เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:43:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 431
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯ ก๊วนกวน...........................................................GOLF  (อ่าน 730670 ครั้ง)
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #360 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 08:57:27 PM »

ที่ไม่ได้ไปซ้อมด้วย....ก็เพราะผมซ้อมส่วนตัวอยู่ครับ......อิอิ ยิ้มีเลศนัย
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #361 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 08:58:09 PM »

ไม่ละครับรู้ตัวว่า ไม่ได้เรื่องเลย  สอบผ่านเพราะ บักจอห์นย่างกาดำ แท้ ๆ  เศร้า ยี๊ กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #362 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:08:14 PM »

ไม่มีใครสนใจดับเบิ้ลโบกี้ที่ผมลงเลย........... งอน งอน งอน

โห...พอบอกถึงจะgetอ่ะ....กำลัง...งงอยู่ว่าหมายถึงอะไร...คิดแต่เรื่องกาแฟเบอร์ดี้...
ล้ำลึกยิ่งนัก...อิอิ
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #363 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:11:41 PM »

ไม่มีใครสนใจดับเบิ้ลโบกี้ที่ผมลงเลย........... งอน งอน งอน
คิคิคิ...น้องโป้งเราปากเบะเลย

แต่ก็จริงน๊า...ที่ไม่ต่อกลอนด้วยเพราะไม่get จริงๆ...ถ้าน้องโป้งไม่เฉลยก็มิถึงบางอ้อร๊อกกกกก

สรุปเล่นเอง..เฉลยเอง^^   โอ๋ๆๆๆ คิก คิก

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #364 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:14:04 PM »

คิคิคิ...น้องโป้งเราปากเบะเลย

แต่ก็จริงน๊า...ที่ไม่ต่อกลอนด้วยเพราะไม่get จริงๆ...ถ้าน้องโป้งไม่เฉลยก็มิถึงบางอ้อร๊อกกกกก

สรุปเล่นเอง..เฉลยเอง^^   โอ๋ๆๆๆ คิก คิก

สรุปแล้วที่ทุกคนนิ่งกันไปหมดเพราะไม่มีใครgetเลยนั่นเอง  ขำก๊าก ขำก๊าก
เจอมุกล้ำลึกของพี่โป้งเข้าไปอึ้งกันไปหมด  ขำก๊าก

สวัสดีครับป้าเมี๊ยยววววววว  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #365 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:14:33 PM »

ถามหน่อยครับ ขออภัยพี่เสือก่อน  ...... ไหว้  รูปนี้พี่เสือ แบ๊คสวิง บิดข้อมือมากไปหรือเปล่าครับ พี่ต่อ

แบ็คสวิงของพี่เสือไม่สุดครับ...มีอาการฝืนข้อมือ...คือมือยังแข็งอยู่น่ะ....พี่เสือเพิ่งตีครั้งนี้เป็นครั้งที่สอง..

ร่างกายและกล้ามเนื้อยังปรับตัวไม่ได้...ซ้อมไปพร้อมกับให้โปรจับบ่อยๆจะทำให้ท่าถูกยิ่งขึ้น.......

ตอนนี้ถือว่ามีพรสวรรค์ในเรื่องกีฬาแล้วครับ....

แมวบ้าเหมือนกัน....หัดเล่นมาไม่กี่เดือนออกรอบแค่สองครั้ง...ได้เท่านี้ถือว่าเพอร์เฟคสุดๆแล้ว... เยี่ยม

ลงสนามครั้งก่อน...กลับมาคิดได้เลย...ถ้าไม่ซ้อมไม่ต้องแมวบ้าหรอก...พี่เสือก็กินผมแล้ว....
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #366 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:15:06 PM »

ป้าๆ...ครั้งต่อไป จะไปร่วมก๊วน ด้วยป่าวอ่ะ

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #367 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:15:15 PM »

อิอิอิ วันนี้เค้าแอบไปซ้อมไดร์ฟกันหมด มีแต่โปรตรูไม่มา ระวังตามเพื่อนๆน้องๆไม่ทันน๊ะคร๊าบบบบบบ ยิ้มีเลศนัย
ไม้1ทิศทางกับระยะเราเริ่มมาแล้วน๊าาาาาาาาา  ยิ้มีเลศนัย

แต่Fairway3 กับเหล็ก3 ยังตีได้120อยู่เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดีแล้วครับ...มีเวลาว่างๆสักวันละชั่วโมง ไปซ้อมไดรฟ์จะพัฒนาเร็วนะครับ....ถือเป็นการประหยัดตังค์ในกระเป๋าทางอ้อม  คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

