เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 04:36:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .22 LR  (อ่าน 2639 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 08:38:33 PM »

ขอบคุณครับ...จะได้ทำตัวไม่ให้น่าอายจะดีกว่า...Grin

แนะนำว่าให้ลองเองเลยครับ อย่าไปคิดว่าอายครับ 

ผมใช้ MP9C ยิงที่ 100 เมตร ถามว่าเห็นผลการยิงแล้วอายไหม หรือ ปืนลำกล้องสั้น 3.5 นิ้ว (บ้า) ยิงที่ 100 เมตร ทำไม เหตุผลคือ เราสามารถรีดความสามารถของตัวเรา และปืนของเราได้สุดหรือยัง ?

ในการแข่งขัน คู่แข่งของเราก็คือ "ตัวเราเอง" ครับ เหมือนที่เพลงเชียร์ของ บ. แห่งหนึ่งแต่งขึ้นครับ "เพื่อให้รู้ว่า......  เราจะชนะตัวเองได้ไหม" ครับ

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 09:26:25 PM »

ขอฝึกฝนก่อนละกันครับ ประสบการณ์ผมยังน้อยต้องใช้เวลาอีกสักพักครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 10:12:43 PM »

อย่ากลัวที่จะทดลองครับ ผมคนนึงที่ชอบลองผิดบ้างถูกบ้าง เป็นครูครับ นี่ก็เตรียมกล้องจะไปติด 10/22 เดิมๆว่าจะทดสอบกลุ่มอยู่เหมือนกัน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 11:34:21 PM »

ขอฝึกฝนก่อนละกันครับ ประสบการณ์ผมยังน้อยต้องใช้เวลาอีกสักพักครับ

ถูกต้องแล้วครับ และควรทำตามที่ท่าน Captainkid บอกครับ

อย่ากลัวที่จะทดลองครับ ผมคนนึงที่ชอบลองผิดบ้างถูกบ้าง เป็นครูครับ นี่ก็เตรียมกล้องจะไปติด 10/22 เดิมๆว่าจะทดสอบกลุ่มอยู่เหมือนกัน

lookpong
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 07:45:07 AM »

ขอบคุณพี่ทุกคนที่ให้ความรู้ครับ

แล้วไปซื้อร้านไหนดีครับ

ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 12:08:19 PM »

หากอยู่กทม. ผมจะไปเป็นเพื่อนครับ Grin (ร้อนวิชา อิอิ)

ขอบคุณพี่ทุกคนที่ให้ความรู้ครับ

แล้วไปซื้อร้านไหนดีครับ

ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

10/22(ลำกล้องแสตนเลสไม่พ่นทราย)ผมซื้อเมื่อเดือนตุลาคม ร้านแสงทอง24k ไทเนชั่น24k ผมว่า2ร้านนี้ราคาถูกสุด ณ เวลานั้น ตอนนี้ราคาก็ขึ้นไปตามกาลเวลาปืนก็เป็นล๊อตใหม่(ลำกล้องพ่นทราย) ส่วนราคาผมไม่แน่ใจต้องเดิมถามทุกร้านจะชัวร์กว่าครับ Grin

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
lookpong
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 07:34:47 AM »

แล้วลูกแรงๆ ราคาเท่าไหร่ครับ

ไม่ทราบว่าราคาต่างจากลูกธรรมดามากไหม

ผมไม่ได้ซื้อลูกขนาด .22 LR  นานแล้ว

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์