เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:20:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 39 40 41 [42] 43 44 45 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2593069 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #615 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 04:04:02 PM »

บ้านพักเป็นบ้าน 2 ชั้นครึ่งตึกครึ่งไม้ ชั้นบนไม่มีใครนอนโดยชั้นล่างของบ้านได้ก่ออิฐขึ้นมาประมาณ 1 เมตร
แล้วใช้ลวดตาข่ายเหล็กใส่รอบบ้าน

เสียใจด้วยครับ แต่ขอตำหนิคือสร้างบ้านบกพร่องเรื่องความปลอดภัยมาก

บ้านทางอีสานส่วนมากจะปลูกแบบนั้นครับพี่ซับฯ รอต่อเติมในภายหลัง  กำแพง 1 เมตรกันงูไม่ได้ครับ ไม่ว่าจะตัวเล็กตัวใหญ่ ขนาดกำแพงสูงสามสี่เมตรมันยังเข้าได้เลย  ถือว่าเป็นคราวเคราะห์ของน้องเขาครับ  มีไม่มากที่คนจะโดนงูทับสมิงคลา หรืองูสามเหลี่ยมกัดครับ เนื่องด้วยเป็นงูหายากและกลัวคน

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องด้วยครับ  ไหว้

คุณหมอโซครับ บ้านน้องผมหลังบ้านเป็นไร่รกร้างของชาวบ้านที่ขายให้นายทุนที่ซื้อเพื่อเก็งกำไรงูเยอะจังครับ  มันลงทุนยอมหนวกหูเลี้ยงห่านเพราะกลัวงูพิษแต่ก็เสียห่านให้งูเหลือมตัวแสบไปสองสามตัวแล้ว  กะกันว่าหมดฝนแล้วจะทำรั้วใหม่ พอจะมีไอเดียแนะนำไหมครับว่าจะทำอย่างไรงูจะได้ไม่เข้าครับ ขอขอบคุณยิ่ง ไหว้ ไหว้

ตอบเฮียอภิสิทธิ์  การเลี้ยงห่านนั้นช่วยได้ตรงที่ว่า ห่านมันปากเปราะครับ เจออะไรแปลกปลอมเข้ามาพวกเป็นเสียงดังล้งเล้ง ทำให้เรารู้ตัวได้ก่อน  แต่เมื่อถึงยามราตรีเจ้าเหลือมและหลามออกหากินเมื่อไร ห่านหลับครับ เจ้าพวกนั้นมันไม่มีขาเลื้อยเงียบกริบ  โดนกัดที่หัวแล้วรัดตัว  มีร้อยก็เรียบครับและแถมยังเป็นการเรียกงูเข้าบ้านอีกต่างหากเนื่องจากมันรู้ว่ามีอาหารที่ตรงนี้ รับรองได้ว่าห่านหายอีกแน่นอนครับ   ตกใจ

แนะนำให้ใช้ตาข่ายตาถี่และตาห่าง ตาถี่ก็ขนาดตา สามเซนต์ติเมตร  ตาห่างก็ประมาณเก้าเซนต์ติเมตรสูงสักห้าสิบเซนต์ถึงหนึ่งเมตรล้อมรั้วซ้อนอีกชั้นหนึ่งครับ ตาถี่ไว้ดักงูตัวเล็ก ตาห่างไว้ดักตัวใหญ่ ถ้างูเลื้อยผ่านตาข่ายมาจะติดอยู่ช่วงลำตัวแล้วมันจะเลื้อยกลับพันกันยุ่งไปหมดแอ้งแม้งสิ้นฤทธิ์อยู่ตรงนั้นเองไม่ว่าจะตัวใหญ่หรือเล็กครับ   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #616 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 04:05:17 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #617 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 04:18:46 PM »

บ้านพักเป็นบ้าน 2 ชั้นครึ่งตึกครึ่งไม้ ชั้นบนไม่มีใครนอนโดยชั้นล่างของบ้านได้ก่ออิฐขึ้นมาประมาณ 1 เมตร
แล้วใช้ลวดตาข่ายเหล็กใส่รอบบ้าน

เสียใจด้วยครับ แต่ขอตำหนิคือสร้างบ้านบกพร่องเรื่องความปลอดภัยมาก

บ้านทางอีสานส่วนมากจะปลูกแบบนั้นครับพี่ซับฯ รอต่อเติมในภายหลัง  กำแพง 1 เมตรกันงูไม่ได้ครับ ไม่ว่าจะตัวเล็กตัวใหญ่ ขนาดกำแพงสูงสามสี่เมตรมันยังเข้าได้เลย  ถือว่าเป็นคราวเคราะห์ของน้องเขาครับ  มีไม่มากที่คนจะโดนงูทับสมิงคลา หรืองูสามเหลี่ยมกัดครับ เนื่องด้วยเป็นงูหายากและกลัวคน

