เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 10:03:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การไต่เกลียวลำกล้องของ CZ 452 12 ร่องเกลียว กับกระสุนหัวธรรมดา  (อ่าน 4101 ครั้ง)
SK 42
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 02:58:34 PM »

ไหว้สวัดดีครับเพื่อนๆพี่ๆชาวเว็บ อวป ทุกท่าน  ไหว้ผมก็ได้ศึกษามาประมาณ 5 เดือนแล้วครับได้รับความรู้เยอะๆเลยครับ  แต่ผมมีคำถามอย่ากถามผู้รู้หน่อยครับ 

1.ลำกล้องของ CZ 452  6 และ 12 ร่องเกลียว อันใหนร่องเกลียวลึกกว่ากันครับ( ความคิดผมน่าจะลึกเท่ากันเพราะ 6 ร่องเกลียว  ร่องกว้างกว่าและ 12 ร่องเกลียว  ร่องแคบกว่าเพราะมีเกลียวเยอะกว่า ความคิดผมถูกป่าวครับ )
2. .22 lr กระสุนหัวธรรมดาไต่เกลียวในลำกล้องที่ละเอียด( 12 ร่องเกลียว )ได้ไม่ค่อยดีใช้หรือป่าวครับ

ช่วยมาตอบกันเยอะๆ นะครับต้องการคำตอบด่วนครับจะได้จะได้ตัดสินซื้อถูกครับ ป.3 ออกแล้วคราบกระผม ไหว้ ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 04:39:38 PM »

ลิงค์ที่รูป

12 เกลียว ดีกว่า 6 เกลียวตรงไหนครับ  

ลิงค์ที่ข้อความครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 04:58:49 PM »

ไม่อยากให้คำตอบทั้งสองคำถามส่งอิทธิพลต่อการตัดสินใจซื้อปืนเลยครับ
   - 12เกลียวมีร่องเกลียวที่ตื้นกว่าเล็กน้อยครับ  ผมถามต่อว่าลึก-ตื้นส่งผลอย่างไรบ้างครับ? 
   - การรีดลูกใน12เกลียวรุ่นเก่า สามารถเจาะทะลุทะลวงไม้ที่ใช้ทดสอบได้ดีกว่า เสียงปืนดังค่อยกว่า สำหรับ12เกลียวรุ่นใหม่ผมไม่ทราบครับ
     ผมแนะนำให้ไปลองยิงปืนของเพื่อนที่เขาใช้อยู่ ทั้ง12เกลียวและ6เกลียวครับ แล้วถามตัวเองว่าชอบแบบไหน ก็เลือกแบบ/รุ่นที่ตัวเราชอบครับ แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 06:28:36 PM »

ไม่อยากให้คำตอบทั้งสองคำถามส่งอิทธิพลต่อการตัดสินใจซื้อปืนเลยครับ
   - 12เกลียวมีร่องเกลียวที่ตื้นกว่าเล็กน้อยครับ  ผมถามต่อว่าลึก-ตื้นส่งผลอย่างไรบ้างครับ? 
   - การรีดลูกใน12เกลียวรุ่นเก่า สามารถเจาะทะลุทะลวงไม้ที่ใช้ทดสอบได้ดีกว่า เสียงปืนดังค่อยกว่า สำหรับ12เกลียวรุ่นใหม่ผมไม่ทราบครับ
     ผมแนะนำให้ไปลองยิงปืนของเพื่อนที่เขาใช้อยู่ ทั้ง12เกลียวและ6เกลียวครับ แล้วถามตัวเองว่าชอบแบบไหน ก็เลือกแบบ/รุ่นที่ตัวเราชอบครับ แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ
.................ขอให้ยิงได้โดนเป้า...ไม่ติดขัดเป็นพอส่วนข้อมูลทางเทคนิคชังมันครับ...วัดกันที่ผลการยิง....ด้วยความเคารพ ไหว้

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
SK 42
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 07:22:06 PM »

ไหว้ขอบคุณมากๆครับทุกท่านและทุกคำตอบคราบ ไหว้ ไหว้พรุ่งนี้จะไปรับมารับแล้วครับ น้ำลายหก ไหว้
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 07:58:13 PM »

เปรียบเทียบได้กับเกลียว 6ปาก กับเกลียว 12ปากได้ใหมฅรับ เยี่ยม

รักเธอ....ประเทศไทย
หน้า: [1]
  พิมพ์