เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 03:24:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.3 สำหรับโครงการ  (อ่าน 4082 ครั้ง)
rung
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 09:46:59 PM »

มีนายทะเบียนหลายท้องที่ ๆไปทำป.3แล้วเราบอกจะเอาไปซื้อปืนโครงการ นายทะเบียนก็จะเอาใบตอบรับจากโครงการบ้าง สัญญาซื้อขายบ้าง
แล้วถ้าเราไม่บอกว่าจะเอาไปซื้อปืนโครงการ มันจะไม่ง่ายกว่าเหรอครับ เราก็บอกว่าจะเอาไปซื้อปืนหน้าร้านเฉยๆ แบบเนี่ย ได้ไหมครับ จะได้ไม่ต้องถามหาสัญญาบ้าง ใบตอบรับบ้างแบบเนี่ย
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 01:05:34 AM »

การขอ ป.3 เราต้องระบุว่าเราซื้อโครงการ หรือซื้อหน้าร้าน   เขียนใน ป.3 ว่าโครงการ ท่านจะไปซื้อหน้าร้านไม่ได้ แต่ถ้าท่านไปขอ ป.3 ไม่ระบุโครงการ ท่านจะไปซื้อโครงการไม่ได้ ป3.เขียนผิดไปหนึงคำ เขายังให้มาแก้ไขเลยครับ สรุปแล้วท่านต้องระบุว่าไปซื้อหน้าร้านหรือซื้อโครงการให้ชัดเจน
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 06:27:52 AM »

ผมว่าขอป.3โครงการ....ของ่ายกว่าขอไปซื้อจากร้านหรือบุคคลครับ

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 10:33:35 AM »

ปกติก็ต้องมีใบตอบรับจากโครงการอยู่แล้วนี่ครับ  ได้จองไว้ หรือจ่าย 10% ไว้หรือเปล่า   ถ้าดำเนินตามขั้นตอนมันจะได้ใบตอบรับมาอยู่แล้วครับ ไม่ยุ่งยากแต่ประการใด

ส่วนอีกกรณีที่ต้องการซื้อสดที่ สน.อส.  เลือกรุ่นที่มีของรออยู่แล้ว (เช่น สมิธ 637 หรือสไตร์เออร์)   ก็สามารถตัดสดได้เลย ไม่ต้องมัดจำ ไม่ต้องจอง  ขอ ป.3 ระบุว่า ซื้อจากสวัสดิการกรมการปกครอง (หรือชื่ออื่นในโครงการอื่น)  เรื่องนี้ทางอำเภอน่าจะเข้าใจดี  เพราะเป็นงานของกรมการปกครองจัดขายเอง  ลูกน้องระดับนายอำเภอ จะมายึกยักไม่ให้ขายได้อย่างไร

และขอซื้อจากโครงการสวัสดิการ ของ่ายกว่าซื้อจากร้านอีกครับ   เจ้าหน้าที่ไม่ถาม ไม่สัมภาษณ์อะไรมากเลย (วังไชยา)  เพราะถือว่าเราผ่านคุณสมบัติในการซื้อมาแล้ว  ปืนนำเข้ามารอแล้ว   ซึ่งทางโครงการได้คัดกรองคุณสมบัติมาแล้วครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 02:58:31 PM »

อ๋อ เปงแบบนี้นี่เองขอบคุณมากครับ
Tun Lohitnavee
Sir... Yes Sir !..
Full Member

คะแนน 11

ปิชิ้ววว พ้าววว!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 05:09:46 PM »

น่าสนใจครับซื้อปืนโครงการ จะลองศึกษาเพิ่มเติมครับ  เยี่ยม

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
tommyvoil
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 08:11:28 PM »

กระผมก็ซื้อปืนโครงการมาใช้ครับ (คูก้า 8000) ใช้บริการ สน.อส. ขอ ป.3 ที่ อ.เมือง จ. พ.ล.ไม่ยากเลยครับ ( 9 ม.ม. ) ใช้เวลาไม่นานครับไม่เกิน 2 เดือนทุกขั้นตอน สิ้นเดือนจะไปรับใบ ป.4ครับ Cheesy

ก่อสร้างเทคโนตีนดอย  รุ่น 21 ศักดิ์ศรี  สามัคคี  ประเพณี  อาวุโส
SONCONS
Jr. Member
**

