เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:31:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 158 159 160 [161] 162 163 164 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2610218 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2400 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 12:02:13 PM »

จำชื่อไม่ได้ครับ ราคาเครื่องที่เยอรมัน ยังไม่ถอด 120,000.-ยูโร เบ็ดเสร็จ ค่ารื้อ,ค่าเรือขนส่ง,ค่าภาษีนำเข้า, ปาเข้าไปเกือบ 50,000,000.-บาท ตอนนี้กองเป็นเศษเหล็ก หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถ้าชอบเครื่องจักรเยอรมันแนะนำงานนี้ครับเขามีบูธจัดโชว์เป็นประเภทๆหมุนเวียนกันไป
เช่น งานพลาสติก งานพิมพ์ งานไม้ งานเครื่องกล
เอาเครื่องมาเดินโชว์ผลิตชิ้นงานออกมาเลยที่ ดุสเซลดอร์ฟ เมสเซ่ มีเครื่องจักรจากทั่วโลกมาแข่งกันเปิดบูธโชว์

เช่น อันนี้เป็นงานพลาสติก ชื่องาน K-Show จัด สามปีครั้งหนึ่ง ผมไปมาสองครั้งเพราะลูกค้าเอาเครื่องไปโชว์
http://www.k-online.de/

อันนี้เป็นเจ้าของสถานที่ เจ้าของจัดบริหารบูธ

http://www.messe-duesseldorf.de/

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2401 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 12:07:41 PM »

โหลๆ ตากวางขอความรู้เรื่องปลาหน่อยครับ
 คืออยากทราบเรื่องของปลาน้ำตกที่เขาเรียกปลาพวงน่ะว่าด้วยเรื่อง การดำรงชีวิต การเติบโตขยายพันธ์แนวๆสาระคดี
อะไรทำนองนี้แหละ เพราะไปเจอตามน้ำตกมันชุมเหลือเกิน
 น้ำตกเขาชะเมา ระยองก็เยอะ ที่นครฯบ้านผมก็เยอะ
แต่เท่าที่เห็นไม่มีที่ไหนตัวโตเท่าที่หน้าวัดแห่งหนึ๋งในจังหวัดระนองตัวโตมากพอๆกะปลาคาร์พตัวเต็มวัยเลยมันอยู่หน้าวัด
ไม่มีใครทำอะไรมัน ปลาดุกก็มีตัวโตยังกะลูกปลาบึก อิ อิ แต่ผมไม่บอกชื่อวัดนะ เพราะได้ข่าวตากวางมีชื่อทางพรานปลาวัด

คนเขาบอกว่าปลาพวงกินไม่ได้ก้างฝังเนื้อเยอะไปหมด แถมมีพิษ จริงหรือเปล่า

ปลาพลวง วัดที่มีเยอะ น่าจะเป็นวัดหาดส้มแป้นครับ  มีโรงเรียนวัดหาดส้มแป้นอยู่ใกล้ๆกัน  ลำธารที่ไหลผ่านค่อนข้างใส  แต่ถัดจากช่วงวัดไปราวอีก1 กม. จะขาวขุ่นไปเลย เพราะแร่ธาตุในดินจากการทำเหมืองแร่ (ปัจจุบันอาจดีขึ้นแล้ว)

อันตรายแล้วปลาวัดเดือดร้อนแล้วตาซับเผลอออกชื่อวัดไปแล้ว ผมอุบๆเอาไว้กลัวเข้าหูตากวางพรานปลาวัดมือฉมัง

อ้าว...ตายแล้ว  ผมพลอยบาปไปด้วยนะเนี่ย....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #2402 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 12:33:31 PM »

[quote author=Southlander link=topic=72865.msg2158527#msg2158527   อันตรายแล้วปลาวัดเดือดร้อนแล้วตาซับเผลอออกชื่อวัดไปแล้ว ผมอุบๆเอาไว้กลัวเข้าหูตากวางพรานปลาวัดมือฉมัง

อ้าว...ตายแล้ว  ผมพลอยบาปไปด้วยนะเนี่ย....

ปกติพรานปลาวัดหากินแถว ๆ อบต. นอกเขตคงไม่เป็นไรมั๊งครับ  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2009, 12:40:00 PM โดย สหายกลาง » บันทึกการเข้า

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2403 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 12:37:10 PM »

ปลาพลวงกินได้ครับ  แต่กินแล้วเป็นยังไงผมไม่รู้  555

อาหารที่ผมกินไม่ได้เลยคือ กลอย ครับ ไม่มี่สุกหรือไม่อะไรที่มีส่วนผสมของกลอยผมจะแพ้อย่างแรง   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2404 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 01:24:54 PM »

ปลาพลวงกินได้ครับ  แต่กินแล้วเป็นยังไงผมไม่รู้  555

อาหารที่ผมกินไม่ได้เลยคือ กลอย ครับ ไม่มี่สุกหรือไม่อะไรที่มีส่วนผสมของกลอยผมจะแพ้อย่างแรง   Grin

โห ยังกินได้อีกถามหน่อยปรุงยังไงถึงกินได้ เขาว่าก้างมันเยอะแถมเนื้อเป็นพิษ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2405 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 01:51:21 PM »

