เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:29:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: FW: ก่อนจะเปลี่ยนมือถือใหม่....อยากให้อ่านตรงนี้สักนิด  (อ่าน 6557 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 04:40:06 PM »

อืมม์..มีเหตุผล

จะได้ไว้ตอบพรรคพวกที่ถาม ว่าทำไม ยังใช้ Siemens S55 อยู่อีก

Grin Grin Grin

ฮ่าๆ มีคนใช้ยี่ห้อเดียวกับผมๆ ใช้ Siemens มาตลอด

เริ่มจาก ใช้ Siemens S4 /Siemens S35 /Siemens M65 / Siemens A4 เพราะของบริษัทซื้อมีส่วนลด
โดยเฉพาะ Siemens S4 ใช้ดีมากสัญาญแรงตลอดไปเมืองกาญ ใครๆก็มาขอโทรเพราะคนอื่นใช้ไม่ได้

เพิ่งเปลี่ยนมาเป็นโนเกียได้ไม่นานเพราะ Siemens เลิกทำแล้วแต่ด้านเครือข่าย Nokia กับ SIEMENS เขารวมกันแล้ว

http://www.nokiasiemensnetworks.com/global/Index.htm?languagecode=en

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 05:25:49 PM »

เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นมานานก่อนมือถือจะมีใช้สะด้วยซ้ำ นับมาตั้งแต่สมัย อูกันดา กาน่า มันเป็นสงครามแย่งชิงอำนาจซึ่งเอาประชาชนมาเป็นข้ออ้าง 
เห็นด้วยกับพี่จอยครับ  สงครามแถบนี้มันเกิดมาก่อนพวกเราเสียอีก

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 05:28:58 PM »

โอ้ว เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามันมีผลกระทบขนาดนี้ โอเป็นคนนึงที่ใช้มือถือนานมากค่ะ สถิตินานสุดก็3-4ปี หากไม่หายซะก่อนก็คง5-6ปีแน่นอนอ่ะค่ะ แต่พอดีมันหายก็เลยต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่ เศร้า

ต่อไปนี้เทคนิคการเปลี่ยนเครื่องใหม่ของโอคือ ให้เอนกประสงค์เข้าไว้แต่จะไม่เอาทัชสกรีนเพราะ
1. ตัวทัชมันมีอายุการใช้งานของมัน จะอยู่ราวๆ1ปี (อายุงานตามครั้งที่เราจิ้ม)
2. เปลืองไฟกว่าจอปกติ (ถ่านที่ใช้จึงต้องมีกำลังไฟสูง)
3. หากมีรอยที่หน้าจอก็จะมีปัญหา ทัชไม่ได้ดั่งใจ

ปล. ซื้อมาลองเครื่องนึงแล้วถึงรู้อ่ะค่ะ ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:15:07 PM »

น้าโอเหรอ ..... เรื่องเปลี่ยนเครื่องนี่ไม่ทราบ ...... รู้แต่ว่าเปลี่ยนเบอร์หนีกิ๊กบ่อยถึงบ่อยมากๆ

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:23:40 PM »

ผมใช้ PDA อยู่ครับพี่ แ่ต่ล่อซะคุ้มเลย รับส่งอีเมล์งาน อินเตอร์เนท ใช้นำเสนองาน พรีวิวงานก่อนนำเสนอ อ่าน e-book ฟังเพลง สรุปว่าซื้อมาแล้วคุ้มครับ ^^

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:37:48 PM »

น้าโอเหรอ ..... เรื่องเปลี่ยนเครื่องนี่ไม่ทราบ ...... รู้แต่ว่าเปลี่ยนเบอร์หนีกิ๊กบ่อยถึงบ่อยมากๆ

ไม่เปลี่ยนแล้วค่ะพี่ แต่อาจจะมียุบเบอร์ ให้มาอยู่บ้านเดียวกันค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:42:48 PM »

ยิ้มีเลศนัยถ้าเจ้าโนเกีย 3310 ไม่ร่วงจากความสูง 40 เมตร ลงลานคอนกรีต ...ผมคงไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:46:21 PM »

