เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:23:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สักวันมันจะมีคนตายฟรีเพราะปืนปลอม  (อ่าน 13769 ครั้ง)
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 10:00:24 AM »

สักวันมันจะมีคนตายฟรีเพราะปืนปลอม

ผมมั่นใจครับพี่ ไม่ตายฟรีแน่ครับ Grin
อย่างน้อย เค้าออกเงินซื้อตั๋วไปเมื่องผีเอง  Grin
ขั้นตำก็ 2000-3000 บาท  ค่า ปืนปลอมที่เค้าถือไงครับ คิก คิก

สื่งเทียมอาวุทปืน (บีบี กัน)
พักหลัง ราคาถูกลงไปมาก ของเข้ามาเยอะเลยตกไปอยู่ในมือ พวกสิ้นคิดใด้ง่ายง่าย
อดีตเมื่อ 10 ปีก่อน  ราคาสูงมากกระบอกละ 10000 ขึ้นไป (สมัยทองบาทละ 3000)
คนที่มีเล่นใด้ จะต้องมีเงินมากพอควร และมีการศึกษามากพอควร ถึงหามาเล่นใด้
ความรับผิดชอบจะมาก เพราะทุกคนมีอนาคตที่มากกว่าจะมาเสียกับ สิ่งเทียมพวกนี้
ที่กล้าตอบแบบนี้เพราะผมเล่นมา ตั่งแต่ปี 2539 มาถึงก็ 13 ปี แล้ว Smiley

ปัจจุบันเด็ก แวน/แซบ มีพกกันเกลื่อน ของมันถูก หาง่าย ยี๊
เอาไป สนามที่ก็ต้องแบบเด่น เด่น  แบบให้คนอื่นรู้ว่ามี
แต่หารู้ไม่ว่าจะนำพา ความซวยมาหาตัวเอง เช่น
กระเป๋าปืนเด่น กล่องใส่ปืนทรงทหาร (เจอด่านเปิดท้ายรถมาก็ขอเชิญไปคุยต่อที่โรงพัก)
แต่งตัวล่อเป้า ใส่ชุดพราง แต่งครึ่งท่อน ทั้งที่ตัวเองไม่ใช่ ทหารตำรวจ ขับรถกลับบ้าน
แขวนเวส เสื้อเกราะ ที่ริมประตู เหล่านี้ จะนำเรื่องมาโดยไม่รู้ตัว ไหว้

อนึ่ง ผมเคยเตื่อนไปหลายคน โดนด่า ว่าเสือ*ก็มี ถากถางกลับก็เยอะ(กลัว/ปอด)
จนวันที่คนเหล่านั้น โดนเข้ากับตัว จึงจะเข้าใจความหวังดี Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 10:32:18 AM »

นายสมชายรำคาญเหมือนกับ จขกท. แหละครับ... 1) จับถือปืนไม่ระวังแนวลำกล้อง พอบอกก็ทำเป็นโกรธทำนองว่าฉันมีปืนจริงนะ ฉันรู้ดี เก่งปืนกว่าคนบอกอีกแน่ะ และ 2) ชอบเอาปืนเล็งทำท่ายิงใส่คนอื่น...

ปีก่อนโน้น... นายสมชายเคยเห็นตาลุงอายุร่วม 70 ปีได้ โดนแท็กซ่ปาดหน้า ที่หน้าเมเจอร์รัชโยธิน ตาลุงยกกำปั้นใส่แท็กซี่ แท็กซี่โกรธวิ่งมาจะเปิดประตูรถตาลุง แต่ติดล็อกเลยวิ่งกลับ(จะเอาของมาทุบกระจกกระมัง) ตาลุงเอาปืนขึ้นขู่...

พวกกู้ภัยชุดส้มมายืนเฝ้าหน้าโรงหนัง(คอยป้องกันวางระเบิดช่วงปีใหม่)เล่าให้นายสมชายฟังว่าได้ยินชัดเจนว่าแท็กซี่ตะโกนว่าปืนปลอม เมิงแก่แล้วยังซ่าส์ ตาลุงเลยแง้มกระจกแหย่ลำกล้องออกหน้าต่างยิงขึ้นฟ้าหนึ่งโป้ง... และอาศัยจังหวะตะลึง ถอยรถหนึ่งทีหลบท้ายแท็กซี่ที่ขวางไว้ จากนั้นบึ่งหนีไปเลย...

พวกกู้ภัยบอกว่าพอเรื่องจบ ทั้งแท็กซี่และตาลุงหายจ้อยทั้งคู่... แต่กู้ภัยฯ เก็บปลอกกระสุนได้ เป็น .45 ลูกทหาร(สงสัยเจอทหารเกษียณ)... ฮา
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 10:34:22 AM »

ปืนปลอมหรือไม่ปลอมผมไม่รู้ แต่ถ้าเล็งมาทางผมล่ะก็...  Grin

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 10:44:05 AM »

อย่าลืมว่าปืนปลอมปืนพลาสติกเหล่านั้นสามารถ"ดัดแปลง"ให้ยิงกระสุนจริงได้นะครับ  อย่าประมาท

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 12:07:56 PM »

ผมเห็นใจครับ ประเด็นนี้อยู่ที่การกระทำเฉพาะบุคคลครับ ผมว่าไม่สำคัญว่าจริงหรือปลอม
ถึงอย่างไรก็ไม่ควรชี้ปืนเข้าหาคนอื่น และต้องไม่ถือตนว่ามีปืนจริงแล้ว มีอำนาจเหนือปืนปลอม
ประเด็นอยู่ที่ว่าควรกระทำตนอย่างไรให้เหมาะกับหลักความปลอดภัย และเคารพผู้อื่น

