เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:28:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2590332 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #120 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 11:07:30 AM »

เห็นขาวๆอวบๆอย่างนี้ก็ห้ามไปจับไปลูบไปคลำเชียว  น้ำลายอาจยืดแบบควบคุมไม่ได้นะครับ  คิก คิก  เห่าเผือก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #121 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 11:37:54 AM »

โดนชกเพื่อให้มีเนื้อหาขัดกระทู้  จะได้ดูมีอรรถรสหลากหลาย นะครับ ตั้งแต่ผมอ่านมามีงูตายหลายตัวแล้ว
จึงขอแสดงความคิดเห็นเข้าข้างงูบ้าง โลกเราจะได้มีความสมดุลย์ เกิดขึ้น   นะ..นะ..นะ
   มีเรื่องเล่าอยู่ว่า มีกลุ่มชายกลุ่มหนึ่งกำลังเล่นตระกร้อกันอยู่อย่างสนุกสนาน บังเอิญตระกร้อตกกลิ้งออกจากวงไป
ประมาณ 10กว่าเมตร  หนึ่งในนั้นวิ่งออกไปเก็บ  ทันใดนั้นเอง พลันสายตา....
เหลือบไปเห็นงูเห่าท้องแก่ตัวเขื่อง กำลังเลื้อยผ่านไม่ไกลจากลูกตระกร้อมากนัก
 เฮ้ยๆๆๆ...งูๆๆๆๆ... เหมือนนัดกันไว้ ทั้งไม้ทั้งหิน  พร้อมเสียงสบถเซ็งแซ่
แม่งูบิดตัวไปมาด้วยความเจ็บปวด  พลางร้องขอชีวิตอย่างน่าเวทนาว่า
"ท่านมนุษย์ผู้ประเสริฐ  เพียงข้อหาท่านผ่านมาเห็น ถึงกับพิพากษาลงทัณย์ ประหารชีวิตข้ากับลูกเชียวหรือ"
นับแต่วินาทีนั้น  แม่งูยังมิได้ฟังผลการอุธรณ์แต่อย่างใด ก็สิ้นใจเสียก่อน... 
เฮ้ยๆๆๆ เอาไปไห้ไก่กิน เป็นคำที่ได้ยินในขั้นอุธรณ์ ของมนุษย์ผู้ประเสริฐ....จบจ้ะ โดนชก โดนชก

อ่านกระทู้งูแล้วย้อนมามองตัวเองครับ  พี่ๆน้องๆในสนามยิงปืนในเวปปืนพึงระวังกันด้วยนะครับ คนทั่วไปเห็นงูเป็นไล่ตีพวกเขาเห็นพวกเราพกปืน อ่านจากสายตาพวกเขาผมว่าไม่ค่อยต่างกันเท่าไรกับการมองงู(เคยพกปืนซองนอกในสนามแล้วลืมตัวออกมาเอาของที่รถ)  ส่วนตัวผมเองจะเป็นบ่อยมากเวลาที่ลูกค้าชายฉกรรจ์ใส่เสื้อยืดสีดำพะยี่ห้อกล๊อค-ซีแซดใส่กางเกงลายพรางทหารเข้ามาใช้บริการในร้าน ยิ่งถ้าสักแขนลายพร้อยห้อยกระเป๋าสะพายใส่แว่นดำแล้ว ผมเป็นเข้าที่กำบังเลย    หึ..หึ ยิ้มีเลศนัย..มันเกินข่ายความน่าเกรงขามไปเข้าข่ายความน่ากลัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2009, 11:44:02 AM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #122 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 01:25:09 PM »

น้าโซเวียดครับ... เมื่อเช้าบ้านผมเจอเจ้าตัวในรูป... เข้าไปอยู่ในลิ้นชักของชั้นเก็บของพลาสติก... น้องชายได้ยินเสียงแกรกๆ เลยไปเปิดดู... เห็นเขียวๆ บาวๆ เลยรีบปิดแล้ววิ่งหนี... ไปตามเพื่อนบ้านมาช่วย(คนละคนกับคราวที่แล้ว)พากันส่งๆ ดูก็เห็นเจ้าตัวนี้ตัวซักขนาดเท่าดินสอ... ก็ไล่ตีจนตาย(เอาไว้ไม่ได้ครับ ที่บ้านมีเด็กเล็กๆ กำลังซนอยู่สองคน กำลังจะออกมาลืมตาดูโลกอีกหนึ่งคน) พอดีเปิดลิ้นชักออกมาก็เห็นตัวที่โตกว่า... ประมาณเท่าหัวแม่มืออวบๆ ของผม... ก็เลยค่อยๆ ถอดลิ้นชักชั้นนั้นออกมา... เอามาเทจัดการข้างนอก... พอคว่ำลิ้นชัก... เจ้าตัวนี้ก็เลื้อยออกมารวม ๓ ตัว... ตัวเล็กสอง... ตัวโตอีกหนึ่ง... เลยโดนจัดการซะเรียบ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

