เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:15:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้องขนาด .45  (อ่าน 11291 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:54:27 PM »

หากมีใครถามว่า ทำไมต้องขนาด .45 ขนาดอื่นไม่ได้หรือ.....ครับ  Grin
เพราะมันเป็นกระสุนที่ถือกำเนิดขึ้นมาเพื่อเจตนาหยุด สัตว์สองเท้า ประเภทหนึ่งที่ดุร้ายมากไงครับ .....
หมายถึง .45 ออโตเมติกโคลท์พีสทอล ใช่เปล่า .........ไม่นับ .45 ลองโคลท์นะจ๊ะ
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 06:52:06 PM »

เป็นขนาดกระสุนในดวงใจ คู่กับประวัติศาสตร์ที่ยาวนานของนักนิยมปืนครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 07:02:11 PM »

หลงรัก
ครับ
ยิงโดนแล้วยังขับรถไปได้ 200 เมตรนี่
ก้อยังถือว่าเป็นเด็ดขาดนะครับ
เหมือนตำรวจที่ร้านทอง ที่ยิงคนร้ายก่อน
ล้มลงนอนแล้ว ยังกวาดปืนยิงเข้าตำรวจ 1 นัด ตำรวจคาที่เลย
ดังนั้นผมว่าเราทุกคนต้องเตรียมพร้อมสำหรับการหาที่หลบ แล้วค่อยยิงต่อเป็นดี
 หลงรัก

สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 07:39:16 PM »

หลงรัก
ครับ
ต้องขอโทษคุณ VINCHY ครับ
การที่เราแสดงตนว่าเป็นตำรวจ จำเป็นหรือที่ต้องยิงขู่ขึ้นฟ้า
อย่างเช่นเราตะโกนว่าตำรวจนะ แล้วเราเล็งปืนไปที่เป้าหมายเลยไม่ดีกว่าหรือครับ
เมื่อเห็นเป้าหมาย ยกปืนขึ้น เราก้อยิงเลย
ผมว่าน่าจะดีกว่า เพราะที่เล่ามา คนร้ายยิงสวนมาก่อน 1 นัด
ถ้าบังเอิญถูกเราเข้า คงแย่นะครับ
ก้ออย่างว่านะครับ วินาทีนั้น คงกะเกณท์อะไรยาก
ส่วนตัวที่คิดว่าถ้าเจออะไรที่เห็นว่าเป็นอันตรายคงเตรียมพร้อม
และคงต้องใช้ปืนทันทีที่เห็นว่านั่นอันตรายแล้ว
 หลงรัก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 07:44:58 PM »

ขอบคุณคุณvinchyครับ เหตุการณ์ของท่านให้ข้อคิดหลายอย่าง  ไหว้
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:11:11 PM »

ขอบคุณคุณvinchyครับ เหตุการณ์ของท่านให้ข้อคิดหลายอย่าง  ไหว้
ประสบการณ์ของพี่เขามีอีกเยอะครับ   เยี่ยม
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:20:30 PM »

หลงรัก
ครับ
การที่เราแสดงตนว่าเป็นตำรวจ จำเป็นหรือที่ต้องยิงขู่ขึ้นฟ้า
อย่างเช่นเราตะโกนว่าตำรวจนะ แล้วเราเล็งปืนไปที่เป้าหมายเลยไม่ดีกว่าหรือครับ
เมื่อเห็นเป้าหมาย ยกปืนขึ้น เราก้อยิงเลย
ผมว่าน่าจะดีกว่า เพราะที่เล่ามา คนร้ายยิงสวนมาก่อน 1 นัด
ถ้าบังเอิญถูกเราเข้า คงแย่นะครับ
ก้ออย่างว่านะครับ วินาทีนั้น คงกะเกณท์อะไรยาก
ส่วนตัวที่คิดว่าถ้าเจออะไรที่เห็นว่าเป็นอันตรายคงเตรียมพร้อม
และคงต้องใช้ปืนทันทีที่เห็นว่านั่นอันตรายแล้ว
 หลงรัก

