เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:21:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2590253 ครั้ง)
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 07:56:41 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก แล้วเมียงูล่ะครับ เราจะจัดการได้อย่างไร  คิก คิก

ไอ้ฟูอยากทราบพอสังเขบครับ
   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ก็คงต้องช่วยเหลือกันไป ตามประสาเพื่อนมนุษย์ล่ะครับ คิก คิก

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 07:59:10 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก แล้วเมียงูล่ะครับ เราจะจัดการได้อย่างไร  คิก คิก

ไอ้ฟูอยากทราบพอสังเขบครับ
   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ก็คงต้องช่วยเหลือกันไป ตามประสาเพื่อนมนุษย์ล่ะครับ คิก คิก

เราก็ต้องทำตัวให้เหนือกว่างูถึงจะเอาเขาอยู่ คือเป็นพญานาคไปเลยครับ  Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

ภาพประกอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2009, 08:01:42 AM โดย Blue Sky » บันทึกการเข้า
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 08:09:19 AM »

ขำก๊าก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 03:27:41 PM »

คำถามผมอยู่หน้า  ๓ ครับ ท่านจขกท. เห็นตอบของคนอื่นหมดของผมไม่ยักกะตอบ งอน งอน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินโอ๋ๆๆๆ  ผมขอโต๊ดดดคร้าบบบบบ   ไหว้ อันว่ามะนาวนี้เชื่อกันว่าป้องกันงูเห่าเข้าเต้นท์เวลาเข้าป่าเข้าดงได้  แต่ผมก็ไม่เคยเห็นว่ามันจะกลัวนะครับ  เคยเจอตัวเป็นเป็นแล้วทดสอบดู เอาลูกมะนาวกลิ้งใส่พวกฉกลูกมะนาวเฉย  ตกใจ บีบมะนาวใส่พวกก็ยังเฉย  สำหรับผมแล้วมันไม่ได้ผลครับ   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 04:17:01 PM »

สำหรับพี่น้องทางใต้ก็ระวังจะโชคดี เจอเจ้าตัวนี้นะครับ พิษพอๆกับทับสมิงคลา  แต่แรงกว่าสามเหลี่ยม ประมาณ 20 เท่า ตัวนี้เจอที่น้ำตกกรุงชิงครับ หายากมาแต่ถ้าโชคดีที่เจอก็ห่างๆไว้นะครับ  สังเกตุที่หัวกับปลายหางจะแดงเอกแบบนี้ครับ งูสามเหลี่ยมคอแดง  ตกใจ
ภาพจากสยามเอนสิสครับ   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2009, 04:19:17 PM โดย soveat » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #95 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 04:22:01 PM »

สองตัวนี้ก็มีแนวโน้มว่าจะพบเจอใกล้บ้านเข้ามาเรื่อยๆแล้วครับ  แต่ส่วนมากจะเจอแถวๆสวนครับ  จอมซุ่มโจมตี  แมวเซากับกะปะครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #96 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 04:26:00 PM »

บวกให้พี่ Soveat ก่อนครับ เยี่ยมครับพี่ จะจำไว้ครับ แต่บ้านผมไม่ค่อยมีงู มีแต่ตะขาบ

ฝนที่แล้วดันมาออกลูกออกหลานในบ้าน เล่นเอาผมหลุดไปพักหนึ่งครับ เฉพาะที่ฆ่าบนบ้านชั้น 2 - 3

ไม่ต่ำกว่า 50 ตัวได้ครับ แฟนผมแทบไม่อยากนอนบ้านเลย ตอนนี้เลยตัดต้นไม้ ไม่ให้กิ่ง ก้านสาขา แผ่เข้าบ้านครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #97 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 04:29:01 PM »

เห็นรูปที่ท่านโซเวียตโพสท์แล้ว สรุปว่าตัวที่ผมยิงด้วยลูกปราย .38 ไปเป็นงูแมวเซาครับ

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #98 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 04:33:06 PM »

บวกให้พี่ Soveat ก่อนครับ เยี่ยมครับพี่ จะจำไว้ครับ แต่บ้านผมไม่ค่อยมีงู มีแต่ตะขาบ