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องด้วยครับ  ไหว้

คุณหมอโซครับ บ้านน้องผมหลังบ้านเป็นไร่รกร้างของชาวบ้านที่ขายให้นายทุนที่ซื้อเพื่อเก็งกำไรงูเยอะจังครับ  มันลงทุนยอมหนวกหูเลี้ยงห่านเพราะกลัวงูพิษแต่ก็เสียห่านให้งูเหลือมตัวแสบไปสองสามตัวแล้ว  กะกันว่าหมดฝนแล้วจะทำรั้วใหม่ พอจะมีไอเดียแนะนำไหมครับว่าจะทำอย่างไรงูจะได้ไม่เข้าครับ ขอขอบคุณยิ่ง ไหว้ ไหว้

ตอบเฮียอภิสิทธิ์  การเลี้ยงห่านนั้นช่วยได้ตรงที่ว่า ห่านมันปากเปราะครับ เจออะไรแปลกปลอมเข้ามาพวกเป็นเสียงดังล้งเล้ง ทำให้เรารู้ตัวได้ก่อน  แต่เมื่อถึงยามราตรีเจ้าเหลือมและหลามออกหากินเมื่อไร ห่านหลับครับ เจ้าพวกนั้นมันไม่มีขาเลื้อยเงียบกริบ  โดนกัดที่หัวแล้วรัดตัว  มีร้อยก็เรียบครับและแถมยังเป็นการเรียกงูเข้าบ้านอีกต่างหากเนื่องจากมันรู้ว่ามีอาหารที่ตรงนี้ รับรองได้ว่าห่านหายอีกแน่นอนครับ   ตกใจ

แนะนำให้ใช้ตาข่ายตาถี่และตาห่าง ตาถี่ก็ขนาดตา สามเซนต์ติเมตร  ตาห่างก็ประมาณเก้าเซนต์ติเมตรสูงสักห้าสิบเซนต์ถึงหนึ่งเมตรล้อมรั้วซ้อนอีกชั้นหนึ่งครับ ตาถี่ไว้ดักงูตัวเล็ก ตาห่างไว้ดักตัวใหญ่ ถ้างูเลื้อยผ่านตาข่ายมาจะติดอยู่ช่วงลำตัวแล้วมันจะเลื้อยกลับพันกันยุ่งไปหมดแอ้งแม้งสิ้นฤทธิ์อยู่ตรงนั้นเองไม่ว่าจะตัวใหญ่หรือเล็กครับ   Grin
แนะนำตาข่ายครับ ตอนอยู่ป.2 เล้าไก่ของผมใช้ตาข่ายนี้แหละครับ มีซากงูติดตั้ง2ตัว (เล้าเล็กๆ)
ไก่ไม่ตายเพราะงู แต่ตายเพราะห่าลง - -*

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #618 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 04:33:52 PM »

ขอบคุณครับคุณหมอ กลับจากเรียนโทเร็วจังนะครับ  เดี๋ยวผมจะเอาไอเดียนี้ไปปรึกษากันเพื่อออกแบบรั้ว ขอบคุณอีกครั้งครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #619 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 05:38:56 PM »

ผมเรียนภาคพิเศษ เสาร์-อาทิตย์ครับ  ลองดูนะครับ รับรองกว่าช่วยได้มากทีเดียว   Cheesy

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #620 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 07:34:22 PM »

ผมเรียนภาคพิเศษ เสาร์-อาทิตย์ครับ  ลองดูนะครับ รับรองกว่าช่วยได้มากทีเดียว   Cheesy

แต่ผมว่านะ  ให้น้ากวาง  ลงพื้นที่หาข้อมูล  ทำวิทยานิพนธ์  เองเลย  รับรองได้ผล  ชะงัดนัก

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #621 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 07:37:10 PM »

ฝากให้เฮีย อภิสิทธิ์ดูครับ  อันนี้รูปของพี่ สมศักดิ์ P ครับ  งูติดแหงกอยู่ที่ตาข่ายไปไหนไม่รอด   Grin

จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #622 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 08:00:12 PM »

ฝากให้เฮีย อภิสิทธิ์ดูครับ  อันนี้รูปของพี่ สมศักดิ์ P ครับ  งูติดแหงกอยู่ที่ตาข่ายไปไหนไม่รอด   Grin

