เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:28:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3425 3426 3427 [3428] 3429 3430 3431 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2595392 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #51405 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 06:24:35 PM »

หมื่นต้น ๆ
มีแบรนด์มาตรฐานให้เลือกหลายตัว ครับ

วันนี้ไปดูร้านในชัยภูมิ... เพื่อนแนะนำมาจาก thaimtb.com เห็นว่าขายถูก... แต่ดูแล้วไม่ค่อยถูกเลยครับ... จาวาเริ่มที่หมื่นสี่... ไจแอนเริ่มเกือบหมื่นสอง... เมอริด้าตัววีเบรคหมื่นสอง... ถ้าตัวดิสเบรคก็แพงขึ้นไปอีก...

...หายากหลาย... ใจฮ้ายสิไปเอาของเบียงยี่เลยซะบ่น้อ... Grin Grin Grin

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #51406 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 08:47:38 AM »

เมื่อวานแวะเข้าไปร้านซ่อมจักรยานในโคราชร้านหนึ่ง  บอกไม่ถูกครับ จักรยานมันกลายเป็นแฟชั่นอวดร่ำอวดรวย เกทับกันตั้งแต่เมื่อไร   เอาเป็นว่า ขอปั่นแบบไปไหนคนเดียวนี่แหละ ใช่ตัวตนที่สุดแล้ว จักรยานราคาไม่ถึงครึ่งแสนปั่นแล้วมันไข่บวมรึไงฟระ   บู่ บู่ บู่

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #51407 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 08:55:37 AM »

วันเสาร์ที่ผ่านมาเห็นชมรมจักรยานไหนไม่รู้จัดวิ่งผ่านหน้าบ้านผม(แคนดงบุรีรัมย์) ขบวนยาวเหยียดมีรถตำหนวดนำขบวนด้วย..ไปยืนมองนึกว่าจะเห็นเพือนหมู ขำก๊าก

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #51408 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 11:32:18 AM »

ฝากรูปในกระทู้นี้หน่อยนะครับ เห็นว่าคุยได้ทุกเรื่อง // เป็นเหตุการณ์ฟ้าผ่าที่ระยองเมื่อาทิตย์ที่แล้ว เหตุเกิดเมื่อนักเรียนชวนกันไปตกปลาขณะที่ฝนตกปรอยๆแล้วพากันเข้าไปหลบฝนในกระต๊อบ อีกคนดันโทรศัพท์หาเพื่อนให้มารับหรืออะไรซักอย่าง สัญญาณโทรศัพท์เป็นตัวนำอย่างดีให้ไฟฟ้าสถิตย์ในอากาศวิ่งเข้าหา ความต่างศักย์เป็นแสนๆโวลต์ นับประสาอะไรขนาดศักย์ไฟฟ้าที่บ้านแค่220โวลต์ยังตาย เครดิตรูป:เพื่อนคนที่รอดถ่ายไว้ แล้วโพสลงในFB//ขอแสดงความเสียใจแก่ญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #51409 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 12:28:58 PM »

เรื่องรูปถ่ายนี่ ผมไม่ค่อยเชื่อครับว่าเพื่อนคนตายถ่ายได้จริงๆ
คือฟ้าร้องฟ้าผ่า มันไม่มีการเตือนว่ามันจะลงตรงไหน
ถ้าไม่ตั้งใจเล็งจะถ่ายจริงๆ ไม่น่าจะได้ภาพกันง่ายๆ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #51410 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 03:21:03 PM »

เมื่อวานแวะเข้าไปร้านซ่อมจักรยานในโคราชร้านหนึ่ง  บอกไม่ถูกครับ จักรยานมันกลายเป็นแฟชั่นอวดร่ำอวดรวย เกทับกันตั้งแต่เมื่อไร   เอาเป็นว่า ขอปั่นแบบไปไหนคนเดียวนี่แหละ ใช่ตัวตนที่สุดแล้ว จักรยานราคาไม่ถึงครึ่งแสนปั่นแล้วมันไข่บวมรึไงฟระ   บู่ บู่ บู่

ร้านเขาบอกว่า... พี่เอารุ่นถูกๆ ก็ได้... แต่ไปปั่นกับเพื่อนแล้วจะต้องมาเสียเงินอัพตามเพื่อนอีก... ผมเลยถอย... บู่ บู่ บู่

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #51411 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 04:08:56 PM »

ผมขี่คันเก่าแก่ที่บ้านนั่นแหละ ไม่อัพไม่โม ฮึ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #51412 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 04:32:49 PM »

ผมขี่คันเก่าแก่ที่บ้านนั่นแหละ ไม่อัพไม่โม ฮึ

รถจักรยาน หรือ เมีย  ครับครู   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #51413 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 05:17:30 PM »