ยิ้มีเลศนัยถ้าเจ้าโนเกีย 3310 ไม่ร่วงจากความสูง 40 เมตร ลงลานคอนกรีต ...ผมคงไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ

น้าเป้าขึ้นไปทำอะไรที่ความสูงตั้ง 40 เมตรละครับ .... บรื๋ออออออ เสียว

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 07:06:59 PM »

น้าเป้าขึ้นไปทำอะไรที่ความสูงตั้ง 40 เมตรละครับ .... บรื๋ออออออ เสียว

คิก คิกเวลาขึ้นที่สูงๆแล้วเหลือจี๊ดเดียวเองอ่ะครับลุงปู

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 07:27:44 PM »

เครื่องใหม่ของผม คือเครื่องเก่าของภรรยาครับ เศร้า  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 09:54:26 PM »

เครื่องใหม่ของผม คือเครื่องเก่าของภรรยาครับ เศร้า  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

นับถือ นับถือ ขอคาราวะ 1 จอก Cheesy

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 10:09:08 PM »

ไหว้   ขอบคุณเจ้าของข้อมูลครับ  กว่าผมจะตาฟางมองแป้นไม่เห็น เม็มเบอร์เด็กไม่ถูก
 คงมีส่วนส่งเสริมการฆ่าอีกหลายศพ   คิดแล้วก็บาปเนอะ.... Cry Cry Cry

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 10:42:02 PM »

ขอบคุณที่เอามาให้อ่านครับ  ไหว้

เห็นพวกวัยรุ่นต้องพกมือถือแพงๆ แถมปาล์มอีกเครื่อง เมมโมรี่ฟูลๆ ( ผมก็เคยเป็น  ยิ้มีเลศนัย )

ตอนฟังคนขายพูด เหมือนมีโทรศัพท์เครื่องเดียวแล้วชีวิตจะดีขึ้นเลยครับ ดีทุกอย่าง รวมทุกอย่าง แต่พอเอาเข้าจริงๆ

โทรออก รับเข้า ดูข้อความ แล้วจะซื้อแพงๆ ไปทำไม  Grin Grin

ลองใช้เล่นเวบแบบผมสิครับ เดือนเดียวบิลมา6,*** กลายเป็นมีโทรศัพท์เครื่องเดียวชีวิตบัดซบไปเลย

แถมเล่นแล้วติดด้วย  อ๋อย
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 11:01:34 PM »

ขอบคุณที่เอามาให้อ่านครับ  ไหว้

เห็นพวกวัยรุ่นต้องพกมือถือแพงๆ แถมปาล์มอีกเครื่อง เมมโมรี่ฟูลๆ ( ผมก็เคยเป็น  ยิ้มีเลศนัย )

ตอนฟังคนขายพูด เหมือนมีโทรศัพท์เครื่องเดียวแล้วชีวิตจะดีขึ้นเลยครับ ดีทุกอย่าง รวมทุกอย่าง แต่พอเอาเข้าจริงๆ

โทรออก รับเข้า ดูข้อความ แล้วจะซื้อแพงๆ ไปทำไม  Grin Grin

ลองใช้เล่นเวบแบบผมสิครับ เดือนเดียวบิลมา6,*** กลายเป็นมีโทรศัพท์เครื่องเดียวชีวิตบัดซบไปเลย

แถมเล่นแล้วติดด้วย  อ๋อย

ใช้ GPRS ใช่ปะครับพี่จ้าว ที่คิดตามปริมาณข้อมูล

ผมก็เคยโดนครับเดือนแรกที่ใช้เลย ก็มันเพลิน

หลังๆใช้ wifi ดีกว่าครับพี่

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 11:07:44 PM »

ผงแทนทาลัม
ที่สกัดได้จากโคลแทน กลายเป็นวัตถุดิบจำเป็นที่อยู่ในมือถือ
คอมพิวเตอร์,เพลย์สเตชั่นฯลฯ
เจ้าสารที่ว่านี้อยู่ในส่วนไหนของมือถือหรือครับ ไม่รู้จริงๆ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์