เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:35:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 431
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯ ก๊วนกวน...........................................................GOLF  (อ่าน 731792 ครั้ง)
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #1245 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 08:54:25 PM »

พี่เบิ้ม ไปกับ น้องแมว สิครับ...บุฟเฟต์ ประชาชื่น ซอยคาสิโน ครับ
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #1246 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 08:55:32 PM »

วันนี้ไปยิงปืนกับ Civic FD gun club ....เริ่มชักจะปวดๆ เมื่อยๆ อีกแล้ว...อิอิ

ป้าน้อง เอาปืนใหม่มาให้ยิงครับ พี่เบิ้ม....ฟ้องๆๆๆๆๆ
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #1247 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 08:56:10 PM »

ของฝากนักกอล์ฟ โดยเฉพาะโปรแมว เห็นว่าพัตไม่ดี เลยมีแบบฝึกซ้อมมาให้ครับ รับรองผล 100%
อุปกรณืที่ใช้ 1. พัตเตอร์
                  2. ทีไม้
                  3. กาว2หน้า
                  4. ลูกกอล์ฟ (ควรเป็นลูกยี่ห้อที่เราใช้ตี และหรือพัตจริง)
                  5. พรหมซ้อมพัต
ประกอบตามรูปครับ
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #1248 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 08:58:23 PM »

โปรแมว...ต้องแก้ตั้งแต่ท่าจดพัทเตอร์ ยันสวิง เลยอ่ะครับ

ถ้าแก้ไขได้...รับรองสกอร์ ลดฮวบๆๆๆๆๆ แน่ๆ เยี่ยม
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #1249 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 09:01:42 PM »

วิธ๊ซ้อมคือการพัตโดยการพัตให้ทีหัตไปที่กลางลูก ถ้ากระแทกจะไม่สามารถพัตกลางลูกได้ หรือถ้าหน้าพัตเตอร์ไม่สแควร์ ลูกจะไม่ไปครับ
ซ้อมจนสามารถพัตลูกด้วยทีได้ตรงตลอด แสดงว่า พัตได้ลื่นไหลไม่กระแทก และหน้าพัตเตอร์สแควร์
วิธีนี้ลูกสาวผมถูกบังคับให้พัตให้ลง 50 ลูก ไม่งั้นไม่ให้นอน
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #1250 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 09:05:22 PM »

พี่เบิ้ม ไปกับ น้องแมว สิครับ...บุฟเฟต์ ประชาชื่น ซอยคาสิโน ครับ
ไปกี่โมงครับ ถ้าว่างไปด้วย

วันนี้ไปยิงปืนกับ Civic FD gun club ....เริ่มชักจะปวดๆ เมื่อยๆ อีกแล้ว...อิอิ

ป้าน้อง เอาปืนใหม่มาให้ยิงครับ พี่เบิ้ม....ฟ้องๆๆๆๆๆ
บอกให้เอามาให้ดูไม่ยอมมา แต่เอาไปยิงกับคนอื่น สงสัยต้องยึดมอร์เตอร์ไซค์คืน
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1251 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 09:34:14 PM »

ของฝากนักกอล์ฟ โดยเฉพาะโปรแมว เห็นว่าพัตไม่ดี เลยมีแบบฝึกซ้อมมาให้ครับ รับรองผล 100%
อุปกรณืที่ใช้ 1. พัตเตอร์
                  2. ทีไม้
                  3. กาว2หน้า
                  4. ลูกกอล์ฟ (ควรเป็นลูกยี่ห้อที่เราใช้ตี และหรือพัตจริง)
                  5. พรหมซ้อมพัต
ประกอบตามรูปครับ
วิธ๊ซ้อมคือการพัตโดยการพัตให้ทีหัตไปที่กลางลูก ถ้ากระแทกจะไม่สามารถพัตกลางลูกได้ หรือถ้าหน้าพัตเตอร์ไม่สแควร์ ลูกจะไม่ไปครับ
ซ้อมจนสามารถพัตลูกด้วยทีได้ตรงตลอด แสดงว่า พัตได้ลื่นไหลไม่กระแทก และหน้าพัตเตอร์สแควร์
วิธีนี้ลูกสาวผมถูกบังคับให้พัตให้ลง 50 ลูก ไม่งั้นไม่ให้นอน

ขอบพระคุณครับพี่Berm  เยี่ยม ไหว้ เดี๊ยวพรุ่งนี้ไปหาซื้อกาวสองหน้ามาเพื่อซ้อมครับ  หลงรัก
ขอถามต่อเลยน๊ะครับพี่ การพัตท์เนี่ยต้องยืนยังไงจับกริ๊ปยังไงฯลฯ ผมพัตท์แล้วมันเป็นแบบกระแทกตลอดเลยครับ  ไหว้

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1252 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 09:49:27 PM »

ไปกี่โมงครับ ถ้าว่างไปด้วย

บอกให้เอามาให้ดูไม่ยอมมา แต่เอาไปยิงกับคนอื่น สงสัยต้องยึดมอร์เตอร์ไซค์คืน

กะว่าจะไปประมาณสิบเอ็ดโมงเช้าครับพี่  Wink  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #1253 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 09:59:18 PM »