เมื่อวานแวะเข้าไปร้านซ่อมจักรยานในโคราชร้านหนึ่ง  บอกไม่ถูกครับ จักรยานมันกลายเป็นแฟชั่นอวดร่ำอวดรวย เกทับกันตั้งแต่เมื่อไร   เอาเป็นว่า ขอปั่นแบบไปไหนคนเดียวนี่แหละ ใช่ตัวตนที่สุดแล้ว จักรยานราคาไม่ถึงครึ่งแสนปั่นแล้วมันไข่บวมรึไงฟระ   บู่ บู่ บู่
        ` ร้านเขาบอกว่า... พี่เอารุ่นถูกๆ ก็ได้... แต่ไปปั่นกับเพื่อนแล้วจะต้องมาเสียเงินอัพตามเพื่อนอีก... ผมเลยถอย... บู่ บู่ บู่
        ถอย อะไรครับต้น
จะไปยากอะไร ฟิตให้แรงถึงหน่อย
ปั่นแซงกระชากหนีรถแพง ๆ ไม่ให้เห็นฝุ่น
เมื่อก่อนสมัยบ้าพลัง  ผมเล่นสูตรนี้บ่อย ถ้าแรงไกล้เคียง
อยู่ที่ใจครับว่าใครจะกัดฟัน ยืนได้นานกว่า ระหว่างคนหนีกับคนไล่
        หลัง ๆ มา  มันเหมือนบรรลุ มั๊ง
ไม่ยินดียินร้ายกับอุปกรณ์แพง ๆ(จริง ไม่มีตังค์ เด็กไถหมด..ฮา)
และไม่ยินดียินร้าย เรื่องความเร็ว(เด็กดูดพลังไปหมด.....ฮา) ครับ
ปล.เพื่อนเขาหนีไป เฟืองหลัง ๑๐ ชั้น(๓๐ สปีด)ผมถอยข้ามจากเฟือง ๙ ชั้น
ข้ามเฟือง ๘ ชั้น  โดดไปเล่น ๗ ชั้น คันละ ๕,๙๐๐ บาท ใช้ให้พังถึงจะเปลี่ยนเป็น ๘ ชั้น ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51414 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 05:18:40 PM »

อ้อ ส่วนรถแนวเดียวกันกับครูแหง
ปั่นไม่ไหวแล้วครับ  จารบงจารบี แห้งสนิท... เศร้า เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #51415 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 06:49:10 PM »

` ร้านเขาบอกว่า... พี่เอารุ่นถูกๆ ก็ได้... แต่ไปปั่นกับเพื่อนแล้วจะต้องมาเสียเงินอัพตามเพื่อนอีก... ผมเลยถอย... บู่ บู่ บู่
        ถอย อะไรครับต้น
จะไปยากอะไร ฟิตให้แรงถึงหน่อย
ปั่นแซงกระชากหนีรถแพง ๆ ไม่ให้เห็นฝุ่น
เมื่อก่อนสมัยบ้าพลัง  ผมเล่นสูตรนี้บ่อย ถ้าแรงไกล้เคียง
อยู่ที่ใจครับว่าใครจะกัดฟัน ยืนได้นานกว่า ระหว่างคนหนีกับคนไล่
        หลัง ๆ มา  มันเหมือนบรรลุ มั๊ง
ไม่ยินดียินร้ายกับอุปกรณ์แพง ๆ(จริง ไม่มีตังค์ เด็กไถหมด..ฮา)
และไม่ยินดียินร้าย เรื่องความเร็ว(เด็กดูดพลังไปหมด.....ฮา) ครับ

ปล.เพื่อนเขาหนีไป เฟืองหลัง ๑๐ ชั้น(๓๐ สปีด)ผมถอยข้ามจากเฟือง ๙ ชั้น
ข้ามเฟือง ๘ ชั้น  โดดไปเล่น ๗ ชั้น คันละ ๕,๙๐๐ บาท ใช้ให้พังถึงจะเปลี่ยนเป็น ๘ ชั้น ครับ

เด็กหนุ่ม  หรือ เด็กสาว  ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #51416 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 06:54:03 PM »

อ้อ ส่วนรถแนวเดียวกันกับครูแหง
ปั่นไม่ไหวแล้วครับ  จารบงจารบี แห้งสนิท... เศร้า เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

ของไม่ได้ใช่นิ  เล่นไปหาแต่หนุ่ม ๆ  ไม่ทำการบ้านมันก็ต้องแห้งบ้าง    คิก คิก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51417 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 06:59:19 PM »

ปลายเหตุ
มันต้องไปขี่คันอื่นซิ.... ขำก๊าก ตกใจ ตกใจ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #51418 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 10:25:02 PM »

เครียดมาเป็นเดือน  อารมภ์ดีขึ้นหน่อยนึง

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51419 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 05:15:51 AM »

เรื่องจักรยานสำหรับผม
(ยั่งไม่)สูงสุด (แต่)กลับคืนสู่สามัญ ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ชักจะเข้าถึงแก่นแท้  สงสัยใกล้จะบรรลุ(จุดสุดยอด)...........ฮา

หน้า: 1 ... 3425 3426 3427 [3428] 3429 3430 3431 ... 3495
  พิมพ์