ขออนุญาตพี่ ๆ นะครับ อย่าหาว่ามาสอนหนังสือสังฆราชเลย
วิสามัญฆาตกรรม คือฆาตกรรมที่กระทำตามหน้าที่
ตำรวจมีหน้าที่จับผู้ที่กระทำผิดกฎหมาย มาลงโทษโดยส่งให้ศาลเป็นผู้พิจารณาว่าได้กระทำความผิดหรือไม่ และต้องลงโทษขนาดไหน
ไม่มีกฎหมายใดให้อำนาจตำรวจลงโทษผู้กระทำความผิดโดยการฆ่า เว้นแต่เพื่อป้องกันตัว
และตำรวจที่กระทำวิสามัญฆาตกรรม ก็จะต้องถูกสอบสวยว่าทำเกินกว่าเหตุหรือไม่  การที่เจ้าหน้าที่ตำรวจยิงปืนขึ้นฟ้าก็เหมือนกันเราแสดงให้ผู้คุกคามเราเห็นว่าเรามีปืนและเอาจริง ประมาณนั้นละมั่งครับ......ถ้าหนี เฉย ๆ ตำรวจก็คงไม่ยิงเพราะยิงไปเกิดตายก็เป็นเรื่อง แต่นี่หันมายิงก็เต็ม ๆ ครับ นับถือคนแบบนี้ครับผู้ที่ยอมทำตามกฎหมายแม้ว่ามันจะทำให้ตนเองต้องเสี่ยงมากขึ้นก็ตาม Smiley
ความรู้น้อยครับแต่อยากโชวว่ามีพุงเอ๊ยภูมิ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:25:32 PM »

ก็ มันหญ่าย......ดีครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:39:00 PM »

หลงรัก
ครับ
ผมคงดูหนัง FBI มากไป
การยิงขึ้นฟ้า เป็นอันตรายเหมือนกันนะครับ(ช่วงนี้ในเวปมีหัวข้อยิงขึ้นฟ้า 2 ข้อ)
โดนใครเข้าก้อเจอข้อหาเหมือนกัน
คนเลวตาย 100   1000  5000 คน คงไม่มีใครสนใจครับ
อย่างไรก้อขอชมตำรวจทุกนายที่ช่วยทำให้บ้านเมืองสงบครับ
 หลงรัก
กดหมายไม่ให้สิทธิตำรวจฆ่าคนร้ายที่หนี
เห็นข่าวจับยาบ้าที่ปั๊ม ตำรวจยิงคนร้ายที่กำลังหนี จนพรุนไปทั่ว
ตามข่าว
ทุกอย่างคงอยู่ที่ภาระกิจ และจังหวะนั้นๆ
 หลงรัก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 09:04:11 PM »

หลงรัก
ครับ
 หลงรัก

ขออนุญาตพี่ ๆ นะครับ อย่าหาว่ามาสอนหนังสือสังฆราชเลย
วิสามัญฆาตกรรม คือฆาตกรรมที่กระทำตามหน้าที่
ตำรวจมีหน้าที่จับผู้ที่กระทำผิดกฎหมาย มาลงโทษโดยส่งให้ศาลเป็นผู้พิจารณาว่าได้กระทำความผิดหรือไม่ และต้องลงโทษขนาดไหน
ไม่มีกฎหมายใดให้อำนาจตำรวจลงโทษผู้กระทำความผิดโดยการฆ่า เว้นแต่เพื่อป้องกันตัว
และตำรวจที่กระทำวิสามัญฆาตกรรม ก็จะต้องถูกสอบสวยว่าทำเกินกว่าเหตุหรือไม่  การที่เจ้าหน้าที่ตำรวจยิงปืนขึ้นฟ้าก็เหมือนกันเราแสดงให้ผู้คุกคามเราเห็นว่าเรามีปืนและเอาจริง ประมาณนั้นละมั่งครับ......ถ้าหนี เฉย ๆ ตำรวจก็คงไม่ยิงเพราะยิงไปเกิดตายก็เป็นเรื่อง แต่นี่หันมายิงก็เต็ม ๆ ครับ นับถือคนแบบนี้ครับผู้ที่ยอมทำตามกฎหมายแม้ว่ามันจะทำให้ตนเองต้องเสี่ยงมากขึ้นก็ตาม Smiley
ความรู้น้อยครับแต่อยากโชวว่ามีพุงเอ๊ยภูมิ Grin

