เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:28:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับมาแล้วครับ Browning Hi-power Mark III (รบกวนพี่ ๆ วิจารณ์กลุ่มกระสุนด้วยครับ)  (อ่าน 10195 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:25:41 PM »

อีกด้านนึง  (อยากแต่งให้สวย ๆ  ต้องทำยังไงมั่งครับ..แนะนำผมมั่ง....อิอิ)

เรื่องนี้   ต้องพี่ ผะ-เด็ด กั๊บ....คริ คริ
kendo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:28:39 PM »

1
kendo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:29:19 PM »

2
kendo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:31:44 PM »

จริง ๆ ผมแล้วอยากได้ตัวฮารด์โครม ไกทอง นะ 
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:32:24 PM »

อีกด้านนึง  (อยากแต่งให้สวย ๆ  ต้องทำยังไงมั่งครับ..แนะนำผมมั่ง....อิอิ)

สำหรับในเมืองไทย  บราวนิงค์ไฮฯ  ขึ้นชื่อว่า หาของแต่งได้ยากพอสมควรครับ..
แต่อะไรก็ไม่เท่ากับว่า  ความอ่อนช้อยในรูปทรงและเส้นสายของมัน...
หลายต่อหลายท่าน ก็ว่า มันไม่ขี้เหร่อยู๋แล้วล่ะครับ คริ  คริ

ทีนี้.."ความสวย" ของแต่ละท่าน  ไม่เหมือนกันครับ  คริ คริ

ถ้าแต่งเพราะความสวย...
ผมคงมิกล้าแนะนำหรอกครับ..เพราะผมเอง  ขึ้นชื่อว่า....
ไม่มีสายตาทางศิลป์กะเค้าซะเลยครับ  คริ คริ

ท่านเคนโด้  ลองยิงดูแล้ว...
ชอบระบบการลั่นไกของบราวนิงค์ไฮฯ บ้างหรือไม่ล่ะครับ  คริ คริ
แต่เท่าที่ทราบ ๆ มา  ปืนจากคลังของ ทบ.
มักจะมีระบบลั่นไกที่ค่อนข้างนุ่มนวลกว่าปืนที่ซื้อจากร้านอื่น ๆ อ่ะครับ...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2009, 09:39:36 PM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:33:27 PM »

จริง ๆ ผมแล้วอยากได้ตัวฮารด์โครม ไกทอง นะ 

คริ คริ  เป็นธรรมดาครับ  มีดำ ก็อยากได้ ขาว
มีขาว...ก็อยากได้ดำ กั๊บ....คริ คริ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:37:56 PM »

ถ้าจะแต่ง...เพราะการใช้งาน แล้วล่ะก็...
เท่าที่ผมพยายามมองแบบศิลปะ  หน่อยน่ะครับ...

ก็คือ เปลี่ยนศูนย์เป็นแบบ Day/Night sights ครับ..
แต่ราคารวมค่ากัดลำเลื่อนด้วย...ก็ราว ๆ ห้าหกพัน อย่างต่ำ ๆ ครับ

แต่ศูนย์แบบ Night sights บางแบบ  ก็ไม่ต้องกัดลำเลื่อนครับ...
แต่อาจปรับเลื่อนไม่ได้เท่านั้นเอง...คริ คริ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2009, 09:40:25 PM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:39:02 PM »

ผมขออนุญาตไปนอนก่อนนะครับ....คริ คริ
ดึกแล้วกั๊บ....ทูนหัว...คริคริ

ฝันดีทุกท่าน นะกั๊บ...
kendo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:39:50 PM »

ท่านเคนโด้  ลองยิงดูแล้ว...
ชอบระบบการลั่นไกของบราวนิงค์ไฮฯ บ้างหรือไม่ล่ะครับ  คริ คริ
แต่เท่าที่ทราบ ๆ มา  ปืนจากคลังของ ทบ.
มักจะมีระบบลั่นไกที่ค่อนข้างนุ่มนวลกว่าปืนที่ซื้อจากร้านอื่น ๆ อ่ะครับ...คริ คริ

ครับ  ตอนแรกที่ตั้งใจไว้กะว่ารับมาแล้วจะปรับแต่งน้ำหนักของไก  ซักนิดหน่อย(เพื่อน ๆ บอกว่าไกของ Browning หนัก)  แต่พอลองยิงดูแล้ว ก็....โอเคนะ  รู้สึกพอใจ ตอนนี้เลยไม่คิดปรับแล้วครับ... อยากทำหล่อก่อนครับ  เรื่องน้ำหนักไกจะลองใช้ไปอีกซักพัก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:41:18 PM »

ชอบระบบการลั่นไกของบราวนิงค์ไฮฯ บ้างหรือไม่ล่ะครับ  คริ คริ
แต่เท่าที่ทราบ ๆ มา  ปืนจากคลังของ ทบ.

