เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 07:26:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่อยากได้ปืน  (อ่าน 804 ครั้ง)
mong_d
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 11:10:48 PM »

พึ่งเป็นสมาชิกใหม่เมื่อซัก  5  นาทีที่แล้วเองครับ
พอดีอยากได้ปืนกระบอกใหม่แต่ยังขาดข้อมูลอยู่มากขอคำแนะนำจากพี่ๆสมาชิกด้วยครับ  ปกติไม่ค่อยได้ติดตามเรื่องปืนมากนักบังเอิญผ่านไปพบโครงการของ  สน.สก.ที่จะปิดรับใบจองใน  30  มิ.ย.  52  ก็ขอถามเลยละกัน
1.โครงการนี้น่าจะได้รับปืนเมื่อไร  หรือมีพร้อมส่งมอบหลังดำเนินการเรื่องเอกสารเรียบร้อยทันที
2.g 19 od  ผลิตขึ้นเมื่อปีใดและหากเป็นรุ่นที่สามารถส่งมอบได้ในปี  52  จะมีอายุปืนประมาณเท่าไรก่อนถึงมือผู้จอง
วันนี้ขอถามแค่นี้ก่อนครับเพื่อเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจ  ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณาให้คำแนะนำและให้ความรู้ล่วงหน้าไว้  ณ.ที่นี้ด้วยครับ   ไหว้
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:42:12 AM »

เอาเท่าที่รู้นะครับ

g19 od เค้าก็ผลิตเรื่อยๆครับ
กระบอกที่ท่านจะได้ไม่มีทางรู้หรอกครับว่าผลิตขึ้นเมื่อไหร่
จนกว่าท่านจะได้ไว้ในมือ ถึงจะเอาเลขมาเช็คได้ครับ แต่ปืนมือ1 ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ
สบายใจได้ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์