เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:24:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สักวันมันจะมีคนตายฟรีเพราะปืนปลอม  (อ่าน 13772 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:44:04 PM »

ขนาดปืนของผม ทั้งปืน BB และปืนจริงๆ ผมเองยังคิดหนักเลยครับ ก่อนที่จะนำออกนอกบ้าน โดยเฉพาะปืน BB ผมไม่ใช่นักเล่นจัดขนาด

ไปเข้าสนาม BB แข่งกับเขาหรอกครับ เพราะ ผมไว้ใช้ฝึกซ้อมยามว่างที่บ้าน ไม่คิดนำออกนอกบ้านเด็ดขาดเชียว  อ๋อย แม้เป็นแค่ปืน

BB ผมยังใช้กฏเหล็กความปลอดภัยสำหรับปืนจริง มาปฏิบัติกับปืนBB ด้วยเลย  ไหว้

เยี่ยมเลยครับ  นับถือ

nOo_Jean_Alsthom4414
เบื่่อสุดๆ
Jr. Member
**

คะแนน 7

love our king

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:47:14 PM »

ปืน BB หรือ ปืนจริง ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าเอาออกมาใช้เลยน่าจะดีกว่าครับ

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง  บันเทิงลูกเดียว
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:49:11 PM »

ขนาดปืนของผม ทั้งปืน BB และปืนจริงๆ ผมเองยังคิดหนักเลยครับ ก่อนที่จะนำออกนอกบ้าน โดยเฉพาะปืน BB ผมไม่ใช่นักเล่นจัดขนาด

ไปเข้าสนาม BB แข่งกับเขาหรอกครับ เพราะ ผมไว้ใช้ฝึกซ้อมยามว่างที่บ้าน ไม่คิดนำออกนอกบ้านเด็ดขาดเชียว  อ๋อย แม้เป็นแค่ปืน

BB ผมยังใช้กฏเหล็กความปลอดภัยสำหรับปืนจริง มาปฏิบัติกับปืนBB ด้วยเลย  ไหว้

เยี่ยมเลยครับ  นับถือ

อ้าว! พี่ PU สวัสดีครับ  ไหว้ +1 สำหรับกำลังใจรอบนี้
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 09:11:43 PM »

อย่าลืมว่าปืนปลอมปืนพลาสติกเหล่านั้นสามารถ"ดัดแปลง"ให้ยิงกระสุนจริงได้นะครับ  อย่าประมาท

คงดัดแปลงไม่ได้ครับ วัสดุไม่อาจทนทานกับแรงดินปืนได้

ยิงได้ครับ  เคยเห็นมาแล้ว   เอาเข้าโรงกลึง  ทำชิ้นส่วน (ก๊อปปี้)  "บางชิ้น" ให้เป็นเหล็ก  จะสามารถยิงกระสุนจริงได้ โดยการหยอดทีละนัด...........

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 10:32:53 PM »

อย่าลืมว่าปืนปลอมปืนพลาสติกเหล่านั้นสามารถ"ดัดแปลง"ให้ยิงกระสุนจริงได้นะครับ  อย่าประมาท

คงดัดแปลงไม่ได้ครับ วัสดุไม่อาจทนทานกับแรงดินปืนได้

ยืนยันอีกคนครับว่าดัดแปลงได้  ปืนBBเดียวนี้โดยเฉพาะจากจีนเป็นเหล็กทั้งกระบอก ราคาถูกอีกด้วย แถวบ้านเคยเห็นพวกวัยรุ่นมันเอาM4 มาดัดแปลงใส่ลูก.22lrยิงนก
ตอนแรกคิดว่าเป็นBB ที่ไหนได้มันมีปลอกกระสุนกระเด็นออกมาแถมเสียงนี่ใช่ลูกกรดเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2009, 10:37:50 PM โดย ลุงโย » บันทึกการเข้า
sabphang
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 11:38:06 PM »

ดีนะครับที่กินก๋วยเตี๋ยว่ที่กินก๋วยเตี๋ยวเป็ดล่ะก็ คงจะเซ็งเป็ดกันไปเลยครับ คิก คิก คิก คิก
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 08:12:50 AM »

แปลกแต่จริง.....คนเล่นปืนจริงชอบพก-พาแบบแอบๆ...คนเล่นปืนปลอมมักพก-พาแบบโชว์ๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 09:23:03 AM »

