เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:24:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2138 2139 2140 [2141] 2142 2143 2144 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2599241 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #32100 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:19:42 PM »

ล๊อคเคบินมีเพื่อน มีโครงการว่าจะสร้างโดยใช้ไม้ยูคา เข้าโรงอบแห้งที่ขอนแก่น
เขาว่า มีแห่งเดียวในประเทศไทย ทำให้ใช้ไม้ยูคาทนพอทำล็อคเคบินได้

เท่าที่ทราบ มีคนทำไปหลายคนแล้ว

จะสร้างบ้านแบบนี้ทั้งที... ใช้ไม้สักทองหรือไม้สนไปเลยครับ... ไม้สักทองตามสวนในต่างจังหวัด... ผมว่าไม่แพงเกินไม้ยูคาซักเท่าไหร่...ในขนาดลำต้นที่เท่าๆ กัน... ใช้ไม้ยูคาฯ ผมว่าเสียของครับพี่... ไหว้

...ยิ่งไปเจอไม้สักทองตามสวนที่เขาจะรื้อปลูกยาง... ยิ่งได้ถูกมากๆ ครับ...

แถวบ้านผม ไม่มีสวนสักทองเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม้ยูคาเมื่อถึงเวลาหมดอายุของมันก็เสื่อมสภาพไปเฉย ๆ  ไม่รู้จะใช้คำว่าอะไร จะว่าผุก็ไม่เชิง  Huh

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32101 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:21:05 PM »

ล๊อคเคบินมีเพื่อน มีโครงการว่าจะสร้างโดยใช้ไม้ยูคา เข้าโรงอบแห้งที่ขอนแก่น
เขาว่า มีแห่งเดียวในประเทศไทย ทำให้ใช้ไม้ยูคาทนพอทำล็อคเคบินได้

เท่าที่ทราบ มีคนทำไปหลายคนแล้ว

จะสร้างบ้านแบบนี้ทั้งที... ใช้ไม้สักทองหรือไม้สนไปเลยครับ... ไม้สักทองตามสวนในต่างจังหวัด... ผมว่าไม่แพงเกินไม้ยูคาซักเท่าไหร่...ในขนาดลำต้นที่เท่าๆ กัน... ใช้ไม้ยูคาฯ ผมว่าเสียของครับพี่... ไหว้

...ยิ่งไปเจอไม้สักทองตามสวนที่เขาจะรื้อปลูกยาง... ยิ่งได้ถูกมากๆ ครับ...

แถวบ้านผม ไม่มีสวนสักทองเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทางเหนือ-อีสานเยอะแยะครับ... ที่ปลูกๆ ตามกระแสก็มาก... มาบ้านผม... เดี๋ยวพาไปหาซื้อครับ...

...แถวๆ เมืองเลยอีกแห่ง... เขาเหมาสวนกัน... ราคาถูกกว่าเหมาสวนยูคาฯ ก็มีครับ...

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #32102 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:25:03 PM »

เสาเดียวศาลพระภูมิต้องเชิญลงมาครับ สี่เสานะศาลเจ้าที่หรือศาลตายายไม่ใช่ศาลสัมภเวสี    ค่าบวงสรวงแบบจัดเล็กๆสามหมื่นห้าครับ  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #32103 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:28:53 PM »

แถวบ้านผม ไม่มีสวนสักทองเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม้ยูคาเมื่อถึงเวลาหมดอายุของมันก็เสื่อมสภาพไปเฉย ๆ  ไม่รู้จะใช้คำว่าอะไร จะว่าผุก็ไม่เชิง  Huh

ทางภาคใต้มีเอามาทำเครื่องเรือนบ้างก็เห็นอยู่ดีนี่ครับ  ไม่เห็นมันจะผุเลย  อย่าให้โดนน้ำรั่วใส่ล่ะกันครับ  Huh

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #32104 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:31:37 PM »

