เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 03:32:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน สมาชิก GLOCK รายงานตัวหน่อยคร้าบบบบบ  (อ่าน 15200 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 02:19:04 PM »

ผมมีกล๊อก21 บ้านเราเห็นมีคนใช้กันหลายคน อีกกระบอกเป็นกล๊อก23 คงหาเพื่อนคุยด้วยไม่ค่อยได้

ผมกำลังรอ 22 เดี๋ยวมาคุยเป็นเพื่อนครับพี่ Grin Grin Grin รอปูเหลียว Grin Grin Grin
ผมว่าจะหาลำกล้อง9ม.มมาใส่ จะได้ใช้ได้2ขนาด กำลังหาเพื่อนอยู่เลย

เปลี่ยนแล้วยิงได้ครับ แต่ผมอ่านบนเว็บอื่นเรื่องเปลี่ยนลำนี่มีหลายแหล่งไม่แนะนำครับ เพราะเขาบอกขนาดลำมันเล็กกว่า ประมาณ 1mm ที่รู้สึกว่าเล็กกว่าไม่มากแต่อาจมีผลข้างเคียงได้ครับ หรืออาจต้องเปลี่ยน ขอเตะปลอกด้วย ผมเลยเลิกซนเลย

ปืน Glock generation 1 กับ 3 ก็ต่างกันเล็กน้อย และปืนยิงลูกขนาด 9 กับ .40 ก็มีจุดล็อคที่ต่างกันด้วย จาก 2 เป็น  3 จุด

พี่อยู่นั่นไม่ลอง g34-35 ล่ะพี่  Grin Grin Grin น่าสนออกพูดแล้วน้ำลายไหล Grin Grin Grin

แต่ G17 กับ G 34 เปลียรชุดบนกันได้เขาว่าอย่างนั้น

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 02:25:49 PM »

ผมมีกล๊อก21 บ้านเราเห็นมีคนใช้กันหลายคน อีกกระบอกเป็นกล๊อก23 คงหาเพื่อนคุยด้วยไม่ค่อยได้
Smiley. Glock 19 กำลังสนใจแบบ คุณบุญปู ทางไว้ เป็น G 23 .. ทำได้ใช่ไหมครับ.. Grin อยู่ที่ลำกล้อง กับ แม๊กฯ ใช่เป่าครับ คุณบุญ.. Cheesy
ไม่แน่ใจสำหรับกล๊อก19 แต่กล๊อก22-23 นั้นเปลี่ยนลำกล้องเป็น.357ซิกและ9ม.มได้แน่นอน ส่วนกล๊อก21ก้เปลี่ยนเป็น400 Corbon และ40 Superได้อีก2ขนาด กล๊อกมีของเล่นมากเลยตอนนี้
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 02:30:09 PM »

ผมกำลังรอ 22 เดี๋ยวมาคุยเป็นเพื่อนครับพี่ Grin Grin Grin รอปูเหลียว Grin Grin Grin
ผมว่าจะหาลำกล้อง9ม.มมาใส่ จะได้ใช้ได้2ขนาด กำลังหาเพื่อนอยู่เลย

เปลี่ยนแล้วยิงได้ครับ แต่ผมอ่านบนเว็บอื่นเรื่องเปลี่ยนลำนี่มีหลายแหล่งไม่แนะนำครับ เพราะเขาบอกขนาดลำมันเล็กกว่า ประมาณ 1mm ที่รู้สึกว่าเล็กกว่าไม่มากแต่อาจมีผลข้างเคียงได้ครับ หรืออาจต้องเปลี่ยน ขอเตะปลอกด้วย ผมเลยเลิกซนเลย

ปืน Glock generation 1 กับ 3 ก็ต่างกันเล็กน้อย และปืนยิงลูกขนาด 9 กับ .40 ก็มีจุดล็อคที่ต่างกันด้วย จาก 2 เป็น 3 จุด

พี่อยู่นั่นไม่ลอง g34-35 ล่ะพี่ Grin Grin Grin น่าสนออกพูดแล้วน้ำลายไหล Grin Grin Grin

แต่ G17 กับ G 34 เปลียรชุดบนกันได้เขาว่าอย่างนั้น
มีลำกล้องจากหลายโรงงานทำมาสำหรับGlock 23 9MM Conv โดยตรงเลยครับ น่าสนออกGlock 22 9MM Conv. Standard และ Glock 22 357SIG Conv. Standard
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2005, 03:11:41 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 03:33:06 PM »

Grin  ผมมี G-19 กะเขาด้วยเหมือนกัน ชอบครับนุ่มมือดี(ตัวปืนนะครับ)

แต่ใจก็ยังรัก 1911 อยู่  ยิงมันส์สสส กว่า อิอิ

มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 03:40:44 PM »

