เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:35:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 431
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯ ก๊วนกวน...........................................................GOLF  (อ่าน 730580 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #300 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 10:24:17 AM »

ท่านตูรุสครับ....ผมอยากทานปลาเก๋าอีก...ช่วยจัดกอล์ฟเร็วๆหน่อยนะครับ.... คิก คิก

อ่าว  .....  ต้องตีกอล์ฟด้วยเหรอพี่ ผมนึกว่านัดกินข้าวพี่ตูฯ เลี้ยงสะอีก  ........  อิอิอิ 

ตีกอล์ฟ เลี้ยงข้าวเย็น เป็นเรื่องราวต่อเนื่องกันครับ  คิก คิก ขำก๊าก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #301 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 10:36:20 AM »

ขอบคุณครับ ท่านโซเวียต

สนามสวยจริงๆ....แต่จะมีตังค์เล่นหรือเปล่าเท่านั้นแหละ...อิอิ

อิๆๆ....โชคดีนะครับเนี่ยที่ผมตีกอลฟ์ไม่เป็น   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #302 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 10:45:18 AM »

เห็นอาจารย์บอกว่า  ใครเล่นกอลฟ์  ให้ไป สนาม เร้ดเมาเท่น ที่ภูเก็ตดูครับ  แกบอกว่าเรื่องความสวยติด 1 ใน 5 ของโลกเลยเชียว  Grin

ขอบคุณครับ

ต้องหาโอกาสไปตีให้ได้ครับ..........

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #303 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 07:27:00 PM »

วันนี้เอาอุปกรณ์ซ้อมกอล์ฟแบบง่ายๆมาฝากพี่ๆครับ  Wink ผมใช้ฝึกในสนามเพื่อให้ชินกับการตีบนดินครับ  Wink
ผมว่าเป็นอุปกรณ์ราคาถูกๆที่ใช้ซ้อมแล้วเห็นผลได้ชัดเจนที่สุดเลยครับ
ลักษณะเป็นสมอบกไว้สำหรับปักลงพื้นดิน ตรึงเชือกเข้ากับลูกกอล์ฟปลอมอีกปลายข้างนึง ความยาวเชือกประมาณ3เมตร  Wink
(ผมว่าสั้นไปนิด ทำให้ผมติดนิสัยรีบมองทิศทางลูก เพราะอยากรู้ว่าลูกไปทิศไหน แต่ก็แก้ง่ายๆโดยการมองทิศทางของลูกที่กระเด้งกลับมาแทน ก็ช่วยให้เลิกอาการหน้าไวไปได้ครับ) หลงรัก เยี่ยม
ลูกกอล์ฟปลอมนี้ใช้งานได้ทนทานดีครับ ช่วงที่ซ้อมทุกวันจะหวดวันล่ะประมาณ 100 ครั้ง(ก็คล้ายๆเข้าสนามไปไดร์ฟสามถาด) ใช้ได้สามเดือนลูกก็แตกพังต้องเปลี่ยนใหม่
แต่ก็ง่ายๆครับ แพ๊คสามลูก120บาทครับ  Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #304 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 07:31:32 PM »

อ้าว...อ้าว...ซนอีกแล้วโปรแมว...

อย่าลืมโต๊ะจีนนะ....
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #305 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 07:34:57 PM »

อ้าว...อ้าว...ซนอีกแล้วโปรแมว...

ตกใจ ตกใจ โต๊ะจีนเลยเหรอ  Shocked Shocked  คิก คิก

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #306 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 07:35:52 PM »

ลดเหลือโต๊ะห้าพันได้มั้ยเนี่ยยยยยย  หัวเราะร่าน้ำตาริน จะได้เก็บหยอดกระปุกเตรียมตัวไว้เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #307 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 07:37:12 PM »

ตกใจ ตกใจ โต๊ะจีนเลยเหรอ  Shocked Shocked  คิก คิก

ครับผู้การ...โปรแมวเขาจะเทิร์นโปรแล้ว..... คิก คิก

ลดเหลือโต๊ะห้าพันได้มั้ยเนี่ยยยยยย  หัวเราะร่าน้ำตาริน จะได้เก็บหยอดกระปุกเตรียมตัวไว้เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลดไม่ได้ครับ...โต๊ะละหมื่นที่เรือนหอ...จะให้โทรจองก่อนเลยไหม.... น้ำลายหก
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #308 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 07:40:49 PM »

ส่วนอันนี้ก็พรมซ้อมพัตท์ครับ  Cheesy เท่าที่อ่านดูเค้าบอกว่ายี่ห้อนี้ดีครับ ขนบนพรมทนทาน และกรีนสปีดจะค่อนข้างใกล้เคียงสนามจริง Cheesy
เห็นมันลด50%ก็เลยซื้อมาไว้ซ้อมครับ... ซื้อมานานล่ะ แต่ก็ไม่ค่อยได้ซ้อมเท่าไร... เพราะหมาน้อยมันชอบใช้เป็นที่นอนเรื่อย แถมคาบลูกกอล์ฟเราไปเล่นซะอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ข้อเสียอีกอย่างก็คือ พื้นในห้องนอนผมมันไม่ได้ระดับ ต้องพัทเผื่อตลอดเวลา หัวเราะร่าน้ำตาริน แทนที่จะซ้อมลูกตรงเผื่อตรวจสอบทิศทางซะหน่อย สรุป...ไม่ค่อยเกิดประโยชน์กับผมสักเท่าไรเลย จนป่านนี้ก็ออก 3 พัตท์ประจำ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #309 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 07:41:30 PM »