นี่ถ้าเป็นงูเหลือมคงดิ้นราบเป็นแปลงๆดูไม่จืดนะครับ  น้องผมพึ่งวางสายไปตะกี้ว่าเมื่อคืนก่อนมันก็เข้าครับรัดห่านตัวใหญ่เสียงดังเอะอะเลยเอาไม้พลองลงมาดูกำลังรัดห่านอยู่พอดีเลยเอาพลองตี ตีโดนแล้วกระดอนครับไม่เป็นไร งูเลื้อยหนีเร็วมากครับคงจะเป็นเพราะตีไปส่องไฟไปด้วย  คนตีว่าตัวใหญ่มากเท่าท่อนขาผมว่าคงกลางคืนและอารามกลัวปนตกใจ ตัวเท่าแขนเลยดูเป็นตัวเท่าขา คิก คิก เพราะห่านไม่ตายครับนั่งจุกลุกเดินไม่ไหวเป็นวันๆต้องเอาข้าวมาให้กินถึงที่  ขอบคุณมากครับชอบรูปนี้งูตัวอ้วนแต่สีไม่สวยนะครับสีไม่น่ากิน Cheesy Cheesy

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #623 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 08:07:23 PM »

นี่ถ้าเป็นงูเหลือมคงดิ้นราบเป็นแปลงๆดูไม่จืดนะครับ  น้องผมพึ่งวางสายไปตะกี้ว่าเมื่อคืนก่อนมันก็เข้าครับรัดห่านตัวใหญ่เสียงดังเอะอะเลยเอาไม้พลองลงมาดูกำลังรัดห่านอยู่พอดีเลยเอาพลองตี ตีโดนแล้วกระดอนครับไม่เป็นไร งูเลื้อยหนีเร็วมากครับคงจะเป็นเพราะตีไปส่องไฟไปด้วย  คนตีว่าตัวใหญ่มากเท่าท่อนขาผมว่าคงกลางคืนและอารามกลัวปนตกใจ ตัวเท่าแขนเลยดูเป็นตัวเท่าขา คิก คิก เพราะห่านไม่ตายครับนั่งจุกลุกเดินไม่ไหวเป็นวันๆต้องเอาข้าวมาให้กินถึงที่  ขอบคุณมากครับชอบรูปนี้งูตัวอ้วนแต่สีไม่สวยนะครับสีไม่น่ากิน Cheesy Cheesy

เฮียจะกินเลยเหรอ..........

เนียนๆ ไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #624 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 08:14:51 PM »

เฮียจะกินเลยเหรอ..........

ผมกินงูสิงนะโต้ง . งูเห่าก็เคยกินตอนนิวจ่าเริงยังไม่เจ๊ง Cheesy งูสิงอร่อย น้ำลายหก    โต้งเหนี่ยวแห้ง686ไปเยอะก่อครับพรุ่งนี้ไปสนามไหม? 

zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #625 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 08:49:43 PM »

นิวจ่าเริง ...... เหมือนคุ้นๆ แถวๆ พุทธฆนฑลสาย2 (ไม่รู้สะกดถูกมั้ย) หรือเปล่าครับ ......

ไม่ได้เหนี่ยวแห้งเลยครับ วันนี้ไปตั้งศูนย์มา มือแกว่ง  ได้แค่ 98 เองครับ กลุ่มเท่าบ้าน555555 

พรุ่งนี้ไปอีกครับ ..... ถ้าเฮียไป คงได้เจอกันครับ

เนียนๆ ไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #626 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 09:13:37 PM »

ถ้าจะเอาตายก็แนะนำให้ใช้ดาบยาวครับ  สำหรับงูเหลือมและหลามเท่านั้นนะครับ  ไปหลายๆคนสองสามคนงี้ครับเผื่อพลาด ลับคมๆฟันเข้าที่คอหรือกระดูกสันหลังนะครับ รับรองสิ้นฤทธิ์อยู่ตรงนั้นแหละ  จะติดอยู่ที่ว่าคนไทยไม่ค่อยกล้าทำร้ายงูตัวโตๆสักเท่าใดนัก นัยว่ามีเรื่องเล่ากันและกลัวอาถรรพ์ประมาณนั้นครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #627 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:53:25 PM »

ตากวางโหดว่ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
มิน่าคางคกพวกยิงซะจมดิน.......เห็นมากะตา คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #628 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 12:27:28 AM »

Shocked ตามมาดู งูเงา เจ้าของฟาร์ม             ทั้งเหลือมหลาม เห่าดง คงให้เห็น
ฟาร์มของท่าน โซเวียต เป็นงูเป็น                  ฟาร์มลุงแป๋ง เท่าที่เห็น เป็นลูกงู เศร้า
       หลงรัก งูท่านซับฯ โชคดี มีคู่ถ่าย                 แถมสอดส่าย ย้ายแยง แทงตาหู หลงรัก
งูลุงแป๋ง แห้งหลบ เหมือนศพงู เศร้า                 ติดตามดู เท่าที่เห็น เป็นดั่งกลอน ไหว้

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #629 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 12:48:32 AM »

อยากจะท้าพิสูจน์สหายอ๋องจริงๆเลยวุ้ย    ไปเชียงใหม่ด้วยกันเลยดีกว่า คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 ... 39 40 41 [42] 43 44 45 ... 3495
  พิมพ์