เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:29:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .38 spl ยิงแล้วไม่อยู่ !  (อ่าน 7436 ครั้ง)
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 10:59:41 PM »

งูเหลือมขนาด4-5เมตรครับ ชอบมากินไก่ตอนกลางคืนโดยเฉพาะช่วงหน้าฝน(ไม่รู้ทำไมใครทราบบอกด้วยครับ) เคยยิงด้วยลูก .38 JHP เข้า
กลางลำตัว2นัด  ไม่อยู่ครับเลื้อยหนีลงบ่อปลาหายไปเลย ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น ลูก oo buck ครับ นัดเดียวกลางตัวอยู่ เลื้อยต่อไม่ได้(แต่ไม่ยังตายนะครับ)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 11:10:41 PM »

งูเหลือมขนาด4-5เมตรครับ ชอบมากินไก่ตอนกลางคืนโดยเฉพาะช่วงหน้าฝน(ไม่รู้ทำไมใครทราบบอกด้วยครับ) เคยยิงด้วยลูก .38 JHP เข้า
กลางลำตัว2นัด  ไม่อยู่ครับเลื้อยหนีลงบ่อปลาหายไปเลย ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น ลูก oo buck ครับ นัดเดียวกลางตัวอยู่ เลื้อยต่อไม่ได้(แต่ไม่ยังตายนะครับ)
เล็งที่หัวครับ ใช้ลูก BB  ดีกว่า 00 buck   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
yai026
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 11:21:59 PM »

ได้ยินเพื่อนเล่าให้ฟังว่า คนที่เขารู้จักไปทะเลาะและยิงคนๆ หนึ่งเข้า

4 นัด ใช้ .38 spl ไม่โดนบริเวณช่วงอก...ปรากฎว่า เจ้าทุกเรียก 4 แสนบาท

บางครั้งความรักก็มีไว้ให้เราสัมผัส    แต่ไม่ได้มีไว้ให้เราครอบครอง
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 11:53:48 PM »

ได้ยินเพื่อนเล่าให้ฟังว่า คนที่เขารู้จักไปทะเลาะและยิงคนๆ หนึ่งเข้า

4 นัด ใช้ .38 spl ไม่โดนบริเวณช่วงอก...ปรากฎว่า เจ้าทุกเรียก 4 แสนบาท
โดนบริเวณไหนครับ 4 นัดไม่ตาย  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 12:53:01 AM »

เล็งที่หัวครับ ใช้ลูก BB  ดีกว่า 00 buck   ไหว้

เมื่อก่อนคิดว่าพวกงูเหลือมคงช้า คิดผิดครับ โดยเฉพาะช่วงหัวมันไวมากครั้งแรกยิงที่3เมตรยังไม่โดนเลยครับ (ถึงเป็นลูกBB สำหรับผมก็คงไม่โดน)
ทั้ง.38 ทั้งลูกซองที่ยิงโดนนี่ผมเข้าไปยิงที่0.5 เมตรนะครับถึงโดนชัวร์ ไหว้ ไหว้ ไหว้
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 01:13:11 AM »

สงสัยต้องใช้หัวรู +P  ยิงเข้าหน้าอก  จะได้กระเด็นหงายหลังไปเลย  จะได้อยู่กับที่   แต่คนยิงจะไม่อยู่  Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 01:49:00 AM »

เพื่อนสมัยวัยรุ่น มันไปกดเค้า6นัดระยะไม่ถึง1เมตรก็โดนเรียก4แสนเหมือนกันครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 08:30:54 AM »

เล็งที่หัวครับ ใช้ลูก BB  ดีกว่า 00 buck   ไหว้
เมื่อก่อนคิดว่าพวกงูเหลือมคงช้า คิดผิดครับ โดยเฉพาะช่วงหัวมันไวมากครั้งแรกยิงที่3เมตรยังไม่โดนเลยครับ (ถึงเป็นลูกBB สำหรับผมก็คงไม่โดน)
ทั้ง.38 ทั้งลูกซองที่ยิงโดนนี่ผมเข้าไปยิงที่0.5 เมตรนะครับถึงโดนชัวร์ ไหว้ ไหว้ ไหว้
หาซื้อลูกปลายมายิงน่าจะเหมาะสมครับ และปลอดภัยกว่าแน่นอนครับ เพราะจำนวนกระสุนที่เยอะ
มีโอกาสถูกงูมากกว่าไม่ต้องเสี่ยงเข้าไปใกล้ครับ  ที่บ้านซื้อไว้่ยิงเหยี่ยวที่มากินนกกรงหัวจุก  ไหว้
เอาแบบมีลูกปลาย 100+ เม็ด

khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 08:35:05 AM »

