เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:12:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2591521 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #420 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 03:46:03 PM »

เรื่องแลนกินศพนี่ผมว่ามันกินทุกอย่างละครับ ไม่เฉพาะศพ เพราะมันกินพวกซากเนื้อสัตว์ด้วยครับ ขอเล่าท้าวความถึงอดีตซัก 15 ปีก่อนหรือกว่านั้นซึ่งเป็นประสพการณ์ตรงของผมเองละกันนะครับ สมัยก่อนที่บ้านเพื่อนผมเค้าทำสวนส้มอยู่ที่ จ.ยะลา ปากทางเข้าสวนส้มจะมีกุโบ(สุสานอิสลาม)อยู่ มีอยู่วันนึง ผมและเพื่อนขับรถมอไซร์จะเข้าสวน เมื่อมาถึงปากทางเข้าซึ่งด้านขวามือจะเป็นกุโบ กำลังจะขับผ่านไป จู่ๆก็มีแลนตัวใหญ่ใช้ได้ วิ่งตัดหน้ารถไปด้วยท่าทางตกใจ(เสียงรถเครื่อง) ที่สำคัญปากมันยังคาบเศษผ้า(เสื้อ)อยู่คาปาก ตกใจ คนงานในสวนเห็นประจำครับ เมื่อก่อนแลนอุดมสมบูรณ์มากที่นั่น ไม่มีใครคิดจะเอามันไปกินเลย จนกระทั่งมีคนงานจากถิ่นอีสานมาอยู่มากขึ้น เด๋วนี้เลยไม่ค่อยจะมีแลนให้เห็นแล้วครับ  Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #421 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 03:57:16 PM »

เมื่อก่อนสมัยเด็กๆเข้าป่าล่าสัตว์ ตอนนั้น(ตอนนี้ก็เหมือนกัน)ยังไม่รู้ว่าเขาแยกตัวเหี้ยตัวแลน ตอนนั้นฟาดสะเรียบ บู่ อ๋อย กิ๊วก๊าว

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #422 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 04:39:19 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก   แหวะ  เศร้าทีหลังไม่เอาแล้วขอบคุณทุกท่านครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #423 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 04:45:16 PM »

สังเกตุง่ายๆ

ตัวเหี้ย  ตัวแลนน้ำ  แลนเยื่อ  บูเรียง  แล้วแต่จะเรียก  คอจะยาว

ตัวแลน  แลนมะพร้าว แลนดอกไม้  คอจะสั้นกว่า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #424 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 05:46:03 PM »

กำลังหาทนายเก่งมาฟ้องเรียกค่าเสียหายคนที่เอารูปผมมาลงโดยมิได้รับอนุญาต
จะเรียกร้องสักกี่กลมดีหน๋า.............พร้อมกับแกล้มนะขอเป็นร้านสาวญวนด้วย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #425 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 10:08:55 PM »

เรียนถามคุณหมอโซครับตัวดังในภาพนี่เป็นตัวแลนใช่ไหมครับ  ขอสารภาพตามตรง อายุห้าสิบกว่าแล้วผมยังไม่เคยเห็นแลนตอนมันมีชีวิตอยู่เลยครับ ที่ทุ่งเกวียนเขาเอามาขายนอนเรียงกันตัวขาวหม่นๆ(โดนเผา-ขูดเรียบร้อย)รอเจ้าของมาซื้อไปแกงอ่อม  ถ้าใช่ละก็ โดนชกข่าวว่าวรนุชมันกินซากศพเสียด้วยซี ไอ้ผมก็เชื่อคนง่าย เขาบอกไงก็เชื่องั้นบอกแลนสะอาดกินแมลงกินพืชเนื้อหวาน ไอ้ผมก็ซัดไปหลายรอบแล้ว ทั้งสูตรไทยเหนือ-สูตรยาจีนแคระ