คะแนน 31

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 11:19:17 AM »

ของผมกระบอกแรกใช้เวลาแค่ครึ่งวันเอง ส่วนกระบอกที่สองกำลังจะไปเอาวันนี้ ทางอำเภอเขาแจ้งมาว่าเสร็จแล้วใช้เวลา 4 วันครับ ค่าธรรมเนียม 6 บาทครับ หลงรัก หลงรัก
yacoolsa19
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 10:14:42 PM »

ช่วยแนะนำด้วยครับ คุณสมบัติของผู้ขอป.3ซื้อปืนของโครงการฯต้องเป็นข้าราชการเท่านั้น ประชาชนทั่วไปไม่มีสิทธ์ไช่หรือไม่ครับ........ขอบคุณล่วงหน้าครับ
yacoolsa19
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 05:27:50 PM »

ต้องขออภัยด้วยครับ ที่ถามคำถามเชยๆโดยไม่ได้ศืกษาให้รอบคอบก่อน                                                                 เป็นสมาชิกใหม่ ซิง ซิง ครับ ต้องขอฝากตัวกับท่านอวุโสทุกๆท่านด้วยครับ                                                                                                                                                                                ข้าน้อยขอคารวะ
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 01:58:16 AM »

ช่วยแนะนำด้วยครับ คุณสมบัติของผู้ขอป.3ซื้อปืนของโครงการฯต้องเป็นข้าราชการเท่านั้น ประชาชนทั่วไปไม่มีสิทธ์ไช่หรือไม่ครับ........ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ไม่ใช่คำถามที่เชยหรอกครับ เราไม่รู้เราถามได้ ถ้าไม่ถามเราก็ไม่รู้ ต้องเป็นข้าราชการ หรือหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ประชาชนซื้อไม่ได้ เห็นใจครับ
DNA.CZ (ขออยู่ใต้พระบาททุกชาติไป)
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 10:38:12 AM »

ของผมกระบอกแรกใช้เวลาแค่ครึ่งวันเอง ส่วนกระบอกที่สองกำลังจะไปเอาวันนี้ ทางอำเภอเขาแจ้งมาว่าเสร็จแล้วใช้เวลา 4 วันครับ ค่าธรรมเนียม 6 บาทครับ หลงรัก หลงรัก
[/quote
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 07:02:03 AM »

กำลังใจมีให้เสมอ.................................. ไหว้............................................ ยิ้มีเลศนัย
yacoolsa19
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 10:17:21 AM »

ไม่ใช่คำถามที่เชยหรอกครับ เราไม่รู้เราถามได้ ถ้าไม่ถามเราก็ไม่รู้ ต้องเป็นข้าราชการ หรือหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ประชาชนซื้อไม่ได้ เห็นใจครับ

ฮาชิเมะมะชิเตะ ( ยินดีที่ได้รู้จักครับ )
ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่างสำหรับการขอ ป.3ของโครงการต่างๆของผู้ได้สิทธิ์พิเศษ(ข้าราชการ ฯลฯ)
น่าน้อยใจนะครับ ประชาชนเต็มขั้นอย่างเรา ภาษีก็ต้องเสียให้รัฐเหมือนกัน แต่สิทธิ์ถูกจำกัดเพราะคุณคือ
ประชาชน (พลเมืองชั้นสอง) แถมไปขอ ป.3 จากนายผู้มีอำนาจล้นฟ้าก็ยากแสนเข็ญยังเจอหน้าห้องและ
จนท.หน้าม้า + undertable 3,000,5,000,10,000 อีก........น่าเศร้าใจ..ประเทศไทย
          อาริกาโตะ  โกไซมัส (ขอบคุณครับ)
          ข้าน้อยขอคารวะ
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 07:14:05 PM »

กระผมก็ซื้อปืนโครงการมาใช้ครับ (คูก้า 8000) ใช้บริการ สน.อส. ขอ ป.3 ที่ อ.เมือง จ. พ.ล.ไม่ยากเลยครับ ( 9 ม.ม. ) ใช้เวลาไม่นานครับไม่เกิน 2 เดือนทุกขั้นตอน สิ้นเดือนจะไปรับใบ ป.4ครับ Cheesy
อยู่พิษณุโลกเหรอครับ  ที่เดียวกันเลย

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์