เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:21:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขม่นตาตั้งแต่เช้า  (อ่าน 6612 ครั้ง)
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 08:49:39 PM »

โชคดีแล้วครับที่ปลอดภัย...ดูจากรอยที่หน้ากระจกแล้วคงจะเป็นพวกมักง่ายที่โยนพวกขวดเครื่องดืมชูกำลังในระหว่างที่รถสวนทางกันน่ะครับ... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 09:26:16 PM »

ยินดีด้วยที่แคล้วคลาด...ปลอดภัย

รถเสียซ่อมได้......แค่เสียตังส์

ทำบุญสักหน่อยก็ดี จะได้เสริมบารมีเพิ่มขึ้นครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 09:41:07 PM »

ขอบคุณในความอาทรของทุกท่านครับ  ไหว้

ผมมักเตือนตนด้วยพุทธวจนะที่ว่า พึงระลึกถึงความตายอยู่เป็นนิจ
จากที่เคยเห็นเคยทราบเรื่องคนที่รักนับถือกัน ก้าวเท้าออกจากบ้านไป แล้วไม่ได้กลับมา ก็สะท้อนใจว่าจะเกิดกับเราไหม
เพื่อตั้งตนในความไม่ประมาท  Smiley

สาธุ  สาธุ    ไหว้  ไหว้   พี่ธำรงหน้าตาผ่องใส  จิตใจเมตตา  ย่อมคลาดแคล้วจากภยันตรายต่าง ๆ  

จากเหตุการณ์ครั้งนี้คงเสียขวัญไปเยอะ    ผมขอเลี้ยงปลอบขวัญหน่อยนะครับพี่

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 10:15:08 PM »

ไหว้ ขอบคุณทุกท่านครับ.. คิดว่า โดนกระจกก็ดี เสียเวลารอเปลี่ยนกระจกแค่ชั่วโมงเดียว ถ้าลงฝากระโปรงหรือหลังคาคงเรื่องยาว  Grin
แล้วเวลาเสียงเปรี้ยงนี่ถ้าตกใจ ดึงลงข้างทาง คงยิ่งยาวววว เชียว .... เป็นข้อดีของคนยิงปืนที่ไม่ขี้ตกใจ Wink
ความจริงผมตั้งหัวข้อว่าเขม่นตา ... ว่าจะคุยอุทาหรณ์เรื่องสังหรณ์ กับการคุมสตินะเนี่ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สาธุ  สาธุ    ไหว้  ไหว้   พี่ธำรงหน้าตาผ่องใส  จิตใจเมตตา  ย่อมคลาดแคล้วจากภยันตรายต่าง ๆ  

จากเหตุการณ์ครั้งนี้คงเสียขวัญไปเยอะ    ผมขอเลี้ยงปลอบขวัญหน่อยนะครับพี่

กลัวยิ่งขวัญกระเจิง ... ห้องจัดเลี้ยงที่เสียงก้องๆรึเปล่าครับคุณไพโรจน์  ขำก๊าก

โอ้ว...โชคดีค่ะ ที่ไม่ใครบาดเจ็บ แต่รถพี่เนี่ย....มันแว๊บบบบเลยนะคะ ใครล้างรถน๊อ Grin

คุณโอจะเชียร์ให้ผมล้างรถให้เหรอครับ  Cheesy เดี๋ยวไปหาทำเลเปิดคาร์แคร์ซะเลย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 10:28:37 PM »

โอ้ว...โชคดีค่ะ ที่ไม่ใครบาดเจ็บ แต่รถพี่เนี่ย....มันแว๊บบบบเลยนะคะ ใครล้างรถน๊อ Grin

คุณโอจะเชียร์ให้ผมล้างรถให้เหรอครับ  Cheesy เดี๋ยวไปหาทำเลเปิดคาร์แคร์ซะเลย

อิอิ...ล้างรถโอเลยเหรอคะ ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 10:37:34 PM »

