เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:27:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2225 2226 2227 [2228] 2229 2230 2231 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2593740 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #33405 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:10:17 PM »

รายงานสด
จากอพาตเมนท์หลานชาย
ใกล้ ๆ ย่าน นวนคร(เขาเป็นวิศวกรไฟฟ้า
อยูบ.ฟูจิกุระ นวนคร)  ขอไม่เปิดเผยหน้าตา(หลาน)
เดี๋ยวอินังฟีนจะเก็บไปเพ้อ
        วันนี้เหนื่อยมาก
ปั่นจักรยานไปทั่วกรุงเทพ
ช่วงเย็นปั่นฝ่าสายฝนเหมือนคนบ้า ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #33406 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:13:08 PM »

บังมีอีกมั้ย น้ำลายหก เยี่ยม

รอผมแป๊บครับ  เดี๋ยวหา นางเอกก่อน   เดี๋ยวแสดงให้ดูครับ  Cool

มันคงเป็น... หนังโป๊ที่สั้นที่สุดในโลกเลยละครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #33407 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:15:13 PM »

เครื่องซักผ้าที่บ้านเจ๊ง  ยืมรถ  น้องเขยไป  โลตัส   กะ  ไอ้เจี๊ยบ  

ซื้อเครื่องใหม่  ยี่ห้อ  อีแจว ให้คุณนายประไพเครื่องนึง

พารถเข็นไปทางใหน  มันหยิบใส่รถเข็นตลอดทาง  มันบอก  พ่อ  ลูกอยากได้  ลูกอยากกิน

เอามันทุกอย่าง  ตั้งแต่อะยัม  ยัน  ใข่ปัจสาวะ  อาชา

เอาเหอะ  ไม่มีแม่มรึง  กรู  ก็เลี้ยงได้ฟระ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #33408 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:16:50 PM »

เครื่องซักผ้าที่บ้านเจ๊ง  ยืมรถ  น้องเขยไป  โลตัส   กะ  ไอ้เจี๊ยบ 

ซื้อเครื่องใหม่  ยี่ห้อ  อีแจว ให้คุณนายประไพเครื่องนึง

พารถเข็นไปทางใหน  มันหยิบใส่รถเข็นตลอดทาง  มันบอก  พ่อ  ลูกอยากได้  ลูกอยากกิน

เอามันทุกอย่าง  ตั้งแต่อะยัม  ยัน  ใข่ปัจสาวะ  อาชา

เอาเหอะ  ไม่มีแม่มรึง  กรู  ก็เลี้ยงได้ฟระ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

เจี๊ยบคงเอาไปเผื่อน้าฟีนไปเยี่ยมน่ะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #33409 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:22:57 PM »

ณ.  ว.24  นี้  นักล่าปีกแห่งความฝัน  บนรอยทาง  น่า  จะอยู่แถว  ราชบุรี  คงยังไม่เข้าบ้านโป่ง 

ยังไง  เอา บรรทึก  บนรอยทาง  มาฝาก ผองเพื่อนและน้องๆ  บ้างเน้อ

สู้ๆครับ     เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
        ขอบคุณคัก
อ่านย้อนหลังทีละหน้าครับ
ดูว่าใครนินทาอะไรบ้าง
ณ เพลานี้ เบียร์หมดเจ้าวิศวเกิน
กำลังลงไปซื้อเบียร์เพิ่ม
บอกมันแล้วว่าพรุ่งนี้เอ็งต้องไปทำงาน
ส่วนน้าเองก็ต้องล่าฝันต่อ  ๒ ขวดพอ ไม่รู้มันจะซื้อมากี่ขวด

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #33410 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:27:10 PM »

ครูหมูครับ  ฝากความคิดถึง  เจ้าสาวผีเสื้อ  แห่งลำตะคอง  ด้วยครับ

บอกว่า  เด็กวัดสระเกศ  ยังไม่เคยลืม  ผีเสื้อตัวน้อย  ที่สดใส ร่าเริง
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #33411 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:28:10 PM »

ถ่ายกับ ลูกชายสุดแสบ พ่อมันบ้าออกกำลังกาย ตอนนี้ลูกชาย ผม วิ่งวันละ 4-5 รอบ สนาม 400 เมตร แต่ตัวยังเล็กแต่ก็เล็กพริกขี้หนู ที่หนึ่งคือปากหวาน มาก

วันนี้
คิดถึงน้าโรจน์เป็นที่สุด
ขณะที่ผมปั่นทัวริ่ง  พร้อมสัมพา-เครื่องนอนะชุดใหญ่
ลุยฝ่าสายฝนท่ามกลางบรรยากาศช่วงหัวค่ำ  
คนที่หลบฝนข้างทางหันมองกันเป็นแถว  คงคิดว่าผมบ้า

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #33412 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:30:44 PM »

ครูหมูครับ  ฝากความคิดถึง  เจ้าสาวผีเสื้อ  แห่งลำตะคอง  ด้วยครับ

บอกว่า  เด็กวัดสระเกศ  ยังไม่เคยลืม  ผีเสื้อตัวน้อย  ที่สดใส ร่าเริง
         ได้เล๊ยยยย
ขณะนี้เจ้าหลานชายกำลังโชว์
กีตาร์  "ยามมันฮ้าง"ตัวนี้  ผมซื้อให้เขาเอง