ครับ  ตอนแรกที่ตั้งใจไว้กะว่ารับมาแล้วจะปรับแต่งน้ำหนักของไก  ซักนิดหน่อย(เพื่อน ๆ บอกว่าไกของ Browning หนัก)  แต่พอลองยิงดูแล้ว ก็....โอเคนะ  รู้สึกพอใจ ตอนนี้เลยไม่คิดปรับแล้วครับ... อยากทำหล่อก่อนครับ  เรื่องน้ำหนักไกจะลองใช้ไปอีกซักพัก

คริ คริ  ปรับตัวให้เข้ากับปืนเถิดครับ...
เหมาะที่สุดแล้วครับ ท่าน....
kendo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:42:08 PM »

ผมขออนุญาตไปนอนก่อนนะครับ....คริ คริ
ดึกแล้วกั๊บ....ทูนหัว...คริคริ

ฝันดีทุกท่าน นะกั๊บ...

ขอบคุณมากครับ   พรุ่งนี้ตื่นมาแนะนำกันอีกนะครับ  ผมรออยู่  ฝันดีค๊าบบบ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:43:46 PM »

คริ คริ  ปรับตัวให้เข้ากับปืนเถิดครับ...
เหมาะที่สุดแล้วครับ ท่าน....

ช่างกล้าพูดเนาะ  แบร่
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:51:46 PM »

ไฮเพาเวอร์ ซิลเวอร์โครมของเพื่อนผมกระบอกนี้มีสไลด์เดิมๆ , โครงปืนเดิม , แม็กฯเดิม , ศูนย์โบมาร์ , ลำกล้องบาร์สโต , ไกซิลินเดอร์แอนสไลด์ , ประกับของแต่ง(แพงหูดับ)

อ้อ....คันล็อคสไลด์กับน็อตยึดด้ามอาจจะยังเดิมๆ

หนอยยยยย ปรับตัวให้เข้ากับปืน  แบร่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2009, 09:54:31 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
kendo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:56:40 PM »

ไฮเพาเวอร์ ซิลเวอร์โครมของเพื่อนผมกระบอกนี้มีสไลด์เดิมๆ , โครงปืนเดิม , แม็กฯเดิม , ศูนย์โบมาร์ , ลำกล้องบาร์สโต , ไกซิลินเดอร์แอนสไลด์ , ประกับของแต่ง

อ้อ....คันล็อคสไลด์กับน็อตยึดด้ามน่าจะยังเดิมๆนะ  คิก คิก

นี๊....แหล่ะครับ...โดนเลย (ตัวขวามือ) ผมอยากรู้ข้อมูลน่ะครับ งบประมาณเท่าไร ? ต้องทำยังไง ?  ครับ   หุหุ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:12:32 PM »

46 k Huh สุดยอดครับ

ข้างนอกอาจได้ 240k นะครับ
   ราคาข้างนอกรวมค่ากาแฟรสชาติล้ำลึกเข้าไปด้วย
กินแล้วเคลิบเคลิ้มในคำบรรยายสรพคุณของสุดยอดปืน
เหล็กต้องนำเข้ามาจากดาวอังคาร
ส่งไปหลอมขึ้นรูปที่ดาวพุธ
เสร็จแล้วจึงนำมาประกอบที่โลกมนุษย์
ส่งไปตรวจ qc ที่ดวงจันทร์
นั่นแหละ...ถึงได้ส่งมาบ้านเราได้
ยัง..แค่นั้นยังขายไม่ได้
ต้องส่งไปเจาะพอร์ตที่โรงงานลับสุดยอด
มีคนรู้ไม่กี่คนโรงงานนี้
   เคล็ดลับเล็กๆน้อยๆนี้ ทำให้บราวนิ่ง ไฮพาวเวอร์ ของบัง
ราคาจึงสูงกว่าที่ทำจากโรงงานแถวนครสวรรค์
(บังเขาว่ามาอย่างนั้น)
ฮ่า ฮ่า ฮ่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2009, 10:14:11 PM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์