ดูหน้าตา  ตากวางให้ดีๆครับ  มีอะไรที่คนหน้าตาแบบนี้จะกินไม่ไดบ้าง  จรเข้พวกยังลาบเลย คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #2406 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 01:55:03 PM »

โห ยังกินได้อีกถามหน่อยปรุงยังไงถึงกินได้ เขาว่าก้างมันเยอะแถมเนื้อเป็นพิษ

แล้วแต่สภาพที่อยุ่อาศัยของเขาครับ ถ้าอยู่ในป่าโอกาศที่จะเบื่อเมามีครับเนื่งจากปลาพวกนี้กินลูกไม้ทุกอย่างโดยไม่มีอันตราย บางครั้งถิ่นนั้นลูกไม้มีพิษเอยะปลากินเข้าไปก็สะสมในร่างกาย  เราอย่ากินเครื่องในพุงปลาก็พอครับ  ผมกินปลาพลวงไม่เคยเมาครับเมาแต่เหล้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2407 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:01:11 PM »

ดูหน้าตา  ตากวางให้ดีๆครับ  มีอะไรที่คนหน้าตาแบบนี้จะกินไม่ไดบ้าง  จรเข้พวกยังลาบเลย คิก คิก

พูดถึงเนื้อจระเข้ผมมีเรื่องตลกจะเหลาให้ฟังคือผมไปทราบมาจากไหนไม่ทราบว่าเอาเนื่อจระเข้ไปให้มดแดงกิน
แล้วมันจะออกปีกหนีไปหมด วันหนึ่งไปเดินแมคโครเขามีเนื้อแปลกๆหลายอย่างแช่แข็งโป๊กขายรวมถึงจระเข้
ได้การจริงเท็จเดี๋ยวรู้กันผมซื้อมาห่อหนึ่ง เอาไปแขวนต้นมะม่วง มดแดงก็ลงมากินเฉย ไม่มีอะไรเกิดขึ้นในวันนั้น
และวันต่อมามดแดงยังชุมเหมือนเดิมแถมยังลามปามไปมะม่วงทุกต้นเลยปีนไปตัดกิ่งแต่ละทีไม่นุ่งกางเกงในรัดๆมันชอนไชไปทั่วเลย

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2408 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:04:29 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  วันหลังอาจจะได้ใส่กระจับแบบนักมวยก็ได้น้าดุลย์

ของขวัญที่ส่งมาให้ผมเปิดดูยังไงครับ  ผมเปิดไม่ได้หรือไม่เป็นก็ไม่รู้สองอย่างนี่แหละ คิก คิก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2409 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:10:41 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  วันหลังอาจจะได้ใส่กระจับแบบนักมวยก็ได้น้าดุลย์

ของขวัญที่ส่งมาให้ผมเปิดดูยังไงครับ  ผมเปิดไม่ได้หรือไม่เป็นก็ไม่รู้สองอย่างนี่แหละ คิก คิก

มันเป็นไฟล์ที่ Zip ไปให้ครับถ้าในเครื่องของปู่แป้งมีโปรแกรม Win Zip หรืออะไรก็ได้ที่ Zip/Unzip ได้
ให้ก็อปไฟล์ที่ผมส่งไปวางที่ Explorer แล้วคลิกขวาที่ไฟล์นั้นแล้วเลือก Extract here มันก็จะปลดปล่อยสาวๆออกมาเป็นจำนวนมาก
ให้ชื่นชม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #2410 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:11:48 PM »

มันเป็นไฟล์ที่ Zip ไปให้ครับถ้าในเครื่องของปู่แป้งมีโปรแกรม Win Zip หรืออะไรก็ได้ที่ Zip/Unzip ได้
ให้ก็อปไฟล์ที่ผมส่งไปวางที่ Explorer แล้วคลิกขวาที่ไฟล์นั้นแล้วเลือก Extract here มันก็จะปลดปล่อยสาวๆออกมาเป็นจำนวนมาก
ให้ชื่นชม

หมดเลย  ปู่แกโลว์เทคฯ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2411 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:14:37 PM »

ของตากวางก็ส่งให้ชุดเดียวกันเลยช่วยบอกปู่แป้งที
เห็นไม๊ช้าๆ ตากวางเปิดซิงไปหมดแล้ว

แต่ของตากวางบางทีชอบเด้งกลับสงสัยเมลล์บ็อกเต็มบ่อย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #2412 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:15:39 PM »

ให้ชื่นชม

หมดเลย  ปู่แกโลว์เทคฯ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ยอมรับว่าโลว์เทคจ้า  แค่ตามหัวใจหลานเมียกวางทันก็นับว่าบุญผมแล้ว

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2413 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:17:43 PM »

โดนคนโบราณหลอกให้มดแดงกัดไข่เสียท่าเลยผม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #2414 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:18:15 PM »

จะไปทันอาไร้  ชักช้าอืดอาดอายุเยอะอีกต่างหาก  เขาไปมีแฟนกันหมดแล้ว   ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 158 159 160 [161] 162 163 164 ... 3495
  พิมพ์