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #33413 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:33:59 PM »

เอามาให้ครูหมูกับบังครับ ต่อไปจะได้ไม่เจ็บก้นครับ

Uploaded with ImageShack.us
        คาดว่าเร็ว ๆ อาจจะต้อง
หามาไว้ใช้  เพราะ ผบ.ทบ. เริ่มเข้าสู่วัยทอง เศร้า เศร้า เศร้า

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #33414 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:36:40 PM »

เอามาให้ครูหมูกับบังครับ ต่อไปจะได้ไม่เจ็บก้นครับ

Uploaded with ImageShack.us
       คาดว่าเร็ว ๆ อาจจะต้อง
หามาไว้ใช้  เพราะ ผบ.ทบ. เริ่มเข้าสู่วัยทอง
       ฉ๊าน..จะได้เตรียมผ้าอนามัยไปด้วย งอน
เอ..นึกอะไรออกแล้ว  ผ่าน ๓ แยกปักฯใครก็ได้ช่วยจุดธูปเรียก
ท่าน"อนัตตา"ที  บอกว่าให้มารอเสริร์ฟน้ำมะตูม(มีฟอง)กระป๋อง
และ นำทางไปกินผัดหมี่กระโทกด้วยกัน............ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

พี่ @นัตตา... แกอยู๋ด่านชั่งน้ำหนักวังน้ำเขียวบ่แม่นตี้ครับ... Grin Grin ;

ไหว้

สีคิ้วครับ โทรมาโลด เบอร์โทรก็ให้ไปแล้ว  งอน งอน งอน

แต่ไม่รับที่สีคิ้วหรอก ไม่ใช่ถิ่น  คิก คิก
       ตั้งใจจะปั่นให้ถึงแถว ลำตะคอง-คลองไผ่
ถ้างั้น  ท่านลิขิต  เตรียมรถกระบะ  มาบรรทุกเด้อ จะได้นอนสีคิ้ว เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #33415 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:59:36 PM »

ท่านยาครูเอ้ย..อ่านให้มันถ้วนถี่หน่อย..อยู่โชคชัย ไม่ไปรับสีคิ้ว อากาศยังงี้นอนอยู่บ้านเด้อ...มาถึงกระโทกค่อยโทรหาเด้อ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33416 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:04:07 PM »

Grin Grin Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33417 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:04:33 PM »

บังมีอีกมั้ย น้ำลายหก เยี่ยม

รอผมแป๊บครับ  เดี๋ยวหา นางเอกก่อน   เดี๋ยวแสดงให้ดูครับ  Cool

มันคงเป็น... หนังโป๊ที่สั้นที่สุดในโลกเลยละครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33418 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:05:53 PM »

ถ่ายกับ ลูกชายสุดแสบ พ่อมันบ้าออกกำลังกาย ตอนนี้ลูกชาย ผม วิ่งวันละ 4-5 รอบ สนาม 400 เมตร แต่ตัวยังเล็กแต่ก็เล็กพริกขี้หนู ที่หนึ่งคือปากหวาน มาก

วันนี้
คิดถึงน้าโรจน์เป็นที่สุด
ขณะที่ผมปั่นทัวริ่ง  พร้อมสัมพา-เครื่องนอนะชุดใหญ่
ลุยฝ่าสายฝนท่ามกลางบรรยากาศช่วงหัวค่ำ  
คนที่หลบฝนข้างทางหันมองกันเป็นแถว  คงคิดว่าผมบ้า

ขอบคุณครับ ครูหมู

ที่สนามกีฬา ทุกคน ออกกำลังกายในห้องฟิตเนต แต่ผม วิ่งท่ามกลางสายฝนที่ตกลงมา และ ฟ้าแรงมาก ในใจทุกคนคงคิดว่า ถ้าฟ้าผ่ามันตาย ตูจะหัวเราะให้ฟันหัก

555555

เห็นครูหมู ปั้นจักยาน กลางสายใน ผมมี ประสบการณ์ตรงนี้นี้ ตอนที่พายุเข้า ฝนตกทั้งประเทศ ผม ขี่มอเตอร์ เที่ยว ประมาณ 700 กิโล ฝนตกตลอดทาง

ขี่ที่ความเร็ว ประมาณ 100-160 กม ต่อชม ไม่แปลกใช่ใหมครับ แต่ ตรงนี้แปลกแน่ครับ เสื้อกล้าม ใส่หมวกกันน์อคเต็มใบ แต่ ใครบอกไม่แปลกลองได้ครับ

เสื้อกล้าม ขี่ด้วยความเร็วประมาณ นี้ ท่านจะรู้สึกเหมือน เข็มเป็นหมื่นเล่ม กำลัีง ทะลวง ร่างกายท่าน 700 กว่ากิโล แดงทั้งตัว เด็กปั้นถาม ไม่เจ็บหรือ

มันชาไปแล้ว ทดสอบความอดทนนิดหน่อยน้อง มันบอก พี่นี่บ้าหรือดี นี่ แต่ผมไม่ได้ถอดหมวกนะ หมวก เป็นกระจกสีชา เขามองไม่เห็นหน้าผม กิกิ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #33419 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:06:59 PM »

โคราชฝนระรึม  Grin

หน้า: 1 ... 2225 2226 2227 [2228] 2229 2230 2231 ... 3495
  พิมพ์