอาปืนดีๆ ที่กว่าจะได้มาก็แสนยากไปยิงให้เกิดเสนียดจัญไรกับปืนกับตัวเองเปล่าๆ   ชาวไรเฟิล เดี๋ยวนี้ เขาเป็นพวกรักษ์โลกกันเกือบจะทุกคนอยู่แล้วครับ เขายิงกันเพื่อผ่อนคลาย เพื่อสร้างสรรค์ เพื่อเกมส์ ไม่ได้ยิงกันเพื่อทำลายล้างแล้วล่ะครับ ไหว้   

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 08:02:23 PM »

อนาคตว่าจะหาไว้กับเขาบ้าง คงหมดหวังชั่วคราวแล้วไรเฟิล เศร้า ขอมีความสุขกับไรเฟิลที่มีแล้วกันขนาด........  .22 แมกนั่มครับ งอน

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ppty
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 08:52:52 PM »

เห็นด้วยคนครับ  เขาสำคัญตัวผิดไปจริงๆ นึกว่าตัวเองเป็นเทวดา
หากใช้มันสมองไตร่ตรองดูเหตุบ้านการเมืองที่ผ่านมา การใช้อาวุธสังหารบุคคลสำคัญที่ผ่านมา นั้น
การใช้ปืนไรเฟิลในการสังหารมีน้อยมาก ส่วนใหญ่เป็นอาวุธสงคราม ทั้งนั้น
แล้วเขาเอาอวัยวะส่วนไหนคิดเนี่ย
ถ้าคิดจะเป็นนักการเมืองที่อยู่ในหัวใจประชาชนไม่ต้องกลัวตายครับท่าน  ประชาชนจะปกป้องท่านเอง
นักการเมืองเลวๆ เดี๋ยวก็มีอันเป็นไปเองแหละ ไม่ต้องรอให้ใครมายิงให้เป็นบาปหรอก
man999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:00:30 PM »

ถ้านักการเมืองเป็นคนดีจริงๆๆจะไปกลัวประชาชนทำร้ายทำไม พวกขี้ขึ้นสมองนักการเมืองเลวๆๆ ที่กลัวประชาชน
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 02:50:11 AM »

อย่างงี้หล่ะครับ คนที่เขาไม่ได้เล่นปืนเหมือนกับท่านทั้งหลาย ก็เลยออกคำสั่งแบบห่วนๆ ง่ายๆ งี่เง่าๆ ปญอ. อีกด้วย

ขอแสดงความเห็นใจกับคนเล่นปืนทุกคนครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 07:05:12 AM »

หวังว่าคงไม่ต่อยอดมาถึง.45 กับ .357 อีกนะครับ

.. Grin...อย่าพูดเป็น.ลางสิครับน้าออดี้..... คิก คิก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
pol2373
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:12:11 AM »

ถ้าตรงนี้หมายความถึงพวกนักการเมืองก็ขอบอกไว้เลยนะครับว่า พวกท่านหามิได้มีความสำคัญกับตัวผมเลย มีหรือไม่มีพวกท่าน ผมก็ยังต้องดำรงชีวิตอยู่อย่างต้องพึ่งพาตัวเอง ร้อยเปอร์เซ็นต์ โดยที่ไม่เคย หรือไม่คิด จะอยากได้ความช่วยเหลือจากพวกท่านเลย มีแต่พวกท่านเท่านั้นที่นำมาซึ่งความเดือดร้อนมาให้กับพวกผม เพราะฉะนั้น ความหมายของบุคคลสำคัญที่พวกท่านกล่าวถึง สำหรับผมแล้ว มันก็เป็นได้แค่ สำคัญตัวผิด  แค่นั้นละครับ 
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
สงสัยทำกับคนอื่นไว้เยอะ เลยกลัวโดนเอาคืน

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

Chanon_bigboy
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:21:51 AM »

เอาน่า...เดี๋ยวก็ยุบสภา..เลือกตั้งใหม่แล้ว พวกเราชาวปืนก็ให้จำหน้าพวกนี้ไว้ดีๆ ล้างแค้น10ปีก็ไม่สาย ฮึ่ม... หลงรัก
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:34:23 AM »

นาย เชาวรัตน์  ชาญวีระกุล หัวหน้าพรรค ภูมิใจไทย เลือกตั้งคราวหน้า  มันน่าจะเก็บไว้ไหมครับ  พวกท่านลองคิดเอานะครับ  งวดนี้เขาทำหมันปืนยาวได้  ไม่รู้งวดหน้า  จะเดินหน้าทำหมันปืนสั้นหรือเปล่า  มันหน้าคิด แต่ไม่หน้าเสี่ยงนะครับ  ลองคิดดู
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:49:35 AM »

ถูกใจจังเลย +1
DNA.CZ (ขออยู่ใต้พระบาททุกชาติไป)
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 09:09:50 AM »

คนที่ขออนุญาตมีอาวุธปืนโดยถูกต้องและเปิดเผย เอกสารประวัติ
เก็บไว้ในส่วนราชการครบถ้วนกระบวนความ มีกี่เปอร์เซนต์ที่นำ
เอาอาวุธปืนออกมาทำผิดกฏหมาย คนที่นำเอาปืนถูกกฏหมายมา
ก่อเหตุก็พวกนักการเมืองอย่างพวกคุณนั่นแหละเพราะพวกคุณรู้ว่า
ทำแล้วก็ปกป้องความผิดกันเองได้ พวกที่เขานิยมปืนเขารู้ว่า
สิ่งไหนผิดสิ่งไหนถูก ไม่อย่างนั้นเขาจะขออนุญาตถูกต้องทำไม
som lemans
Jr. Member
**

คะแนน 30

สังคมจะสงบ ถ้าเลิกระบบสองมาตรฐาน

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 09:27:48 AM »

ขำก๊ากไม่หน้าเชื่อ เจ้าพวกหนังหน้าหนาพวกนี้ แบร่ จะกลัวตายกับเขาด้วย แลบลิ้น
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์