เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:16:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้องขนาด .45  (อ่าน 11292 ครั้ง)
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 08:09:01 AM »

หากมีใครถามว่า ทำไมต้องขนาด .45 ขนาดอื่นไม่ได้หรือ.....ครับ  Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 08:23:38 AM »

ผมจะตอบเขาว่า... ก็อยากได้ .๔๕ น่ะ... แล้วจะไปขอขนาดอื่นทำไมกัน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 08:31:20 AM »

ผมจะตอบเขาว่า... ก็อยากได้ .๔๕ น่ะ... แล้วจะไปขอขนาดอื่นทำไมกัน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
...............เห็นด้วยครับ...ถ้าอยากได้ขนาดอื่นคงขอขนาดอื่นไปแล้ว..............

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 08:38:15 AM »

ใหญ่...............ยาว.....................แรง.....................ดัง.........................นุ่ม.....................สารพัดจะบรรยาย..........................แต่พอได้มาก็ไปหาตัวเล็กๆมาใช้อยู่ดี...................... ยิ้มีเลศนัย.......................ที่สำคัญขอป.3ยากครับท่าน....................ใครได้มาก็เลยอดชื่นชมไม่ได้............................. ยิ้มีเลศนัย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:08:23 AM »

เหตุผลเฉพาะของนายสมชายคนเดียวครับ...

คือมันแรงที่สุดเท่าที่ควบคุมได้ด้วยมือเดียว หากแรงกว่านี้คือ .357 แม็กนั่มจะต้องปักหลักตั้งท่ายิงสองมือ... ส่วนที่เบากว่านี้คือ 9 มม. หลากขนาดก็พอไหว แต่ถ้าเรายิงแรงกว่านี้ได้ก็อยากได้แรงกว่านี้ครับ...

คงมีคำถามตามมาว่าทำไมต้องยิงมือเดียว... คือเวลาใช้งานจริงสำหรับพลเรือนอย่างพวกเรา ไม่ได้ยืนปักหลักมาร์คท่าวีฟเวอร์ หรือไอซอสเชลิสครับ มันจะเน้นวิ่งเป็นหลัก วิ่งหนีวิ่งหลบ หรือวิ่งดักยิง... ทั้งหมดมีวัตถุประสงค์คือป้องกันตัวเอง เอาตัวให้รอด ยิงเพื่อแหวกทาง ใครไม่ขวางก็ช่างมันก่อนครับ...

ทีนี้เวลาวิ่งมันไม่มีถนนวิ่งตรงๆ เช่นอาจต้องโหนรั้ว โหนราวบันได ปิดประตูใส่ล็อกขวางตามรายทาง เหวี่ยงถัง เหวี่ยงน้ำใส่บันได ใส่ขอบหน้าต่างขอบราวบันได และที่สำคัญต้องคว้าข้อมือเมียพาวิ่งด้วยกันครับ... มือเลยเหลือข้างเดียว แถมยังต้องยิงระหว่างการเคลื่อนที่ ไม่มีเวลามาร์คท่าทาง ไม่มีเวลายกปืนเข้าแนวเล็ง อาจอยู่ในท่าทาง"หักข้อมือ"เพื่อวางแนวลำกล้องปืนขนานแนวราวบันได+ขนานพื้นได้ก็ต้องลั่นโป้ง(จะได้พอดีโดนคนที่กำลังยืนแอบอยู่ขอบวงกบประตูปลายทางเดินพอดี) เป็นต้นครับ...

สำหรับกระสุนขนาดที่กำลังเหมาะของนายสมชายคือ .45 หัวบอล 230 เกรน จากปืนโตเต็มตัว 5 นิ้วครับ... กำลังคิดว่าอาจลดความแรงลงเหลือลูกซ้อมนอกหัวเคลือบแข็งหนัก 185 เกรน เพราะยิงแล้วลูกเข้าตรงที่เล็งพอดี(คราวล่าสุดใช้ลูก 230 เกรนของรอแยลฯแล้วกินซ้ายมือไปหนึ่งฝ่ามือ ทั้งที่ตั้งศูนย์ตายตัวเอาไว้สำหรับลูกฟิออคชี่ 200 เกรน... ยังไม่มีโอกาสลองยี่ห้ออื่น)...

