เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:16:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .38 spl ยิงแล้วไม่อยู่ !  (อ่าน 7364 ครั้ง)
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 01:50:36 PM »

...คุณปู่ผมเคยมีปืนออโตโบราณมาก  ชื่อว่า เคลมอง ขนาด .17  ผมจำเรื่องขนาดได้เพียงแค่นั้น  ตอนนี้อยู่กับลุงผม    เท่าที่ผมทราบ  เมื่อเด็กๆเคยเล่นปืนพีเอ๊กซ์ที่เขาเอามาจากร้านค้าสวัสดิการทหารอเมริกัน  (คงเถื่้อนล่ะครับ)  ชื่อเดซี่  หุ่นแบบโคลท์วูดส์แมน  เป็นกระสุนบีบีเหล็กชุบทองแดงขนาด .17 นี่แหละ  ใส่แก๊ซหลอด CO2  จำได้ว่าแรงกว่าบีบีสมัยนี้คนละเรื่องเลย  นึกถึงปืนปู่ คือ เคลมอง .17 ก็คงแรงเฉียบมากทีเดียว  อาจจะพอๆกับ 6.35 มม

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 02:07:48 PM »

มีแต่ที่ยิงแล้วอยู่ครับ ที่ยิงไม่อยู่หาวีดีโอไม่เจอครับ

http://video.sanook.com/นักเรียนอุเทนถวายฯโดนยิงหน้าเซเว่น-391843-player.html

จริงๆแล้วจุดเด่นของลูก .38 อยู่ที่ยิงแม่นยิงไกล ยิงซ้ำเร็วครับ คนร้ายรายนี้ยิงสามนัดไม่ถึงวิครับ  วิ่งมายิงเลย พวกลูกแรงๆนี่ยิงมือเดียวโดยไม่ตั้งหลักดีๆแล้วมีโอกาสทำปืนหลุดมือนะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 02:18:18 PM »

ถ้ายังไม่อยู่....ก็ยิงต่อไปจนอยู่ครับ.....

ปัญหาคือ.....ทั้งคนยิงและคนโดนยิงมักจะ"ไม่อยู่"น่ะสิ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 02:40:42 PM »

เท่าที่เคยเห็นและทราบข่าวมา ยิงไม่อยู่ โดยมากมักเกิดกับผู้ใช้อาวุธปืนครับ ยิงแล้วไม่อยู่
หนีหายไปหลบซ่อนตัวตามบ้านญาติต่างจังหวัด Grin
      เคยได้ยินเหมือนกันครับ ประมาณว่าคนโดนยิงเป็นตำรวจ ตอนหลังเห็นมีการเปิดเผยมือปืนชื่อว่าปื๊ด หลังจากก่อเหตุแล้ว
ได้หลบหายไปอย่างไร้ร่องรอย ฮ่า ฮ่า ฮ่า

อย่าโทษปื้ดเลยครับ เขาไปตามระเบียบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

OldBoy
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 02:43:19 PM »

ตำรวจเคยเล่าให้ฟัง

ตำรวจนายนึงแถวภาคตะวันออก เดินริมถนนนอกเวลาราชการในชุดลำลอง ใส่สร้อยทองหนัก 20 บาท
สร้อยข้อมืออีกหลายบาท คนร้ายตรงเข้าชิงทรัพย์ ตำรวจยิงด้วย 9 มม. เข้าทั่วลำตัวคนร้าย 6-7 นัด
ขณะที่คนร้ายนอนกองอยู่กับพื้น ได้ชักปืนขนาด 11 มม.ยิงสวนมานัดเดียว แล้วคนร้ายก็ขาดใจตาย

กระสุนนัดเดียวเจอะเข้าถึงไขสันหลัง ปัจจุบันตำรวจท่านนั้นยังนอนเป็นอัมพาตอยู่เลยครับ

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 02:56:10 PM »

จะใส่ไปทำไมตั้ง 20 บาท 10 บาท คอก็แทบจะหักแล้ว แถมยังมีสร้อยข้อมืออีก 

สุดท้ายก็มาเป็นทุกข์ เพราะทอง ก็อย่างว่าครับ ทอง เรียกโจร 

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 03:00:11 PM »