เหมือนจะเป็นเหี้ยลายดอกครับ  ไม่ค่อยเหมือนแลนนะผมว่า  ไม่ฟันธงครับเพราะไม่ถนัดเรื่องเจ้าสี่ขานี่ครับ   ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #426 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 10:20:36 PM »

เรียนถามคุณหมอโซครับตัวดังในภาพนี่เป็นตัวแลนใช่ไหมครับ  ขอสารภาพตามตรง อายุห้าสิบกว่าแล้วผมยังไม่เคยเห็นแลนตอนมันมีชีวิตอยู่เลยครับ ที่ทุ่งเกวียนเขาเอามาขายนอนเรียงกันตัวขาวหม่นๆ(โดนเผา-ขูดเรียบร้อย)รอเจ้าของมาซื้อไปแกงอ่อม  ถ้าใช่ละก็ โดนชกข่าวว่าวรนุชมันกินซากศพเสียด้วยซี ไอ้ผมก็เชื่อคนง่าย เขาบอกไงก็เชื่องั้นบอกแลนสะอาดกินแมลงกินพืชเนื้อหวาน ไอ้ผมก็ซัดไปหลายรอบแล้ว ทั้งสูตรไทยเหนือ-สูตรยาจีนแคระ

เหมือนจะเป็นเ***้ยลายดอกครับ  ไม่ค่อยเหมือนแลนนะผมว่า  ไม่ฟันธงครับเพราะไม่ถนัดเรื่องเจ้าสี่ขานี่ครับ   ไหว้

แต่เนื้อมันใช้ได้เลยนะพี่กวาง ไม่มันเลยครับ ตอนอยู่ใต้ ผมฝากลุงยามเฝ้าตึกซื้อมาให้วันละถุง บางวันก็กระรอก บางวันก็งู

กระรอกผมไม่ชอบ เพราะกระดูกเยอะไปหน่อยครับ ^^ แต่เนื้อเหี้ยนี่ สุดๆเลย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #427 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 11:39:03 PM »

ผ้มกินแต่แลนครับพี่โจ๊ก  สู้ดดดดหยอดดดดด   น้ำลายหก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #428 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 08:07:17 AM »

ผ้มกินแต่แลนครับพี่โจ๊ก  สู้ดดดดหยอดดดดด   น้ำลายหก
ลอกหนังออกก็ไม่รู้แล้ว เคยผัดหนูนาให้เพื่อนกิน มันถามว่าอะไร บอกว่ากบ มันเคี้ยวหน้าตาเฉย คิก คิก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #429 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 08:50:26 AM »

มันก็  พอๆ  กับเพื่อนผมบอกน้องเสมียน  ว่านก  ทั้งๆ  ที่เป็นงูเห่า   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #430 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 12:50:37 PM »

ผมว่าหลังๆนี่งูในกระทู้อีตากวาง หนาวไปตามๆกันเพราะเราพูดแต่เรื่องจะกินกัน ขำก๊าก
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #431 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 12:54:45 PM »

ตัวนี้วรนุช ครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #432 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 01:00:01 PM »

กำลังหาทนายเก่งมาฟ้องเรียกค่าเสียหายคนที่เอารูปผมมาลงโดยมิได้รับอนุญาต
จะเรียกร้องสักกี่กลมดีหน๋า.............พร้อมกับแกล้มนะขอเป็นร้านสาวญวนด้วย คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เอางั้นเลยนะครับพี่แป๋ง ผมว่าเปลี่ยนจากนกเปิดน้ำเป็นตั่วเฮียดีกว่านะครับ รับรองอันชู๊ตลูกเลื่อนซ้ายใด้งานแน่ ๆครับ อุ๊ย ทานโทษ สัตว์สงวน .... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2009, 01:03:54 PM โดย Middle » บันทึกการเข้า

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #433 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 02:18:32 PM »

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #434 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 02:22:48 PM »

ขอบคุณครับคุณหมอโซ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 3495
  พิมพ์