เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:24:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันรณรงค์หยุดการปล่อยปลาต่างถิ่นลงแหล่งน้ำบ้านเรากันเถอะครับ  (อ่าน 26570 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #150 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 02:29:00 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก  แต่สงสัยต้องใส่กาละมังแทนจาน  คิก คิก คิก คิก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #151 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 02:30:06 PM »

ดูยูทูปป์ก็ได้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=biL-QcviQGk

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #152 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 02:31:15 PM »

ปลาน้าซับทำอะไรทานถึงอร่อยครับ

55 ไม่ทราบครับ  ต้องถามชาวOklahoma
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2009, 02:32:59 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #153 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 03:51:12 PM »

บ้านเรามีบ่อตกปลาแล้ว  น่ามีบ่อ noodlingมั่ง

...ผมว่าบ้านเราถนัดทาง.. electric มากกว่านะครับ (ช๊อตโลด)
jojojoรักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #154 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 04:27:14 PM »

คุณjojojoเจ้าของกระทู้หายไปเลย ผมต้องขออภัยจริงๆ  Embarrassed
ครับยังคอยติดตามอยู่ครับ  ขอบคุณที่ยังคิดถึงครับ
หากมีข้อมูลใหม่ๆจะมาบอกครับ

เห็นเขียวๆ   อย่าเฉลียวว่าองค์อินทร์
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #155 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 05:09:54 PM »

แผ่นพับ มาแล้ววว...ฝีมือคุณ ป_ปลาระเบิด(เกร็ดกระจาย)

ขออนุญาตคุณ ป_ปลาระเบิด(เกร็ดกระจาย)  นำมาเผยแพร่นะครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เห็นเขียวๆ   อย่าเฉลียวว่าองค์อินทร์
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #156 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 05:48:36 PM »

ไม่ทราบเห็นหรือยังเอ่ย  วันนี้ ไม่สะดวกก็อปรูปมาแปะ เลยดรากเม้าส์เอามาตรงๆ

จับมือเปล่าเก่งจริงๆ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #157 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 05:56:17 PM »

noodling นี่เขาให้ปลากัดมือ Grin Grin Grin  ปลาตัวใหญ่ๆก็ร้องเหมือนกันนะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #158 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 06:29:14 PM »

ขอบคุณพี่ซับ ครับ ที่หารูปมาให้ดู ปลาคงชุมมากถึงขนาดเอามือควานๆเอาได้ เห็นแล้วนึกถึงสมัยยังเด็กเคยล้วงรูปลาดุกเหมือนกัน และเห็นด้วยกับลวกจิ้มครับ  แต่ขอให้เป็นแบบหัวข้อกระทู้ดีกว่าครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #159 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 07:21:57 PM »

noodling นี่เขาให้ปลากัดมือ Grin Grin Grin  ปลาตัวใหญ่ๆก็ร้องเหมือนกันนะ

เคยมีคนโดนถึงเอ็นเลยครับ  แต่ต้องตัวโตจริงๆ  เขาว่า ฟันคล้ายๆกระดาษทรายหยาบๆ

แต่เวลากัดจะสะบัดไปพลิกตัวไป มันส์อร่อยเหาะตรงนั้นและครับพี่...

เขามีแข่งขันกันด้วยนะครับ  ว่างๆ จะเสิร์ชมาให้ดู ถือเป็นของว่างแซมๆ สาระน่ารู้ของเจ้าของกระทู้  Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #160 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 07:23:41 PM »

ขอบคุณพี่ซับ ครับ ที่หารูปมาให้ดู ปลาคงชุมมากถึงขนาดเอามือควานๆเอาได้ เห็นแล้วนึกถึงสมัยยังเด็กเคยล้วงรูปลาดุกเหมือนกัน และเห็นด้วยกับลวกจิ้มครับ  แต่ขอให้เป็นแบบหัวข้อกระทู้ดีกว่าครับ

หมายส่วนใหญ่เค้าจะอยู่ในโพรง หรือที่แคบๆ บางทีก็ตามตลิ่งที่มีร่องโพรง แบบที่เห็นในยูทูปป์ครับ   

ฝรั่งจะยึดหมายแบบนี้เป็นหลักครับ

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #161 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 08:42:11 PM »

น้าซับสุดหล่อครับ

ปลาดุกใหญ่ๆ ถ้ามันเอาเงี่ยงยักมือที ไม่เจ็บหนักหรอครับ

เขาป้องกันกันยังงัยน่ะครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #162 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 11:38:59 PM »

คนที่จับปลาด้วยมือเปล่าแบบนี้ เรียกว่า noodler
และมักดูแคลนคันเบ็ดว่า เป็นอุปกรณ์จับปลาสำหรับสุภาพสตรี  Grin Grin Grin

ภาพสุดท้ายไม่ค่อยชัด แต่เป็นวิธีการเอาปลาดุกขึ้นจากน้ำสำหรับชาวnoodler สังเกตุแขนดีๆครับ  Grin

ทราบแล้วว่าทำไมท่านซับรู้จัก...

พวกชื่อคล้ายๆกัน...

แต่ท่านซับเป็นพวก Nude lover...ฮา...คิก คิก
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #163 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 11:52:34 PM »

อีกระทู้ดีดีที่อยากให้ทุกท่านได้อ่านครับ

http://www.pantown.com/board.php?id=2888&area=4&name=board8&topic=123&action=view

ขออนุญาต RoF (เจ้าบ้าน ) นะครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #164 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 09:27:34 AM »

ขอบคุณคุณjojojo  ด้วยครับ
ผมเพิ่งทราบเรื่องสถานีประมงสราษฎร์ธานีจากลิ้งค์ที่ให้

อันนี้ ที่ติดไว้ครับ
การแข่งขัน
Okie noodling tourment

http://www.okienoodling.com/
ไม่ใจอ่อน ไม่อ่อนแอ ไม่กังวล

จัดกันที่แม่น้ำwashita ตอนใต้ของOklahoma

หมายที่หาปลาดุก

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์