ครับผู้การ...โปรแมวเขาจะเทิร์นโปรแล้ว..... คิก คิก

ลดไม่ได้ครับ...โต๊ะละหมื่นที่เรือนหอ...จะให้โทรจองก่อนเลยไหม.... น้ำลายหก
หัวเราะร่าน้ำตาริน เอาจริงหรอพี่....  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #310 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 07:51:44 PM »

วันนี้เอาอุปกรณ์ซ้อมกอล์ฟแบบง่ายๆมาฝากพี่ๆครับ  Wink ผมใช้ฝึกในสนามเพื่อให้ชินกับการตีบนดินครับ  Wink
ผมว่าเป็นอุปกรณ์ราคาถูกๆที่ใช้ซ้อมแล้วเห็นผลได้ชัดเจนที่สุดเลยครับ
ลักษณะเป็นสมอบกไว้สำหรับปักลงพื้นดิน ตรึงเชือกเข้ากับลูกกอล์ฟปลอมอีกปลายข้างนึง ความยาวเชือกประมาณ3เมตร  Wink
(ผมว่าสั้นไปนิด ทำให้ผมติดนิสัยรีบมองทิศทางลูก เพราะอยากรู้ว่าลูกไปทิศไหน แต่ก็แก้ง่ายๆโดยการมองทิศทางของลูกที่กระเด้งกลับมาแทน ก็ช่วยให้เลิกอาการหน้าไวไปได้ครับ) หลงรัก เยี่ยม
ลูกกอล์ฟปลอมนี้ใช้งานได้ทนทานดีครับ ช่วงที่ซ้อมทุกวันจะหวดวันล่ะประมาณ 100 ครั้ง(ก็คล้ายๆเข้าสนามไปไดร์ฟสามถาด) ใช้ได้สามเดือนลูกก็แตกพังต้องเปลี่ยนใหม่
แต่ก็ง่ายๆครับ แพ๊คสามลูก120บาทครับ  Cheesy

ส่วนอันนี้ก็พรมซ้อมพัตท์ครับ  Cheesy เท่าที่อ่านดูเค้าบอกว่ายี่ห้อนี้ดีครับ ขนบนพรมทนทาน และกรีนสปีดจะค่อนข้างใกล้เคียงสนามจริง Cheesy
เห็นมันลด50%ก็เลยซื้อมาไว้ซ้อมครับ... ซื้อมานานล่ะ แต่ก็ไม่ค่อยได้ซ้อมเท่าไร... เพราะหมาน้อยมันชอบใช้เป็นที่นอนเรื่อย แถมคาบลูกกอล์ฟเราไปเล่นซะอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ข้อเสียอีกอย่างก็คือ พื้นในห้องนอนผมมันไม่ได้ระดับ ต้องพัทเผื่อตลอดเวลา หัวเราะร่าน้ำตาริน แทนที่จะซ้อมลูกตรงเผื่อตรวจสอบทิศทางซะหน่อย สรุป...ไม่ค่อยเกิดประโยชน์กับผมสักเท่าไรเลย จนป่านนี้ก็ออก 3 พัตท์ประจำ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จากการที่ดูอุปกรณ์การฝึกซ้อมแล้ว..........โปรฯชัวร์........ เยี่ยม ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #311 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 08:07:15 PM »

ก๊วนกอล์ฟ.....รอกินโต๊ะจีน อยู่คร๊าบบบบบ....

ซ้อมเข้าไว้....ผมว่า แมวทำได้.....อิอิ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #312 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 08:07:36 PM »

จากการที่ดูอุปกรณ์การฝึกซ้อมแล้ว..........โปรฯชัวร์........ เยี่ยม ขำก๊าก

โปรโมชั่นโต๊ะจีน......อิอิ

คิก คิก คิก คิก

ผมขอไปถือถุงกอล์ฟให้พี่ๆนะคร๊าบ..... น้ำลายหก

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #313 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 08:16:31 PM »

เดือนหน้า ก๊วนกวน กอล์ฟ จัดแมทซ์กระชับมิตร อีกนะครับ....

งานนี้....สั่งปลาเก๋าตัวใหญ่ๆ รอได้เร้ยยยยย....555
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #314 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 09:20:30 PM »

เดือนหน้า ก๊วนกวน กอล์ฟ จัดแมทซ์กระชับมิตร อีกนะครับ....

งานนี้....สั่งปลาเก๋าตัวใหญ่ๆ รอได้เร้ยยยยย....555

ออกรอบกันเดือนละครั้ง กำลังดีเลย  เยี่ยม

หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 431
  พิมพ์