เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:19:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านไหนมีสปริงฟิลด์ขายบ้างครับ  (อ่าน 7572 ครั้ง)
kars
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 06:20:56 PM »

วันนี้ไปดู ปืนกระบอกแรกในชีวิต ชอบสปริงฟิลด์ XDM เข้าไปร้าน ศ..... ว่าขอลูบคลำว่าเหมาะมือหรือเปล่า เจ๊ก็ไปเปิดเซฟ แล้วบอกว่าขอดูนะต้องซื้อเลยนะ ผมก็ลูบคลำดูก็เหมาะมือ และถูกใจ เจ๊บอกว่า "เอาชื่อมาและวางเงินจองเลย 10,000.- ผมบอกว่าขอตัดสินใจก่อน เจ๊ บอกงั้นไม่จองเธอ Huhออกไปจากร้านเลย" ผมก็เอ่อนึกในใจ ก็ได้ในเมื่อเจ๊ไล่ลูกค้า ผมก็คงไม่เป็นลูกค้า เลยอยากถามว่ามีร้านปืนอื่นๆ อีกไหม ที่มีขายนะครับ
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 07:51:39 PM »

เศร้า ทำใจครับ หารุ่นอื่นก็ได้ครับ เพราะตัวนี้น่าจะมีที่เขาที่เดียวครับ 

ชื่อร้านเขาก็บอกแล้วไงครับว่าคน กันเอง แต่มันคงจะกันเองมากไปหน่อย   ผมไม่เคยซื้อปืนร้านนี้เคยแต่ซื้อพานท้าย 10/22 โฮค ร้านแก ก็ถูกนะครับถูกที่สุดที่หาได้ ณ ขณะนั้น ป้าแกก็ไสตล์นี้ล่ะครับ  มึงมาพาโวย แต่พอดีปากผมคงไม่เบาเท่าไรในสายตาแกก็เลยไม่ได้ปะทะ คารมกันครับ

ส่วนเรื่องโดนร้านปืน ดูถูกหรือเหยียดหยาม สำหรับผมแล้ว ธรรมดามากครับ เพราะผมก็โดนอยู่เป็นประจำ โดนเจ้าของร้าน ไม่เท่าไหร่ เพราะผมลองเทียบๆดูแล้ว คนซื้อปืน กว่า 80% จนกว่าเจ้าของร้านปืนครับ(ผมก็เป็น หนึ่งใน 80% ที่ว่าด้วย)  ก็คิดเสียว่า มรึงอย่ามาเป็นลูกค้ากรูบ้างละกัน จะไล่มันออกจากร้านบ้าง  แต่ที่รับไม่ได้ก็พวก คนเชียร์แขกหน้าร้านครับ ผมอยากรู้เหมือนกันนะครับว่า มี ผู้จัดการร้านปืนร้านไหน เงินเดือนเกินแสนบ้าง ช่วยบอกด้วย ถ้ามันไม่ถึงก็อย่าสะเออะ มาดูถูกลูกค้าแบบเจ้านายมันนะครับ เพราะคนที่มาดูปืนหน่ะยังไงเขาก็มีปัญญาจะซื้ออยู่แล้ว แต่พวกแกล่ะทำงานทั้งปีจะซื้อได้สักกี่กระบอกกันเชียว มาทำเป็นกระแนะกระแหนลูกค้า ถุย!     ไหว้

วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 08:25:54 PM »

เคยเข้าร้านนี้แล้วเซ็งครับ

yaris
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 08:29:06 PM »

ยี่ห้อนี้เห็นร้านมะฮะกีมีเคยเปิดรับจองอยู่ครับ ลองไปไถ่ถามดู ร้านนี้ไม่ดูถูกลูกค้าแน่นอน เยี่ยม ส่วนเรื่องร้านป้าแกผมไม่รู้ครับ ไม่เคยซื้อของแก แต่เคยเดินๆผ่านถามColt GC160000 ได้ยินราคาผมก็มือไม้สั่น ทำอะไรไม่ถูกแล้ว ต้องขอตัวเดินจากมา ผมว่าอย่าไปใส่ใจมากเลยครับ ผมเจอมาหลายรูปแบบจนเซ็ง อย่างร้านที่ชาวเวบว่าดีๆ ผมกลับเจอประสบการณ์เลวร้าย ความเฉยเมย อยู่ที่ร้านจะขอลงชื่อจองก็ไม่ให้ แต่คนอื่น(ลูกค้าเก่า)ลงได้ พอวันหลังโทรติดลงชื่อจองได้ แต่จนป่านนี้ยังหายต๋อม(ไหนว่าชัวร์ไม่มีลัดคิว) ร้านที่ตะก่อนผมไม่เคยซื้อเลย(อยู่ซอยข้างๆร้านดี) ขนาดผมไปวันเค้าจองเต็มกันไปแล้ว ยังกุลีกุจอ หาสมุดมารับลงชื่อผมไว้(สำรอง) พอมีลูกค้ายกเลิกปุ๊บ เค้าก็โทรตาม ผมก็เลยได้ตัวในรูปมา ร้านที่เค้าว่าฟันๆลูกค้า(ข้างร้านดีๆนั่นแหละ) ไม่ใช่ร้านกาแฟนะ ผมเคยซื้อP229ได้ถูกกว่าร้านดีๆนั่นอีก แถมไม่ต้องจองไม่ต้องรอด้วย ตอนนี้ผมเลยซื้อแต่ร้านที่อยากขาย พร้อมบริการ ราคาไม่ต้องถูกที่สุด แต่ก็ไม่ต้องแพงจนสุดโต่ง ฝากไว้ครับต่างจิตต่างใจ ต่างกรรมต่างวาระ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2009, 09:04:44 PM โดย W204 » บันทึกการเข้า
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 08:49:00 PM »

