เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:20:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้องขนาด .45  (อ่าน 11296 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 07:58:26 AM »

ขนาดตัวปืน .๔๕ ในแบบ ๑๙๑๑ นั้น แบนบางพกพาสะดวกดี
และจากประสบการณ์อันเล็กน้อยของผม เคยมีครั้งหนึ่งที่ผมคว่ำฝ่ายตรงข้ามที่ดวลปืนกับผมด้วย กระสุน .๔๕
เพียงนัดเดียว  เลยยิ่งประทับใจสมคำที่เล่าขานกันมาครับ
          .๔๕ อาจจะไม่ใช่คำตอบสุดท้ายของหลายๆคน แต่ใครที่ได้เคยสัมผัส
และใช้มันสักระยะจะประทับใจไม่รู้ลืมครับ
  Wink

สนใจประสบการณ์ที่คว่ำคู่ต่อสู้น่ะครับ  รบกวนเล่าให้ฟังหน่อยได้หรือไม่ครับ  (ถ้าไม่สะดวก PM นะครับ)

ครับ
ใช้ลูกอะไรครับ ระยะยิงห่างกี่เมตร ยิงถูกตรงไหนครับ

khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 08:33:28 AM »

ชอบรูใหญ่ๆ ครับ

อิอิอิ
เห็นด้วยครับท่าน............................................ ยิ้มีเลศนัย........................ชอบจริงๆๆ................. ไหว้
Tun Lohitnavee
Sir... Yes Sir !..
Full Member

คะแนน 11

ปิชิ้ววว พ้าววว!!!

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 09:58:21 AM »

ถ้ากฎหมาย อนุญาต ให้มีได้ถึงขนาด.50 คงหนีไม่พ้นDesert Eagle .50AEครับ

ผมเห็นแค่ ปลอก.45 ตกอยู่ผมเก็บมาดู ผมว่ามันใหญ่มากแล้วนะครับ เห็นแล้วขนลุกเลย

ถ้าโดนหัวกระสุนเข้าไปคงร้อง โอ๊ย โอ๊ย

อยากได้ โคลท์ ดีเฟนเดอร์ หรือ โกลด์คัพ ผิวสแตน มากเลย สวยดี

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 10:17:21 AM »

ขนาดตัวปืน .๔๕ ในแบบ ๑๙๑๑ นั้น แบนบางพกพาสะดวกดี
และจากประสบการณ์อันเล็กน้อยของผม เคยมีครั้งหนึ่งที่ผมคว่ำฝ่ายตรงข้ามที่ดวลปืนกับผมด้วย กระสุน .๔๕
เพียงนัดเดียว  เลยยิ่งประทับใจสมคำที่เล่าขานกันมาครับ
          .๔๕ อาจจะไม่ใช่คำตอบสุดท้ายของหลายๆคน แต่ใครที่ได้เคยสัมผัส
และใช้มันสักระยะจะประทับใจไม่รู้ลืมครับ
  Wink

สนใจประสบการณ์ที่คว่ำคู่ต่อสู้น่ะครับ  รบกวนเล่าให้ฟังหน่อยได้หรือไม่ครับ  (ถ้าไม่สะดวก PM นะครับ)

ครับ
ใช้ลูกอะไรครับ ระยะยิงห่างกี่เมตร ยิงถูกตรงไหนครับ

ข่าวนี้รึเปล่าครับ...

http://www.giggog.com/crime/cat4/news13037/
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 10:31:00 AM »

ถ้ากฎหมาย อนุญาต ให้มีได้ถึงขนาด.50 คงหนีไม่พ้นDesert Eagle .50AEครับ

ผมเห็นแค่ ปลอก.45 ตกอยู่ผมเก็บมาดู ผมว่ามันใหญ่มากแล้วนะครับ เห็นแล้วขนลุกเลย

ถ้าโดนหัวกระสุนเข้าไปคงร้อง โอ๊ย โอ๊ย

อยากได้ โคลท์ ดีเฟนเดอร์ หรือ โกลด์คัพ ผิวสแตน มากเลย สวยดี

ต่อให้กฏหมายสามารถอนุญาตให้ได้ถึง .๕๐ ผมก็คงขอแค่ .๔๕ ครับ...
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 10:43:09 AM »

