เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:34:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2590825 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #300 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 04:18:31 PM »

หางูกินงูมาดูหน่อยสิจ๊ะ

ไม่ได้ถ่ายรูปปู่แป๋งตอนกินผัดเผ็ดงูสิงที่มวกเหล็กไว้น่ะสิ  ไม่งั้นได้ดูงูกินงูแล้ว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
  ไปใหม่อีกสักรอบมั้ย  เผื่อจะได้มีรูปมาโชว์  แต่ขอเป็นหลังจากคอผมหายเจ็บก่อนนะ
รอผ่าตัดอยู่.........จะให้หมอเอากระดูกต้นคอออกแล้วใส่ไททาเนียมแทน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #301 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 04:24:01 PM »

ส่วนเรื่องความหมายของ LD50 นั้นจะถามผู้รู้ให้นะครับ  ไหว้

ขอบคุณมากครับพี่  ไหว้ ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #302 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 04:31:43 PM »

ไม่ได้ถ่ายรูปปู่แป๋งตอนกินผัดเผ็ดงูสิงที่มวกเหล็กไว้น่ะสิ  ไม่งั้นได้ดูงูกินงูแล้ว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
  ไปใหม่อีกสักรอบมั้ย  เผื่อจะได้มีรูปมาโชว์  แต่ขอเป็นหลังจากคอผมหายเจ็บก่อนนะ
รอผ่าตัดอยู่.........จะให้หมอเอากระดูกต้นคอออกแล้วใส่ไททาเนียมแทน

ไปๆ ครานี้จักซัดคันคากอีกสักสองสามตัว   เยาะเย้ย เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #303 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 05:41:57 PM »

เชื่อหรือไม่ว่าเจ้านี่คือสางห่าครับ   Grin 

พี่ครับ

ผมเคยอ่านในคู่มือของนศท. บอกว่าเจ้าสางเห่านี่มีพิษร้ายแรงกว่างูเห่าเสียอีก จริงหรือเปล่าครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #304 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 09:03:33 PM »

เชื่อหรือไม่ว่าเจ้านี่คือสางห่าครับ   Grin 

พี่ครับ

ผมเคยอ่านในคู่มือของนศท. บอกว่าเจ้าสางเห่านี่มีพิษร้ายแรงกว่างูเห่าเสียอีก จริงหรือเปล่าครับ  ไหว้

คู่มือ นศท. หรือว่าเพชรพระอุมาครับ

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #305 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 08:35:36 AM »

พี่ครับ

คู่มือ นศท. หรือว่าเพชรพระอุมาครับ

Grin Grin Grin

สางห่าเป็นจิ้งเหลนชนิดหนึ่งครับ จิ้งเหลนเล็กหางยาวก็เรียก  งูคาก็เรียก  ส่วนสางห่ามีพิษหรือไม่นั้นตอบว่าถ้าเป็นตัวนี้ไม่มีครับ ออกจะพบได้ทั่วไปด้วยซ้ำเพียงแตหายากสักหน่อยครับ  ส่วนสางห่า(ซึ่งในคู๋มือ นศท.เรียนมา5ปีไม่เคยเจอ)ที่เป็นความเชื่อหรืออยู่ในหนังสือเพชรพระอุมา หรือมีตัวตนอยู่จริงแต่ไม่เคยเจอ เป็นสัตว์ประหลาดคล้ายจิ้งเหลนเหมือนกัน ขาเล็กๆ มีรังสีนิวเคลียร์อยู่ในร่างกายเดินไปทางไหนไหม้เกรียมหมด ว่ากันในนั้นว่าเป็นธิดาพญานาคน่ารักจำแลงกายมาเพื่อช่วยเหลือพรานระพินท์  อ่าวๆไปเพชรพระอุมาแล้ว  ตกใจ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #306 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:17:31 AM »

อย่างนั้นก็คอแข็งกว่าเก่าสิครับ คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #307 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:10:26 AM »

อย่างนั้นก็คอแข็งกว่าเก่าสิครับ คิก คิก

รีบไปโมมาเลยดีกว่า  กลัวว่าหมอจะเอาขี้ผึ้งใส่แทนน่ะซี้  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #308 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:27:08 AM »

งูเซ็กส์หมู่   Shocked

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #309 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:49:52 AM »

อนาคอนด้าหรือปล่าว พ่อค้างูมาเห็นตอนนี้หวานเลย Grin

นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #310 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 12:14:29 PM »