กรณีที่ท่านเจ้าของกระทู้กล่าวมา ในทางกลับกันถ้าเป็นปืนจริงท่านจะทำอย่างไร
หรืออยู่ในระยะทีไม่อาจแยกแยะได้ว่าจริงหรือปลอมท่านจะทำอย่างไร

ผมไม่อยากให้เกิดช่องว่างระหว่างคนชอบปืนไม่ว่าจะจริงหรือปลอมและไม่อยากให้คิดว่าปืนจริง
เป็นอำนาจที่ผู้ครอบครองมีเหนือบุคคลอื่น ปืนจริงเป็นเพียงเครื่องมือที่มีใว้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สิน
ตามใบอนุญาตที่ออกตามกฎหมาย

สุดท้ายผมตำหนิตาลุงคนนั้นและเห็นว่าควรแจ้งความดำเนินคดี

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 12:10:08 PM »

อย่าลืมว่าปืนปลอมปืนพลาสติกเหล่านั้นสามารถ"ดัดแปลง"ให้ยิงกระสุนจริงได้นะครับ  อย่าประมาท

คงดัดแปลงไม่ได้ครับ วัสดุไม่อาจทนทานกับแรงดินปืนได้

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 12:14:33 PM »

คงดัดแปลงไม่ได้ครับ วัสดุไม่อาจทนทานกับแรงดินปืนได้
.22 ครับ ยิงนัด2นัดพอ แล้วทิ้ง มีครับเคยออกข่าวแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 12:27:51 PM »

.22 ครับ ยิงนัด2นัดพอ แล้วทิ้ง มีครับเคยออกข่าวแล้ว

พวกนี้มันยิงนัดเดียวก็เกินพอแล้วครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 01:00:32 PM »

Grin  Grin  Grin   ปืนปลอมสมัยนี้พลาสติก สไลค์เหล็ก  บางรุ่นน้ำหนักได้เลย ไม่รู้จะเหมือนอะไรกันนักหนา

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 02:08:35 PM »

ปืนปลอมหรือไม่ปลอมผมไม่รู้ แต่ถ้าเล็งมาทางผมล่ะก็...  Grin

ใช้  ถ้าเล็งทางผม (kit6767)ล่ะก็   วิ่งก่อนละครับ

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 02:27:47 PM »

ใช้  ถ้าเล็งทางผม (kit6767)ล่ะก็   วิ่งก่อนละครับ

ผมก็... แล่นนำเด้อ  อิอิ  ย่าน คิก คิก
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 03:25:22 PM »

ใช้  ถ้าเล็งทางผม (kit6767)ล่ะก็   วิ่งก่อนละครับ

ผมก็... แล่นนำเด้อ  อิอิ  ย่าน คิก คิก

คุณสองคนรู้ได้ยังไงเนี่ยว่าผมก็จะวิ่งเหมือนกัน Grin  คิก คิก  ขำก๊าก

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 05:36:43 PM »

ใช้  ถ้าเล็งทางผม (kit6767)ล่ะก็   วิ่งก่อนละครับ

คุณสองคนรู้ได้ยังไงเนี่ยว่าผมก็จะวิ่งเหมือนกัน Grin  คิก คิก  ขำก๊าก

แสดงว่ามีอาวุธประจำตัวที่แท้จริง เหมือนๆกันหลายท่านนะครับ   หลงรัก

ออกตัวพร้อมกันระวังสะดุดกันเองนะคร้าบบบบ...ลงไปกองกันที่พื้น ตาลุงเลือกได้เลยทีนี้   ขำก๊าก

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 05:53:55 PM »

แสดงว่ามีอาวุธประจำตัวที่แท้จริง เหมือนๆกันหลายท่านนะครับ   หลงรัก

ออกตัวพร้อมกันระวังสะดุดกันเองนะคร้าบบบบ...ลงไปกองกันที่พื้น ตาลุงเลือกได้เลยทีนี้   ขำก๊าก

คนที่ยิงปืนแม่น หรือยิงปืนเก่ง ๆ เนี่ยไม่ค่อยกลัวครับ กลัวแต่คนที่ยิงปืนไม่เป็น โดยเฉพาะเมียเนี่ยสำคัญ
ที่สุดยิงไม่เป็น แต่สามีเสร็จเรียบร้อยโรงเรียนวัดมาหลายรายแล้วครับ  คิก คิก  Grin นักรบตายเพราะเมีย  ขำก๊าก

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:42:32 PM »

ขนาดปืนของผม ทั้งปืน BB และปืนจริงๆ ผมเองยังคิดหนักเลยครับ ก่อนที่จะนำออกนอกบ้าน โดยเฉพาะปืน BB ผมไม่ใช่นักเล่นจัดขนาด

ไปเข้าสนาม BB แข่งกับเขาหรอกครับ เพราะ ผมไว้ใช้ฝึกซ้อมยามว่างที่บ้าน ไม่คิดนำออกนอกบ้านเด็ดขาดเชียว  อ๋อย แม้เป็นแค่ปืน

BB ผมยังใช้กฏเหล็กความปลอดภัยสำหรับปืนจริง มาปฏิบัติกับปืนBB ด้วยเลย  ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์