เอ่อ พี่ ๆ ครับ  ใครมีรูปกล็อค ของตัุวเองช่วยเอามาลงให้ดูหน่อยครับ  อยากรู้ว่าแต่งกันไปถึงไหนแล้ว
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 04:00:37 PM »

ผมก็รอ กล็อก 22 อยู่ครับพี่บุญ น้ำลายหกถ้าได้มาจะขอร่วมทีมด้วยครับ Grin
.40ตอนนี้ก็พอมีเพื่อนคุยแล้ว3คน คงไม่เหงาเท่าไร
THAEWA
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 04:07:40 PM »

Smileyจริงๆแล้วอยากได้กล๊อกแต่วาสนาไม่ถึง ได้แค่CZ มาครอง Grin Grin Grinก้อเลยเป็นสาวกCZไปแว้ววว Grin Grinเหมือนคุณใหม่เลยเรา
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 04:11:15 PM »

Smileyจริงๆแล้วอยากได้กล๊อกแต่วาสนาไม่ถึง ได้แค่CZ มาครอง Grin Grin Grinก้อเลยเป็นสาวกCZไปแว้ววว Grin Grinเหมือนคุณใหม่เลยเรา
คุณเทวาเงียบๆไป ลองเอาCZมาเปิดตัวให้เพื่อนๆดูสักนิด จะได้คึกคักกันหน่อย
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 04:23:52 PM »

ผมเองก็เป็นอีกคนที่ชื่นชอบปืน GLOCK อยู่ นอกจากชื่นชมผมเองก็มีไว้ซ้อมมืออยู่เหมือนกัน GLOCK เป็นปืนที่ดีไม่มีปัญหาจุกจิกให้กังวลเลยครับ
พี่น่ะ แค่ชื่นชอบ แต่ผม ออกจะบ้า ปืน GLOCK ไปเลยล่ะครับ ตอนนี้ใช้ 17 อยู่ ซ้อมจนคล่องมือแล้ว ไม่ต้องเล็งมาก ศูนย์แตะ ก้อสาดเลย เอาเป็นว่า 15-20 เมตรไม่พลาดแผ่นเพจแน่ ครับตอนนี้อยากได้ 19 อยู่
[/color]

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับว่าต้องทำอย่างไรบ้างถึงจะทำได้อย่างคุณ GOLF GLOCK ได้ การยิงที่ไม่ต้องเล็งมาก ศูนย์แตะก็สาดเลย ผมทำทีไรก็ไม่เคยถูกเลย รบกวนแนะนำด้วยครับผม

ขั้นตอนแรก  ก้อคงไม่มีอะไรมากหรอกครับ  แค่ซ้อมบ่อย ๆ  ให้คุ้นมือเราน่ะครับ  ผมว่ากล็อค เนี่ย  ยิงเร็วได้ผล  ดีมากเลยนะครับ  ลองดูครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 04:33:28 PM »

[

อ้างถึง
ขั้นตอนแรก ก้อคงไม่มีอะไรมากหรอกครับ แค่ซ้อมบ่อย ๆ ให้คุ้นมือเราน่ะครับ ผมว่ากล็อค เนี่ย ยิงเร็วได้ผล ดีมากเลยนะครับ ลองดูครับ
อ้างถึง
คุณGOLF GLOCK น่าจะสอนเทคนิคการยิงให้เพื่อนๆสักหน่อยครับ ผมเองก็ยากรู้มากเหมือนกัน ระยะ15-20เมตร ผมเล็งตั้งนานยังไม่ค่อยเข้าเป้าเลย คุณGOLF GLOCK ไม่ต้องเล็งมาก ศูนย์แตะ ก็สาดเลย แบบนี้แสดงว่าต้องมีเทคนิคพิเศษในการจับปืนและการยิง

มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 04:43:44 PM »

[

อ้างถึง
ขั้นตอนแรก ก้อคงไม่มีอะไรมากหรอกครับ แค่ซ้อมบ่อย ๆ ให้คุ้นมือเราน่ะครับ ผมว่ากล็อค เนี่ย ยิงเร็วได้ผล ดีมากเลยนะครับ ลองดูครับ
อ้างถึง
คุณGOLF GLOCK น่าจะสอนเทคนิคการยิงให้เพื่อนๆสักหน่อยครับ ผมเองก็ยากรู้มากเหมือนกัน ระยะ15-20เมตร ผมเล็งตั้งนานยังไม่ค่อยเข้าเป้าเลย คุณGOLF GLOCK ไม่ต้องเล็งมาก ศูนย์แตะ ก็สาดเลย แบบนี้แสดงว่าต้องมีเทคนิคพิเศษในการจับปืนและการยิง