จริงๆแล้วผมว่ายืนสบาย แต่ตำแหน่งของลูกให้ตรงกับประมาณตาซ้าย (ยืนจรดแล้วลองเอาลูกกอล์ฟอีกลูกทิ้งจากตำแหน่งตาซ้ายจะต้องตกลงที่ลูกที่จะพัต)
แสดงว่าเราจะต้องยืนก้มพอสมควร จับพัตเตอร์ให้เบาพอสมควร  ข้อศอกซ้ายขวาชิดลำตัว พัตด้วยหัวไหล่ซ้ายขวา (ถ้าใช้มือพัตจะเป็นกระแทก) ตัวนิ่ง
พัตเตอร์ก็มีLoftส่วนใหญ่ จะเป็นLoft3 หรือ Loft 4 ครับ ปล่อยให้ Loft พัตเตอร์ทำงานเองไม่ต้องเร่งความเร็วพัตเตอร์ครับจะได้ไม่กระแทก พัตผ่านสบายๆ
ปล.ลองศึกษาจากหลายๆท่านนะครับ คำแนะนำของผมอาจไม่เวอร์ค แต่วิธีซ้อมพัตด้วยที รับรองผล พรุ้งนีถ้าผมหารางซ้อมพัตเจอจะเอาไปให้ยืมซ้อมครับ
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #1254 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 10:04:27 PM »

11โมงไปไม่ทันครับ ออกรอบตอน 10 โมง เสร็จคง3-4 โมงเย็น
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #1255 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 10:20:29 PM »

11โมงไปไม่ทันครับ ออกรอบตอน 10 โมง เสร็จคง3-4 โมงเย็น

ฟิตจริงๆ เลยครับ พี่เบิ้ม.... เยี่ยม

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #1256 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 09:19:32 AM »

จริงๆแล้วผมว่ายืนสบาย แต่ตำแหน่งของลูกให้ตรงกับประมาณตาซ้าย (ยืนจรดแล้วลองเอาลูกกอล์ฟอีกลูกทิ้งจากตำแหน่งตาซ้ายจะต้องตกลงที่ลูกที่จะพัต)
แสดงว่าเราจะต้องยืนก้มพอสมควร จับพัตเตอร์ให้เบาพอสมควร  ข้อศอกซ้ายขวาชิดลำตัว พัตด้วยหัวไหล่ซ้ายขวา (ถ้าใช้มือพัตจะเป็นกระแทก) ตัวนิ่ง
พัตเตอร์ก็มีLoftส่วนใหญ่ จะเป็นLoft3 หรือ Loft 4 ครับ ปล่อยให้ Loft พัตเตอร์ทำงานเองไม่ต้องเร่งความเร็วพัตเตอร์ครับจะได้ไม่กระแทก พัตผ่านสบายๆ
ปล.ลองศึกษาจากหลายๆท่านนะครับ คำแนะนำของผมอาจไม่เวอร์ค แต่วิธีซ้อมพัตด้วยที รับรองผล พรุ้งนีถ้าผมหารางซ้อมพัตเจอจะเอาไปให้ยืมซ้อมครับ

ขอบพระคุณครับพี่  หลงรัก ไหว้

ตกใจหน้าซีด Shocked พี่เบิ้มกะงานก๊วนกวน3นี่จะเอาให้พวกผมตายคาสนามเลยหรอครับ  ตกใจหน้าซีด
โปรแมว...ต้องแก้ตั้งแต่ท่าจดพัทเตอร์ ยันสวิง เลยอ่ะครับ

ถ้าแก้ไขได้...รับรองสกอร์ ลดฮวบๆๆๆๆๆ แน่ๆ เยี่ยม

เดี๊ยววันที่26จะไปโชว์ท่าพัตท์ใหม่ให้ได้เลยครับพี่  หลงรัก
ต้องเปลี่ยนเป็นแมวพัตท์เทพให้ได้  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2009, 09:24:29 AM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #1257 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 09:40:34 AM »

แสดงว่าเราจะต้องยืนก้มพอสมควร จับพัตเตอร์ให้เบาพอสมควร  ข้อศอกซ้ายขวาชิดลำตัว พัตด้วยหัวไหล่ซ้ายขวา (ถ้าใช้มือพัตจะเป็นกระแทก) ตัวนิ่ง

ขอบพระคุณครับพี่  หลงรัก ไหว้

ตกใจหน้าซีด Shocked พี่เบิ้มกะงานก๊วนกวน3นี่จะเอาให้พวกผมตายคาสนามเลยหรอครับ  ตกใจหน้าซีด

เดี๊ยววันที่26จะไปโชว์ท่าพัตท์ใหม่ให้ได้เลยครับพี่  หลงรัก
ต้องเปลี่ยนเป็นแมวพัตท์เทพให้ได้  หลงรัก

ช่วยเชียร์  เยี่ยม

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1258 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 10:04:17 AM »

พี่เบิ้มครับ...ผมเปลี่ยนใจขอแต้มต่อเท่าตูรุสนะครับ.... คิก คิก
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #1259 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 10:05:50 AM »

ไม่ต้องเปลี่ยนท่าหรอกครับ...เปลี่ยนวิธีก็พอ....

ท่าเดิมสวยมากๆ.... Grin
หน้า: 1 ... 81 82 83 [84] 85 86 87 ... 431
  พิมพ์