งูเซ็กส์หมู่   Shocked
ตอนเด็กผมเคยเห็นงูเห่าผสมพันธ์กันครั้งหนึ่งครับ ทั้งหมด ๓ ตัว มันใช้วีธีพันกันเองแล้วตั้งตัวขึ้นมาราวครึ่งหนึ่งของความยาวทั้งหมด
พันกันอยู่สักพัก คนดูเพียบ (พิสูจน์ได้ว่าคนชอบดูอะไรก็ได้ อึ๊บกัน Grin  กิ๊วก๊าว ) แล้วก็มีคนจากอีกหมู่บ้านถีบจักรยานผ่านมาสองคน แวะดูแล้วถามว่าไม่มีใครเอาเหรอ  Huh   Huh
พอรู้ว่าไม่มีใครเอา พวกก็ลงไปคว้าหางลากออกมา แต่ว่าจับไปได้ตัวเดียวเพราะไม่มีอะไรใส่

สงสารงูจัง จะอึ๊บกันทั้งทีก็มีมารผจญอีก  เศร้า  เศร้า

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #311 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 12:20:39 PM »

ตอนเด็กผมเคยเห็นงูเห่าผสมพันธ์กันครั้งหนึ่งครับ ทั้งหมด ๓ ตัว มันใช้วีธีพันกันเองแล้วตั้งตัวขึ้นมาราวครึ่งหนึ่งของความยาวทั้งหมด
พันกันอยู่สักพัก คนดูเพียบ (พิสูจน์ได้ว่าคนชอบดูอะไรก็ได้ อึ๊บกัน Grin  กิ๊วก๊าว ) แล้วก็มีคนจากอีกหมู่บ้านถีบจักรยานผ่านมาสองคน แวะดูแล้วถามว่าไม่มีใครเอาเหรอ  Huh   Huh
พอรู้ว่าไม่มีใครเอา พวกก็ลงไปคว้าหางลากออกมา แต่ว่าจับไปได้ตัวเดียวเพราะไม่มีอะไรใส่

สงสารงูจัง จะอึ๊บกันทั้งทีก็มีมารผจญอีก  เศร้า  เศร้า

คนเฒ่าคนแก่เล่าให้ฟังว่า ช่วงนี้แหละที่งูจะดุมาก ช่างหาเรื่องดีจริงๆ ตกใจ

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #312 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 02:36:24 PM »

พันกันอยู่สักพัก คนดูเพียบ (พิสูจน์ได้ว่าคนชอบดูอะไรก็ได้ อึ๊บกัน Grin  กิ๊วก๊าว ) แล้วก็มีคนจากอีกหมู่บ้านถีบจักรยานผ่านมาสองคน แวะดูแล้วถามว่าไม่มีใครเอาเหรอ  Huh   Huh

คนเฒ่าคนแก่เล่าให้ฟังว่า ช่วงนี้แหละที่งูจะดุมาก ช่างหาเรื่องดีจริงๆ ตกใจ

ตอนที่กำลังก่อสร้างศูนย์ประชุมเฉลิมพระเกียตินานาชาติ  ที่ม.อ.หาดใหญ่ 

ตรงป่าริมเขาด้านหลังนั้นมีจงอางอยู่คู่นึง  ชาวบ้านแถวนั้นเชื่อว่าเป็นงูเจ้าที่  เพราะมีคนเจอเรื่อย  ไม่เคยแกไคร  เห็นกันมา  20  กว่าปี

แล้วความเป็นงูเจ้าที่ก็ถึงคราวิบัติ  เมื่อจงอาง 2 ตัวนั้นมาจะเอ๋  กับคนงานก่อสร้างจากประเทศเพื่อนบ้าน  พวกไล่ต้อนจนเจ้าที่ช่วยไม่ทัน

ผู้ใหญ่บ้านบอกมันแบ่งกันคนละท่อน  ยาวประมาณศอก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #313 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 02:50:24 PM »

ไม่ใช่เฉพาะงู  เป็นพี่จอยก็เถอะ  ถ้าอีตากวางไปรั้งขาเวลาพรรค์นั้น จะทำยังไง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #314 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 02:54:13 PM »

สงสัยโกรธ ผีไม่เผา เงาไม่เหยียบ ลูกบวชก็ไม่หายเคืองแน่นอน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 3495
  พิมพ์