Wink

ครับ

http://www.giggog.com/crime/cat4/news13037/
ข่าวนี้ยิงไป3นัดครับ ไม่ใช่นัดเดียว Grin

สอบสวน ส.ต.ท.อัศวินกล่าวว่า วางสายล่อซื้อยาบ้า 200 เม็ดนัดส่งมอบหน้าห้างคาร์ฟูร์ ถนนศรีโสธรตัดใหม่ คนร้ายขอเปลี่ยนสถานที่ห่างจุดเดิม 500 เมตร แต่ยกเลิกอีก จ.ส.ต.สุริยา พันแสง ผบ.หมู่ สส.ไล่ตามมาถึงใช้รถขวางถนน ตะโกนให้มอบตัว คนร้ายยิงใส่ จึงยิงสวน 3 นัด

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:05:28 AM »

ขอเอาใจช่วยในการปฎิบัติหน้าที่ของ คุณ vinchy  ครับ. ผมตามข่าวมา เสมอ ๒-๓ ครั้งแล้ว

ผม คอกึ่งออโต . . และเลือกหยิบใช้ ตามวัตถุประสงค์ และสถานที่จะผ่านเข้าไปครับ
ถ้าไปไหนอย่างลืมวัน ลืมคืน ในสถานที่เปลี่ยวเพียงลำพัง ก็ ๙ พารา ยืนพื้น..

แต่ถ้่าอยู่ที่บ้าน หรือบางสถานที่ ไม่ไกลนัก และรู้จักสภาพที่จะไปดี ก็ .๔๕
จึงมีเหตุผลให้ เลือกมีแต่ Colt  .๔๕ กับ fmj ๒๓๐ เกรน ด้วยครับ   Cheesy

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 11:09:41 AM »

.45 ยังจะเรียกว่าพกพา ได้ครับ ใบ ป.12 คือให้พกพามิดชิด แต่ถ้าเป็น .50 อินทรีทะเลทราย คงต้องออกแก้ชื่อ ป ใหม่มาอีกซัก ป เป็นแบกหามมิดชิดครับ Grin

ขอเอาใจช่วยในการปฎิบัติหน้าที่ของ คุณ vinchy  ครับ. ผมตามข่าวมา เสมอ ๒-๓ ครั้งแล้ว

ผม คอกึ่งออโต . . และเลือกหยิบใช้ ตามวัตถุประสงค์ และสถานที่จะผ่านเข้าไปครับ
ถ้าไปไหนอย่างลืมวัน ลืมคืน ในสถานที่เปลี่ยวเพียงลำพัง ก็ ๙ พารา ยืนพื้น..

แต่ถ้่าอยู่ที่บ้าน หรือบางสถานที่ ไม่ไกลนัก และรู้จักสภาพที่จะไปดี ก็ .๔๕
จึงมีเหตุผลให้ เลือกมีแต่ Colt  .๔๕ กับ fmj ๒๓๐ เกรน ด้วยครับ   Cheesy

คนทำงานมายืนยันโดยประสบการณ์ผมก็เชื่อครับ และคอยเอาใจช่วยพี่เขาในปฎิบัติหน้าที่เสมอ ๆ  Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 03:23:29 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ.....แล้วขนาด .45 นี้ต้องเป็นรูปแบบ 1911 เท่านั้นหรือไม่ครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 03:44:24 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ.....แล้วขนาด .45 นี้ต้องเป็นรูปแบบ 1911 เท่านั้นหรือไม่ครับ
ถ้ามีโอกาส เจอ 1911 สวย ๆ ราคาดี ๆ ใครมั่งที่จะปล่อยโอกาสให้หลุดลอย Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 02:44:54 AM »

