เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:30:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 176 177 178 [179] 180 181 182 ... 431
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯ ก๊วนกวน...........................................................GOLF  (อ่าน 733465 ครั้ง)
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #2670 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:46:47 PM »

พลูตาหลวงดีครับยากดี  ขึ้นเหนือลงใต้ไปด้วยหมดครับ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #2671 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 07:52:05 PM »

เล่นให้ครบ36หลุมเลยมั้ยครับ  Cool ออกมันตั้งแต่เช้าเลย  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #2672 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 08:13:46 PM »

ความเป็นมา :   สนามกอล์ฟ ศูนย์พัฒนากีฬาราชนาวี  พลูตาหลวง (Plutaluang Navy Golf course) 

เป็นสนามกอล์ฟซึ่งตั้งอยู่ท่ามกลางพื้นที่ราบลุ้มสลับที่เนินน้อยใหญ่อุดมไปด้วยแมกไม้นานาพันธุ์เรียงรายในสภาพที่สมบูรณ์รายล้อมในอ้อมกอดของขุนเขา  และอ่างเก็บน้ำขนาดใหญ่ (อ่างเก็บน้ำภูติอนันต์)  ในการออกแบบสร้างสนามกอล์ฟได้คำนึงถึงสภาพธรรมชาติดั้งเดิมไว้ทั้งหมด  ต้นไม้ที่เรียงรายอยู่ในสนามกอล์ฟจึงเป็นต้นไม้ที่มีคุณค่าขนาดใหญ่  อีกทั้งเป็นที่อาศัยของสัตว์ป่าและนกจำนวนมากหลากหลายชนิด   การสร้างสนามกอล์ฟในครั้งแรกเป็นการร่วมมือกันระหว่างกองทัพเรือไทยกับกองทัพเรือสหรัฐอเมริกา  ในประมาณปี พ.ศ.2507 (ค.ศ.1968)  ซึ่งการสร้างครั้งแรกนั้นมีเพียง  9 หลุม พาร์ 36  ปัจจุบันเรียกชื่อว่า SOUTH  COURSE  โดยเมื่อวันที่  5 เมษายน พ.ศ.2512 (ค.ศ.1969)   สมเด็จพระนางเจ้ารำไพพรรณี  พระบรมราชินีในรัชกาลที่ 7   ได้ทรงเสด็จพระราชดำเนินมาทรงกอล์ฟที่สนามกอล์ฟพลูตาหลวง  จึงถือเอาวันที่  5 เมษายน พ.ศ.2512  เป็นวันปฐมฤกษ์เปิดสนามกอล์ฟพูลตาหลวงอย่างเป็นทางการ   และในปี พ.ศ. 2541จึงเปลี่ยนชื่อมาเป็น สนามกอล์ฟราชนาวีพูลตาหลวง

GOLF COURSE :   ในปัจจุบันสนามกอล์ฟราชนาวี  พลูตาหลวง  ได้รับการปรับปรุงและเพิ่มเติมจนเป็นสนามกอล์ฟที่มีขนาดใหญ่มีทั้งหมด  36 หลุม  แบ่งเป็น  4 COURSE  คือ