ไม่เคยคุยได้ไง  วันนั้รพีเอ็มมาขอเบอร์ เสร็จแล้วโทรมาหาเรา บอกว่า พี่กวางใช่ไหมครับ  เรื่องค่าเสื้อขอเป็นอาทิตย์หน้านะครับ พอดีเมียให้เงินไว้แค่วันละสี่สิบบาท ไอ้เราสงสารเลยบอกรอพร้อมพี่วุธก้ได้  ไม่รีบๆ  สมองด้านความจำเท่าเม็ดถั่วเขียวรึไง   แบร่ แบร่

เอ่อ....จริง  ผมลืม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

กับผมก็เคยคุยแล้ว  แต่บังเค้าจำไม่ได้เองครับ  คิก คิก

ตกใจ ตอนไหนอ่ะ   Huh Huh Huh

ไอ้เรานึกว่าฉลาด...ที่ไหนได้...เดามั่วนี่หว่า....  แบร่  แบร่

The best way to predict the future is to invent it.
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #32105 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:37:02 PM »

ไม่เคยคุยได้ไง  วันนั้รพีเอ็มมาขอเบอร์ เสร็จแล้วโทรมาหาเรา บอกว่า พี่กวางใช่ไหมครับ  เรื่องค่าเสื้อขอเป็นอาทิตย์หน้านะครับ พอดีเมียให้เงินไว้แค่วันละสี่สิบบาท ไอ้เราสงสารเลยบอกรอพร้อมพี่วุธก้ได้  ไม่รีบๆ  สมองด้านความจำเท่าเม็ดถั่วเขียวรึไง   แบร่ แบร่

แล้วเสื้อตรูเมื่อไรจะได้ใส่ว่ะ.....  แบร่  แบร่  แบร่

The best way to predict the future is to invent it.
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #32106 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:39:41 PM »

เสื้อโว้ย ค่าเสื้อ จ่ายได้แล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ทวงสามเวลา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #32107 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 02:11:34 PM »

ทางภาคใต้มีเอามาทำเครื่องเรือนบ้างก็เห็นอยู่ดีนี่ครับ  ไม่เห็นมันจะผุเลย  อย่าให้โดนน้ำรั่วใส่ล่ะกันครับ  Huh

ถ้าไม่โดนน้ำ... ไม้มะพร้าวก็ทำเครื่องเรือนได้ดีครับ... เห็นนิ่มๆ แต่เหนียวครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32108 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 02:14:04 PM »

Grin Grin Grin Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32109 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 02:15:30 PM »

http://www.nung-dee.com/catalog.php?idp=1582
หนังเก่า กำลังสนุกครับ  Grin
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #32110 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 03:45:50 PM »

เหมือนของใคร

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #32111 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 04:00:35 PM »

ตาหมู  คุณนายประไพถามว่าอีมาม่าย  จะได้เตรียมกับข้าวถูก 
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #32112 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 04:01:44 PM »

ตาหมู  คุณนายประไพถามว่าอีมาม่าย  จะได้เตรียมกับข้าวถูก 

ถามอิบังด้วยครับ... ถ้าไปก็สีข้าวรอไว้ซักกระสอบ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #32113 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 04:07:59 PM »

เนสะ  ครูต้น  2  คน  ข้าวสาร  3  กระสอบพอไหมหว่า     เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #32114 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 04:17:27 PM »

ถ่าแลงานเลี้ยงคืนนี้ก่อน
ถ้าไม่หนัก  เคลียร์งาน ศุกร์-เสาร์ น่าจะทัน
ฮ้าย...พักเตรียมเตริมไอไร๊  ลูกท่ง ๆ นิ ข้าวร้อน ๆ
แกงน้ำเคยปลาทอดผักเนาะ กะพุงกางแล้ว โยเรินกะกินพันนั่นแล๊ะ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 2138 2139 2140 [2141] 2142 2143 2144 ... 3495
  พิมพ์