เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:28:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบตรวจสอบการได้รับอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืน (ป.3)(ป.4)  (อ่าน 17564 ครั้ง)
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 08:19:14 PM »

ขอถามหน่อยครับท่านใดพอทราบบ้างว่า ยื่นขอ ป.3 ไปแล้วกี่วัน ถึงจะเริ่มเช็คความเคลื่อนไหว ป.3 ทางเนตได้ครับ

หรือว่าต้องรอ ป.3 ออกเลยถึงจะเช็คได้ (ถ้าทราบก็ถามเลยไปถึง ป.4 เลยด้วยนะครับ)

http://www.dopaservice.com/eservice/searchp3.do (ตรวจสอบ ป.3)

http://www.dopaservice.com/eservice/searchp4.do (ตรวจสอบ ป.4)

ผมยื่นขอ ป.3 ไปวันที่ 1 มิ.ย. ที่ผ่านมา ไปกรอกเช็คเลขบัตรประชาชนในเว็บ เว็บบอกว่า...

" ไม่มีข้อมูลในระบบ กรุณาตรวจสอบเลขบัตรประจำตัวประชาชน หรือ ติดต่อเจ้าหน้าที่ "
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 08:28:34 PM »

ผมไปตรวจปืน และชำระค่าป.4 เมื่อวันที่ 22 พ.ค. ตอนนี้เข้าไปเช็คทุกวันเลยครับ ลุ้นว่าเมื่อไรถึงจะเข้าไปดูแล้วมีข้อมูลสักที

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:58:50 PM »

เมื่อต้นเดือนพฤษภาคม ผมยื่นไปขอไป 2 ครับ

เพิ่งเข้าไปดูเมื่อสักครู่นี้เอง (หลังจากที่เห็นกระทู้) ปรากฎว่ามีข้อมูลขึ้นแล้วทั้ง 2 กระบอกครับ
ดังนั้น น่าจะซัก 1 เดือนน่ะครับ

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 10:14:23 PM »

ผมเพิ่งไปยื่น ขอ ป.3 มาเมื่อตอนบ่ายเองคับ

คงต้องรออีกหลายวันเลย...  เศร้า

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 03:02:25 AM »

ขอบคุณท่านข้างบนทุกคนครับ ถือว่าเป็นกระทู้ไว้เช็คเวลาของการขอใบอนุญาตของแต่ละท่านนะครับ

ดูว่าระยะเวลาของแต่ละท่านมาเฉลี่ยๆกันจะประมาณเท่าไหร่
Club GS
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 09:02:42 AM »

ของผมยื่นไปมื่อ 15 พ.ค 2552 เช็คแล้วครับ   ไม่มีข้อมูลครับ  Grin  Grin

สิ่งใดที่ลูกผู้ชายชอบ    อย่าบอกเมีย
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 12:57:19 PM »

ดูแล้วระบบการเข้าถึงข้อมูลตรงนี้ทำไว้ไม่รัดกุมเลยครับ
ทำแบบนี้ก็สามารถเข้าไปเช็คข้อมูลใครก็ได้ถ้ามีเลขบัตร ปชช.ของคนๆนั้น
น่าจะมีระบบการเข้าถึงที่ดีหน่อย อย่างของกรมพัฒนาธุรกิจการค้า ถ้าเราจะไปดูข้อมูลของบริษัทอื่นจะต้องทำการลงทะเบียนก่อนเพื่อเป็นการยืนยันตัวเราเองครับ

A life without a friend is a life without a sun.
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 02:30:30 PM »

ดูแล้วระบบการเข้าถึงข้อมูลตรงนี้ทำไว้ไม่รัดกุมเลยครับ
ทำแบบนี้ก็สามารถเข้าไปเช็คข้อมูลใครก็ได้ถ้ามีเลขบัตร ปชช.ของคนๆนั้น
น่าจะมีระบบการเข้าถึงที่ดีหน่อย อย่างของกรมพัฒนาธุรกิจการค้า ถ้าเราจะไปดูข้อมูลของบริษัทอื่นจะต้องทำการลงทะเบียนก่อนเพื่อเป็นการยืนยันตัวเราเองครับ

ถ้าให้ลงทะเบียนสมัคร เพื่อให้ได้ ชื่อผู้ใช้งาน และ รหัสผ่านก่อน น่าจะปลอดภัยขึ้นครับ

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 02:36:39 PM »

กลายเป็นข้อมูลสาธารณะไปแล้วหรือครับ  เรื่องการขออนุญาตซื้อปืน....

มองในแง่การป้องกัน และการควบคุม  ถือว่าล้มเหลวครับเรื่องนี้ 

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 02:45:11 PM »

ผมว่าระบบที่ให้ตรวจเช็คนี้ไม่สมบูรณ์ครับ...เพราะผมเช็คของผม ของน้อง ของเพื่อนซึ่งมีปืนมี ป.4มา2-3 ปีแล้ว(หลายกระบอกด้วย)
แต่ระบบบอกไม่มีข้อมูล แสดงว่ายังใช้งานไม่ได้จริงหรือลงข้อมูลยังไม่ครบถ้วน Tongue

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 02:56:02 PM »

มีไม่ครบอ่ะดีแล้วครับ  เวลามีอะไร จะได้ไม่ทราบว่า มีปืนอยู่ในครอบครองกี่กระบอก
ตรวจสอบกันเป็นกระบอก ๆ กันไป...คริ คริ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 03:59:24 PM »

หรืออาจจะเป็นข้อมูลสำหรับดูเพื่อไปติดต่อรับใบ ป.3 กับ ป.4 ....พอไปเซ็นรับมาแล้วหลังจากนั้นก็จะไม่มีข้อมูล Huh

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 04:00:29 PM »

Grin

onemore
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 06:06:52 PM »

อนาคตอาจจะมีการขอ ป.3 แบบ On line ก็ได้นะครับ...แบบว่าตรวจสอบคุณสมบัติและเอกสารเบื้องต้นก่อนที่จะเข้าไปยื่นเอกสารตัวจริงที่วัง.
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 07:00:10 PM »

ผมว่าระบบที่ให้ตรวจเช็คนี้ไม่สมบูรณ์ครับ...เพราะผมเช็คของผม ของน้อง ของเพื่อนซึ่งมีปืนมี ป.4มา2-3 ปีแล้ว(หลายกระบอกด้วย)
แต่ระบบบอกไม่มีข้อมูล แสดงว่ายังใช้งานไม่ได้จริงหรือลงข้อมูลยังไม่ครบถ้วน Tongue

เท่าที่ตรวจสอบดู ที่มี่แสดงในระบบจะเป็นในส่วนที่ยื่นขออนุญาติเมื่อ ม.ค. 52 ขึ้นมาครับ
เก่ากว่านี้ไม่มีแสดงครับ ช่วงเวลาแค่ 4-5เดือน เห็นหลายท่านมีขอกัน 4~5 กระบอกไปแล้วครับ  Cheesy

A life without a friend is a life without a sun.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์