...คนแก่แถวบ้านบอกว่า... มันกำลังรวมกลุ่มผสมพันธุ์กัน... เลยอยากถามว่า... จริงหรือไม่ครับ... ที่งูพันธุ์นี้มีพฤติกรรมการผสมพันธุ์กันแบบนี้(เซ็กส์หมู่) เคยดูในสารคดีก็เห็นมีแต่อนาคอนด้าเท่านั้นที่ผสมพันธุ์แบบเซ็กส์หมู่...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #123 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 01:27:57 PM »

มัวแต่ตื่นเต้น... เลยไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้... แต่ตอนเอาใส่ถุงพลาสติกไปทิ้ง... ได้น้ำหนักประมาณครึ่งกิโลครับ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #124 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:13:28 PM »

น้าโซเวียดครับ... เมื่อเช้าบ้านผมเจอเจ้าตัวในรูป... เข้าไปอยู่ในลิ้นชักของชั้นเก็บของพลาสติก... น้องชายได้ยินเสียงแกรกๆ เลยไปเปิดดู... เห็นเขียวๆ บาวๆ เลยรีบปิดแล้ววิ่งหนี... ไปตามเพื่อนบ้านมาช่วย(คนละคนกับคราวที่แล้ว)พากันส่งๆ ดูก็เห็นเจ้าตัวนี้ตัวซักขนาดเท่าดินสอ... ก็ไล่ตีจนตาย(เอาไว้ไม่ได้ครับ ที่บ้านมีเด็กเล็กๆ กำลังซนอยู่สองคน กำลังจะออกมาลืมตาดูโลกอีกหนึ่งคน) พอดีเปิดลิ้นชักออกมาก็เห็นตัวที่โตกว่า... ประมาณเท่าหัวแม่มืออวบๆ ของผม... ก็เลยค่อยๆ ถอดลิ้นชักชั้นนั้นออกมา... เอามาเทจัดการข้างนอก... พอคว่ำลิ้นชัก... เจ้าตัวนี้ก็เลื้อยออกมารวม ๓ ตัว... ตัวเล็กสอง... ตัวโตอีกหนึ่ง... เลยโดนจัดการซะเรียบ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

...คนแก่แถวบ้านบอกว่า... มันกำลังรวมกลุ่มผสมพันธุ์กัน... เลยอยากถามว่า... จริงหรือไม่ครับ... ที่งูพันธุ์นี้มีพฤติกรรมการผสมพันธุ์กันแบบนี้(เซ็กส์หมู่) เคยดูในสารคดีก็เห็นมีแต่อนาคอนด้าเท่านั้นที่ผสมพันธุ์แบบเซ็กส์หมู่...

ตัวนี้ คืองูเขียวพระอินทร์ ครับ ชอบอยู่ตามชายคา หากินพวก สัตว์เล็ก ๆ ไม่มีพิษ และเลื้อยหนีอย่างรวดเร็วมากครับ  Grin

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #125 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:37:22 PM »

ขอส่งเข้าประกวด 1 ตัวครับ น้องจง(อาง) ตัวยาวเฟื้อยเลย เท่าที่ฟังวิทยากร เขาบอกว่าปริมาณน้ำพิษเวลากัดแต่ละครั้งจะปล่อยออกมามากกว่างูชนิดอื่นๆ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #126 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:37:59 PM »

ตัวนี้ คืองูเขียวพระอินทร์ ครับ ชอบอยู่ตามชายคา หากินพวก สัตว์เล็ก ๆ ไม่มีพิษ และเลื้อยหนีอย่างรวดเร็วมากครับ  Grin

ตามพี่โร้ดว่าครับพี่  พวกนี้ชอบเข้าบ้านครับ  มาหากินนกกินจิ้งจกตุ๊กแกไปตามเรื่องตามราว  พฤติกรรมเซ็กส์หมู่ไม่มีครับ  แต่เป็นไปได้ว่าอาจจะมีตัวผู้สองตัวมาหาตัวเมียพร้อมกันครับ   Grin  พฤติกรรมการล่าก็อาศัยความรวดเร็วและการพรางตัวกัดที่ตัวเหยื่อแล้วรัดแน่นจนเหยื่อขาดใจตายแล้วจึงกินครับ   Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #127 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:39:52 PM »

