เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 08:30:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามพี่มะขิ่นครับ  (อ่าน 17820 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:11:48 AM »

แหวะ .........  อ๋อย

พี่มะขิ่น สละสิทธิแล้ว   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:13:15 AM »

เคยอ่านเจอในคู่มือ นศท.ครับ  ระเบิดจะมีแหนบนิรภัยด้วย  เวลาจะถอดสลักต้องใช้หัวแม่มือดันแหนบตัวนี้ออกด้วย

คำถาม... Grin  คนถนัดซ้ายจะดันแหนบนิรภัยตัวนี้ได้อย่างไรเวลาใช้งานครับ   Grin  ใครตอบถูกให้หอมแก้มพี่ซับทีนึง   หลงรัก

รางวัลอย่างนี้คนตอบได้ชะงัก งึกๆ งักๆ กันหมดเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:16:29 AM »

เคยอ่านเจอในคู่มือ นศท.ครับ  ระเบิดจะมีแหนบนิรภัยด้วย  เวลาจะถอดสลักต้องใช้หัวแม่มือดันแหนบตัวนี้ออกด้วย

คำถาม... Grin  คนถนัดซ้ายจะดันแหนบนิรภัยตัวนี้ได้อย่างไรเวลาใช้งานครับ   Grin  ใครตอบถูกให้หอมแก้มพี่ซับทีนึง   หลงรัก

รางวัลอย่างนี้คนตอบได้ชะงัก งึกๆ งักๆ กันหมดเลย

โผ๊มมมมมมมม...อยากตอบครับ แต่ผมไม่รู้จริงๆ  เศร้า คิก คิก Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 11:21:18 AM »

ท่าทางจะไม่มีใครอยากตอบแฮะ...... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เฉลย(จากคู่มือ)  ให้คว่ำหัวลูกระเบิดลงครับ  เมื่อคว่ำลงแล่ว นิ้วหัวแม่มือเราก็สามารถดันแหนบนิรภัยตัวนี้ได้ครับ  หากไม่สมบูรณ์ก็ขอให้ผู้การมะขิ่นหรือผู้รู้ทุกท่านเพิ่มเติมด้วยครับ  ไหว้  Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 11:43:37 AM »

เพื่อประโยชน์อันใดมิทราบครับ น้องกวาง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 12:02:08 PM »

เพื่อประโยชน์อันใดมิทราบครับ น้องกวาง

รู้สึกว่าจะเป็นตัวเซฟตี้อีกตัวนึงครับพี่จอย  เอาไว้ล็อกกระเดื่องไว้อีกชั้นนึงครับ 

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 12:03:00 PM »

พี่โซจะได้หอมแก้มน้าซํบครับ

น้าซับทำแก้มป่องๆด้วยเร็วๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 12:21:11 PM »

น้าซับทำแก้มป่องๆด้วยเร็วๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผ้มมมมเป็นคนเฉลยคร้าบบบบ  ไม่ใช่คนตอบ  ขอสละสิทธินี้ไปก็แล้วกัน

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 12:24:18 PM »

ผ้มมมมเป็นคนเฉลยคร้าบบบบ  ไม่ใช่คนตอบ  ขอสละสิทธินี้ไปก็แล้วกัน

การกระทำดังกล่าวเห็นว่าเป็นการกระทำ 2 มาตรฐานครับ
ไม่สามารถให้เป็นเช่นนั้นได้ อิ อิ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 01:20:02 PM »

รู้สึกว่าจะเป็นตัวเซฟตี้อีกตัวนึงครับพี่จอย  เอาไว้ล็อกกระเดื่องไว้อีกชั้นนึงครับ 

ใช่ครับ เป็นเซฟอีกชั้นหนึ่ง ............เวลาใช้งานต้องถอดคลิปตัวนี้ก่อน แล้วค่อยดึงสลักนิรภัยออก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 01:25:41 PM »

จริงไหมครับที่กระเดื่องจะมีหมายเลขกำกับไว้ทุกลูก เพื่อให้ในการตรวจสอบว่าหลุดมาจากหน่วยไหน ขอบคุณครับ ไหว้

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 01:44:12 PM »

หุ่นมันคล้ายลูกตุ้มไฮโดรลิคในรถซีตรองจัง
 ต่างกันแต่ว่า ลูกตุ้มในรถซีตรอง มันให้แต่ความนุ่มสบาย นิ่มนวล ชวนฝัน

แต่นี่....ตุ้มมรณะชัดๆ....เสียว...บรื๋อ....เอาไปห่างๆครับ ผมแพ้โลหะ....อย่างแรง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 01:51:41 PM »

ขออนุญาตเรียนถามท่านผู้การมะขิ่นอีกซักข้อครับ... ว่าชนวนของลูกระเบิดขว้างที่เป็นประเภทชนวนระเบิดกับชนวนจุดทำงานแตกต่างกันยังไงครับ... ขอบคุณครับ ไหว้

ปล.อ่านเจอในคู่มือ นศท.ปีสาม... แต่จินตนาการไม่ออกครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2009, 01:56:16 PM โดย jungle » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 01:55:46 PM »

จริงไหมครับที่กระเดื่องจะมีหมายเลขกำกับไว้ทุกลูก เพื่อให้ในการตรวจสอบว่าหลุดมาจากหน่วยไหน ขอบคุณครับ ไหว้
ถึงว่า เวลาเจ้าหน้าที่พิสูจน์หลักฐานถึงจุดเกิดเหตุ มักจะหากระเดื่องประจำ Grin

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 03:24:07 PM »

แสดงว่าพี่จอยฯจำไม่ได้.....เมื่อครั้งโน้นผม พี่จอย พี่มะขิ่น คุณปิ๊ก และอีก 2-3 ท่าน ได้ร่ำซู้รากาบักหำเขียว กันที่ริมรั่วบ้านพี่จอยฯ........พี่มะขิ่นเล่าให้ฟังถึงเรื่องระเบิดมือแบบหนึ่งที่ต้องมีการปลดคลิ๊ปก่อนดึงสลั๊ก เนื่องจากระเบิดชนิดนี้มีอานุภาพร้ายแรงมาก ๆ .......... ตัวพี่มะขิ่นเองเคยเจอพวกดึงสลักแล้วขว้างไปเลย โดยไม่ได้ดึงคลิ๊ป มารู้ว่าไม่ได้ดึงออกก็ตอนส่องกล้องไปดูตอนยิงทำลาย...........งานนั้นลูกน้องพี่เขาโดนหัตรแห่งพระเจ้าไปเต็ม ๆ (เอ๋หรือว่าเท้าหว่าจำไม่ได้)......ส่วนอีกรอบเอาระเบิดจริงมาหัดเนื่องจากใกล้เวลาจำหน่ายเพราะหมดอายุ (นัยว่า ทหารเกณฑ์จะได้รู้จักจากของจริง) ก็ซ้อมด้วยระเบิดซ้อมกันไป....ไม่มีปัญหา พอเจอของจริง ลูกน้องดันปาไปแค่ตรงหน้าบังเกอร์ฝึก พี่มะขิ่นคว้าลูกน้องกดลงแล้วนอนทับไว้เพราะไม่งั้นตายกันหมดแน่ ๆ ...............อิอิ....... Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์