เหตุผลส่วนตัวน่ะครับ หน้าตัดใหญ่ ลูกหาง่าย แรงดี(ในกลุ่มลูกหาง่าย) ราคาลูกสากล(พอรับได้ไม่แพงจนเกินไป) ครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:35:37 AM »

..ไม่เสมอไปครับ.. CZ97B ก็น่าสนใจนะครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:11:02 AM »

ครับ...ผมยังสงสัยว่าถ้าไม่ใช่ 1911 ยังจะชอบ .45 อีกหรือเปล่าครับ  Grin
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 12:44:24 PM »

ถ้าเป็น glock21 สวยๆ ราคาดีๆ ผมก็เอานะครับ

vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:49:32 PM »

Wink

ครับ

Wink

ครับ

ข่าวนี้ยิงไป3นัดครับ ไม่ใช่นัดเดียว Grin

สอบสวน ส.ต.ท.อัศวินกล่าวว่า วางสายล่อซื้อยาบ้า 200 เม็ดนัดส่งมอบหน้าห้างคาร์ฟูร์ ถนนศรีโสธรตัดใหม่ คนร้ายขอเปลี่ยนสถานที่ห่างจุดเดิม 500 เมตร แต่ยกเลิกอีก จ.ส.ต.สุริยา พันแสง ผบ.หมู่ สส.ไล่ตามมาถึงใช้รถขวางถนน ตะโกนให้มอบตัว คนร้ายยิงใส่ จึงยิงสวน 3 นัด

หลายๆท่านตรวจสอบข้อมูลได้ไวมากๆ เยี่ยม
เรื่องคร่าวๆ ก็ตามข่าวนั่นแหละครับ Wink

วันนั้นผมยิงไป ๓ นัดจริงครับพี่ แต่ ๒ นัดแรก ยิงขู่ขึ้นฟ้า และตะโกนแสดงตัวว่า
เป็นตำรวจ และให้เป้าหมายเราหยุดวางปืน แต่ สิ่งที่สวนกลับมา กลับเป็นลูกปืนที่เขาถืออยู่ในมือ
ของเป้าหมายเรายิงมาที่ผม ๑ นัด (ระยะห่างประมาณ ๑๐ - ๑๕ เมตร กำลังขับรถจักรยานยนต์วิ่งเข้าหาผม )

กระสุนของเขาผ่านหัวผมไปน่าจะไม่เกิน ๑ เมตร เพราะกระสุนไปกระทบเข้ากับต้นไม้ที่อยู่ริมถนน
โชคดีที่ช่วงนั้นผมย่อตัวลงค่อนข้างต่ำ เป็นการยิงในลักษณะที่เรียกว่าแลกกัน

นัดที่ ๓ ของผมจึงหันแนวลำกล้องสวนเข้าหาเป้าหมายบริเวณลำตัว แล้วลั่นไกทันที
ระยะยิง แค่ ๔-๕ เมตร กระสุนถูกเข้าที่หน้าอกช่วงใต้กระดูกไหปลาร้าเล็กน้อย ทะลุ

ออกด้านหลังครับ หลังสิ้นเสียงปืนเป้าหมายเรา เร่งเครื่องรถจักรยานยนต์เข้าไปในซอยได้ประมาณ ๒๐๐ เมตร
ก็ล้มลง เมื่อผมไปถึงก็พบว่าเป้าหมายเราหมดสมหายใจไปแล้วครับ
(ไปสู่สุขติเถิดนะ..พี่ไม่ได้มีเจตนาที่จะดับชีวิตเจ้าเลย พี่เพียงแต่จะหยุดเจ้าเท่านั้น  ไหว้

ปล. กระสุนที่ใช้เป็น กระสุนหัวบอล ๒๓๐ เกรน มอนทาน่าโกลด์ ของรอยัลฯ ครับ
       ปืน .๔๕ คิมเบอร์ ลำกล้อง ๕ นิ้ว ไหว้
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์