กล็อค  ใช้ระบบ  กึ่งดับเบิ้ลนะครับ  ไม่ใช่ซิงเกิ้ลแบบCZ  ถ้าปั้น  x  ละ็ก้อซีแซดเนี่ย  ได้เปรียบกว่าแน่นอนครับ  ฉะนั้น  กล็อค จะเล็งนานเกินไปไม่ดีครับ  เอาแบบนี้ก่อนละกัน  ศูนย์ปืน  ของคุณ  boon  นี่  ร้อยเปอร์เซ็นต์แล้วใ่ช่มั๊ยครับ  ถ้าศูนย์ปืน ตรง  แบบนี้ก้อต้องมากันก่อนครับ   ตั้งแผ่นเพจ  ไว้ที่ระยะ  10  เมตร ครับเสร็จแล้ว  ตั้งสมาธิให้ดี  ใส่แม็กเข้ากับปืนก่อน  พอพร้อม  ก้อจับปืนขึ้นมากระชากสไลด์ ชี้ปากกระบอกปืนไปที่แผ่นเพจ แล้วลั่นไกเลยครับ  ไม่ต้องมัวเล็งศูนย์ให้ช้า  ลอง ยิงไว ๆ ดูก่อนนะครับ  ถ้าโดนบ่อย ๆ จากนั้นก้อค่อยเลื่่อนแผ่นเพจออกเป็นระยะ ที่ไกลขึ้นครับ
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 05:18:34 PM »

เข้ามาร่วมเชียร์ครับ
ผมใช้ ตัว 23 กับ 24 อยู่ครับ
มั่นใจกับ ใ40 ครับ
ผมก็รอ กล็อก 22 อยู่ครับพี่บุญ น้ำลายหกถ้าได้มาจะขอร่วมทีมด้วยครับ Grin
.40ตอนนี้ก็พอมีเพื่อนคุยแล้ว3คน คงไม่เหงาเท่าไร

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 06:33:17 PM »

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับว่าต้องทำอย่างไรบ้างถึงจะทำได้อย่างคุณ GOLF GLOCK ได้ การยิงที่ไม่ต้องเล็งมาก ศูนย์แตะก็สาดเลย ผมทำทีไรก็ไม่เคยถูกเลย รบกวนแนะนำด้วยครับผม

จับปืนให้ตรงครับ
แบบนี้จริง ๆ ครับ ไม่ได้กวน จับปืนมองจากด้านบนให้เป็นแนวเดียวกับแขน  มองด้านข้างจากกระจก ให้แนวลำกล้องขนานกับแนวแขน .... จับตำแหน่งมือ และข้อมือที่จับได้ตรงทุกด้านครับ .... ถึงเวลาก็เอาแขนชี้ แล้วเหนี่ยวไกครับ

เขียนดูเป็นหลักการ แต่คำง่าย ๆ คือ "ซ้อมบ่อย ๆ" ครับ ...

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 06:43:07 PM »

[

อ้างถึง
อ้างถึง

กล็อค ใช้ระบบ กึ่งดับเบิ้ลนะครับ ไม่ใช่ซิงเกิ้ลแบบCZ ถ้าปั้น x ละ็ก้อซีแซดเนี่ย ได้เปรียบกว่าแน่นอนครับ ฉะนั้น กล็อค จะเล็งนานเกินไปไม่ดีครับ เอาแบบนี้ก่อนละกัน ศูนย์ปืน ของคุณ boon นี่ ร้อยเปอร์เซ็นต์แล้วใ่ช่มั๊ยครับ ถ้าศูนย์ปืน ตรง แบบนี้ก้อต้องมากันก่อนครับ ตั้งแผ่นเพจ ไว้ที่ระยะ 10 เมตร ครับเสร็จแล้ว ตั้งสมาธิให้ดี ใส่แม็กเข้ากับปืนก่อน พอพร้อม ก้อจับปืนขึ้นมากระชากสไลด์ ชี้ปากกระบอกปืนไปที่แผ่นเพจ แล้วลั่นไกเลยครับ ไม่ต้องมัวเล็งศูนย์ให้ช้า ลอง ยิงไว ๆ ดูก่อนนะครับ ถ้าโดนบ่อย ๆ จากนั้นก้อค่อยเลื่่อนแผ่นเพจออกเป็นระยะ ที่ไกลขึ้นครับ

Grin Grin Grinมันเหมือนกับเอามะพร้าวมาขายสวนหรือป่าวครับ
 Cheesyพี่บุญซ้อมยิง 1 เดือน ใช้กระสุนน่าจะเท่ากับผมใช้เวลา ประมาณ 6 เดือน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2005, 06:55:10 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 06:48:41 PM »

มะพร้าว มะพร้าว ส้ม ส้ม กล้วย กล้วย  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์