เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 07:16:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขม่นตาตั้งแต่เช้า  (อ่าน 6578 ครั้ง)
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:01:52 PM »

ดีที่สวดมนต์ก่อนออกจากบ้าน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:10:17 PM »

เดี๋ยวนี้ ไม่แตกลาน เป็นเม็ดข้าวโพดแล้วครับ

ไม่งั้นมองไม่เห็นทาง..........

ยึดเกาะอยู่ได้โดยฟิลม์.......

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:16:43 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่มีความห่วงใยครับ

เหตุเกิดที่ทางหลวงหมายเลข1 ช่วงกม 77-78 ขาขึ้นจากกทม.ไปสระบุรีครับ ผมเดินทางคนเดียว
ถนนมีทางหลักสามช่องทาง และคู่ขนานสองช่องทาง รถวิ่งคนละทาง ไม่สวนกัน
ผมวิ่งช่องขวาสุดในทางหลัก กำลังแซงสองช่องซ้ายที่เป็นรถบรรทุก
ไม่มีรถอยู่ข้างหน้าในระยะใกล้ ที่จะดีดหินเข้ามาได้
คนของศูนย์บริการกระจกบอกผมว่านึกว่าโดนทุบรถมา เพราะดูแล้วไม่ใช่แค่หินกระเด็นมาโดน แต่ต้องเป็นวัตถุที่ใหญ่กว่ามาก
ดีที่เป็นกระจกแบบสองชั้นและมีแผ่นฟิล์มด้านใน ถ้าแบบเดิมแตกเป็นเม็ดข้าวโพดจะยิ่งอันตรายมาก  

ผมก็ไม่ทันได้สังเกตุว่ารถใหญ่คันที่ตีคู่อยู่มีของหล่นหรือโยนมาหรือไม่ หรือมีคนทำอะไรในช่องกลางถนนหรือไม่
ถึงตอนนี้ก็ยังงง ว่าเกิดอะไรขึ้น และเกิดได้อย่างไร  ตกใจ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:23:56 PM »

ยังโชคดีที่ไม่ได้รับบาดเจ็บครับพี่ .............

คุณพระคุ้มครองครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:28:51 PM »

อืม..ใกล้เคียง..เพราะผมเคยโดนหินจากรถที่เรากำลังตีเคียงๆกันอยู่แต่มันโดนตรงตัวถังด้านซ้ายแถวๆประตูแค่ได้ยินเสียงแต่ไม่บุบ
 ในกรณีนี้ผมขอ เดา นะครับว่าเกิดจาก
- หินที่ดีดจากล้อรถบรรทุกลอยขึ้นสูงมาตรงหน้ารถแล้วเราขับรถเข้าไปรับโดนพอดีที่หินจะตกลงมา
- หรือขวดเครื่องดื่มจากโชเฟอร์รถบรรทุก

ผมเดาได้แค่นี้แหละอาจจะผิดก็ได้ แต่ยินดีด้วยที่คุณธำรงปลอดภัย กระจกรถวีโก้หรือเปล่าครับ
แต่ผมคิดว่าเกิน 50 % ไม่ได้เกิดจากการตั้งใจขว้าง ถ้าแบบนั้น คนร้ายต้องใช้อะไรที่หนักกว่านี้แน่นอนและคงไม่ขว้างในขณะที่มีรถตีคู่กำลังแซงกัน
เพราะอาจพลาดเป้าคันที่หมายตาไว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:39:46 PM »

ผมก็เพิ่งกลับถึงบ้านเหมือนกัน .... ดีใจครับที่ลูงธำรงที่เคารพผ่านพ้นเหตุร้ายได้เช่นกัน ..........

สักไม่เกินชั่วโมงที่ผ่านมาบังเอิญไปนั่งคุยกับครอบครัวลูกค้าที่อำเภอใกล้เคียงกัน ดันเจอพวกใส่เสื้อดำ

สกรีนชื่อ เต่าช้างเด็ก คนนึงอายุก็ไม่น่าน้อยแล้ว คงเกินสี่ไปถึงห้ากลางๆนี่แหละ แบนที่สองเริ่มตาขวาง

มีกระเป๋าสะพายดูแล้วมีน้ำหนักพอควร นั่งโต๊ะติดกัน เราก็คุยเรื่องส่วนตัวและงานไปเรื่อยๆไม่ได้สนใจเขา

เวลาผ่านไปนานเข้าเริ่มหันมามองคงเห็นโต๊ะเรามีแต่คนผมสี (ขาว) มันก็เริ่มตาแดงๆ คงอยากซ่ามั้ง.......

ทั้งถ่มทั้งถุยมา .....  แต่แบบว่าเรามันเฉยเกินไปหรือเปล่า .... มันเลยทำเป็นเปิดกระเป๋าซิบที่สะพายอยู่

โผล่ให้เห็นด้ามปูนเข้าใจว่าคงประเภทกึ่งออโตนี่แหละ .... อะโด่ .... แค่นี้ก็อ่านเกมส์ออก พอดีเมื่อเย็นเจอ

buck strider คู่ชีพที่หาไม่เจอมานานติดกระเป๋าไปด้วยก็เลยอุ่นใจหน่อย ระยะกระชั้นชิดแบบนี้ จับด้ามแล้ว

ดึงคงช้ากว่าเราสะบัดมีดแน่นอน (ไม่เกิน 1.5 เมตร) ดีว่ากิ๊กมันดึงตัวออกไปก่อน หาไม่ ........ หึ หึ หึ ........

