เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:23:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2593185 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #585 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 06:30:53 PM »

ให้ทาย...
งูอะไรครับ

งูหลามพม่าตัวผู้ รัด ดารา เรื่อง เอนิมี่ออฟดิเกท  ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #586 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 06:33:27 PM »

หลามพม่า นี่ เอามาถ่ายรูปกันเยอะจัง มันมีอะไรดี
ขึ้นกล้อง ลายสวยหรืออะไร
ส่วนท่านโซเวียตก็ เข้ามาตอบไวทุกที ที่มีภาพมาทาย  เพราะอะไรหว่า...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #587 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 06:36:53 PM »

หลามพม่า หากเป็นงูเลี้ยงแล้วจะเชื่องที่สุดในบรรดาตระกูลนี้ครับ อีกทั้งลวดลายสายงาม ตัวโตบึ้มบั้ม  เยาะเย้ย

และที่ผมเข้ามาตอบก็ไม่ได้สนใจงูเท่าไรครับ สนเมียงูมากกว่า   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #588 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 07:28:45 PM »

ให้ทาย...
งูอะไรครับ

งูอะไรไม่อยากทายแต่แป๋งอยากจะกลายร่างเป็นหางงู คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #589 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 12:05:27 AM »

ให้ทาย...
งูอะไรครับ

งูหลามพม่าตัวผู้ รัด ดารา เรื่อง เอนิมี่ออฟดิเกท  ยิ้มีเลศนัย
ผมไม่สนว่ามันจะเป็นงูอะไรหรอกพี่กวาง
สนแต่ Rachel Weisz ที่งูโชคดีตัวนี้ไปพันมากกว่า   น้ำลายหก น้ำลายหก
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #590 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 12:15:47 AM »

นี่สุดท้ายดูแต่งูพี่ทรัพย์  ............  อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #591 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 01:34:03 AM »

งุน้าซับได้ข่าวว่าเดี้ยงซะแล้วพี่น้องคร้าบบบบบบบบ

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #592 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 08:27:52 AM »

บ้านพักเป็นบ้าน 2 ชั้นครึ่งตึกครึ่งไม้ ชั้นบนไม่มีใครนอนโดยชั้นล่างของบ้านได้ก่ออิฐขึ้นมาประมาณ 1 เมตร
แล้วใช้ลวดตาข่ายเหล็กใส่รอบบ้าน

เสียใจด้วยครับ แต่ขอตำหนิคือสร้างบ้านบกพร่องเรื่องความปลอดภัยมาก

บ้านทางอีสานส่วนมากจะปลูกแบบนั้นครับพี่ซับฯ รอต่อเติมในภายหลัง  กำแพง 1 เมตรกันงูไม่ได้ครับ ไม่ว่าจะตัวเล็กตัวใหญ่ ขนาดกำแพงสูงสามสี่เมตรมันยังเข้าได้เลย  ถือว่าเป็นคราวเคราะห์ของน้องเขาครับ  มีไม่มากที่คนจะโดนงูทับสมิงคลา หรืองูสามเหลี่ยมกัดครับ เนื่องด้วยเป็นงูหายากและกลัวคน

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องด้วยครับ  ไหว้

อ้อ....พอเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมาก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #593 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 08:32:17 AM »

ให้ทาย...
งูอะไรครับ

ผมไม่สนว่ามันจะเป็นงูอะไรหรอกพี่กวาง
สนแต่ Rachel Weisz ที่งูโชคดีตัวนี้ไปพันมากกว่า   น้ำลายหก น้ำลายหก

แหม... แฟนพันธุ์แท้เรื่องงูทั้งคู่เลยวุ๊ย.....
แต่อีตากวาง สะกดผิด ตรงออฟ  จริงๆ at  ย่ะ

เอาไปคนละ1ดอก

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #594 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 08:35:31 AM »

งุน้าซับได้ข่าวว่าเดี้ยงซะแล้วพี่น้องคร้าบบบบบบบบ

"งูน้าซับ" !!!!

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #595 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 08:50:54 AM »

ไม่มีอะไรหรอก...
งูผมแค่ลอกคราบเพิ่อขยายขนาดของร่างกายอ่ะ

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #596 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:32:49 AM »

บ้านพักเป็นบ้าน 2 ชั้นครึ่งตึกครึ่งไม้ ชั้นบนไม่มีใครนอนโดยชั้นล่างของบ้านได้ก่ออิฐขึ้นมาประมาณ 1 เมตร
แล้วใช้ลวดตาข่ายเหล็กใส่รอบบ้าน

เสียใจด้วยครับ แต่ขอตำหนิคือสร้างบ้านบกพร่องเรื่องความปลอดภัยมาก

บ้านทางอีสานส่วนมากจะปลูกแบบนั้นครับพี่ซับฯ รอต่อเติมในภายหลัง  กำแพง 1 เมตรกันงูไม่ได้ครับ ไม่ว่าจะตัวเล็กตัวใหญ่ ขนาดกำแพงสูงสามสี่เมตรมันยังเข้าได้เลย  ถือว่าเป็นคราวเคราะห์ของน้องเขาครับ  มีไม่มากที่คนจะโดนงูทับสมิงคลา หรืองูสามเหลี่ยมกัดครับ เนื่องด้วยเป็นงูหายากและกลัวคน

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องด้วยครับ  ไหว้

คุณหมอโซครับ บ้านน้องผมหลังบ้านเป็นไร่รกร้างของชาวบ้านที่ขายให้นายทุนที่ซื้อเพื่อเก็งกำไรงูเยอะจังครับ  มันลงทุนยอมหนวกหูเลี้ยงห่านเพราะกลัวงูพิษแต่ก็เสียห่านให้งูเหลือมตัวแสบไปสองสามตัวแล้ว  กะกันว่าหมดฝนแล้วจะทำรั้วใหม่ พอจะมีไอเดียแนะนำไหมครับว่าจะทำอย่างไรงูจะได้ไม่เข้าครับ ขอขอบคุณยิ่ง ไหว้ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #597 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:36:57 AM »

งานนี้ปล่อยเป็นหน้าที่ของ ซับกะโซ  เขาโชว์งู คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #598 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:19:16 AM »

คุณหมอโซครับ บ้านน้องผมหลังบ้านเป็นไร่รกร้างของชาวบ้านที่ขายให้นายทุนที่ซื้อเพื่อเก็งกำไรงูเยอะจังครับ  มันลงทุนยอมหนวกหูเลี้ยงห่านเพราะกลัวงูพิษแต่ก็เสียห่านให้งูเหลือมตัวแสบไปสองสามตัวแล้ว  กะกันว่าหมดฝนแล้วจะทำรั้วใหม่ พอจะมีไอเดียแนะนำไหมครับว่าจะทำอย่างไรงูจะได้ไม่เข้าครับ ขอขอบคุณยิ่ง ไหว้ ไหว้
ให้ตากวางไปอยู่แถวนั้นสักอาทิตย์ครับ

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #599 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:24:10 AM »

ให้ตากวางไปอยู่แถวนั้นสักอาทิตย์ครับ

แล้ว งู  จะไม่เหลือ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 3495
  พิมพ์