เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:28:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 57 58 59 [60] 61 62 63 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2595130 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #885 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 07:32:27 PM »

แก๊สก้อน มีประโยชน์มาก นอกจากจุดไฟ  หรือใช้หยอด รมแย้ หาที่อยู่ ให้พวกหนู เดือดร้อน ..  คิก คิก

ยัง นำมาใช้บ่ม ผลไม้บางชนิดที่สุกยากเย็น  อย่างพวกกล้วยหักมุกดิบ ให้สุกเร็วขึ้น  
โดยนำไปไว้ในที่ปิด แล้ว เทน้ำลงบน แก๊สก้อน

แก๊สที่ได้ จะไปอบทำให้กล้วยหักมุก ที่สุกยาก สุขเร็ววันขึ้น ด้วย   Cheesy

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #886 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 07:37:00 PM »

เสริมลุงโร้ดนิดครับ ...... อย่าพยายามสัมผัสแก๊สก้อนด้วยมือเปล่านะครับ  หรือจับแล้วไปโดนน้ำละก็

คงคล้ายๆเหล็กหลอมละเลย 

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #887 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 07:38:20 PM »

แก๊สก้อน มีประโยชน์มาก นอกจากจุดไฟ  หรือใช้หยอด รมแย้ หาที่อยู่ ให้พวกหนู เดือดร้อน ..  คิก คิก

ยัง นำมาใช้บ่ม ผลไม้บางชนิดที่สุกยากเย็น  อย่างพวกกล้วยหักมุกดิบ ให้สุกเร็วขึ้น  
โดยนำไปไว้ในที่ปิด แล้ว เทน้ำลงบน แก๊สก้อน

แก๊สที่ได้ จะไปอบทำให้กล้วยหักมุก ที่สุกยาก สุขเร็ววันขึ้น ด้วย   Cheesy

นอกจากบ่มด้วยแก๊สแล้ว มันมีคาถาบ่มกล้วยด้วยครับไสยศาสตร์ลับกว่าจะได้คาถานี้ผมแสนยากเย็น
แต่ผมจะเผยแพร่เป็นวิทยาทานคาถาไม่ยากครับ...ดังนี้
พุทธังสุก
สังคังสุก
ธรรมมังสุก
   ตัดกล้วยวันนี้ให้สุกพรุ่งนี้โอมนะโม

แต่มีเคล็ดลับนิดนึง

ให้ตัดกล้วยวันพฤหัสเท่านั้นครับรุ่งขึ้น.....แน่นอน Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #888 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 07:48:05 PM »

นอกจากบ่มด้วยแก๊สแล้ว มันมีคาถาบ่มกล้วยด้วยครับไสยศาสตร์ลับกว่าจะได้คาถานี้ผมแสนยากเย็น
แต่ผมจะเผยแพร่เป็นวิทยาทานคาถาไม่ยากครับ...ดังนี้
พุทธังสุก
สังคังสุก
ธรรมมังสุก
   ตัดกล้วยวันนี้ให้สุกพรุ่งนี้โอมนะโม

แต่มีเคล็ดลับนิดนึง

ให้ตัดกล้วยวันพฤหัสเท่านั้นครับรุ่งขึ้น.....แน่นอน Grin

...................   คิก คิก คิก คิก คิก คิก 

วันพรุ่งนี้ ละเหมาะสุด ในการบ่ม  รุ่งขึ้น ก็วันศุกร์  สุก  สุข กันเถอะเรา  เศร้าไปทำไม.  ยิ้มีเลศนัย

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #889 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 08:27:40 PM »

ในเชิงการค้า เกษตรกรจะใช้แคลเซี่ยมคาร์ไบด์ในการบ่มผลกล้วย ทำให้กล้วยสุกเร็วขึ้นและเข้าสีสม่ำเสมอกัน ดูแล้วสวยงาม... โดยการใส่กล้วยลงในโอ่งหรืออ่าง แล้วใส่แคลเซี่ยมคาร์ไบด์ ที่ทุบเป็นก้อนเล็ก ๆ ห่อด้วยกระดาษ จะทำให้กล้วยสุกภายใน ๑-๓ วัน (นิยมบ่มกล้วยไข่และกล้วยหอมทอง)

นอกจากใช้ในการบ่มผลไม้ให้สุกแล้วแคลเซี่ยมคาร์ไบด์(ชนิดเกล็ด)ยังช่วยเร่งการออกดอกของสับปะรด โดยการหยอดลงในส่วนยอดของต้น...  Wink