............. เวรกรรมจริงๆฅนเน่าๆแบบนี้ไม่น่าหลงเหลืออยู่เลย ......... เบื่อมากๆเลย ...... ไอ้เลววว

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 11:02:52 PM »

ผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นหินที่ดีดขึ้นมาจากล้อรถบรรทุก  คงเป็นขวดเครื่องดื่มชูกำลังมากกว่า  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 11:04:46 PM »

เป็นผมคงทำอะไรไม่ถูกครับ... น่ากลัวมาก...
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 11:50:59 PM »

โชคดีที่พี่ไม่เป็นอะไรครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 12:00:20 AM »

Undecided โชคดีที่พี่ธำรงไม่ได้รับอันตรายครับ Undecided

ผมก็เพิ่งกลับถึงบ้านเหมือนกัน .... ดีใจครับที่ลูงธำรงที่เคารพผ่านพ้นเหตุร้ายได้เช่นกัน ..........
         สักไม่เกินชั่วโมงที่ผ่านมาบังเอิญไปนั่งคุยกับครอบครัวลูกค้าที่อำเภอใกล้เคียงกัน ดันเจอพวกใส่เสื้อดำ
         สกรีนชื่อ เต่าช้างเด็ก คนนึงอายุก็ไม่น่าน้อยแล้ว คงเกินสี่ไปถึงห้ากลางๆนี่แหละ แบนที่สองเริ่มตาขวาง
         มีกระเป๋าสะพายดูแล้วมีน้ำหนักพอควร นั่งโต๊ะติดกัน เราก็คุยเรื่องส่วนตัวและงานไปเรื่อยๆไม่ได้สนใจเขา
         เวลาผ่านไปนานเข้าเริ่มหันมามองคงเห็นโต๊ะเรามีแต่คนผมสี (ขาว) มันก็เริ่มตาแดงๆ คงอยากซ่ามั้ง.......
         ทั้งถ่มทั้งถุยมา .....  แต่แบบว่าเรามันเฉยเกินไปหรือเปล่า .... มันเลยทำเป็นเปิดกระเป๋าซิบที่สะพายอยู่
         โผล่ให้เห็นด้ามปูนเข้าใจว่าคงประเภทกึ่งออโตนี่แหละ .... อะโด่ .... แค่นี้ก็อ่านเกมส์ออก พอดีเมื่อเย็นเจอ
          buck strider คู่ชีพที่หาไม่เจอมานานติดกระเป๋าไปด้วยก็เลยอุ่นใจหน่อย ระยะกระชั้นชิดแบบนี้ จับด้ามแล้ว
          ดึงคงช้ากว่าเราสะบัดมีดแน่นอน (ไม่เกิน 1.5 เมตร) ดีว่ากิ๊กมันดึงตัวออกไปก่อน หาไม่ ........ หึ หึ หึ ........
           ............. เวรกรรมจริงๆฅนเน่าๆแบบนี้ไม่น่าหลงเหลืออยู่เลย ......... เบื่อมากๆเลย ...... ไอ้เลววว

Grin พวกแบบนี้เจอผมล๊อคมาแล้ว ถ้าเป็นร้านผม ไอ้หมอนี่คงต้องใส่กำไลคู่กลับออกไป แต่คงไม่ได้กลับบ้านในวันนี้ Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 12:18:30 AM »

มีดกับปืน  ผมว่ายังเสี่ยงอยู่ดีครับ ถ้่าไม่จำเป็นจริง ๆ  ไม่ควรเข้าปะทะด้วย  กลัวจะแทงไม่อยู่นะครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 12:22:38 AM »

โชคดีที่ไม่เป็นไรครับพี่ธำรง
พระเจ้าคุ้มครองครับ Cheesy

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 12:29:22 AM »

โชคดีมากครับที่พี่ธำรงปลอดภัย...

ถือเป็นข้อดีของกระจกลามิเนตครับ...

ผมเดาว่าเป็นขวดเครื่องดื่มชูกำลังของสิงห์รถบรรทุกครับ...

งานนี้อยู่ที่สติของคนขับรถล้วนๆครับ เพราะวิ่งขวาสุดของถนนไฮเวย์ ต้องวิ่งเกินร้อยแน่ๆครับ...

ถ้าตกใจหักพวงมาลัย ดูไม่จืดแน่นอนครับ...เยี่ยม

ปล.กรณีนี้น่าจะเคลมประกันภัยได้นะครับ...

เพราะผมเคยถูกหินดีดใส่กระจกหน้าก็เคลมได้ทั้งบานพร้อมฟิล์มครับ...Cheesy
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 01:42:03 AM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด คงพ้นเคราะห์แล้วครับ..ผมก็เพิ่งเคลมกระจกมา แต่เคราะห์ยังไม่หมด
 ช่างทำน้ำยาหรือกาวไม่รู้ดำๆ  หยดหน้าคอนโซนรถ เละเลยเสียเวลา และอารมณ์ 
 พ้นเคราะห์ สิ่งที่มาแทน ก็คงเป็นลาภแหละครับ ข้าวเหนียวส้มตำมีแล้ว...หย่อยจัง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 02:49:24 AM »

เมื่อสิบกว่าปีก่อนขับรถเปอโยต์ 504 บนทางด่วนมุ่งหน้าออกบางนา อยู่ๆมันก็ดังเป๊ะแล้วแตกทั้งบานๆทั้งๆที่ไม่มีอะไรกระเด็นมาโดนเดาว่าน่าจะเป็นเพราะแรงดันอากาศงงๆเหมือนกัน หาสาเหตุไม่เจอเช่นเดียวกับอาธำรงครับ  Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์