ขอคุณพระคุ้มครองคุณธำรง ให้แคล้วคลาด ปลอดภัย ครับ  ไหว้
  ผมคิดว่าคุณธำรงคงจะเจอพวกมักง่ายบนท้องถนนแล้วละครับ   Angry  Angry
  ดูจากร่องรอยแล้ว น่าจะเป็นพวก ขวดยาชูกำลังทั้งหลายแน่นอนครับ  ตกใจ  ตกใจ
  อาจจะทิ้งจากคันที่เรากำลังแซงนะครับ  Huh  เลวจริงๆๆ  Angry   Angry
  โชคดีครับที่คุณธำรง คุมสติและสถานะการณ์ได้ เลยไม่เกิดเหตุการณ์ที่รุนแรงกว่านี้  เยี่ยม  เยี่ยม
   ถ้าเกิดตกใจจนทำสิ่งที่ผิดพลาดไป อาจเกิดสิ่งที่ไม่คาดฝันได้  ( ไม่อยากคิดเลยครับ )  ........

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 12:04:38 AM »

เพิ่งเข้ามาอ่าน
พูดอะไรไม่ถูก
พี่ธำรงไม่เป็นอะไร ถือว่าดีแล้ว
ฟาดเคราะห์ครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 12:07:40 AM »

พระคุ้มครองครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 12:11:21 AM »

เห็นภาพแล้วน่ากลัวมากครับดีแล้วครับที่พี่ไม่เป็นอะไรครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 07:59:50 AM »

ปายล่วยก๊าบเฮีย ..... ที่เก่าเลขเก่าก็ล่าย ,,,,,,, แหะ แหะ

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 08:25:47 AM »

เพิ่งเห็นกระทู้ครับ โชคดีที่ไม่เสียหายอะไรไปมากกว่านี้ครับพี่

น่าจะเป็นขวดเครื่องดื่มครับ ผมเคยโดนแบบพี่ธำรงนี่แหละครับ แต่ค่อนไปทางบนๆหน่อย

กระจกไม่แตกขวดกระเด็นไปตกอยู่ในกระบะครับ ผมไม่ดื่ม เอ็ม 150 ก็เลยรู้ครับ

Grin Grin Grin
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 09:24:07 AM »

โชคดีที่ปลอดภัย ครับ
ขอพระคุ้มครองครับพี่

กระจกรถผมโดนหินจากรถบรรทุก ร้าวประมาณ 1 ฟุตยังไม่ได้เปลี่ยนเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 11:08:45 AM »

โชคดีครับที่ปลอดภัย
สติเยี่ยมครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 11:22:34 AM »

ไหว้ ขอบคุณทุกท่านครับ.. คิดว่า โดนกระจกก็ดี เสียเวลารอเปลี่ยนกระจกแค่ชั่วโมงเดียว ถ้าลงฝากระโปรงหรือหลังคาคงเรื่องยาว  Grin
แล้วเวลาเสียงเปรี้ยงนี่ถ้าตกใจ ดึงลงข้างทาง คงยิ่งยาวววว เชียว .... เป็นข้อดีของคนยิงปืนที่ไม่ขี้ตกใจ Wink
ความจริงผมตั้งหัวข้อว่าเขม่นตา ... ว่าจะคุยอุทาหรณ์เรื่องสังหรณ์ กับการคุมสตินะเนี่ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สาธุ  สาธุ    ไหว้  ไหว้   พี่ธำรงหน้าตาผ่องใส  จิตใจเมตตา  ย่อมคลาดแคล้วจากภยันตรายต่าง ๆ 

จากเหตุการณ์ครั้งนี้คงเสียขวัญไปเยอะ    ผมขอเลี้ยงปลอบขวัญหน่อยนะครับพี่

กลัวยิ่งขวัญกระเจิง ... ห้องจัดเลี้ยงที่เสียงก้องๆรึเปล่าครับคุณไพโรจน์  ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก  พี่ธำรงคงมีเจโตปริยญาณ  รู้ทัน  อ่านใจผมทะลุปรุโปร่งหมด   ยิ้มีเลศนัย

ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 11:31:50 AM »

ปายล่วยก๊าบเฮีย ..... ที่เก่าเลขเก่าก็ล่าย ,,,,,,, แหะ แหะ

ไหว้    สวัสดีครับพี่ปู  ผมไม่ได้หายไปไหน  ผมเข้ามาติดตามอ่านบ้าง  แต่ไม่ค่อยได้โพสต์ข้อความ  ขึ้นมากรุงเทพ ฯ เมื่อไร  อย่าลืมโทรชวนผมเลี้ยงข้าวนะครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์