เรื่องลูกน้อยลูกมาก... สำหรับนายสมชายไม่ค่อยกังวลหากใช้ป้องกันตัวในบ้าน เพราะคว้ากระเป๋าปืนมาสะพายได้ก็จะมีแม็กสำรองติดมาด้วยแยะนัดอยู่...

แต่ถ้าติดตัวออกนอกบ้าน โดยเฉพาะต่างจังหวัดจะเอา 9 พาราลูกดกไปด้วย... เพราะหากมีเรื่องยิงกันแล้วจะรีบกลับบ้านไม่ได้แน่ๆ(ศัตรูคงดักรออยู่แหงๆ) ดังนั้นต้องเตลิดล่อให้มันออกไปที่อื่น จนเรื่องสงบเสียก่อน ซึ่งแปลว่าจะมีลูกใช้งานเฉพาะเท่าที่ติดตัว...

กรณีหลังนี่ไม่ต้อง .45 ก็ไหวครับ... เย้
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:19:49 AM »

หากมีใครถามว่า ทำไมต้องขนาด .45 ขนาดอื่นไม่ได้หรือ.....ครับ  Grin

..ขนาดอื่นมีแล้วครับ ..ขาดแต่ .45..ยังไม่มีคร้าบบ..Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:25:15 AM »

ชอบรูใหญ่ๆ ครับ

อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Protect
If you want peace, prepared for war...
Jr. Member
**

คะแนน 8

เมื่อไหร่หนอ..การเดินทางจะสิ้นสุดเสียที!!!

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:51:43 AM »

มันสะใจดีครับ  ผมเป็นคนตัวเล็กพอจับสมิธ 4506 ไปยิงในสนาม
มีคนแอบมอง ต่อมาครูปืนมาบอกว่า เขาจะดูว่าคุณตัว (ลูกหมา)น้อย
จะยิงได้มั้ย  ทำไมจะยิงไม่ได้ล่ะครับ ปืนไม่เจ๊ง ลูกปืนก็มี  ถ้าถามว่า
จะเข้าเป้ามั๊ย เออ ค่อยน่าถ่มหน่อย  อิอิอิอิอิอิอิ

http://www.pralanna.com/shop.php?shopuserid=911
แวะไปชมพระกรุที่เป็นตำนานในร้านของผมเอง รับประกันความแท้ เก๊คืนเงินให้เต็มครับพ้ม!!!
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:04:54 AM »

ชอบฝังใจ  เอา .๔๔ แม๊กนั่มมาแลกก็ไม่สน

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:16:06 AM »

ผมซื้อ .45 เพราะเป็นกระสุนต้นตำรับของปืนแบบ 1911 ครับ และเลือกปืนแต่แบบ 1911 (อย่างน้อยก็ตอนนี้)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:25:17 AM »

ผมซื้อ .45 เพราะเป็นกระสุนต้นตำรับของปืนแบบ 1911 ครับ และเลือกปืนแต่แบบ 1911 (อย่างน้อยก็ตอนนี้)

คิก คิก...วันก่อนผมเห็นแบบอื่นด้วยนะครับพี่ต๊อก.... Grin

.410อะ  น้ำลายหก

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:33:11 AM »

งั้นเป็น 44 ก็แล้วกัน .................

เล็กกว่าด้วย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:37:50 AM »

แปลว่า...

ท่านต๊อกชอบทรง 1911...

จึงจำใจต้องใช้ .45 ใช่ไหมครับ...คิก คิก
MANOK
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:02:14 AM »

9 มม. มีแล้ว ต่อไปต้อง .45
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:11:20 AM »

คิก คิก...วันก่อนผมเห็นแบบอื่นด้วยนะครับพี่ต๊อก.... Grin

.410อะ  น้ำลายหก

อือม์ ผมเห็นใครไม่รู้ไปจอง .45 ลูกโม่กันใหญ่เลย

อิ อิ .410 ผมกำลังหาสีมาพ่นครับ เล็งไว้เป็นสีพ่นรถแบบกันความร้อนสูงเลย ลงเทาก่อนแล้วพ่นดำเงาๆ แนวพรางในเมือง อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์