SOUTH COURSE และ NORTH COURSE   ออกแบบโดยกองทัพเรือไทยและกองทัพเรือสหรัฐ  เป็นสนามซึ่งสร้างตั้งแต่เริ่มแรก  ยังคงเอกลักษณ์ของสนามเก่าไว้อย่างสมบูรณ์  แฟร์เวย์เป็นหญ้าธรรมชาติ     ส่วนกรีนเป็นหญ้าญี่ปุ่นชนิดใบเล็ก  เป็นสนามกอล์ฟที่เล่นได้สนุกทุกระดับฝีมือ  เพราะมีแฟร์เวย์ที่กว้างและยาว  มีต้นไม้ใหญ่ตลอดแนวทำให้เกิด ความร่มรื่น รวมทั้งมีความท้าทายของกรีนที่ค่อนข้างเล็กตามเอกลักษณ์ของสนามกอล์ฟรุ่นเก่า   ลักษณะพิเศษอีกอย่างหนึ่งของสนาม  ก็คือ   แท่นตี   
( T-OFF)  ส่วนใหญ่จะอยู่ในระดับที่สูงกว่าแฟร์เวย์มาก จึงทำให้นักกอล์ฟมี
ความรู้สึกที่ดีในการเห็นลูกถูกตีออกจากแท่นตี  ลอยอยู่ในอากาศ และตกลงพื้นแฟร์เวย์  อย่างชัดเจน  หากท่านนักกอล์ฟที่มาออกรอบเล่นกอล์ฟที่สนามกอล์ฟราชนาวี พลูตาหลวง  ไม่ได้เล่นกอล์ฟทั้งสองรอบนี้ก็ต้องถือได้ว่ายังไม่ได้สัมผัสกับธรรมชาติและรสชาติของสนามกอล์ฟราชนาวี พลูตาหลวง  อย่างแท้จริง
EAST COURSE  &  WEST  COURSE  ออกแบบโดยกองทัพเรือ เป็นสนามกอล์ฟที่ออกแบบให้เกิดความสวยงาม  ที่สอดแทรกเข้าไปในธรรมชาติ  พื้นที่ราบและเนินน้อยใหญ่ถูกบรรจงสร้างให้เข้ากันอย่างกลมกลืนทั้งที่ยังคงรักษาธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมไว้อย่างสมบูรณ์   แฟร์เวย์เป็นหญ้านวลน้อยชนิดใบเล็ก ซึ่งมีคุณสมบัติใกล้เคียงกับหญ้าเมอร์บิวดา    ระยะของแต่ละหลุมไม่ยาวมากนัก  กรีนขนาดใหญ่เป็นหญ้าเมอร์บิวด้าตามแบบฉบับของสนามสมัยใหม่   แต่ใช่ว่าจะเล่นได้ง่ายบนกรีน  หากลูกอยู่ในตำแหน่งบนเนินหรือจุดที่ไม่เหมาะสม   เพราะ กรีนสปีด มีความเร็วมาก   จึงเป็นรอบที่มีความท้าท้ายไม่น้อยไปกว่า SOUTH  COURSE และ NORTH  COURSE เลย
สิ่งสำคัญ :   สิ่งที่สำคัญในการเล่นกอล์ฟของท่านนักกอล์ฟส่วนใหญ่น่าจะเป็นความคุ้มค่าในการเสียค่าใช้จ่ายสำหรับการออกรอบ  ทางสนามกอล์ฟขอเรียนให้ทราบว่า  ค่า Green Fee ที่ทางสนามได้กำหนดไว้คือ วันธรรมดา  350.-บาท/คน/ครั้ง  และ วันหยุดราชการ  600.-บาท/คน/ครั้ง ซึ่งเป็นค่าใช้จ่ายค่า  Green Fee  ที่ท่านเสียเพียงครั้งเดียวท่านก็สามารถออกรอบเล่นกอล์ฟได้ทั้งวันไม่จำกัดจำนวนรอบที่เล่น  หากเล่นเกิน  18 หลุม ก็จะเสียค่า  Caddy Fee  เพิ่มเติมเพียงอย่างเดียวเท่านั้น           (Caddy Fee   180.-บาท/ 18 หลุม , 90.-บาท/ 9 หลุม)  ในขณะที่มีสนามให้เลือกเล่นได้ถึง   4 Course   ดังนั้นสนามกอล์ฟราชนาวี พลูตาหลวง จึงเป็นสนามกอล์ฟที่น่าสนใจและท้าทายความสามารถของท่านนักกอล์ฟทั้งหลายที่ควรจะพิจารณาอย่างยิ่งในการมาใช้บริการที่นี่ เพราะท่านจะได้รับทั้งความสนุกและได้สัมผัสกับธรรมชาติที่ประทับใจตลอดทั้งวัน ท่านน่าจะพิจารณาเป็นอย่างยิ่ง

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #2673 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 08:17:25 PM »