ครับ
มีพุงหรือมีภูมิ ติเพื่อก่อ ดีครับ
ประสบการณ์ได้จากเรื่องจริง ฟังเรื่องเล่า เจอเอง

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:08:14 AM »

ถ้าเป็น glock21 สวยๆ ราคาดีๆ ผมก็เอานะครับ
ผมเคยเห็นท่านหนึ่งยิงกล็อก 21 ที่ระยะ 15 เมตร 5 นัด ตัวเอ็กซ์บนเป้าหลุดหายหมดเลย...อย่างนี้จะบอกว่าแม่นเพราะปืนหรือเพราะลูกปืนดีครับ  เยี่ยม
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 09:29:11 AM »

ผมเห็นใจ และสงสารเจ้าหน้าที่จริงๆครับ(เจ้าหน้าที่ ที่ปฏิบัติตนตามหน้าที่ ตามกฏหมาย)

มองในมุมตลกๆ อย่าคิดมาก กฏหมายเหมือนกับว่า เข้าข้างคนร้าย แม้นว่าจะมีช่องให้อีกฝ่าย(เจ้าหน้าที่ หรือโจทย์)ก็ตาม แต่ดูเหมือนว่า ให้โอกาศ คนร้ายมากกว่า อิๆ ผมก็พูดไปแบบคนไม่รู้กฏหมายช่ำชอง น๊ะครับ

ด้วยความเคารพ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 02:20:47 PM »

หลงรัก
ยิงปืนงานบวช กระสุนตกใส่หัว เด็ก 13 ดับอนาถ
รณรงค์ยิงปืนขึ้นฟ้า
 ตกใจ
ยังไม่มีฎีกา จำเลยก้อยังเป็นผู้บริสุทธ์
เห็นใจ เจ้าหน้าที่ครับ
ก้อเป็นกำลังใจให้ครับ
 หลงรัก
ทำไมต้อง .45 มีต่อยอดอีก
ขอโทษจขทก.
ครับ
 Grin

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 03:37:48 PM »

อยากได้มังจังครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 03:44:46 PM »

หลงรัก
ยิงปืนงานบวช กระสุนตกใส่หัว เด็ก 13 ดับอนาถ
รณรงค์ยิงปืนขึ้นฟ้า
 ตกใจ
ยังไม่มีฎีกา จำเลยก้อยังเป็นผู้บริสุทธ์
เห็นใจ เจ้าหน้าที่ครับ
ก้อเป็นกำลังใจให้ครับ
 หลงรัก
ทำไมต้อง .45 มีต่อยอดอีก
ขอโทษจขทก.
ครับ
 Grin

เรื่องยิงปืนขึ้นฟ้า ถึงแม้เป็นแค่การยิงขู่ เจ้าหน้าที่ก็ไม่ควรที่จะทำครับ เจ้าหน้าที่น่าจะรู้เกี่ยวกับเรื่องอาวุธดีกว่าประชาชนทั่วไป
ควรมีความรู้และความเข้าใจว่าหัวกระสุนนั้น อาจตกลงมา โดนผู้บริสุทธิ์ ให้เจ็บปวด พิการ หรือเสียชีวิตได้ เจ้าหน้าที่ตำรวจน่าจะคำนึงถึงเรื่องนี้มากๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์