สรุปว่า...ถ้าใครยกปืนเล็งใส่เราก็อย่าไปวางใจแม้จะมองออกว่าเป็นของปลอม
เพราะของปลอมแต่กลึงลำกล้องเหล็กใส่เข้าไปดัดแปลงกลใกภายในให้ยิงลูกจริงได้
ก็น่ากลัวเท่าของจริงเลย....ใส่ไว้ก่อน...ติดคุกก็ยังดีกว่าตายด้วยปืนปลอมแต่ลูกจริง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 11:50:46 AM »

ปืนปลอมหรือไม่ปลอมผมไม่รู้ แต่ถ้าเล็งมาทางผมล่ะก็...  Grin

ใช้  ถ้าเล็งทางผม (kit6767)ล่ะก็   วิ่งก่อนละครับ

ปืนปลอมหรือไม่ปลอมผมไม่รู้ แต่ถ้าเล็งมาทางผมล่ะก็...  Grin

ใช้  ถ้าเล็งทางผม (kit6767)ล่ะก็   วิ่งก่อนละครับ

ผมก็... แล่นนำเด้อ  อิอิ  ย่าน คิก คิก

คุณสองคนรู้ได้ยังไงเนี่ยว่าผมก็จะวิ่งเหมือนกัน Grin  คิก คิก  ขำก๊าก

แสดงว่ามีอาวุธประจำตัวที่แท้จริง เหมือนๆกันหลายท่านนะครับ   หลงรัก

ออกตัวพร้อมกันระวังสะดุดกันเองนะคร้าบบบบ...ลงไปกองกันที่พื้น ตาลุงเลือกได้เลยทีนี้   ขำก๊าก

พวกเรามันลูกผู้ชายตัวจริงแล้ว   เรื่องวิ่ง

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 02:22:53 PM »

สรุปว่า...ถ้าใครยกปืนเล็งใส่เราก็อย่าไปวางใจแม้จะมองออกว่าเป็นของปลอม
เพราะของปลอมแต่กลึงลำกล้องเหล็กใส่เข้าไปดัดแปลงกลใกภายในให้ยิงลูกจริงได้
ก็น่ากลัวเท่าของจริงเลย....ใส่ไว้ก่อน...ติดคุกก็ยังดีกว่าตายด้วยปืนปลอมแต่ลูกจริง

เรื่องปืนลมดัดแปลงนี่ไม่ต้องกลัวกันเกินไปหรอกครับ  แปลงกันมาเป็น 10 กว่าปีแล้วสมัยที่ปืนลมจีนขายตามร้านชำกระบอกละ 80 บาท  ส่วนใหญ่เป็นขนาด .22 เพราะขนาดใหญ่กว่านี้ระเบิดและ   99 % ทำแบบบงูๆปลาๆลำกล้องหลวมบ้างฟิตบ้างไม่มีเกลียวแน่นอน  หัวกระสุนที่ออกมา (รวมถึงปืนปากกาด้วย) การทรงตัวกับพลังงานห่วยพอกัน   อันตรายถ้าโดนจ่อยิงเท่านั้น  ถ้าหากเจอเหมือนปืนจริงมากสังเกตที่ลำกล้อง

เฉพาะปืนแปลง+ปืนปากกา  รูลำกล้องชั้นเดียวเล็กขนาด .22 เป็นเหล็กกลึงบ้างท่อบ้างแล้วแต่  ถ้าเจอให้ถอยออกมามากกว่า 5 เมตรไว้  ปืนพวกนี้ 3 เมตรเป้าขนาดตัวคนก็ยิงแทบไม่โดนแล้ว  ที่ 5 เมตรขึ้นไปโอกาศโดนน้อยมากถึงยิงโดนก็ไม่เข้า  ยิงได้นัดเดียวก็หมดน้ำยาแล้วเพราะต้องแคะปลอกหยอดลูกใหม่ 
ยกเว้นมันจะมีปืนแก๊สเหล็กบางรุ่นที่สามารถเอาทั้งลำกล้องชุดบนปืนจริงมาแปลงใส่ได้   แล้วก็พวกลูกซองสั้น +ปืนทำเองหักลำยิงทีนะนัดมีทุกขนาด เคยเห็นยันลูกโม่ .357 พวกนี้อันตรายครับ

ถ้าปืนปลอมอัดลมอัดแก๊ส  ตั้งแต่กระบอกละ100 ยัน 10000 รูลำกล้องมี 2 ชั้นมองลอดไปประมาณ 1 ซม. จะเป็นลำกล้องเล็กสังเกตไม่ยาก  ยิ่งถ้าเป็นปืนอัดแก๊สลำกล้องชั้นในมักเป็นทองเหลือง เงาสะท้อนแสงเลย  (อย่างของตาลุงนี่แหละ )  ถ้าเจอแบบนี้โดดถีบได้เลยระวังแค่มันยิงตาเราบอดพอ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 01:59:41 AM »

แกน่าจะไม่รู้ว่ากฏหมายมีข้อยกเว้นเรื่อง "สำคัญผิดหรือเชื่อโดยสุจริต" ไปนะผมว่า...