เล่นให้ครบ36หลุมเลยมั้ยครับ  Cool ออกมันตั้งแต่เช้าเลย  หลงรัก

ซ่าส์จริงๆ....รักษาตัวให้หายก่อนเถอะครับ...เล่นสองรอบเดี๋ยวได้แผลใจเข้ามาอีก... ขำก๊าก

ผมโอเคครับพลูตาหลวง...หลุมแรกก็ตีลงเนินเลย...อิอิ
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #2674 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 08:25:56 PM »

ซ่าส์จริงๆ....รักษาตัวให้หายก่อนเถอะครับ...เล่นสองรอบเดี๋ยวได้แผลใจเข้ามาอีก... ขำก๊าก

ผมโอเคครับพลูตาหลวง...หลุมแรกก็ตีลงเนินเลย...อิอิ

โธ่....18หลุมแรกอาจจะแพ้ แต่18หลุมหลังวัยสะรุ่นแบบผมแรงไม่ตกน๊าาาาาาาาาาาาาาาาาา  ยิ้มีเลศนัย

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #2675 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 09:32:00 PM »

โธ่....18หลุมแรกอาจจะแพ้ แต่18หลุมหลังวัยสะรุ่นแบบผมแรงไม่ตกน๊าาาาาาาาาาาาาาาาาา  ยิ้มีเลศนัย

ยอมครับ...ขอเพิ่มเดิมพันละกัน.... Grin
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #2676 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 09:58:30 PM »

ยอมครับ...ขอเพิ่มเดิมพันละกัน.... Grin

มีกลัวที่หนายยยยยยยย  คิก คิก

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #2677 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 11:49:08 PM »

ผมมีคนฝากเยอะ...ไม่เพิ่มกลัวจะไม่คุ้มน่ะครับ.... คิก คิก
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #2678 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 09:56:05 AM »

ผู้การโปรสกาย ได้ค่ากรีนฟี เท่าไหร่ครับ สำหรับสนามพลูตาหลวง...ครับ

ไปสนามนี้ รับรองได้ เจ้าถิ่น มาต้อนรับกันเพี๊ยบ....อิอิ
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #2679 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 11:31:49 AM »

ผมมีคนฝากเยอะ...ไม่เพิ่มกลัวจะไม่คุ้มน่ะครับ.... คิก คิก

พี่ก็อย่าให้ฝากกันมาเยอะดิ คนล่ะสิบบาทก็พอแล้ว  บู่

ผู้การโปรสกาย ได้ค่ากรีนฟี เท่าไหร่ครับ สำหรับสนามพลูตาหลวง...ครับ

ไปสนามนี้ รับรองได้ เจ้าถิ่น มาต้อนรับกันเพี๊ยบ....อิอิ
36หลุมเลยมั้ยล่ะ  ยิ้มีเลศนัย เอาให้ครบทั้ง North South East West เลย  หลงรัก

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #2680 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 11:35:23 AM »

อยากเจอ...มีกลัวที่หน๋ายยยยย...โด่
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #2681 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 11:36:51 AM »

อยากเจอ...มีกลัวที่หน๋ายยยยย...โด่

ลุงตรูไหวหรอครับ  คิก คิก เห็นแค่18หลุมก็แทบเป็นลมแล้วนิ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #2682 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 11:39:08 AM »

พักสักชั่วโมง สิครับ....แหม่...ใครจะไปฟิตเหมือนโปรแมวล่ะ...อิอิ

แต่ 36 หลุม ขอรถกอล์ฟ 18 หลุม สุดท้ายนะครับ...อิอิ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2683 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 11:43:44 AM »

Grin  สวัสดีนักกอล์ฟทั้งหลาย........อากาศสบายๆครับที่นี่.......... Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #2684 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 11:44:57 AM »

Grin  สวัสดีนักกอล์ฟทั้งหลาย........อากาศสบายๆครับที่นี่.......... Grin

สวัสดีครับ พี่เสือ หาดใหญ่ ฝนตกไหมครับ....การงานลุล่วง ราบรื่น ครับ
หน้า: 1 ... 176 177 178 [179] 180 181 182 ... 431
  พิมพ์