..........ปืนแก๊ปดีกว่า.........................  จอด 100% ไหว้
D-MON โหน่ง SPD8
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 12:55:35 AM »

รุ่นน้องเล่าให้ฟังว่า ตอนเข้าปะทะ ยิงสวนคนร้ายสองนัดด้วย 9mm  hydra shock เข้าหน้าอกหนึ่งนัด ลำคอหนึ่งนัดไปโดนกระดูกต้นคอหัก คอพับห้อยและรูดกองลงไปกับพื้นขาดใจตายทันที
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 06:39:37 AM »

ไม่เคยมีและไม่อยากมีประสบการ์ณด้วยสิเรา
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 06:46:48 AM »

..........ปืนแก๊ปดีกว่า.........................  จอด 100% ไหว้

อันนี้ขอยืนยันด้วยอีกคนครับ....มีคนเลี้ยงไก่ชนท่านหนึ่ง

ใช้ยิงงู....บอกว่ามั่นใจกว่าพวกลูกกรดหรือสามแปดเยอะครับ

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 08:09:23 AM »

หาซื้อลูกปลายมายิงน่าจะเหมาะสมครับ และปลอดภัยกว่าแน่นอนครับ เพราะจำนวนกระสุนที่เยอะ
มีโอกาสถูกงูมากกว่าไม่ต้องเสี่ยงเข้าไปใกล้ครับ  ที่บ้านซื้อไว้่ยิงเหยี่ยวที่มากินนกกรงหัวจุก  ไหว้
เอาแบบมีลูกปลาย 100+ เม็ด

ผมใช้ลูก .22 ยิงที่หัวครับนัดเดียวไม่ต้องซ้ำ   ไม่เสียหนังไม่เสียเนื้อ....ผมคิดว่าลุงโยคงตื่นเต้นจนมือไม่นิ่งละครับ    ถึงได้ยิงงูไม่อยู่....
Theerachai
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 08:56:08 AM »

คิดว่าอยู่ที่ตำแหน่งที่ถูกยิงด้วยครับ
นักเลงแถวบ้านผมคนหนึ่งถูกยิงด้วย .22 ที่ขมับขวานัดเดียว ตอนจอดรถเติมน้ำมันในปั๊ม 
นอนร้องซีดๆ ทำตาปริบๆ  ชักปืนที่เอวไม่ออก  ซักพักใหญ่ๆถึงเงียบ

ส่วนอีกคนถูก .38 เข้าที่ท้องน้อยนัดเดียวทรุดทันที 
คนยิงไม่ได้ซ้ำเพราะแค่ป้องกันตัว ไม่ได้ต้องการชีวิต
ตาคนนี้บอกว่าตอนโดนมันจุก  ขยับตัวไม่ได้มือเท้าชา  และหมดสติ
มารู้ตัวอีกทีก็ที่โรงพยาบาลแล้ว

ส่วนคนแรกไม่มีโอกาสได้พูดกับใครเลย
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 11:12:57 AM »

เมื่อก่อนนี้ทหารอเมริกาใช้ .22 เก็บเสียงไล่ยิงพวกเวียดนามในอุโมงหลบภัยของพวกเวียดนามนะครับ
ไอ้ปี๊ดใช้ .25 ยิงดาบยิ้ม
คนร้ายใช้ .25 ยิงเจ้าหน้าที่สถานทูตซาอุประจำประเทศไทย
คนร้ายใช้ .22 ยิงตำรวจดีแฉส่วยทางหลวง กลางไร่อ้อยเมื่อไม่นานมานี้
มีทอมมาจีบลูก พ่อใช้ .22 ยิงนัดเดียวตาย
เมื่อก่อนสมัยที่ยังไม่มีปลอกเก็บเสียงทหารบางประเทศใช้ปืนอัดลมเก็บข้าศึก
นี่ยังไม่รวมพวกหน้าไม้และธนูนะครับ ไม่แรงแต่ถ้าโดนหัว คิดว่าไม่รอด
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์