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #890 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 07:45:11 AM »

ผมเอาแก้สก้อนนี่แหละ หยอดใส่รูแย้  ก้อนเล้กๆสักสองก้อน  Grin  เสร็จแล้วเทน้ำตามสักลิตรกว่าๆ  รอให้ควันออกปากรู  จุดไฟ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เคยเห็นแย้เป็นสตั้นท์ไหมครับ  ตอนโดนระเบิดกระเด็นออกมาน่ะ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
คงสุกพอดี บู่

ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #891 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 08:18:11 AM »

ผมเอาแก้สก้อนนี่แหละ หยอดใส่รูแย้  ก้อนเล้กๆสักสองก้อน  Grin  เสร็จแล้วเทน้ำตามสักลิตรกว่าๆ  รอให้ควันออกปากรู  จุดไฟ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เคยเห็นแย้เป็นสตั้นท์ไหมครับ  ตอนโดนระเบิดกระเด็นออกมาน่ะ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
คงสุกพอดี บู่
ผมคงไม่กล้า ชาติหน้ากลัวเจอ...คาร์บอมครับ โดนชก โดนชก โดนชก

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #892 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 08:44:09 AM »

ในเชิงการค้า เกษตรกรจะใช้แคลเซี่ยมคาร์ไบด์ในการบ่มผลกล้วย ทำให้กล้วยสุกเร็วขึ้นและเข้าสีสม่ำเสมอกัน ดูแล้วสวยงาม... โดยการใส่กล้วยลงในโอ่งหรืออ่าง แล้วใส่แคลเซี่ยมคาร์ไบด์ ที่ทุบเป็นก้อนเล็ก ๆ ห่อด้วยกระดาษ จะทำให้กล้วยสุกภายใน ๑-๓ วัน (นิยมบ่มกล้วยไข่และกล้วยหอมทอง)

นอกจากใช้ในการบ่มผลไม้ให้สุกแล้วแคลเซี่ยมคาร์ไบด์(ชนิดเกล็ด)ยังช่วยเร่งการออกดอกของสับปะรด โดยการหยอดลงในส่วนยอดของต้น...  Wink

ใช้แก๊สอีกทีตอนสับปะรดได้ที่แล้วจะตัด คืนนี้ เอาแก๊สหยอดหัวสับปะรด  เช้ามาตัดได้ เพราะหากไม่หยอดสับปะรดจะเปรี้ยว (สับปะรดส่งโรงงานนะครับ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #893 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 10:17:56 AM »

แก๊สก้อนหรือถ่านหินที่บ้านผมพอจะมี  จะเอาปาหัวใครดีหว่า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #894 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 12:40:34 PM »

แก๊สก้อนหรือถ่านหินที่บ้านผมพอจะมี  จะเอาปาหัวใครดีหว่า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่าครับพี่........เสียของ

แอบหย่อนลงในโถส้วมของน้าซับ......แล้วรอฟังข่าว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #895 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 12:44:28 PM »

อย่าครับพี่........เสียของ

แอบหย่อนลงในโถส้วมของน้าซับ......แล้วรอฟังข่าว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ผมคงทำแบบนั้นกับน้าซับไม่ลงแน่ครับ  แค่นี้แกก็ดำจะแย่อยู่แล้ว
แต่ก็น่าคิดนะมีโอกาสไปบ้านน้าซับจะลองดูครับ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #896 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 12:58:14 PM »

อ้าว....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #897 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:01:08 PM »

ผมเอาแก้สก้อนนี่แหละ หยอดใส่รูแย้  ก้อนเล้กๆสักสองก้อน  Grin  เสร็จแล้วเทน้ำตามสักลิตรกว่าๆ  รอให้ควันออกปากรู  จุดไฟ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เคยเห็นแย้เป็นสตั้นท์ไหมครับ  ตอนโดนระเบิดกระเด็นออกมาน่ะ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
โหด   ยี๊ 

แล้วจะเหลืออะไรไว้ทำแจ่ว

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #898 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 03:08:49 PM »

อ๊ะๆๆๆ  ตกไปหน้าสามแล้ว  เอามาให้ชาวบ้านดูหน่อยนะครับ  เวลาเข้าส้วมก็สำรวจคอห่านซะก่อนล่ะ   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #899 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 03:11:06 PM »

นี่อันตรายมากดูดีๆก่อนปลดทุกข์นะครับเด๋วจะกลายเป็นทุกหนักเข้าไปใหญ่   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 57 58 59 [60] 61 62 63 ... 3495
  พิมพ์