ไม้ 3 ตียาก....แต่ก็ไม่ยากเกินฝึกซ้อม....ที่สำคัญคือต้องแม่นลูก ตาจะต้องมองอยู่ที่ลูกบนพื้นตลอดจนกว่าจะอิมแพ็คออกไปครับ  เยี่ยม

ขอบพระคุณครับพี่กาย  หลงรัก ยังงงอยู่ครับเพราะ fairway3 มันกลางๆระหว่างไม้1กับเหล็ก... วงแบนแบบไม้1ผมก็ตีสไลด์ขวาเหลือเกิน จะออกวงชันๆแบบเหล็ก
ก็ตีพื้นประจำ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ไม่ค่อยเก่งหรอกนะแต่จะขออธิบายได้อย่างนี้..... หลงรัก

การตีกอล์ฟต้องมีการวางแผน (ไม่ไช่ตีส่งๆไปแล้วจะมากินเพื่อนร่วมก๊วน...นี่ยากส์)  ขำก๊าก ขำก๊าก ก่อนอื่นต้อง....
                       รู้เขา(โปรไฟล์ของหลุม เลคซ้าย เลคขวา น้ำขวางระยะเท่าไหร่ ซ้ายโอบีขวาโอเค  คิก คิก )

รู้เรา(ระยะของไม้ของเหล็กที่เราตีได้ ความชัวร์ของเราเอง)

ต่อไปก็ดูว่า พาร์เท่าไหร่ เช่น พาร์5 ระยะสี่ร้อยกว่าหลา ตีตรงๆแนวธง(หลุม)ตรงหน้า ไม่มีซ้าย มีขวา ออกไดรเวอร์ตีได้สักสองร้อยกว่าหลา(เหลืออีกสองร้อย) ถ้าชัวร์หัวไม้3(ระยะมันประมาณ 200 หลา) อยากทำ2ออน ก็ตีช๊อต2 ด้วยหัวไม้3(fairway3) ก็ออนพอดี ได้พัตอีเกิ้ล(ต่ำกว่าพาร์อยู่2สโตรก) แต่ถ้าเราไม่ชัวร์ก็ทำ3ออน ตีช๊อต2ด้วยเหล็กยาวที่เราชัวร์ที่สุด....ขอย้ำ ชัวร์ที่สุดนะ ที่นี้ระยะก็จะเหลือประมาณ100หลา+/- ตีช๊อต3ด้วยเหล็กสั้น ตั้งแต่เหล็ก8-9-PW ....3ออน ก็พัตเบอร์ดี้ หากพลาดก็พัตพาร์ หากพลาดอีกก็ออกโบกี้ .....แต่ถ้ายังพัตไม่ลงอีก คราวนี้ถูกรับประทานแน่ๆแมวเอ๋ย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นอกจากนี้ยังมีโชคด้วยนะเช่น....ตีออกไปบนแฟร์เวย์ก็จริงแต่ลูกจม ตีด้วยหัวไม้ไม่ได้ก็จำเป็นต้องตีด้วยเหล็ก .....ตีไปเฟดออกขวาเข้าป่าเขาลำเนาไพร ก็พาแคดดี้(สวยๆ)เข้าไปหาลูกกัน  คิก คิก คิก คิก ต้องตีแก้ไขออกมาฯลฯ  หลงรัก

วงสวิง ของหัวไม้กับ เหล็กใช้คนละวงนะ  Cheesy Cheesy

หัวไม้วงจะแบน....ตีหัวไม้สไลด์ออกขวา ก็เพราะสาเหตุหลายอย่าง เช่น วงOutside In ตีจากนอกเข้าใน มันก็เฉือนลูก เหมือนปั่นไซด์ก้อย ลูกก็ออกขวา  บู่ บู่ การยืนจรดลูกเท้าสองข้างไม่สแควร์(ตั้งฉาก)กับเป้าหมายก็ออกขวาได้เหมือนกัน ฯลฯ ต้องดูกันในสนามไดรฟ์อีกที

หัวเหล็กตีวงชันเกือบตั้งฉาก กัดลูกลงไปจากบนลงล่าง ใครแม่นลูกจะได้เปรียบ ตีได้ระยะ จะกินกันตรงนี้แหละ  คิก คิก คิก คิก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #368 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:17:02 PM »

ท่าน บชห. ท่านสบายดีใช่ไหมครับ....