ขอส่งเข้าประกวด 1 ตัวครับ น้องจง(อาง) ตัวยาวเฟื้อยเลย เท่าที่ฟังวิทยากร เขาบอกว่าปริมาณน้ำพิษเวลากัดแต่ละครั้งจะปล่อยออกมามากกว่างูชนิดอื่นๆ

สถานเสาวภา  ลา หล่า  ล้า... จงอางเป็นงูพิษที่ตัวใหญ่ที่สุดในโลกครับ  ปริมาณพิษจึงมากตามไปด้วย  Grin
จงอางใหญ่สุด มาจากภาคใต้  รองลงมาก็ภาคเหนือ  ถอยมานิ๊ดก็ ตะวันออก-ตก  ตามด้วยอีสานครับ   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2009, 02:51:07 PM โดย soveat » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 03:10:42 PM »

น้องกวาง พี่แป๋งกล้าเข้ากระทู้นี้มั้ย คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #129 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 03:14:12 PM »

น้องกวาง พี่แป๋งกล้าเข้ากระทู้นี้มั้ย คิก คิก

ไม่เคยโฉบมาใกล้เลยครับพี่จอย  สงสัยกลัวโดนจับส่งสถานเสาวภา แหงๆ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 03:36:18 PM »

วันนี้  จนท.วิเคราะห์ฯโดนแมงป่องบ้านต่อยเอา  ให้กินยาแก้ปวด  แล้วก็ตำพริกใส่ใบกระเพราพอกที่แผล บรรเทาปวดได้ดีมากครับ  ความรู้เรื่องนี้ได้จากคนเฒ่าคนแก่ครับ ภูมิปัญญาชาวบ้านของเรา   เยี่ยม

ตัวแบบนี้ครับต้นเหตุ   ตกใจ

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 04:28:43 PM »

วันนี้  จนท.วิเคราะห์ฯโดนแมงป่องบ้านต่อยเอา  ให้กินยาแก้ปวด  แล้วก็ตำพริกใส่ใบกระเพราพอกที่แผล บรรเทาปวดได้ดีมากครับ  ความรู้เรื่องนี้ได้จากคนเฒ่าคนแก่ครับ ภูมิปัญญาชาวบ้านของเรา   เยี่ยม

ตัวแบบนี้ครับต้นเหตุ   ตกใจ
เคยโดนเจ้าตัวนี้ต่อยเอาที่ประตูลมตรงนิ้วก้อยมือซ้ายปวดจนกลั่นน้ำตาไม่อยู่  แขนบวมทั้งแขนกว่าจะหายบวมก็อาทิตย์หนึ่งพอดี
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #132 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 04:35:31 PM »

ตามพี่โร้ดว่าครับพี่  พวกนี้ชอบเข้าบ้านครับ  มาหากินนกกินจิ้งจกตุ๊กแกไปตามเรื่องตามราว  พฤติกรรมเซ็กส์หมู่ไม่มีครับ  แต่เป็นไปได้ว่าอาจจะมีตัวผู้สองตัวมาหาตัวเมียพร้อมกันครับ   Grin  พฤติกรรมการล่าก็อาศัยความรวดเร็วและการพรางตัวกัดที่ตัวเหยื่อแล้วรัดแน่นจนเหยื่อขาดใจตายแล้วจึงกินครับ   Cheesy

แล้วเคยมีมั๊ยครับ... ที่มันยกโขยงเข้าบ้านเป็นฝูง... กลัวครับ... แม้จะรู้ว่าไม่มีพิษก็ตาม... แค่งูยางผมยังกลัวเลยครับ...

ปล.วันนี้ไม่รู้เป็นวันอะไร... เช้าเจองูเข้าบ้าน... พอมาถึงโรงเรียนจะเปิดเอาเสื้อผ้าของหลานที่เอามาฝากนักเรียนที่ฐานะไม่ค่อยดี... ใบไม้มันบังๆ ประตูรถ... ก็จับใบไม้ออก... แล้วเจ็บแปลบที่โคนนิ้วก้อยด้านซ้าย... ร้อนจี๊เหมือนโดนธูปจี้... เจอแตนต่อยครับ... ปวดมากเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #133 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 05:27:11 PM »

ผมเคยเจอเยอะสุด  เขียวพระอินทร์ห้าตัวเข้าบ้านครับ   เยาะเย้ย

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #134 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 07:14:42 PM »

พี่กวางเขียวพระอินทร์บ้านผมก็มีครับ แม่ผมแกบอกปล่อยไปเพราะมันกินหนู จากที่เคยมีหนูที่บ้านก็ไม่มีเลย

ผมเคยเจอจังๆไม่กี่ที นอกนั้นเจอแต่คราบติดที่ต้นไม้ครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 3495
  พิมพ์