น้าชายผม(น้องแม่) ไปเที่ยวงานวัด เกิดมีเรื่องไม่กินใจกับคนรู้จัก
งานเลิก เดินกลับบ้านกับเพื่อน2คน โดนซุ่มดักยิง น้าชายผมโดน2นัด เพื่อนที่มาด้วยกันโดน4นัด
น้าชายผมเสียชีวิตคาที่ เพื่อนที่โดน4นัด รอดชีวิต รักษาตัวอยู่เกือบ2ปี ก็ทำงานได้เหมือนเดิม ทั้ง2คนโดนยิงด้วยกระสุนปืนลูกโม่
ขนาด.32 คนยิงก็เคยเป็นเพื่อนสนิทกัน คนยิง หลังจากยิงแล้วก็ไม่อยู่   Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 03:02:07 PM »

อย่าว่าแต่ .38 เลยครับ ระเบิด กระสุนปืนใหญ่ หากไม่โดนที่สำคัญก็เอาไม่อยู่ Grin เคยได้ยินข่าวโป้งเดียว .22 กองอยู่กับพื้น ไหว้

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 03:02:41 PM »

จะใส่ไปทำไมตั้ง 20 บาท 10 บาท คอก็แทบจะหักแล้ว แถมยังมีสร้อยข้อมืออีก 

สุดท้ายก็มาเป็นทุกข์ เพราะทอง ก็อย่างว่าครับ ทอง เรียกโจร 

คงกำลังจะไปดูรถงานมอเตอร์โชว์มังครับ  ไม่ใส่ทองไปดีไม่ดีเซลล์มันไม่เปิดรถให้ดูนาครับ...เคยเจอมากับตัวเองครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 03:05:08 PM »

ลุงบุญนอนดึกนะครับคืนนี้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 03:13:03 PM »

เท่าที่เคยเห็นและทราบข่าวมา ยิงไม่อยู่ โดยมากมักเกิดกับผู้ใช้อาวุธปืนครับ ยิงแล้วไม่อยู่
หนีหายไปหลบซ่อนตัวตามบ้านญาติต่างจังหวัด Grin
      เคยได้ยินเหมือนกันครับ ประมาณว่าคนโดนยิงเป็นตำรวจ ตอนหลังเห็นมีการเปิดเผยมือปืนชื่อว่าปื๊ด หลังจากก่อเหตุแล้ว
ได้หลบหายไปอย่างไร้ร่องรอย ฮ่า ฮ่า ฮ่า

อย่าโทษปื้ดเลยครับ เขาไปตามระเบียบ

ให้ ละม่อม ไปตามซิ ทั้งระเบียบ ทั้งปื๊ด กลับแน่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 03:21:09 PM »

ลุงบุญนอนดึกนะครับคืนนี้

สวัสดีครับคุรปู
คิดถึงคุณปูและเพือนๆทางใต้ครับ เลยนอนไม่หลับ  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 03:35:23 PM »

น้าชายผม(น้องแม่) ไปเที่ยวงานวัด เกิดมีเรื่องไม่กินใจกับคนรู้จัก
งานเลิก เดินกลับบ้านกับเพื่อน2คน โดนซุ่มดักยิง น้าชายผมโดน2นัด เพื่อนที่มาด้วยกันโดน4นัด
น้าชายผมเสียชีวิตคาที่ เพื่อนที่โดน4นัด รอดชีวิต รักษาตัวอยู่เกือบ2ปี ก็ทำงานได้เหมือนเดิม ทั้ง2คนโดนยิงด้วยกระสุนปืนลูกโม่
ขนาด.32 คนยิงก็เคยเป็นเพื่อนสนิทกัน คนยิง หลังจากยิงแล้วก็ไม่อยู่   Grin

แถววัดไทรน้อยหรือเปล่าครับ... แถวนั้นสมัยก่อนคนดุเอาเรื่องครับ... โอ๋ย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 04:02:46 PM »

แถววัดไทรน้อยหรือเปล่าครับ... แถวนั้นสมัยก่อนคนดุเอาเรื่องครับ... โอ๋ย
คนยิงเป็นคนไทรน้อยครับ  Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 04:21:51 PM »

คนยิงเป็นคนไทรน้อยครับ  Grin

ขอบคุณครับ...

สยองครับ... โอ๋ย...
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์