เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:35:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันจะเวิสค์.....หรือ....พาซวย.....กันแน่เนี๊ยะ......  (อ่าน 3979 ครั้ง)
คนหลายใจ37
Jr. Member
**

คะแนน 7

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 10:57:37 PM »

.......งานเข้า เลย.....พี่ๆ น้าๆ.....น้าสาวแต้ๆ....โทรฯ  มาถามว่า ....จะไป เที่ยว อเมริกา......จะฝากซื้ออะไรบ้าง.......

โอ๊....โห้....สวรรค์  .....ทรงโปรด....
    แต่เอ......กลัวปัญหามัน.....เกิดขึ้น...นะ......
    ตั้งใจเอาไว้ว่า......
                             1.  จะฝาก น้าฯ  ซื้อ  ซอง  โฟบัส .....ใส่  G 19 .... รามี่ ..... แค่  28  เหรียญ .....ซอง  ตัวใหม่ .....ใส่  ไฟฉาย  ได้  ด้วย  ของ G 17 ....น่าจะใส่  G 19  ได้ด้วย.......53  เหรียญ .......
                              2.  มี  เรย์ 870  แต่ เป็น  20  นิ้ว  ไม้ .....จะฝากซื้อ   พานท้าน ซิเธติก ....กะ กระโจมมือ .....ซิเธติก .... 82 เหรียญ.......
                              3.   กระโจมมือ  ใส่  เรย์870 ของ  ชัวร์ไฟร์  ที่มีไฟฉาย ติดด้วย  เหมือน  870 P  MAX .... 260 เหรียญ ......(  e- tank   ....  หมื่นสามกว่าๆ.....)
                              4.   ไฟฉาย  พร้อม   เลเซอร์  ของกล็อก  GTL 22  ..... 240  เหรียญ ...... (  กล็อกโนเลสฯ  9,500  บาท  มั้ง.....)   
                 อยากถาม....น้าๆ.....พี่ๆ..... ว่า  ชาวต่างประเทศ .....ซื้อแล้ว.....นำออก .....หิ้วมาได้ไหม......ผ่าน .....ด่านตรวจที่ สนามบิน.....กลัว  ตม.  ศุลกากร ...ที่ อเมริกา .....จะล็อกตัว......เอาไปเสียก่อน.......
                 ถ้าผ่านที่ อเมริกา.....มา.....ถึงสุวรรณภูมิ......สมควร.... เอา.....ของที่ว่าทั้งหมด.....ฉีก ออก ....จากการแพ็คกิ้ง.....จะได้ไหม....กลัว....โดนตรวจ  ว่า จะเอาไป .....ขาย......เดี๋ยว  ศุลกากร ....จะ  เก็บภาษี .......เอา อีก......
                 ซื้อ   ของเหล่า  นี้  ....ที่อเมริกา..... สมควร  ซื้อที่  ร้าน ปืน .....ที่ ไหนดี.....  แอลเอ .....ซานฟานฯ  .....  รีโน่  เนวาด้า .....  ลาสเวกัส  เนวาด้า ..... ออแลนโด้  ฟอริด้า ...... (  ราคา  น่าจะ  เท่าๆกัน ....แต่  ภาษี  น่าจะต่างกัน.....แบบ  เสียภาษี....น้อยๆ....น่ะ.....) 

ช่วยหน่อย...นะ....น้าๆ....พี่ๆ....ทั้งหลาย...... น้าสาว .....จะบิน.....วัน  อังคาร....แล้ว....... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 11:02:54 PM »

ผมกลัวว่าซื้อเยอะขนาดนี้ จะโดนภาษีอานซิครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 11:06:33 PM »

.........ถ้าผมอยากได้........

........เป็นผมก็ฝากน้าซื้อแค่นี้ครับ.........

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
คนหลายใจ37
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 11:07:51 PM »

.....โห้......นานๆ.....จะมีโอกาส.....สักครั้ง.......จ๊ะ....น้า......กะ....กวาดให้.....หมด......จะซื้อ....เมืองไทย....ก็แพ๋ง....แพง.....จับใจ...... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ฺฅนเมืองชล*รักในหลวงมาก
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 11:43:54 PM »

ระวัง ไข้หวัด หน่อยก็ดีนะครับ กำลังระบาดอยู่ Grin
คนหลายใจ37
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 11:57:43 PM »

ระวัง ไข้หวัด หน่อยก็ดีนะครับ กำลังระบาดอยู่ Grin
    กลัว....หรือ...เปล่าไม่รู้.....ลาพักร้อน....ไป 2  อาทิตย์......แถม ทำใบขับขี่ สากล  500  บาท ไป ด้วย.....*****ลำบาก  หลานชายที่อยู่ทางนี้.....นอนเฝ้า.....ใน 2   อาทิตย์ .....เพื่อ....ของฝาก.....หลานทนได้ ครับ......
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 06:13:26 AM »

.......งานเข้า เลย.....พี่ๆ น้าๆ.....น้าสาวแต้ๆ....โทรฯ  มาถามว่า ....จะไป เที่ยว อเมริกา......จะฝากซื้ออะไรบ้าง.......