วันนี้ไปดู ปืนกระบอกแรกในชีวิต ชอบสปริงฟิลด์ XDM เข้าไปร้าน ศ..... ว่าขอลูบคลำว่าเหมาะมือหรือเปล่า เจ๊ก็ไปเปิดเซฟ แล้วบอกว่าขอดูนะต้องซื้อเลยนะ ผมก็ลูบคลำดูก็เหมาะมือ และถูกใจ เจ๊บอกว่า "เอาชื่อมาและวางเงินจองเลย 10,000.- ผมบอกว่าขอตัดสินใจก่อน เจ๊ บอกงั้นไม่จองเธอ Huhออกไปจากร้านเลย" ผมก็เอ่อนึกในใจ ก็ได้ในเมื่อเจ๊ไล่ลูกค้า ผมก็คงไม่เป็นลูกค้า เลยอยากถามว่ามีร้านปืนอื่นๆ อีกไหม ที่มีขายนะครับ

ครับ
มีวัน 1  ผมแวะไปดูปืนแถวนั้น
มีทหารในเครื่องแบบ พาแฟนสาวไปเลือกปืนลูกโม่
เห็นแกหยิบให้ดู ยืนดูที่หน้าร้าน
ทหารรายนั้นเปิดโม่แล้วหมุน แล้วสบัดโม่กลับเข้าโครงปืน
หลายครั้ง
เสียงดังฟังชัด
เห็น เจ้าของร้านได้แต่มอง
ทหารรายนั้นซื้อหรือไม่ไม่ทราบ เพราะผมเห็นท่าทางแล้ว กลัวแทน จึงรีบเดินไปร้านอื่น

kars
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 10:04:37 PM »

ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ แต่ก่อนวันที่ผมตัดสินใจจะเป็นดูปืนที่ร้าน ผมก็โทรไปก่อน คุยกับเจ๊ว่ามีของ XD 9 105,000.-  , XDM 110,000.- วันนี้ลองไปสอบถามราคาอีกครั้งแกบอก XD 9 110,000.- , XDm 120,000.- เลยถามเจ๊ว่าตอนโทรมาไม่ใช้ราคานี้ เจ๊แกบอกว่าเจ๊จะขายราคานี้ ผมก็กลับทันที เซ็ง ยังไงจะไปดูที่ ร้านม.ฮะกีมี ขอบคุณท่าน W204 ด้วยครับ
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 10:44:03 PM »

อ่านปุ๊ปผมพอจะเดาร้านออกเลย อิอิ เจ๊ร้านคนกันเองแกอารมณ์ร้อนนิดๆครับ  4-5 ปีก่อนผมเคยเข้าไปถาม springfield 1911 พวกตัวถูกๆเห็นว่าร้านแกก็สั่งยี่ห้อนี้เหมือนกันอยากได้รุ่นแบบว่าหน้าตาเดิมๆ  แกเชิญในแบบสไตล์แกให้ไปซื้อร้าน ม.ฮะซะงั้น   

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
TS2000
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 01:09:48 AM »

ผมนึกว่าโดนคนเดียวที่แท้ป้าแกคงทำเป็นกิจวัตรน่ะครับ คิก คิก

คนชอบปืน
lookdok
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 05:23:36 PM »

แล้วเจ๊เค้าจะขายให้ใคร?  หรือต้องถูกชะตาทั้งคนทั้งปืนถึงจะเป็นเนื้อคู่
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 08:31:52 PM »

ว่าจะไปเดินหาดูตัวจริงเจ้า springfield ซะหน่อย ได้ยินอย่างนี้ขนลุกเลยครับ   ตกใจ

ผมยิ่งไม่ค่อยจะทนกับคนปากอย่างนี้ซะด้วยสิ ถ้าพูดใส่ผมอย่างนี้นะ....หันหลังวิ่งหนีเลย ไม่รอให้พูดจบหรอก แบบว่ากลัว..น่ะ  ขำก๊าก

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 08:57:19 PM »

อ่านเห็น XDm ว่าจะไปดูซะหน่อย... แต่อ่านแล้วไม่ค่อยน่าอุดหนุนครับ...

ดุจังครับ Grin Grin Grin
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:09:23 AM »

..เป็นสไตล์ของร้านนี้ครับ บางทีก็ล็อคประตูกระจกกลัวลูกค้าเข้า บางคราวก็สนใจหมาที่แกเลี้ยงมากกว่าลูกค้า..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 09:58:18 AM »

เจอแบบนี้ สำหรับร้านนี้ ธรรมดามากครับ

สปริงฟิลด์  ลองไปถาม ม ฮะกีมี ดูนะครับ  ไม่แน่ใจว่ายังติดปัญหาปืนผลิตไม่ทันอีกเหมือนในอดีตไหม

เดือนก่อนลองถามเจ๊ที่ ศ. . . แล้วได้คำตอบว่าผลิตไม่ทันเหมือนเดิม

ลองเช็คดูนะครับ กับ ม ฮะกีมี   

อยากให้ springfield m1911 mil spec ขายราคา 45 K เหมือนปี 45 จังครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 10:00:56 AM »

XD9,40,45 ไม่มีปีญหาเรื่องผลิตไม่ทันแล้ว 
แต่ XD-M ยังขายตลาดอยู่ครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 10:12:03 AM »

XD9,40,45 ไม่มีปีญหาเรื่องผลิตไม่ทันแล้ว 
แต่ XD-M ยังขายตลาดอยู่ครับ

ผมมีเซ็กส์ดี  ใช้อยู่ 3 ตัวกั๊บ....คริ คริ
ใช้ดี ไม่มีตัณหากั๊บ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์