เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 12:31:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซพ 2 ข้างของคิมเบอร์ถอดยังไงครับ  (อ่าน 1669 ครั้ง)
su 57 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 09:26:01 PM »

เคยเห็นแต่ถอดเซฟข้างเดียว เซฟ 2 ข้างถอดยังไงครับลองถอดแล้วทำไม่ได้ ให้ช่างทำเสียเงินแพง ทิ้งไว้นาน และเสียค่าเดินทางไม่คุ้มครับบางอย่างทำเองได้ใครถอดเป็นช่วยสอนหน่อยครับ เพราะติดชิ้นส่วนนี้ครับชิ้นอืนดูแล้วไม่ยากครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 09:41:39 PM »

ก่อนถอด...ถอดสไลด์ออกก่อนครับ นกอยู่ในจังหวะค้าง แล้วค่อยๆ ขยับเซฟทั้งสองข้างครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 09:46:54 PM »

ลองทำดูอย่างนี้ครับพี่......... Grin
1.ถอดสไลด์ออกจากโครงปืน
2.ง้างนกสับ  แล้วใช้นิ้วหัวแม่มือขวา(ในกรณีถนัดมือขวา)กดนกสับมาข้างหลังจนสุดระยะทาง แล้วค้างไว้อย่างนั้น
3.ใช้มือซ้ายจับตรงหางเซฟด้านซ้าย ค่อยๆขยับขึ้นลงไปเรื่อยๆพร้อมทั้งดึงออก
4.เมื่อเซฟด้านขวาหลุดแล้ว  เซฟด้านซ้ายจะหลุดออกมาง่ายๆเลยครับ....  ลองดูนะครับพี่ ในครั้งแรกๆอาจขลุกขลักอยู่บ้าง พอเริ่มชินที่นี้ก็ง่ายๆเลยครับ. คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2009, 09:50:32 PM โดย skid row » บันทึกการเข้า

"DON'T TREAD ON ME"
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 11:31:05 PM »

เวลาประกอบเอาข้างขวา (เซฟสำหรับคนถนัดซ้าย) ลงไปก่อนให้ค้างตามล๊อค แล้วใช้เซฟซ้ายเสียบเข้าร่องของเซฟขวา ใช้อุ้งมือค่อยๆ เคาะเบาๆ ก็เรียบร้อยครับ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:16:26 PM »

ลองทำดูอย่างนี้ครับพี่......... Grin
1.ถอดสไลด์ออกจากโครงปืน
2.ง้างนกสับ  แล้วใช้นิ้วหัวแม่มือขวา(ในกรณีถนัดมือขวา)กดนกสับมาข้างหลังจนสุดระยะทาง แล้วค้างไว้อย่างนั้น
3.ใช้มือซ้ายจับตรงหางเซฟด้านซ้าย ค่อยๆขยับขึ้นลงไปเรื่อยๆพร้อมทั้งดึงออก
4.เมื่อเซฟด้านขวาหลุดแล้ว  เซฟด้านซ้ายจะหลุดออกมาง่ายๆเลยครับ....  ลองดูนะครับพี่ ในครั้งแรกๆอาจขลุกขลักอยู่บ้าง พอเริ่มชินที่นี้ก็ง่ายๆเลยครับ. คิก คิก
   เพิ่มเติมครับ ขั้นแรกต้องถอดประกับออกก่อนด้วยครับ ประกับด้านขวาจะกั้นไม่ให้เซฟด้านขวาหลุดออกมาครับ
หากเป็นแบบเดิมๆ ไม่ต้องถอดประกับก็ได้ แต่หากเป็นของแต่งเพิ่มเติมเช่นวิลสัน คอมแบท ต้องถอดประกับด้านขวาด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2009, 11:19:01 PM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
หน้า: [1]
  พิมพ์