ฝนที่แล้วดันมาออกลูกออกหลานในบ้าน เล่นเอาผมหลุดไปพักหนึ่งครับ เฉพาะที่ฆ่าบนบ้านชั้น 2 - 3

ไม่ต่ำกว่า 50 ตัวได้ครับ แฟนผมแทบไม่อยากนอนบ้านเลย ตอนนี้เลยตัดต้นไม้ ไม่ให้กิ่ง ก้านสาขา แผ่เข้าบ้านครับ

เรื่องลูกตะขาบนี่ก็อันตรายครับพี่  และป้องกันยากมากด้วย  เนื่องจากตัวเล็กสามารถเล็ดลอดเข้ามาในบ้านได้ไม่ยาก  ส่วนมากมันจะมาทางช่องระบายน้ำของห้องน้ำครับพี่  เข้ามาอาศัยกินแมลงเล็กๆในบ้านสองสามสับดาห์ลอกคราบสามสี่ครั้ง ตัวก็โตจนเป็นอันตรายได้แล้วครับ  แถมทนยาฆ่าแมลงอีกต่างหาก  ป้องกันโดยทำความสะอาดบ้านบ่อยๆครับ   ไหว้

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #99 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 05:03:37 PM »

กรรมเก่าเขาและผม/สึกจากพระมา งูเขียว 2 ตัวโดนเครื่องตัดหญ้าของผม ใน 10 นาทีห่างกัน 3 ม.จากขนาดและลำตัวเขาคงเป็นแม่ลูกกัน

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #100 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 06:39:36 PM »

สำหรับพี่น้องทางใต้ก็ระวังจะโชคดี เจอเจ้าตัวนี้นะครับ พิษพอๆกับทับสมิงคลา  แต่แรงกว่าสามเหลี่ยม ประมาณ 20 เท่า ตัวนี้เจอที่น้ำตกกรุงชิงครับ หายากมาแต่ถ้าโชคดีที่เจอก็ห่างๆไว้นะครับ  สังเกตุที่หัวกับปลายหางจะแดงเอกแบบนี้ครับ งูสามเหลี่ยมคอแดง  ตกใจ
ภาพจากสยามเอนสิสครับ   ไหว้

สมัยเด็กๆชอบไปเล่นในป่า.. แล้วก็ปวดอึ จึงนั่งอึใกล้ๆกับเจ้าตัวนี้แหละครับ(โดยที่ไม่ทันเห็น) ดีที่ไม่โดนกัดตูด...   ตกใจ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #101 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 08:52:53 PM »

ขอบคุณครับท่าน จขกท. เยี่ยม
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #102 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 09:30:37 PM »

พวกแมงป่องตะขาบ....ผมจะใช้ยาฉีดเชลล์ท็อกซ์ฆ่ามดฉีดกันไว้

บริเวณประตูบ้านครับ....บางทีก็ใช้น้ำมันเครื่องบ้างน้ำมันก๊าดบ้าง

ฉีดกันไว้....ก็พอจะช่วยได้บ้าง

แต่ที่กันได้อย่างดีจริงๆสำหรับตะขาบ....ต้องเลี้ยงไก่ครับ

ไม่ก็เลี้ยงเป็ดเลี้ยงห่าน....มูลของสัตว์พวกนี้น่าจะมีสาร

อะไรบางอย่างจำพวกอินเซ็คติไซด์ที่เจ้าพวกแมลงสัตว์มีพิษเหล่านี้ไม่ชอบครับ

ที่สำคัญไก่กับตะขาบเจอกันไม่ได้....เจอทีไรไก่จิกกินเรียบครับ

Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #103 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 04:38:02 AM »

