เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:45:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกจ้างชั่วคราวซื้อปืนสวัสดิการได้ไหม  (อ่าน 12737 ครั้ง)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 11:59:33 PM »

ถ้าจำไม่ผิดผมเคยโทรไปถาม สน อส จนท บอกว่าต้องเป็นลูกจ้างชั่วคราวมา 4-5 ปี ถึงจะได้ ลองโทรเช็คจนทอีกทีนะครับ

ความหมายของ เป็นลูกจ้างชั่วคราวมา 4-5 ปี  อย่างนี้ได้บรรจุเป็นพนักงานราชการแล้ว ซื้อได้หรือเปล่าครับ  ความหมายของเจ้าหน้าที่ สน.อส. น่าจะเป็นอย่างนี้ 

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
teerapan6-
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 05:07:24 PM »

ซื้อได้คับแค่คุณมีใบ ปอสาม มาให้ได้ก่อนดีกว่า ไม่จำเป็นว่าเป็นใคร ผมเห็น แค่มีใบปอสามก้อซื้อได้
Mr.pom
คุณไม่อาจอยู่เหนือโลกได้ หากคุณแบกโลกไว้บนบ่า
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 05:13:05 PM »

..ไม่ได้ครับ สำหรับข้าราชการเท่านั้น หรือไม่ก็เป็นนัการภารโรงถึงจะซื้อได้.. ไหว้

เอิ้กๆ

-'๑'- อย่าไล่สุนัขให้จนตรอก อย่าต้อนคนให้จนมุม -'๑'-
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 09:05:41 PM »

................ ไหว้............... ไหว้
บางรักซอย2
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 09:39:04 PM »

ซื้อได้คับแค่คุณมีใบ ปอสาม มาให้ได้ก่อนดีกว่า ไม่จำเป็นว่าเป็นใคร ผมเห็น แค่มีใบปอสามก้อซื้อได้
ต้องใช้บัตรราชการด้วยนะน้า..
papat27
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 10:35:54 PM »

แล้วถ้าเป็นลูกจ้างชั่วคราว อบต ในจังหวัดที่ไม่มีเหตุการณ์รุนแรง เช่น จ.นครราชสีมา สามารถซื้อได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
teerapan6-
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 09:24:30 PM »

..ไม่ได้ครับ สำหรับข้าราชการเท่านั้น หรือไม่ก็เป็นนัการภารโรงถึงจะซื้อได้.. ไหว้

คุณเคยซื้อปืนหรือป่าวคับ ทางทฏษฏีก้อใช่ แต่ทางหลักปฏิบัตไม่ใช่อย่างนั้น คือคุณแค่มีใบปอสามก้อซื้อได้แล้ว จากที่ผมสั่งเกตและคลุกคลี กับวงการปืนนะ ปืนของอสนี่แหละ เค้าเลยมีมาตราไม่ให้นำปืนมาใช้มั่วไงเพราะส่วนใหญ่ใครมีใบปอสามก้อซื้อได้ไม่จำเป็ฯต้องเป็นข้าราชาการ เขาเลยใช้กฏห้ามโอนตลอดชีวิตไง ยกเว้นมรดก ทั้งที่.โครงการของหน่วยงานอืน แค่ห้าปีก้อสามารถโอนได้แล้ว
a14
คนเราทุกคนมีจุดยืนที่เดียวกันคือที่......เท้า........ จริงมั้ย? หรือใครจะเถียง
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 11:13:27 PM »

ลูกจ้างชั่วคราว สพฐ. ตำแหน่งอะไรครับ ครูอัตาจ้าง คนขับรถ นักการฯ ฯลฯ ท่าทางจะยากหน่อยนะครับ ขนาดผม รับราชการครู ระดับ 7 ไปติดต่อทางอำเภอขอใบ ป.3 ซื้อปืนสวัสดิการ เจ้าหน้าที่ยังเล่นแง่กับผมเลย เลยต้องให้ ผอ.โรงเรียนที่สนิดกันเป็นการส่วนตัวมาเคลียร์แบบข่มขู่นิดหน่อย (ผอ. ระดับ 9) เลยตกลงกันได้ แต่อย่างไรก็เป็นกำลังใจให้นะครับ ฝากไว้นิดนึงนะครับ อาชีพข้าราชการ มีเกียรติและศักดิ์ศรี ไม่มีใครเขาต้องการเป็นแต่ในนามเพื่อขอซื้อปืนสวัสดิการหรอกครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 03:36:30 PM »

น่าจะได้ครับ
เข้ามาติดต่อดูก่อน  ถ้าทาง สน.อส. หรือ สน.สก.เห็นว่าไม่อยู่ในหลักเกณฑ์  ถึงค่อยรวมตัวกันทำเรื่องขอให้พิจารณาเป็นกรณีพิเศษ
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 11:27:30 AM »

ผมเป็นลูกจ้างชั่วคราวของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน  กระทรวงศึกษาธิการ มีสิทธิ์ในการซื้อปืนสวัสดิการตามโครางการที่จัดขึ้นมากมายได้ไหม
ไปสมัครเป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านก็ได้ครับ ถ้าเขารับก็ซื้อได้

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 04:13:17 PM »

แล้วถ้าเป็นลูกจ้างชั่วคราว อบต ในจังหวัดที่ไม่มีเหตุการณ์รุนแรง เช่น จ.นครราชสีมา สามารถซื้อได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นพนักงานจ้าง สัญญา 1 ปี ซื้อไม่ได้ครับ...
แต่ถ้าเป็นพนักงานจ้างสัญญา 4 ปี ซื้อได้ครับ.. ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์