โอ๊....โห้....สวรรค์  .....ทรงโปรด....
    แต่เอ......กลัวปัญหามัน.....เกิดขึ้น...นะ......
    ตั้งใจเอาไว้ว่า......
                             1.  จะฝาก น้าฯ  ซื้อ  ซอง  โฟบัส .....ใส่  G 19 .... รามี่ ..... แค่  28  เหรียญ .....ซอง  ตัวใหม่ .....ใส่  ไฟฉาย  ได้  ด้วย  ของ G 17 ....น่าจะใส่  G 19  ได้ด้วย.......53  เหรียญ .......
                              2.  มี  เรย์ 870  แต่ เป็น  20  นิ้ว  ไม้ .....จะฝากซื้อ   พานท้าน ซิเธติก ....กะ กระโจมมือ .....ซิเธติก .... 82 เหรียญ.......
                              3.   กระโจมมือ  ใส่  เรย์870 ของ  ชัวร์ไฟร์  ที่มีไฟฉาย ติดด้วย  เหมือน  870 P  MAX .... 260 เหรียญ ......(  e- tank   ....  หมื่นสามกว่าๆ.....)
                              4.   ไฟฉาย  พร้อม   เลเซอร์  ของกล็อก  GTL 22  ..... 240  เหรียญ ...... (  กล็อกโนเลสฯ  9,500  บาท  มั้ง.....)   
                 อยากถาม....น้าๆ.....พี่ๆ..... ว่า  ชาวต่างประเทศ .....ซื้อแล้ว.....นำออก .....หิ้วมาได้ไหม......ผ่าน .....ด่านตรวจที่ สนามบิน.....กลัว  ตม.  ศุลกากร ...ที่ อเมริกา .....จะล็อกตัว......เอาไปเสียก่อน.......
                 ถ้าผ่านที่ อเมริกา.....มา.....ถึงสุวรรณภูมิ......สมควร.... เอา.....ของที่ว่าทั้งหมด.....ฉีก ออก ....จากการแพ็คกิ้ง.....จะได้ไหม....กลัว....โดนตรวจ  ว่า จะเอาไป .....ขาย......เดี๋ยว  ศุลกากร ....จะ  เก็บภาษี .......เอา อีก......
                 ซื้อ   ของเหล่า  นี้  ....ที่อเมริกา..... สมควร  ซื้อที่  ร้าน ปืน .....ที่ ไหนดี.....  แอลเอ .....ซานฟานฯ  .....  รีโน่  เนวาด้า .....  ลาสเวกัส  เนวาด้า ..... ออแลนโด้  ฟอริด้า ...... (  ราคา  น่าจะ  เท่าๆกัน ....แต่  ภาษี  น่าจะต่างกัน.....แบบ  เสียภาษี....น้อยๆ....น่ะ.....) 

ช่วยหน่อย...นะ....น้าๆ....พี่ๆ....ทั้งหลาย...... น้าสาว .....จะบิน.....วัน  อังคาร....แล้ว....... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เบอร์4 บางร้านอาจไม่ขายให้ถ้ารู้ว่านำออกต่างประเทศ  ถ้าโดนตรวจที่สนามบินอาจมีปัญหาได้ 
คนหิ้วเข้ามาก็ควรรู้นะครับ ว่าของเหล่านี้อาจนำปัญหามาให้ได้ ถ้าเขาเต็มใจเสี่ยงก็ไม่เป็นไร
  ของสั่งซื้อทางเน็ตสะดวก สบายกว่าไปที่ร้านมาก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 06:41:05 AM »

