เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 10:25:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอด แฮมเมอร์บล๊อคปืนลูกโม่  (อ่าน 2387 ครั้ง)
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 06:34:09 PM »

อยากทราบว่าถ้าเราจะถอดเจ้าแฮมเมอร์บล๊อค ของปืนลูกโม่ออกจะมีปัญหากับระบบปฏิบัติการของปืนมากไหมครับ ไหว้
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 07:57:35 PM »

อยากทราบว่าถ้าเราจะถอดเจ้าแฮมเมอร์บล๊อค ของปืนลูกโม่ออกจะมีปัญหากับระบบปฏิบัติการของปืนมากไหมครับ ไหว้

นั่นสิครับ ผมจะถอดทิ้งอยู่หลายทีแล้ว นกมันสับลงมาไม่ได้อยู่แล้วด้านล่างของนกมันขัดกับเตารีดอยู่  ปืนตกแล้วนกหักแล้วหลุดเข้าไปสับรึก็ไม่น่าเป็นไปได้ปืนตกแล้วแกนหมุนนกหักรึก็ไม่น่าเพราะมันต้องติดฝาประกบอยู่  แต่ผมก็ไม่รูสึกถึงความรำคราญมันน่ะครับไม่ว่ายิงซิงเกิลหรือยิงดับเบิล และเอาออกแล้วทำหายไป ปืนเราก็จะเป็นปืนพิการไม่เหมือนชาวบ้านเขาอีกแหละ  หึๆคงจะเหมือนกับผู้ชายไม่มีขนจักกะแร้มังครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
403-414-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 08:16:08 PM »

ที่เคยเห็นเอาออกพวกปืนล่าถ้วยครับ  แต่ถ้าเพื่อใช้งานเดิมๆน่าจะปลอดภัยกว่าครับ

ความฝันอันสูงสุด http://www.youtube.com/watch?v=WhJukD1WWEY&feature=related
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 09:12:42 PM »

สมิธฯ ถอดออกได้ครับ ทำงานเป็นปกติ เพราะใช้เนื้อเหล็กของนกปืนเอง บล็อกนกปืนจากทางด้านล่าง แต่โรงงานต้องใส่ไว้เพราะเคยถูกโคลท์เกทับว่าปืนของฉันมีตัวนี้ ปลอดภัยกว่า

แต่ถ้าถอดของโคลท์ ปืนจะยิงไมไ่ด้
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 09:59:18 PM »

สมิธฯ ถอดออกได้ครับ ทำงานเป็นปกติ เพราะใช้เนื้อเหล็กของนกปืนเอง บล็อกนกปืนจากทางด้านล่าง แต่โรงงานต้องใส่ไว้เพราะเคยถูกโคลท์เกทับว่าปืนของฉันมีตัวนี้ ปลอดภัยกว่า

แต่ถ้าถอดของโคลท์ ปืนจะยิงไมไ่ด้
[/qu

ขอขอบคุณผู้การมากครับที่ให้คำตอบ
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 11:39:11 PM »

Grinไม่เป็นไรใช้ได้ปกติครับ

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 08:14:44 AM »

ทำไมถึงจะไปถอดมันล่ะครับ... ชิ้นส่วนนี้ก็คงจะเหมือนกับใส้ติ่งมั๊งครับ... มีหรือไม่มีเราก็ใช้ชีวิตได้ตามปกติ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...แต่ในเมื่อมันไม่เสียหรือมีปัญหาอะไร... ผมก็ขอให้มันติดอยู่ตามที่โรงงานได้ออกแบบมา... ไว้ถ้ามันเป็นปัญหาแล้วค่อยเอาออก... เหมือนตอนใส้ติ่งอักเสบครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:44:05 AM »

นั่นสิครับ ผมจะถอดทิ้งอยู่หลายทีแล้ว นกมันสับลงมาไม่ได้อยู่แล้วด้านล่างของนกมันขัดกับเตารีดอยู่  ปืนตกแล้วนกหักแล้วหลุดเข้าไปสับรึก็ไม่น่าเป็นไปได้ปืนตกแล้วแกนหมุนนกหักรึก็ไม่น่าเพราะมันต้องติดฝาประกบอยู่  แต่ผมก็ไม่รูสึกถึงความรำคราญมันน่ะครับไม่ว่ายิงซิงเกิลหรือยิงดับเบิล และเอาออกแล้วทำหายไป ปืนเราก็จะเป็นปืนพิการไม่เหมือนชาวบ้านเขาอีกแหละ  หึๆคงจะเหมือนกับผู้ชายไม่มีขนจักกะแร้มังครับ

ปืนกระบอกที่เอาไว้ยิงเป้าผมถอดออกตอนที่เอาไปแต่งไกครับ...

กระบอกที่เอาไว้เพื่อป้องกันตัวไม่ถอดครับ...Cheesy

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:24:14 AM »

คุณหมอครับ ถอดออกแล้วรู้สึกแตกต่างบ้างไหมครับ  ตั้งแต่มือผมหายชาแล้วรับรู้ไม่ค่อยดีเลยครับ แยกแข็งแยกนุ่มแยกเนียนไม่ค่อยออกครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 05:13:09 PM »

คุณหมอครับ ถอดออกแล้วรู้สึกแตกต่างบ้างไหมครับ  ตั้งแต่มือผมหายชาแล้วรับรู้ไม่ค่อยดีเลยครับ แยกแข็งแยกนุ่มแยกเนียนไม่ค่อยออกครับ

ปืนไกเบาๆรู้สึกครับ...

ส่วนที่ไกหนักๆอยู่แล้ว ผมไม่รู้สึกครับ...Cheesy
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 05:28:53 PM »

น้ำหนักไกแตกต่างกันน้อยมากชนิดที่ว่าจับความรู้สึกไม่ได้ครับ ถ้าอยากให้ไกเบาปรับแต่งจุดสัมผัสและปัดเงาแง่เซียร์เสียหน่อยก็ได้แล้วครับ แต่ถ้าไม่มั่นใจส่งช่างหลังวังร้านไหนก็ได้ อยากให้เบาแค่ไหนก็บอกช่าง หิ้วปืนไปนั่งรอแป๊บเดียว แต่เบามากก็อันตรายนะครับ ผมว่าไม่ควรต่ำกว่า 2.5 ปอนด์

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
หน้า: [1]
  พิมพ์