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 02:13:08 AM »

เรื่องปืนลมดัดแปลงนี่ไม่ต้องกลัวกันเกินไปหรอกครับ  แปลงกันมาเป็น 10 กว่าปีแล้วสมัยที่ปืนลมจีนขายตามร้านชำกระบอกละ 80 บาท  ส่วนใหญ่เป็นขนาด .22 เพราะขนาดใหญ่กว่านี้ระเบิดและ   99 % ทำแบบบงูๆปลาๆลำกล้องหลวมบ้างฟิตบ้างไม่มีเกลียวแน่นอน  หัวกระสุนที่ออกมา (รวมถึงปืนปากกาด้วย) การทรงตัวกับพลังงานห่วยพอกัน   อันตรายถ้าโดนจ่อยิงเท่านั้น  ถ้าหากเจอเหมือนปืนจริงมากสังเกตที่ลำกล้อง

เฉพาะปืนแปลง+ปืนปากกา  รูลำกล้องชั้นเดียวเล็กขนาด .22 เป็นเหล็กกลึงบ้างท่อบ้างแล้วแต่  ถ้าเจอให้ถอยออกมามากกว่า 5 เมตรไว้  ปืนพวกนี้ 3 เมตรเป้าขนาดตัวคนก็ยิงแทบไม่โดนแล้ว  ที่ 5 เมตรขึ้นไปโอกาศโดนน้อยมากถึงยิงโดนก็ไม่เข้า  ยิงได้นัดเดียวก็หมดน้ำยาแล้วเพราะต้องแคะปลอกหยอดลูกใหม่ 
ยกเว้นมันจะมีปืนแก๊สเหล็กบางรุ่นที่สามารถเอาทั้งลำกล้องชุดบนปืนจริงมาแปลงใส่ได้   แล้วก็พวกลูกซองสั้น +ปืนทำเองหักลำยิงทีนะนัดมีทุกขนาด เคยเห็นยันลูกโม่ .357 พวกนี้อันตรายครับ

ถ้าปืนปลอมอัดลมอัดแก๊ส  ตั้งแต่กระบอกละ100 ยัน 10000 รูลำกล้องมี 2 ชั้นมองลอดไปประมาณ 1 ซม. จะเป็นลำกล้องเล็กสังเกตไม่ยาก  ยิ่งถ้าเป็นปืนอัดแก๊สลำกล้องชั้นในมักเป็นทองเหลือง เงาสะท้อนแสงเลย  (อย่างของตาลุงนี่แหละ )  ถ้าเจอแบบนี้โดดถีบได้เลยระวังแค่มันยิงตาเราบอดพอ

ผมยืนยันว่าระยะไหนก็อันตรายครับ ระยะ5เมตรตู้เสื้อผ้าไม้ทะลุครับเป็นคนก็ไม่เหลือ ประสบการณ์ตรงครับ ผมยืนยัน ปืนแปลง ปืนปากกา ปืนของเล่นจะแบบไหนเราก็ไม่ควรประมาททั้งสิ้น หากพลาดอาจจะไม่มีโอกาสได้มานั่งใครครวญว่า......ไม่น่าเลยกู  ไหว้ ไหว้
horus911
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:26:32 AM »

ด้วยความปลอดภัยพึงปฎิบัติและใช้วิจาราณญาณให้เหมือนกันปืนจริงจะปลอดภัยทั้งตัวเองและบุคคลอื่นจะดีที่สุดครับ แบบที่บอกเล่ากันมาไม่ไหวครับ
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 10:30:10 AM »

ถ้าเป็นผม ละก็ๆๆๆๆๆ

วิ่งหลบตั้งหลัก ให้ใวใว้ก่อนละครับ..

แล้วค่อยมา เบิดร์ คืน..555

EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 10:31:39 AM »

ผมก็... แล่นนำเด้อ  อิอิ  ย่าน คิก คิก

คุณสองคนรู้ได้ยังไงเนี่ยว่าผมก็จะวิ่งเหมือนกัน Grin  คิก คิก  ขำก๊าก
Grin Grin ก็พวกพี่วิ่งไปกันเป็นหมุ่คณะนี่ครับ ผมไม่วิ่งครับ  ยิ้มีเลศนัย ......แต่จะแอบหมอบราบกับพื้นอยู่แถวนั้นแหละ
...วิ่งไม่ไหวหนักตัวเอง.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Long Live The King

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์