โดนชกเพื่อให้มีเนื้อหาขัดกระทู้  จะได้ดูมีอรรถรสหลากหลาย นะครับ ตั้งแต่ผมอ่านมามีงูตายหลายตัวแล้ว
จึงขอแสดงความคิดเห็นเข้าข้างงูบ้าง โลกเราจะได้มีความสมดุลย์ เกิดขึ้น   นะ..นะ..นะ
   มีเรื่องเล่าอยู่ว่า มีกลุ่มชายกลุ่มหนึ่งกำลังเล่นตระกร้อกันอยู่อย่างสนุกสนาน บังเอิญตระกร้อตกกลิ้งออกจากวงไป
ประมาณ 10กว่าเมตร  หนึ่งในนั้นวิ่งออกไปเก็บ  ทันใดนั้นเอง พลันสายตา....
เหลือบไปเห็นงูเห่าท้องแก่ตัวเขื่อง กำลังเลื้อยผ่านไม่ไกลจากลูกตระกร้อมากนัก
 เฮ้ยๆๆๆ...งูๆๆๆๆ... เหมือนนัดกันไว้ ทั้งไม้ทั้งหิน  พร้อมเสียงสบถเซ็งแซ่
แม่งูบิดตัวไปมาด้วยความเจ็บปวด  พลางร้องขอชีวิตอย่างน่าเวทนาว่า
"ท่านมนุษย์ผู้ประเสริฐ  เพียงข้อหาท่านผ่านมาเห็น ถึงกับพิพากษาลงทัณย์ ประหารชีวิตข้ากับลูกเชียวหรือ"
นับแต่วินาทีนั้น  แม่งูยังมิได้ฟังผลการอุธรณ์แต่อย่างใด ก็สิ้นใจเสียก่อน... 
เฮ้ยๆๆๆ เอาไปไห้ไก่กิน เป็นคำที่ได้ยินในขั้นอุธรณ์ ของมนุษย์ผู้ประเสริฐ....จบจ้ะ โดนชก โดนชก

.................   เยี่ยม อ่านแล้ว เศร้าใจครับ.. มนุษย์นำความกลัว มาบดบังปัญญา  กระทำต่อสัตว์ร่วมโลก
เหมือนหนึ่งดังประกอบวีระกรรม ผมสังเวช ใจแทน..   

งู มีชีวิตที่อาภัพ ทั้งที่ ตัวเค้ามีประโยชน์อย่างสูง ในการช่วยเหลือมนุษยน์ในทางอ้อมที่ช่วยกำจัด สัตว์ที่เป็นภัยเบียดเบียนมนุษย์ . ในทุกซอกหลืบ ที่มือมนุษย์ล้วงเข้าไม่ถึง และไม่เรียกค่้าจ้างด้วย   ตกใจ

เพียงเห็นมนุษย์ เขาก็หนีอย่างลนลาน.. แค่ไล่ ก็พอเีพียงแล้ว  . ที่ถูกกัด เพราะไปเหยียบ หรือไปถูกตัวเขา

ไม่มีหรอก ที่เห็นมนุษย์ แล้ว พุ่งตรงเข้ามา ไล่กัด เหมือนสุนัข.. จะมีอยู่ก็แต่จงอางที่มัน เฝ้าไข่เท่านั้น  Grin

เยี่ยม ไหว้

S76C+,C++
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #104 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 08:04:05 AM »

คงต้องดูว่างูตัวนั้นเหมาะสำหรับเมนูอะไร  คิก คิก
   Huh  Huh ท่าน sitthipong ครับ ท่านมีความหลังอะไรกับงูหรือปล่าว ดูท่านเกาะติดชนิดไม่ปล่อยมือกับกระทู้นี้จัง..
เคยดูเมียงูตามงานวัดหรือปล่าว...น่าสงสารหล่อนจะตาย  มีผัวเป็นงูพิการแขนขาขาด  จะเลี้ยงดูกันยังไงเนี่ย..  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ผมไม่ได้มีความหลังกับงูครับ  เคยกินครับ อร่อยดี  น้ำลายหก
หลงรัก หลงรัก คิดถึงท่าน sitthipong ครับ จากกระทู้เก่าๆ ผมหยอกเอินท่านเล่นนะครับ โกรธผมหรือปล่าว
ผมเองก็วนอยู่กับเรื่องงู เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องปืน สอนใครก็ไม่ได้...ผ่านมาทักทายด้วยนะครับ..ผมไม่สบายใจเลย ไหว้

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 3495
  พิมพ์