เรื่องอื่นไม่ขอตอบ  แต่ขอทักเรื่อง ใบขับขี่สากลครับ  ไม่สามรถมาใช้ในเมกาได้นะครับ
ถ้าโดนตำรวจหยุดแล้วขอตรวจใบขับขี่ แล้วยื่นใบนี้ให้ดู  มีหวังโดนจับนะครับ
ใบขับขี่สากลนี้ เป็นการเข้าใจผิดว่า  สามารถใช้แทนใบขับขี่ได้
ซึ่งจริงๆแล้ว  จะต้องใช้ควบคู่กับใบขับขี่เดิมของไทย  โดยใบขับขี่สากลก็คือเป็นการแปลข้อมูลจากใบขับขี่เดิมแค่นั้น
จะมีคนไทยที่นำมาใช้ใน US แต่ไม่มีใบขับขี่เดิมมาด้วย  และโดนจับมาแล้ว
และอีกกรณีนึงคือคนไทยมาอยู่พักอาศัย แล้วใช้ใบขับขี่สากล ซึ่งตามกฏหมายแล้วใช้ไม่ได้ครับ

*** ฉนั้นถึงจะมีใบขับขี่สากล ก็อย่าลืมเอาใบขับขี่เดิมติดมาด้วยนะครับ ***
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 06:45:17 AM »

ขอบคุณน้าเจษมากครับ ..... ได้ความรู้ใหม่เพิ่มเติม

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 07:58:26 AM »

เรื่องอื่นไม่ขอตอบ  แต่ขอทักเรื่อง ใบขับขี่สากลครับ  ไม่สามรถมาใช้ในเมกาได้นะครับ
ถ้าโดนตำรวจหยุดแล้วขอตรวจใบขับขี่ แล้วยื่นใบนี้ให้ดู  มีหวังโดนจับนะครับ
ใบขับขี่สากลนี้ เป็นการเข้าใจผิดว่า  สามารถใช้แทนใบขับขี่ได้
ซึ่งจริงๆแล้ว  จะต้องใช้ควบคู่กับใบขับขี่เดิมของไทย  โดยใบขับขี่สากลก็คือเป็นการแปลข้อมูลจากใบขับขี่เดิมแค่นั้น
จะมีคนไทยที่นำมาใช้ใน US แต่ไม่มีใบขับขี่เดิมมาด้วย  และโดนจับมาแล้ว
และอีกกรณีนึงคือคนไทยมาอยู่พักอาศัย แล้วใช้ใบขับขี่สากล ซึ่งตามกฏหมายแล้วใช้ไม่ได้ครับ

*** ฉนั้นถึงจะมีใบขับขี่สากล ก็อย่าลืมเอาใบขับขี่เดิมติดมาด้วยนะครับ ***

แล้วคุณเจษทำไมไม่มาทำใบขับขี่ที่เมืองไทยไว้บ้างล่ะครับ
มาเที่ยวจะได้ขับรับสาว อิอิ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 08:02:28 AM »

แล้วคุณเจษทำไมไม่มาทำใบขับขี่ที่เมืองไทยไว้บ้างล่ะครับ

ใบขับขี่เมกันใช้ที่เมืองไทยได้ครับพี่  ตามสนธิสัญญาระหว่างประเทศที่ทำกันไว้  แต่ผมไม่กล้าขับกลัวลืมตอนเลี้ยวครับผม  อิอิอิ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 08:05:28 AM »

ใบขับขี่เมกันใช้ที่เมืองไทยได้ครับพี่  ตามสนธิสัญญาระหว่างประเทศที่ทำกันไว้  แต่ผมไม่กล้าขับกลัวลืมตอนเลี้ยวครับผม  อิอิอิ

5555 ง่ายๆ พาผมนั่งไปด้วย ชัวร์ครับ คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 08:33:01 AM »

5555 ง่ายๆ พาผมนั่งไปด้วย ชัวร์ครับ คิก คิก
งั้นคราวหน้ายืมรถพี่นะครับ  อิอิอิ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 08:54:13 AM »

ผมมีเพื่อนคนไทย มาเที่ยวที่แอลเอบ่อยๆ ใช้ใบขับขี่สากล เช่ารถขับได้ครับ เช่ารถจากแอลเอ เคยขับไปโดนตั๋วแล้วด้วย
โดนที่รัฐเนวาด้า โดนปรับ และจ่ายค่าปรับทางไปรษณีย์เรียบร้อย ขับได้ เช่ารถขับได้ และโดนตั๋วได้ถูกต้องตามกฎหมายครับ Grin
(คิดว่าเขาคงนำใบขับขี่ของไทยมาด้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2009, 09:02:54 AM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 08:54:53 AM »

งั้นคราวหน้ายืมรถพี่นะครับ  อิอิอิ

ได้เลยคร๊าบ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์