เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:20:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้า รูเกอร์ .22 มันมีปัญหาครับ  (อ่าน 2977 ครั้ง)
sakanglao
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 03:44:22 PM »

หวัดดีครับ

หลังจากที่ผมได้ถอดเจ้ารูเกอร์.22 ออกมาทำความสะอาด เป็นที่เรียนร้อยแล้ว

ผมก็ประกอบเข้าไปเหมือนเดิม แต่ลูกเลื่อนมันติดครับ  พยายามแก่ปัญหาทุกวิถีทางก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ

ไม่ทราบว่าใครพอจะแก้ปัญหาให้ผมได้บ้างครับ  ผมอยู่ราชเทวีครับ

หรือใครที่กรุงเทพก็ได้ครับ(จะได้เอาไปให้ดู  ถ้าไม่เป็นการรบกวน)  มันเดี้ยงมาได้ประมาณ2อาทิตย์แล้วครับ

kittiphong_ch@hotmail.com  หรือใครรู้วิธีแก้ก็แนะนำผมด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ  โจ้  Wink
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 03:57:54 PM »

ปืนสั้นหรือปืนยาวครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 04:06:12 PM »

ถ้าปืนสั้น.22 ผมเดาว่าใส่ผิดแน่ๆครับ ผมก้เรียกไม่ถูกเหมือนกัน
ถ้าง่ายๆก็คือ ชี้กระบอกปืนขึ้นฟ้าแล้วค่อยใส่ตัวล๊อคเข้าไปครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 04:10:23 PM »

คงเป็นรูเกอร์ .22 mark ll   เพราะเจ้าของกระทู้ถามไว้ที่เว็ปเพื่อนบ้านครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 04:24:51 PM »

MKII ไม่เท่าไหร่ ไอ้เจ้า MKIII นี่สิครับ ...เล่นเอาเหงื่อตก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 05:15:08 PM »

สงสัยขาของนกอยู่ไม่ตรงตำแหน่งสปริงมันครับ

ลองดึงออก แล้วตั้งปากกระบอกขึ้น จะเห็นขาสีดำ ๆ หล่นลงมา
ถ้ามันติดอยู่ก็ดันนกขึ้นไปก่อนแล้วดึงขาตัวดำ ๆ นั้นออกมา
เอ้อยาก เดียวผมจะลองหารูปก่อนครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
sakanglao
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 05:20:46 PM »

.22 mark ll  ครับ 

ใช่แล้วครับที่ตั้งใว้กับเว็บเพื่อนบ้าน
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 06:42:10 PM »

ตาม คห. บนๆว่าครับถอดห้องสปริงออกมาแล้วดูขาที่ต่อออกมาจากนก  ถ้าตอนประกอบมันหุบเข้าไปอยู่ดันในสลักเมื่อไหร่ก็อาการนี้แหละครับ  ลดนกแล้วชี้ปืนขึ้นดูให้ขานกมันห้อยลงมาแล้วค่อยใส่ห้อยสปริงเข้าไปเป็นอันเสร็จ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 07:56:22 PM »

MKII ไม่เท่าไหร่ ไอ้เจ้า MKIII นี่สิครับ ...เล่นเอาเหงื่อตก

ของผมกว่าจะคล่อง....เล่นเอาเหงื่อหยดไปหลายปี๊บครับ อิ อิ

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 02:01:58 AM »

แสดงว่า 2 รุ่นนี้เครื่องในไม่เหมือนกัน ? ผมนึกว่าเหมือนกันซะอีก
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 06:23:25 AM »

2หรือ3 มันมีปัญหาตรงที่ต้องอยู่ในตำแหน่ง ลดนก รุ่น 3 ที่มีปัญหามากๆและเอาวีธี ของรุ่น 2 มาใช้ไม่ใด้ มันก็แค่มีเซ๊ฟแม็ก ไม่ใส่แม็กมันเหนี่ยวลดนกไม่ใด้ ตอนใด้ปืนมาใหม่ๆของผมก็ปวดหัวถามใครก็ช่วยไม่ใด้ซั๊กคนมาอ๋อตรงเซ๊ปแม็กนั่นเอง เวลาใส่ถ้านกลดแล้วแมนสปริงมันเข้าง่ายๆ แต่ถ้าใส่เมนสปริงเข้าใด้แต่ขึ้นลำบ่ใด้มันก็ไม่ถูกต้องถอดใหม่ ส่วนวิธีถอดใส่ในนี้มีหลายรอบแล้วลองค้นหาดู กดไปในช่องค้นหาออกเพียบ.  ตกใจ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 08:01:29 AM »

หวัดดีครับ

หลังจากที่ผมได้ถอดเจ้ารูเกอร์.22 ออกมาทำความสะอาด เป็นที่เรียนร้อยแล้ว

ผมก็ประกอบเข้าไปเหมือนเดิม แต่ลูกเลื่อนมันติดครับ  พยายามแก่ปัญหาทุกวิถีทางก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ

ไม่ทราบว่าใครพอจะแก้ปัญหาให้ผมได้บ้างครับ  ผมอยู่ราชเทวีครับ

หรือใครที่กรุงเทพก็ได้ครับ(จะได้เอาไปให้ดู  ถ้าไม่เป็นการรบกวน)  มันเดี้ยงมาได้ประมาณ2อาทิตย์แล้วครับ

kittiphong_ch@hotmail.com  หรือใครรู้วิธีแก้ก็แนะนำผมด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ  โจ้  Wink
ผมอยู่ซ. เกษมสันต์ 1 ครับ  เอามาให้ผมใส่/ถอดให้ดูก็ได้ครับ เบอร์ผม 0818670020 ครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 06:36:22 PM »

คุณ Chew น่ารักมาก

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 01:44:43 PM »

-mk.III มีทีเด็ดอะไรบ้างครับที่เหนือกว่า mk.II เช่น ไกคมกว่า แม่นกว่า ..ฯลฯ เพื่อชดเชยกับรูยาว ๆ ด้านซ้ายโครงปืนที่เพิ่มเข้ามา
-mk.III ผมยังไม่เคยจับ แค่ mk.II รุ่นเก่านี่ก็ปราบเซียนระดับสูงต่อหน้าต่อตาผมมาแล้ว 2 คน(ถอดแล้วใส่ไม่เข้า)   
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 03:28:37 PM »

Grin Grinจขท.ลองไปหาข้อมูลตามนี้นะครับ รับรองเพียบ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=55740.0

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
หน้า: [1]
  พิมพ์