ไม่ได้พบกันนาน ผมคิดถึงท่านแบบสุดๆ เลยครับ
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #369 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:18:11 PM »

ท่าน บชห. ท่านสบายดีใช่ไหมครับ....

ไม่ได้พบกันนาน ผมคิดถึงท่านแบบสุดๆ เลยครับ

ผมระลึกถึงท่านก็เห็นเป็นปลาเก๋าเสมอครับท่านตรู...อิอิ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #370 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:18:28 PM »

ถามหน่อยครับ ขออภัยพี่เสือก่อน  ...... ไหว้  รูปนี้พี่เสือ แบ๊คสวิง บิดข้อมือมากไปหรือเปล่าครับ พี่ต่อ

แบ็คสวิงของพี่เสือไม่สุดครับ...มีอาการฝืนข้อมือ...คือมือยังแข็งอยู่น่ะ....พี่เสือเพิ่งตีครั้งนี้เป็นครั้งที่สอง..

ร่างกายและกล้ามเนื้อยังปรับตัวไม่ได้...ซ้อมไปพร้อมกับให้โปรจับบ่อยๆจะทำให้ท่าถูกยิ่งขึ้น.......

ตอนนี้ถือว่ามีพรสวรรค์ในเรื่องกีฬาแล้วครับ....

แมวบ้าเหมือนกัน....หัดเล่นมาไม่กี่เดือนออกรอบแค่สองครั้ง...ได้เท่านี้ถือว่าเพอร์เฟคสุดๆแล้ว... เยี่ยม

ลงสนามครั้งก่อน...กลับมาคิดได้เลย...ถ้าไม่ซ้อมไม่ต้องแมวบ้าหรอก...พี่เสือก็กินผมแล้ว....

ปล่อยให้พวกผมนำก่อนแล้วค่อยเริ่มซ้อมก็ได้น๊ะครับพี่ ยิ้มีเลศนัย ขอกินคืนสักสองสามสนามก่อนไม่ได้หรอ  น้ำลายหก

ตกใจหน้าซีด Shocked ห่างกันเกิน48ชม.ไม่ได้เลยหรอพี่  Shocked

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #371 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:19:05 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินแงแง......วันหลังผมจะส่ง SMS ไปนัดกันก่อนครับพี่ๆ...........อิอิ คิก คิก

โอ๋ ๆ  พ่อคนรูปหล่อ   .......  แหมขี้โค้งเชียว
ขำก๊าก คนหล่อขี้งอนวุ๊ยยยยย กิ๊วๆๆๆ  คิก คิก

Grin Grin Grin

ถ้าพี่โป้งไม่พูดถึงโบกี้น๊ะ ผมก็ยังไม่getมุกนี้  คิก คิก งงอยู่เหมือนกันว่าตู้รถไฟสองตู้คืออะไร  เยี่ยม เยี่ยม

เออแฮะ....มุขดับเบิ้ลโบกี้นี่ ไม่เก็ตเลยพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ช่วนี้สมองช้าๆยังไงไม่รู้.....ต้องไปหาปลาเก๋า ทานซะแล้ว  คิก คิก คิก คิก

55555    มุขนี้ต้องนัดกันขำครับพี่สกาย  .....  ไอ้กาแฟพอเข้าใจอันนี้ถ้าไม่ได้ นังพร้อม ผมก็ยังงง 

โป้งครับ คราวหลังจะเล่นมุขลึก ๆ แบบนี้   นัดล่วงหน้านิดนึงนะครับจะได้เคลียร์คิวขำล่วงหน้า  .......  อิอิอิ

ปลาเก๋าน่าสนใจครับพี่สกาย...... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #372 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:20:58 PM »

แมทซ์หน้า....ปลาเก๋าผู้การ กับปลาเก๋า บชห. เนอะ แมว เนอะ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #373 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:22:53 PM »

แมทซ์หน้า....ปลาเก๋าผู้การ กับปลาเก๋า บชห. เนอะ แมว เนอะ

ผมกลัวอย่างเดี๋ยว ของคนอื่นเขาเก๋าโจ๋  แต่ของพี่ตูฯ เก๋าราดพริกอ่ะ  ..........  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #374 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:23:08 PM »

ใครไม่ซ้อมอ๊ะเสร็จแน่ๆ  ยิ้มีเลศนัย เสาร์หรืออาทิตย์นี้กะว่าจะไปซ้อมสนามชิพพัตท์ ตั้งแต่เช้าๆเลยอ๊ะ แดดไม่ร้อนดี  หลงรัก

หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 431
  พิมพ์