เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:21:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .38 spl ยิงแล้วไม่อยู่ !  (อ่าน 7392 ครั้ง)
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 11:50:58 AM »

a : .38 ยิงเเล้วไม่อยู่จริงหรือ
b : จริงสิ่ทั้งคนยิงและคนถูกยิง
a : ไม่อยู่ยังไงหล่ะ
b : อ๋าวก็คนยิง ยิงเสร็จก็ไม่อยู่หนีหายจ้อย คนถูกยิงก็ไม่อยู่อีก
a : เเล้วคนถูกยิงไปไหนหล่ะ
b : อ๋าวถามแปลกคนถูกยิงก็ไปสวรรค์สิ่ เอ้....หรือไปนรก
a : อ่ออย่างนี้นี่เอง  ขำก๊าก
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 12:01:05 PM »

งูเหลือมขนาด4-5เมตรครับ ชอบมากินไก่ตอนกลางคืนโดยเฉพาะช่วงหน้าฝน(ไม่รู้ทำไมใครทราบบอกด้วยครับ) เคยยิงด้วยลูก .38 JHP เข้า
กลางลำตัว2นัด  ไม่อยู่ครับเลื้อยหนีลงบ่อปลาหายไปเลย ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น ลูก oo buck ครับ นัดเดียวกลางตัวอยู่ เลื้อยต่อไม่ได้(แต่ไม่ยังตายนะครับ)
เล็งที่หัวครับ ใช้ลูก BB  ดีกว่า 00 buck   ไหว้

เมื่อก่อนคิดว่าพวกงูเหลือมคงช้า คิดผิดครับ โดยเฉพาะช่วงหัวมันไวมากครั้งแรกยิงที่3เมตรยังไม่โดนเลยครับ (ถึงเป็นลูกBB สำหรับผมก็คงไม่โดน)
ทั้ง.38 ทั้งลูกซองที่ยิงโดนนี่ผมเข้าไปยิงที่0.5 เมตรนะครับถึงโดนชัวร์ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ตอนเรายิงใจกับมือไม่นิ่งพอครับเลยไม่โดน ส่วนมากจะกล้าๆกลัวๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 12:20:27 PM »

ผมว่า

ทำให้สับสนเปล่าๆ ครับ ถ้าถามแต่กรณีคนถูกกระสุนขนาดนี้ ขนาดนั้นยิงแล้วไม่อยู่

ท่านที่รู้ก็จะนำเรื่องเฉพาะยิงไม่อยู่มาเล่า กรณียกเว้นเกดขึ้นได้ทั้งนั้น ในหนังสือมาแชล ซานาว ก็ยังมีตัวอย่าคนถูก .45 ยิงเข้า อก 7 นัดแล้วเดินขึ้นรถเมล์ไป รพ. เองได้หน้าตาเฉย

ถ้าถามประสบการณ์คนเดียวกันถูกกระสุนหลายๆ ขนาด ต่างวาระ จะช่วยชี้อะไรได้มากกว่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 02:13:51 PM »

เรื่องนี้เกิดขึ้น10กว่าปีแล้วครับ ลูกน้องผมถูกยิงที่หน้าท้องในระยะเผาขน 3นัดซ้อน.38ครับ คนยิงเมาเป็น......
คนอื่นตีกันลูกน้องผมอยู่ในเหตุการณ์
       ไม่ตายครับ วิ่งหนีไปขับรถกระบะของตัวเองไปสลบหน้าโรงพยาบาลครับ ตอนหลังคนยิงจ่ายให้ 2 แสนครับ
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 03:19:59 PM »

เรื่องนี้เกิดขึ้น10กว่าปีแล้วครับ ลูกน้องผมถูกยิงที่หน้าท้องในระยะเผาขน 3นัดซ้อน.38ครับ คนยิงเมาเป็น......
คนอื่นตีกันลูกน้องผมอยู่ในเหตุการณ์
       ไม่ตายครับ วิ่งหนีไปขับรถกระบะของตัวเองไปสลบหน้าโรงพยาบาลครับ ตอนหลังคนยิงจ่ายให้ 2 แสนครับ
แล้วคนยิงติดคุกหรือเปล่าครับ แบบนี้เจตนาฆ่าคนต่าย น่าจะติดคุกหลายปี

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 03:23:17 PM »

แล้วคนยิงติดคุกหรือเปล่าครับ แบบนี้เจตนาฆ่าคนต่าย น่าจะติดคุกหลายปี

ดูข้อมูลประโยคสุดท้ายแล้ว ผมสงสัยว่าเป็นเรื่องปืนลั่นโดยไม่เจตนาและเจ้าทุกข์ไม่ติดใจเอาความครับพี่บุญ Tongue

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 03:32:22 PM »

3นัดไม่น่ายอมความครับ ควรให้ติดคุกหมดอนาคตไปเลย  งอน

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 03:34:30 PM »

เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

YODDEE
สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี ร่างกาย กระทำในสิ่งที่ถูกต้องและดี สมอง+จิตใจ+ร่างกาย=การกระทำที่ดีและถูกต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 05:03:51 PM »

a : .38 ยิงเเล้วไม่อยู่จริงหรือ
b : จริงสิ่ทั้งคนยิงและคนถูกยิง
a : ไม่อยู่ยังไงหล่ะ
b : อ๋าวก็คนยิง ยิงเสร็จก็ไม่อยู่หนีหายจ้อย คนถูกยิงก็ไม่อยู่อีก
a : เเล้วคนถูกยิงไปไหนหล่ะ
b : อ๋าวถามแปลกคนถูกยิงก็ไปสวรรค์สิ่ เอ้....หรือไปนรก
a : อ่ออย่างนี้นี่เอง  ขำก๊าก
มุขเล็กๆ

Think  good. Say  good. Manners  good  =  Good  human.
YODDEE
สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี ร่างกาย กระทำในสิ่งที่ถูกต้องและดี สมอง+จิตใจ+ร่างกาย=การกระทำที่ดีและถูกต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 05:08:16 PM »

Grin ยิงแล้วไม่อยู่ เพราะยิงไม่โดน Grin

Grin อยู่! หรือ ไม่อยู่! ไม่ว่ากระสุนขนาดใด มีตัวแปรสำคัญหลายอย่าง โดยเฉพาะตำแหน่งที่ถูกกระสุนครับ Grin
จุดตายนั่นเอง  เห็นด้วยอย่างแรงนิ

Think  good. Say  good. Manners  good  =  Good  human.
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 12:42:06 AM »

.38 ไม่น่าจะเป็นอาวุธเอาไว้บุกไปดวลกับใคร
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 12:55:40 AM »

ยิงไม่อยู่ คือไม่อยู่ให้ยิงครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 06:02:03 AM »

ดูข้อมูลประโยคสุดท้ายแล้ว ผมสงสัยว่าเป็นเรื่องปืนลั่นโดยไม่เจตนาและเจ้าทุกข์ไม่ติดใจเอาความครับพี่บุญ Tongue

คนยิงเมาเหล้าครับ แถมเป็นตำรวจ เลยยอมความกันครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์